Gentra X - nơi gặp gỡ chia sẻ !

tuxedo_hmt24

Xe tăng

kharma

Xe tải
e đang nghiên cứu vụ chìa khóa gập cho Gentra, có cụ nào máu ko?

http://www.ebay.com/itm/New-Flip-Folding-Remote-Key-Case-Shell-Chevrolet-Aveo-Lova-Sonic-/250899154807?pt=Motors_Car_Truck_Parts_Accessories&vxp=mtr&hash=item3a6ac14777#ht_2767wt_1037

Cụ nào ở bên hay có người nhà ở bển thì ship về giúp thì tốt quá, ship 1 lượt cho rẻ ạ!
ôi giời vụ ebay này đơn giản như đan rổ, em mua nhiều lần rồi và cũng có tài khoản paypal, quan trọng là mua phôi về xong thì làm thế nào để nạp mã điều khiển và đánh chìa bây giờ ạ ? em đăng ký 2 cái :D

GenTraxYvol

Xe đạp
Lâu lâu vào xem ae nhà Gentra X có vấn đề gì k?em cũng đang đi con Gentra X vào lông chuột(ngoài hn goi là Nòng súng),nói chung đi con này rất ổn,em thường xuyên đi xa,ví dụ như về quê,Buôn mê thuật-hn-Bmt,vv và cũng rất hay đi phượt với gd lên tây bắc,hì:tranh thủ lúc thanh niên thì đi cho đã,cho biết VN mến yêu í mà!vào vấn đề chính là xe các bác nhé!
1:em thấy xe có bền hay k là do cách mình đi và sử dụng chăm sóc nó như vợ:(thậm chí còn hơn vợ)hì tính em mê xe,thích lọ mọ tìm tòi..
2:hiện nay em đang công tác và sống tại hn,các bác nào có nhu cầu về đồ đạc,ví dụ như lọc dầu giá rẻ chuẩn k phải độ,zin thì cứ alo em chỉ cho,
3:Dạo này em thấy các bác đi GT X cũng đông nên muốn of ẹp tí cho vui,ca fe buôn chuyện,hihi
4:vấn đề dầu nhớt em toàn đi 5w30 ,5w30 có luôn ,đủ loại giá hợp lí,option linh tinh em cũng biết luôn,các bác thắc mắc hay cần gi alo em
5:(vấn đề này mới nhức nhối hihi) xe em mua tháng 10/2010 đến bây giờ đã đi dc gần 4 vạn rồi các bác ợ!hờ hờ bởi vậy nên em ít nhiều chắc cũng đủ kinh nghiệm để buôn chuyện xe cộ rồi các bác nhỉ?
xe em đang đi biển 30z8379,các bác nhìn xe em là nhận ra ngay mà,em tên Y vôn, sdt 0983503222,các bác cần gì cứ alo em nhé!hết lòng nhiệt tình vì say mề Gentra X hihi,seeyou cà rem các cụ!À quên,có xe cụ nào bị rung máy khi về D đó,mình cũng từng bị và hết,đó là kiểm tra Bugi 4 cái xem có vấn đề gi k,thay mới bugi là hết,nếu k nữa thì kiểm tra chế hòa khí vệ sinh xong là hết luôn,xin nói trước các cụ là bugi k sử dụng cũng die,mà đi nhiều cũng die đấy.thôi đến đây em chào các cụ,cụ nào cần alo em nhé!

minhmo

Xe cút kít
em thường xuyên đi xa,ví dụ như về quê,Buôn mê thuật-hn-Bmt,vv và cũng rất hay đi phượt với gd lên tây bắc
:(vấn đề này mới nhức nhối hihi) xe em mua tháng 10/2010 đến bây giờ đã đi dc gần 4 vạn rồi các bác ợ!hờ hờ bởi vậy nên em ít nhiều chắc cũng đủ kinh nghiệm để buôn chuyện xe cộ rồi các bác nhỉ?
xe em đang đi biển 30z8379,các bác nhìn xe em là nhận ra ngay mà,em tên Y vôn, sdt 0983503222
Thực sự thấy cụ đi như vậy em cứ nghĩ Gentra X là prado. Cụ đi xa như vậy có vấn đề gì không? Về xe, về độ mệt mỏi, khi lên các dốc cao thì cảm nhận ntn?

tuxedo_hmt24

Xe tăng
ôi giời vụ ebay này đơn giản như đan rổ, em mua nhiều lần rồi và cũng có tài khoản paypal, quan trọng là mua phôi về xong thì làm thế nào để nạp mã điều khiển và đánh chìa bây giờ ạ ? em đăng ký 2 cái :D
Gentra có quái mã đk đâu mà phải nạp hả cụ? Trong cái chìa khóa đk của nó có 1 cái cục đk để đk, cái cục ấy gắn trong cái vỏ chìa mà các cụ đang dùng! Thế thôi chứ có mã miếc gì? Mua đc cái vỏ đấy thì cụ tháo chìa ra lấy cái cục đk lắp sang vỏ mới rồi mang đi đánh chìa thôi chứ chả nạp cái gì cả! Cơ bản là trên ebay có 15$ 1 cái, ship về đến ta ko biết thành mấy chục $ và trong bao lâu! Mà e cũng đang nghiên cứu chứ có bán chác gì đâu mà cụ đăng kí với e! :))

ks.quyet

Tháo bánh
Không có cụ nào xác nhận off thì cancel vậy. Logo cụ nào máu thì ới cháu rồi qua chỗ nháu nhận.

Đã phát logo cho bác Xemoinhan.

Các cụ còn lại alo em để lấy.
cụ còn cái nào để cho anh em một cái nhé

kharma

Xe tải
Gentra có quái mã đk đâu mà phải nạp hả cụ? Trong cái chìa khóa đk của nó có 1 cái cục đk để đk, cái cục ấy gắn trong cái vỏ chìa mà các cụ đang dùng! Thế thôi chứ có mã miếc gì? Mua đc cái vỏ đấy thì cụ tháo chìa ra lấy cái cục đk lắp sang vỏ mới rồi mang đi đánh chìa thôi chứ chả nạp cái gì cả! Cơ bản là trên ebay có 15$ 1 cái, ship về đến ta ko biết thành mấy chục $ và trong bao lâu! Mà e cũng đang nghiên cứu chứ có bán chác gì đâu mà cụ đăng kí với e! :))
Ơ kìa cụ, em đăng ký với cụ là để anh em cùng gom để cùng mua cơ mà :P chứ có ai tưởng là cụ bán chác đâu ?!
Về phần thanh toán thì em làm được nhưng shipping thì do thằng seller nó ship nên không biết bao nhiêu.
Em cứ tưởng là chìa ấy đã có chip rồi về cài mã là xong, hóa ra là chỉ có vỏ và chìa :D

GenTraxYvol

Xe đạp
Thực sự thấy cụ đi như vậy em cứ nghĩ Gentra X là prado. Cụ đi xa như vậy có vấn đề gì không? Về xe, về độ mệt mỏi, khi lên các dốc cao thì cảm nhận ntn?
hì!đơn gian thôi cụ à,đi xa thì minh kiểm tra mọi thứ xong xuôi ngon lành thì tiến thôi,nếu có đắn đo gì thì phải giải quyết ngay,k để đi trên đường gặp trục trặc,mà em thấy chẳng có vấn đề gì cả,xăng dầu đầy đủ là em lên đường thôi.
-Còn về vấn đề mệt mỏi:em thấy chẳng mệt gì,em chạy phăm phăm từ hn vào lăng cô rồi nghỉ,mất khoảng 13h,sáng hôm sau từ lăng cô qua hầm Hải Vân và tiến thẳng theo đường mòn HCM lên playku > Buôn mê thuột,em đi cả ăn ngủ mất 2 ngày,xe càng chạy càng mượt,k có vấn đề gì cả,em thích xe này ở chỗ thấp,bám đường ngồi k chòng chành như Prado cho nên k mệt tí nào,với lại em thấy đi đèo ôm cua,xe rất ổn định không lắc,nếu sau em có đổi xe thì cũng chỉ đi gầm thấp,lái gầm cao mệt lắm,các bác k tin cứ thử mà xem,em ngồi xe em đi cả ngày k mệt,em lấy xe cơ quan đi về thái bình là con Santafe full ,đi khoảng 70 cây là em oải rồi.CŨng tùy theo sở thích của từng ngừoi,có người thích gầm cao,gầm thấp và gầm chung bình,em thấy gầm con này chung bình,ngồi k lắc.
- Xe này lên dốc cao,nếu k bật điều hòa thì rất ok,bật điều hòa thì hơi đuối,con này máy dọt lắm các bác ạ,vượt xe hay lên dốc,sang số về số của nó rất mượt,với lại em đi theo kinh nghiệm của em,là đi theo quán tính của xe,k ép ga liên tục,dốc nào cao liên tục em để 1 số cố định(có nút giữ số ngay hộp số)em nghĩ đường đèo nào khó nhất ở việt nam thì em đã đi hết rồi,em chỉ ngại đi đường xấu nhiều ổ Voi thì sót xe thôi,còn đèo em k sợ hi hi...
-Bác nào cần gì thì cứ alo em nhé!À em chỉ thấy 1 nhược điểm ở xe là cái ốp ngoài bình xăng,nếu đậy k khéo là gẫy cái lẫy bên trong.
-em xin nói tiếp là tại sao em lại tự tin đi đường đèo và đường xa như vậy,em đã thay lazang và lốp micchelin xịn,bề ngang bản lốp to hơn nên bám đường rất tốt,lazang độ làm cho xe đầm hơn rất nhiều.Thôi đến đây cũng đủ dài em xin tái bút nhé!hẹn các cụ lần sau.seeyou cà rem!

tuxedo_hmt24

Xe tăng
Hay quá, nếu đc thì cụ đứng lên cầm trịch vụ này đê cụ, nhiều bác cũng thích cái này đấy ạ. Cụ nhẩm tính giúp e xem về đến ta khoảng bao nhiêu 1c ah? Bt e nhờ ship thì thêm 30$ nữa và phải mất 3-4 tuần mới nhận đc hàng! E cũng đang hỏi bác huephuong xem bác ấy ship thẳng từ Tung cẩu có nhanh hơn ko? Thớt bến đó đây ạ
http://www.otofun.net/threads/308206-em-viet-tiep-cai-hop-ty-tay-va-vai-cai-hay-hay-nua-cho-cruze-cac-bac-xem-nhe

Minhnd

Xe điện
À quên,có xe cụ nào bị rung máy khi về D đó,mình cũng từng bị và hết,đó là kiểm tra Bugi 4 cái xem có vấn đề gi k,thay mới bugi là hết,nếu k nữa thì kiểm tra chế hòa khí vệ sinh xong là hết luôn,xin nói trước các cụ là bugi k sử dụng cũng die,mà đi nhiều cũng die đấy.thôi đến đây em chào các cụ,cụ nào cần alo em nhé!
Xe mình bị rung khi về N (hoặc khi đi chậm). Hôm trước đi kiểm tra thợ cũng bảo bị bugi nhưng khi thử thì thấy 4 bugi đều đánh lửa tốt. Cái chân bugi Gentra X là nhỏ hơn bình thường mà cửa hàng lại không có loại này nên chưa thay được. Kiểm tra chế hòa khí ở đâu được vậy Bác? Thanks!

minhmo

Xe cút kít
-em xin nói tiếp là tại sao em lại tự tin đi đường đèo và đường xa như vậy,em đã thay lazang và lốp micchelin xịn,bề ngang bản lốp to hơn nên bám đường rất tốt,lazang độ làm cho xe đầm hơn rất nhiều.
Bác thay lazang loại gì vậy cho anh em biết với, đợt trước bác Kharma và nhiều bác quan tâm đến vụ này đấy.

GenTraxYvol

Xe đạp
Xe mình bị rung khi về N (hoặc khi đi chậm). Hôm trước đi kiểm tra thợ cũng bảo bị bugi nhưng khi thử thì thấy 4 bugi đều đánh lửa tốt. Cái chân bugi Gentra X là nhỏ hơn bình thường mà cửa hàng lại không có loại này nên chưa thay được. Kiểm tra chế hòa khí ở đâu được vậy Bác? Thanks!
Bác để lại sdt em gọi e chỉ cho,gara nó có bugi zin,giá mềm,ở gara này kiểm tra máy rất tốt,vì mình cũng bị tương tự như bác!bugi đánh lửa thì tốt nhưng k đều,ở đây nó kiểm tra nếu còn dùng thì để dùng,k thì phải thay bác à!4 cái bugi cũ cuả mình cũng đánh lửa tốt nhưng 4 cái hoạt động k đều,thay cái hết ngay,nhà cụ ở phố nào?gara này nó ở lê văn lương kéo dài.

GenTraxYvol

Xe đạp
Bác thay lazang loại gì vậy cho anh em biết với, đợt trước bác Kharma và nhiều bác quan tâm đến vụ này đấy.
lúc mình mới về buôn mê thuột nên nhờ ông bạn cầm dưới sg lên,lazang nhái lenso của thai lan thì phải,mình thấy đi rất ổn,k cong vênh k nứt,hôm nọ hình như mình cũng thấy ở gara ngọc khánh giống bộ lazang i chang của mình,nhưng giá lại chát hơn,mình mua ở sg có 1t8 1 chiếc,mà ông ngọc khánh hét 2,5 giật mình luôn.la zang 15 bốn lỗ hơi hiếm,mình kiếm cái 16 4 lỗ mà k có hic,nó k làm 5lỗ cho thông dụng mà chơi có 4 lỗ mới đau,bác thích lúc nào cafe cho bác xem lazang của em nhé!rồi mấy bác cần độ gi em chỉ cho,vì em cũng lọ mọ nhiều thứ rồi mà!

GenTraxYvol

Xe đạp
Có cụ nào đang ship vỏ chìa khóa về k?cho em 1 phát với,em đang thích cái chìa mới này,nhìn cái chìa cũ chán quá!

minhmo

Xe cút kít
lúc mình mới về buôn mê thuột nên nhờ ông bạn cầm dưới sg lên,lazang nhái lenso của thai lan thì phải,mình thấy đi rất ổn,k cong vênh k nứt,hôm nọ hình như mình cũng thấy ở gara ngọc khánh giống bộ lazang i chang của mình,nhưng giá lại chát hơn,mình mua ở sg có 1t8 1 chiếc,mà ông ngọc khánh hét 2,5 giật mình luôn.la zang 15 bốn lỗ hơi hiếm,mình kiếm cái 16 4 lỗ mà k có hic,nó k làm 5lỗ cho thông dụng mà chơi có 4 lỗ mới đau,bác thích lúc nào cafe cho bác xem lazang của em nhé!rồi mấy bác cần độ gi em chỉ cho,vì em cũng lọ mọ nhiều thứ rồi mà!
Bác làm tí ảnh lên cho anh em xem với.
Thưa các bác em vào SG nhìn thấy chiếc Gentra X rất vừa mắt và lạ, tìm hiểu thấy cũng được và quyết định mua. Em ít đi xe này, nhưng dạo này gấu hay sai đi bảo dưỡng nọ kia nên em bắt đầu tìm hiểu kỹ về em nó. Hiểu kỹ rồi em lại thích, thời gian gần đây em cưỡi xe này suốt.
Các bác dùng Gentra X cũng nên tổ chức gặp gỡ trao đổi với nhau kinh nghiệm. Em thấy trong Sài gòn hội Gentra X hay tổ chức lắm.
Các bác tham khảo http://www.otosaigon.com/forum/Gentra-X-m857476.aspx

tuxedo_hmt24

Xe tăng
các bác ơi, xe nhà e sắp đến lúc phải thay lốp mà ko biết thay loại gì chạy tốt, êm mà giá hạt dẻ nhỉ :D xe e chạy mới hơn 3v thôi nhưng lốp mòn, mà mòn ko đều nên đợt vừa rồi e đảo lốp nên lái bây giờ hơi đớp vào bên phụ nên chắc phải thay các bác nhỉ!

kharma

Xe tải
mấy hôm nay cuối năm em bận quá ko lên đây lái cùng các bác được !

Vụ vỏ chìa khóa em cũng chưa có thời gian để hỏi seller nên đành khất các bác sang năm mới

Vụ off ẹp bác Minhnd xem có chỗ nào rộng rộng cuối tuần này ngồi lại tý, em đợt này ko đi chơi đâu nên sẽ ở HN cả 2 ngày nghỉ 1-2/1/2012 nên các bác ới là em ra ngay