GENTRA ơi

Vinh_GM

Xe hơi
Cụ cho cái giá chính xác của gentra sx màu đỏ cái.
Bao giờ bác lấy xe vậy? Giá bây giờ 19.400, nhưng em chỉ lấy của bác 18,400 thôi, KM thêm một số thứ nữa để bác đi cho yên tâm

Vinh_GM

Xe hơi
Em mới lấy một chiếc Gentra màu bạc biển 29Z mới đi được 12.000km, chạy ổn, chưa thấy hiện tượng gì. Mỗi tội hình như xăng hơi tốn thì phải. Em chưa đo chính xác nhưng đổ 500k chạy trong thành phố khoảng 220km thì lại phải đổ tiếp. Theo các bác thế có phải tốn xăng không? Làm cách nào cho nó đỡ tốn nhỉ?
Bác kiểm tra xem chủ xe trước đã đổi cục IC chưa, nếu mà thay rồi chắc xe mới ăn xang như vậy. Cục IC chính hãng của xe mới chuẩn, nếu Bác ra ngoài thay toàn đồ TQ nhái và cũ thôi,chỉ số tiêu thụ nhiên liệu sẽ tăng lên đấy. Thằng cố vấn kỹ thuật bên em bảo như vậy đấy và em cũng đã chứng kiến rồi.
Gentra đi đường trường hết 6,5 lít/100km, còn TP hết khoảng 8-8,5 lít/100km thôi Bác ah.

Vinh_GM

Xe hơi
Cụ làm sếu mà tư vấn kiểu đấy gà chạy mỏ mạng, cụ có cần em kể bệnh ra ko để em gọi ông LXC đệ đến:77::77:
Bác thử kể ra cho em xem nào?*-)
Với tầm tiền như vậy chắc Bác muốn mua xe Lesux hay X5 ? Bác nên chú ý đến hiệu quả đồng vốn bỏ ra để mua nữa chứ....

Vinh_GM

Xe hơi
Các bác ơi e cần các bác giúp gấp. E dang phan van qua xe vivan ban 20k đi được 4000km có lấy được ko?các bác cho e y kiến gấp. Nên hay ko?cho e vài đánh giá nhé. Em cam on nhieu
bác hỏi lại xe Vivant SE, MT hay AT ah?
Đăng ký cá nhân hay tên công ty?
Nếu là AT và tên cá nhân thì múc đc tuy nhiên vẫn hơi cao, tầm khoảng 300 tr thì múc đc bác ahj
Xe Vivant SE mới là 22.800, MT : 23.300, AT : 24.400 USD, giá trên chưa thuơng lượng, có thể bớt đc 500 - 1000 USD tùy thời điểm
Bác tham khảo nhé

nhbinhdbp

Xe tải
Các bác nhiều kinh nghiệm xe ơi.
cho em hỏi với. Có bác nào đã chạy xe GENTRA chưa vậy?
Em định mua 01 con, Nhưng không biết dòng xe này có ngon không.
Dòng xe này hay gặp những lỗi gì vậy các bác.
Giúp với.
Tầm tiền như em này chắc cũng nhiều
với lại em thấy Gentra taxi nhiều nhưng xe GD sử dụng cũng ít

tqviet

Xe máy
Website
banle24.com
Bác kiểm tra xem chủ xe trước đã đổi cục IC chưa, nếu mà thay rồi chắc xe mới ăn xang như vậy. Cục IC chính hãng của xe mới chuẩn, nếu Bác ra ngoài thay toàn đồ TQ nhái và cũ thôi,chỉ số tiêu thụ nhiên liệu sẽ tăng lên đấy. Thằng cố vấn kỹ thuật bên em bảo như vậy đấy và em cũng đã chứng kiến rồi.
Gentra đi đường trường hết 6,5 lít/100km, còn TP hết khoảng 8-8,5 lít/100km thôi Bác ah.
Ôi trời sao mà trong TP ít vậy nhỉ, em đổ xăng đi mà vãi linh hồn. Có lẽ em phải vào hãng để kiểm tra xem sao vậy chứ thế này thì kinh quá.

yamaha-x8

Xe tăng
Em đã nhắn tin rồi (0983...73) bác Vinh GM cho e xin giá Lac Ẽ nhé, cám ơn bác

Vinh_GM

Xe hơi

_ototo_

Xe đạp
Gentra đi là thích nhất, lành tính ít bệnh, tiêu hao nhiên liệu thấp, ngồi sướng hơn cà Vios. Giá rẻ,.... tốt nhất là múc em nó đi Bác[/quote
cụ này so sánh đúng đấy bác ạ, cơ quan em cũng có chú Gen, đí hay phết, xăng ăn ít, xe đi cũng được, tầm tiền đấy là chuẩn nhất rồi.:6:

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Bác ấy gọi : Gentra ơi ! mấy hôm rồi , hôm nay em Ơi!!!!! một phát .

Vinh_GM

Xe hơi
Gentra và Lacetti đang có khuyến mại đấy, các bác xem đi
Gentra còn 18.600
Lacetti : 20.400

Duc Le

Xe đạp
Gentra và Lacetti đang có khuyến mại đấy, các bác xem đi
Gentra còn 18.600
Lacetti : 20.400
Chào bác, tổng thiệt hại cho chú Gentra là bao nhiêu? Ra số luôn nhé. Làm cho em bài tính. Em xem thế nào đã. Biển SG nhé.

Vinh_GM

Xe hơi
Giá xe : 18.600 Usd x 16.950 = 315.270.000 Vnđ
Thuế TB: 33.000.000 Vnđ
Biển : 2.000.000 đ
Chi phí Đăng ký : 300.000 - 500.000 đ
Chi phí đăng kiểm: 240.000 Vnđ
Bảo hiểm TNDS : 430.000 Vnđ
Tổng tiền : 351.440.000 vnđ
Chi phí (b) hoặc (c) để rửa xe : tuỳ thuộc vào ví tiền lúc đó của Bác

bác tính lại hộ em nhé

phamgia_auto

Xe hơi
Website
nissanhoangmai.com
Em chẳng biết thế nào chứ 100 ông lái xe ở taxi3A thì 99 ông kêu là ăn nhiều xăng.Máy 1.5 gì mà có lần xơi tận 12,5-13 lit/100km.(trong TP).Tăng tốc thì thôi rồi luôn...:77::77::77:
Bác đừng ném đá em nhé

Chỉnh sửa cuối:

superdream

Xe buýt
Bác thử kể ra cho em xem nào?*-)
Với tầm tiền như vậy chắc Bác muốn mua xe Lesux hay X5 ? Bác nên chú ý đến hiệu quả đồng vốn bỏ ra để mua nữa chứ....
Cụ làm sếu mà tư vấn chung chung như thế thì ai nghe nhất là trong thời buổi xe nhiều xèng ít. Góp ý với cụ 1 câu đáng nhẽ cụ phải phân tích cho KH thấy về công suất+option+hệ thống Safety+... rồi mới đến giá xe và so sánh 1 xe khác hãng cùng phân hạng mà giá lại cao thì mới đúng (đây là bài học vỡ lòng về marketing cụ ạ)
Cụ lại còn thách đố ng khác kể bệnh thì ôi thôi em :77: nhưng vẫn tỉnh táo cho 1 vài nhận xét của riêng e nhé:
1. Bệnh vù ga chắc ko tránh nổi (tuy tg đầu đi có thể ko bị nhưng sau 1-2 năm sẽ dính), đi cực khó chịu nhất là đg Hn cứ cắt côn là vù ga lên đến 2500v/p
2. Tg đầu tay lái rất nhẹ nhưng sẽ nặng và cực nặng theo tg và đánh hết lái kêu rất khó chịu
3. Rất hay bị hiện tượng rụng má phanh (cái này e cưỡi Lac đã dính 2 lần, chính chú kỹ thuật nói ko hiểu tại sao rất hay bị-P/s má phanh thay trong hãng)-Em sợ nhất vụ này đang đi bỗng nhiên phanh ko ăn
4. Ồn thì thôi rồi , còn ăn uống thì ko hề kiêng kem chút nào cả mời các bác vào box DW than khảo
5. Rất hay hỏng lặt vặt kiểu như: Xi nhan hỏng, cháy pha cốt, còi kêu tậm tịt......
6. Riêng xe em phải cho ra đi vì vụ uống nước làm mát kinh khủng mà vào gara ko tìm đc nguyên nhân
7......
8. Riêng vụ này ko phải do em lái mà bác LXC túm đc thì phải: hai bánh lái chĩa sang hai bên (có cả tường thuật bằng ảnh tiếc là em tìm lại mà ko thấy chắc lâu quá nên Admin xoa rùi
>KL: Em ko hề chê xe vì dù sao các cụ đã nói tiền nào của ấy, tiền ít thì ko hít đc thơm mà chê bác sêu và đội ngũ bán hàng rong của DW

Chỉnh sửa cuối:

bixenon

Xe buýt
Với tầm tiền này làm con Lac Max lướt chỉ khoảng 300t còn lại rửa xe bét nhè hợp lý hơn:21:

ntpine

Xe tải
8. Riêng vụ này ko phải do em lái mà bác LXC túm đc thì phải: hai bánh lái chĩa sang hai bên (có cả tường thuật bằng ảnh tiếc là em tìm lại mà ko thấy chắc lâu quá nên Admin xoa rùi
Đây này bác này, ảnh là của bác Chi_pheo1983 ạ :P

21Bis

Xe tải
Đây này bác này, ảnh là của bác Chi_pheo1983 ạ :P
Thì các cụ nói rồi, tiền nào của nấy thôi mà. Riêng vụ 2 bánh trước ngoảnh 2 bên này nhìn cũng ghê, tuy nhiên chỉ là trường hợp ngoại lệ không thể đánh đồng cho cả dòng xe đó, oan cho em nó quá.

Vinh_GM

Xe hơi
Cụ làm sếu mà tư vấn chung chung như thế thì ai nghe nhất là trong thời buổi xe nhiều xèng ít. Góp ý với cụ 1 câu đáng nhẽ cụ phải phân tích cho KH thấy về công suất+option+hệ thống Safety+... rồi mới đến giá xe và so sánh 1 xe khác hãng cùng phân hạng mà giá lại cao thì mới đúng (đây là bài học vỡ lòng về marketing cụ ạ)
Cụ lại còn thách đố ng khác kể bệnh thì ôi thôi em :77: nhưng vẫn tỉnh táo cho 1 vài nhận xét của riêng e nhé:
1. Bệnh vù ga chắc ko tránh nổi (tuy tg đầu đi có thể ko bị nhưng sau 1-2 năm sẽ dính), đi cực khó chịu nhất là đg Hn cứ cắt côn là vù ga lên đến 2500v/p
2. Tg đầu tay lái rất nhẹ nhưng sẽ nặng và cực nặng theo tg và đánh hết lái kêu rất khó chịu
3. Rất hay bị hiện tượng rụng má phanh (cái này e cưỡi Lac đã dính 2 lần, chính chú kỹ thuật nói ko hiểu tại sao rất hay bị-P/s má phanh thay trong hãng)-Em sợ nhất vụ này đang đi bỗng nhiên phanh ko ăn
4. Ồn thì thôi rồi , còn ăn uống thì ko hề kiêng kem chút nào cả mời các bác vào box DW than khảo
5. Rất hay hỏng lặt vặt kiểu như: Xi nhan hỏng, cháy pha cốt, còi kêu tậm tịt......
6. Riêng xe em phải cho ra đi vì vụ uống nước làm mát kinh khủng mà vào gara ko tìm đc nguyên nhân
7......
>KL: Em ko hề chê xe vì dù sao các cụ đã nói tiền nào của ấy, tiền ít thì ko hít đc thơm mà chê bác sêu và đội ngũ bán hàng rong của DW
Ok, em đồng ý với quan điểm của Bác, nhưng sản phẩm nào cũng có ưu và nhược điểm của nó. Không hẳn những xe hạng sang, đắt tiền là không có lỗi. Cái này cũng đã đc chứng minh qua trận lụt lịch sử ở HN vừa qua đúng không Bác. Ở đây em chỉ nói đến giá của sản phẩm, vơi giá thành cũng ko phải là quá đắt so với giá trị của sản phẩm, với tầm tiền 18 - 19K USD em khẳng định không thể mua 1 chiếc xe lắp ráp trong nước có chất lượng như thế (em ko nói đến những chiếc xe NK như Kia morning, Getz,...). Khi mua một sản phẩm gì đó chúng ta đều muốn chất lượng phải thật tốt, kiểu dáng phải thật đẹp, nhưng giá cả lại thật rẻ. Em khẳng định điều đó là không bao giờ có thể có đc. Giá thành là kết quả của chất lượng sản phẩm, của kiểu dáng và của thương hiệu. Em xin nhấn mạnh điểm này, vì để có được thương hiệu hay lòng tin của người tiêu dùng không phải thực hiện trong ngày một ngày hai mà là cả một quá trình. Có thể Bác chỉ dùng những sản phẩm có thương hiệu như ô tô Toyota, Mer nên bác có thành kiến với xe của Hàn Quốc. Nếu Bác chú ý bác sẽ thấy rằng những chiếc xe Toy Altis, Camry, Zace đời cũ luôn có chất lượng hơn hẳn những chiếc xe Altis, Camry, Inova đời mới bây giờ, vì lúc đó hãng Toy đang xây dựng thương hiệu hình ảnh của mình đối với thị trường VN. Khi đã có thương hiệu chắc hẳn những sản phẩm sau sẽ không có đc chất lượng (độ ồn, mức tiêu hao nhiên liệu) như cũ nữa.
Bác cứ nghiên cứu nhé

hi_lander_6052

Xe buýt
Ok, em đồng ý với quan điểm của Bác, nhưng sản phẩm nào cũng có ưu và nhược điểm của nó. Không hẳn những xe hạng sang, đắt tiền là không có lỗi. Cái này cũng đã đc chứng minh qua trận lụt lịch sử ở HN vừa qua đúng không Bác. Ở đây em chỉ nói đến giá của sản phẩm, vơi giá thành cũng ko phải là quá đắt so với giá trị của sản phẩm, với tầm tiền 18 - 19K USD em khẳng định không thể mua 1 chiếc xe lắp ráp trong nước có chất lượng như thế (em ko nói đến những chiếc xe NK như Kia morning, Getz,...). Khi mua một sản phẩm gì đó chúng ta đều muốn chất lượng phải thật tốt, kiểu dáng phải thật đẹp, nhưng giá cả lại thật rẻ. Em khẳng định điều đó là không bao giờ có thể có đc. Giá thành là kết quả của chất lượng sản phẩm, của kiểu dáng và của thương hiệu. Em xin nhấn mạnh điểm này, vì để có được thương hiệu hay lòng tin của người tiêu dùng không phải thực hiện trong ngày một ngày hai mà là cả một quá trình. Có thể Bác chỉ dùng những sản phẩm có thương hiệu như ô tô Toyota, Mer nên bác có thành kiến với xe của Hàn Quốc. Nếu Bác chú ý bác sẽ thấy rằng những chiếc xe Toy Altis, Camry, Zace đời cũ luôn có chất lượng hơn hẳn những chiếc xe Altis, Camry, Inova đời mới bây giờ, vì lúc đó hãng Toy đang xây dựng thương hiệu hình ảnh của mình đối với thị trường VN. Khi đã có thương hiệu chắc hẳn những sản phẩm sau sẽ không có đc chất lượng (độ ồn, mức tiêu hao nhiên liệu) như cũ nữa.
Bác cứ nghiên cứu nhé
em thấy bác nói cũng đúng,thế mới biết thương hiệu nó quan trọng như thế nào