Tin tức Geneva Motor Show 2019 xe SUV của VINFAST

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cứ bảo dân Việt bài Tầu, bài Tầu thì cũng bài thật, nhưng éo tích cực bằng bài Việt. Dân Việt là ghét Việt nhất xong rồi đến ghét Tàu :))
Tàu sx cái xe bao gồm: thiết kế Ý, Động cơ Đức, SX tại Tàu nhập khẩu về đủ các loại thuế phí lời lãi , giá 700 lăn bánh
Xe Việt cũng Thiết kế Ý, Động cơ Đức, SX tại Việt nam giá 1,7 tỷ chưa lăn bánh
?????
?????
?????

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Tàu sx cái xe bao gồm: thiết kế Ý, Động cơ Đức, SX tại Tàu nhập khẩu về đủ các loại thuế phí lời lãi , giá 700 lăn bánh
?????
?????
?????
Đắt thôi kg mua, chuyển qua mua xe Tầu đi, nhỉ?
Nó ép phải mua kg nhỉ?
Doanh nghiệp ng ta lập dự án, công đoạn pricing chuyên gia nó chẳng tư vấn nát nước cmnr bác ạ.
Em ghét nhất mấy đám cứ nay khen ngon mai khen xịn bưng bô.
Nhưng em vừa ghét vừa khinh mấy đám chưa sờ nắn ngửi đã anti như đúng rồi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Đắt thôi kg mua, chuyển qua mua xe Tầu đi, nhỉ?
Nó ép phải mua kg nhỉ?
Doanh nghiệp ng ta lập dự án, công đoạn pricing chuyên gia nó chẳng tư vấn nát nước cmnr bác ạ.
cụ cho e cười cụ cái.. e chỉ làm cái so sánh để thấy a ấy ăn dầy thôi.. mua làm đ.éo gì
:D

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho e cười cụ cái.. e chỉ làm cái so sánh để thấy a ấy ăn dầy thôi.. mua làm đ.éo gì
:D
Biết thế đek nó thế nào đâu mà đã ăn dầy ăn mỏng, hở hở hở ???
Nói rồi lại phải nhắc lại:

TSTA

Xe container
?????
?????
?????
hóng đội Vin phát vào chứng minh Ý này khác Ý kia, Đức này khác Đức kia.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]

?????
?????
?????
Nếu so giá, thì Việt Nam không thể làm được sản phẩm công nghiệp nào chất lượng tương đương mà giá thành lại thấp hơn Tàu.

Vì sản phẩm công nghiệp, như cái ô tô, cái điện thoại, không chỉ là vấn đề xây 1 cái nhà máy là giải quyết được. Nó là hàng ngàn, hàng vạn chi tiết cần hàng trăm nhà sản xuất phụ trợ khác tạo thành hệ sinh thái.

Mà hệ sinh thái công nghiệp của Tàu hiện giờ là vô địch thế giới. Năng suất lao động và tính chuyên nghiệp của nó cũng vượt trội. Mình chẳng có gì mà so cả.

Anh V sản xuất là cả một sự phiêu lưu và không ăn dầy được như cụ nghĩ đâu.

Panamera 4S

Xe tải
Ơ hôm chủ nhật vừa rồi e đi ngang qua Huyện Gia Bình,Bắc Ninh có gặp con SUV mầu đen gắn logo chữ V đầu xe trông khá hầm hố các cụ ah,e gặp ngược chiều nên chả kịp chụp

xuantien_mobis

Xe lăn
Hôm nay anh Vượng đã chạy thử chiếc xe đầu tiên tại nhà máy VINFAST ở Hải Phòng ạ

khanhln

Xe hơi
Các cụ cứ so sánh giá xe Việt với Tàu, giá xe Việt cao hơn do thuế/phí. Chứ không hẳn do a V bán đắt.

xuantien_mobis

Xe lăn
Em này chắc tỉnh chỉnh tý nội, ngoại thất của em trước thôi, bên trong chắc gì có máy.
Thật hả Cụ? =))=))=)), lần trước ở Paris Em thấy chạy từ cánh gà sân khấu ra có ai đẩy xe đâu
nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
?????
?????
?????
Phải như cụ Hiên (?) Vinaxuki ý cụ nhỉ? Thiết kế Nhật, động cơ Nhật, khung Nhật nốt, giờ bán nhà máy8-}

SuHyHo

Xe đạp
Cháu thì chẳng anti hay nâng bi. Nhưng chỉ thấy tình hình hiện nay là thế này:
Trước khi ký hợp đồng và xuống tiền thì khách hàng là thượng đế.
Sau khi ký hợp đồng và xuống tiền thì họ nhà Vin là thượng đế.
Nên các cụ cần tìm hiểu kỹ thông tin khi giao dịch với họ hàng nhà anh Vin fake

cocsku

Xe cút kít
?????
?????
?????
Em không tin cái xe tàu đó thiết kế ý, thực chất là ăn trộm kiểu dáng xe ý thì đúng hơn. Bọn thiết kế ý thật ko bao giờ nó ăn cắp gần như y chang thiết kế 1 mẫu xe có sẵn.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em không tin cái xe tàu đó thiết kế ý, thực chất là ăn trộm kiểu dáng xe ý thì đúng hơn. Bọn thiết kế ý thật ko bao giờ nó ăn cắp gần như y chang thiết kế 1 mẫu xe có sẵn.
Khựa tiền nó thiếu gì mà ko thuê thiết kế vâỵ cụ, tiền a Vượng so vs bọn nó có mà tuổi tôm

đối thủ cạnh tranh số 1 của Vin fat đây
https://thethao247.vn/73-danh-gia-xe-Brilliance-V7-Trung-Quoc-dep-nhu-BMW-gia-chi-500-trieu-dong-d166047.html

cocsku

Xe cút kít
Khựa tiền nó thiếu gì mà ko thuê thiết kế vâỵ cụ, tiền a Vượng so vs bọn nó có mà tuổi tôm

đối thủ cạnh tranh số 1 của Vin fat đây
https://thethao247.vn/73-danh-gia-xe-Brilliance-V7-Trung-Quoc-dep-nhu-BMW-gia-chi-500-trieu-dong-d166047.html
Vấn đề không phải là họ thiếu tiền, mà ở đây là những sản phẩm họ cố tình làm nhái kiểu dáng. Bọn ý chuyên đi sáng tạo kiểu dáng cho các hãng xe, nó chẳng hơi đâu đi làm nhái. Mà nghề nhái kiểu dáng thì tàu nó có thâm niên rồi, việc gì phải thuê ý.

cocsku

Xe cút kít
Phải như cụ Hiên (?) Vinaxuki ý cụ nhỉ? Thiết kế Nhật, động cơ Nhật, khung Nhật nốt, giờ bán nhà máy8-}
Cụ Huyên tài và lực đều bất tòng tâm. Bài học cụ Huyên cho thấy không phải cái gì cũng làm được bằng niềm tin

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Vấn đề không phải là họ thiếu tiền, mà ở đây là những sản phẩm họ cố tình làm nhái kiểu dáng. Bọn ý chuyên đi sáng tạo kiểu dáng cho các hãng xe, nó chẳng hơi đâu đi làm nhái. Mà nghề nhái kiểu dáng thì tàu nó có thâm niên rồi, việc gì phải thuê ý.
https://dantri.com.vn/o-to-xe-may/hang-xe-trung-quoc-thue-nha-thiet-ke-cu-cua-ferrari-1335392119.htm
http://xe.baogiaothong.vn/hang-xe-trung-quoc-thue-cuu-giam-doc-thiet-ke-jaguar-rolls-royce-d271233.html
https://xehay.vn/trung-quoc-choi-lon-thue-my-thiet-ke-mau-xe-cho-tuong-lai.html
https://xehay.vn/danh-gia-xe/trung-quoc-thue-nha-thiet-ke-y-de-san-xuat-sieu-xe-dau-tien.html