Tin tức Geneva Motor Show 2019 xe SUV của VINFAST

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Châu Âu có hàng triệu xe đang chạy, bác muốn hỏi mấy cái xe bằng bìa các tông dán keo 502 bị rụng cần số chăng =)) =)) =))

Lại bịa đặt, cần lắm tên những nhân viên bị bắt dùng xe klara =)) =)) =))
Vào Vin mà xem,nhiều lắm mà toàn bảo vệ thôi,mà bọn nó tuổi éo gì mà em cần biết tên.Cụ thắc mắc,thích biết tên vào Vin mà xem,lượn như heo con.

DidiLe

Xe container
Chả biết liệu doanh số 1 năm được bao nhiêu chiếc nhể?
Bán riêng cho các công ty XD đang làm cho VG hay các bộ ngành cũng cả 100k xe đó cụ. Không đùa được với người làm chính sách đâu!

Xetho_2sot

Xe tải
Đẹp đấy, giá hợp lý e đặt cọc một cái sau bán cọc kiếm mấy lít :))

PeonyNguyen

Xe buýt
Tại có cụ bảo nó làm xe này không phải cho thị trường VN. Vinfart không bán cho VN thì chỉ có mang lên cung trăng bán cho chú Cuội, chị Hằng dập dình thay thú nhún thoai chứ Cam, Lào nó cũng đếch...trừ khi ép mua bằng mọi thủ đoạn ngoại giao cấp Nhà nước
Máy 6.2 V8 thì nó tiêu hao nhiên liệu cỡ 20-25 lít xăng/100km cụ ạ.
Với mức tiêu hao nhiên liệu ấy thì không phù hợp với người Việt Nam

Vie.ABC

Xe điện
Liệu có bỏ qua land cruiser, đập chết LX 570 ko các cụ?

Mẫu SUV VinFast Lux V8 vừa ra mắt tại Geneva Motor Show sở hữu động cơ 6.2L. Động cơ V8 cũng xuất hiện trên nhiều mẫu xe hạng sang, xe thể thao và siêu xe trên thế giới.
Mẫu SUV VinFast Lux V8 vừa ra mắt tại Geneva Motor Show sở hữu động cơ 6.2L công suất 455 mã lực, mô-men xoắn cực đại 624 Nm. Nguồn gốc của động cơ này vẫn chưa được VinFast tiết lộ. Dưới đây là một số mẫu xe nổi bật sử dụng động cơ V8 trên thế giới.
Khả năng cao là mang bán cho IS làm xe chứa Bom cảm tử ...

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E rất ít khi chụp chẹp để lấy hình up vv ... Mây mây.
E đi mua xe Honda cho vợ. Tạt vào ngó nghiêng con xe máy điện kalla thôi. Chứ e chưa bị điên so với tiêu chí của e để mua xe ấy cho vợ.
Người e ko phải chen. E chen với xe. Show room quá trời xe.
Khú khú.
Nhân viên sale nhàn lắm .
Em cũng hay đi qua showroom Vin ở đường Lê Văn Lương, xe thì nhiều mà khách ko thấy! ;)), hay xe khách đặt hết rồi !

Cụ nghĩ sâu xa quá.
Em mong nó làm đươc con xe bình dân chất lượng đã, hoặc chí ít là mấy mẫu xe đợt trước triển lãm chạy được ở đường.
Chưa gì đã tính xe hiệu suất cao dồi, nghe nó xa vời lắm.
Chứ giờ mấy cái phụ kiện cụ nói để vendor nó làm thôi, tầm vinfast làm mấy cái đấy người ta cười cho.
Nói thật là vác 1 cái xe mô hình do thằng khác sx để đi trưng bày và hô to là xe của tao sx đây!! Em ko biết từ trước tới nay có hãng nào làm thế chưa, chứ phải em thì thấy cứ ngượng thế nào ý, có thể đây là cách làm đột phá của Vin! :-??Hy vọng VF cũng thành công như VinHome=D>!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenx

Xe điện
Chắc lại nhằm tt trung đông như quảng nổ.Thời 0.4 dồi nên dùng công nghệ in 39D sản xuất ô tô nên nâng cấp,thay đổi động cơ kiểu dáng chỉ là việc lấy đồ trong túi.

X0000

Xe điện
Em không hiểu tại sao, nhiều cụ akay a V thế nhỉ
Quan điểm của em, giàu và muốn kinh doanh gì kcmn, chỉ có dị ứng với bọn giàu hơn mình và hay nổ hoặc lên mặt dạy đời như a Khải silk, a Quảng nổ à a Qua thôi
Bổ sung thêm tí, là quên ngay thuyết âm mưu trang bị xe cho cơ quan nhà nước đi cccm à, cơ quan ăn lương ngân sách đôi khi đầu tư mua 1 con xe thì có thể nhưng nuôi hàng năm mà tốn quá là không chịu nổi đâu. Điều đó lý giải tại sao cơ quan nhà nước trung thành với a Toyota thần thánh là vậy

PeonyNguyen

Xe buýt
Hẳn cụ có ý bênh mà không có lập luận nào sắc sảo, phản đòn hơn ư? Cụ copy truyện dài thế này tốn tài nguyên quá, chỗ này đích xác là để chém gió cụ ạ. Cụ thầy bói không mù thích nghe khen Vinfart thì cụ đọc báo chính thống. Ở đây mà đồng thanh 10 người 1 giọng thì choá nó vào xem

Được ngày rảnh rỗi, không có khách nào vào xem tử vi và bói bài tây cả nên năm ông thầy bói mù cùng nhau ngồi tán phét.

Ông nào cũng chưa từng một lần nhìn thấy con voi nên không biết hình thù nó ra sao. Bỗng nghe dân tình kháo nhau có người đang dắt voi đi ngang qua làng. Năm ông thầy bói chung tiền vào đưa cho người quản voi bảo họ cho voi dừng lại để xem.

Ông sờ vòi, ông sờ ngà, ông thì sờ chân, ông thì sờ tai còn ông thì sờ đuôi. Sau khi sờ voi kĩ lưỡng thì 5 ông thầy lần lượt phán.

Thầy sờ vòi của voi thì phán:

– Tôi cứ tưởng con voi nó thế nào chứ hóa ra nó cũng sun sun như con đỉa thôi

Thầy sờ ngà voi thì lại phán:

– Tôi thấy nó đâu có như con đỉa, nó dài dài cứng cứng như cái đòn càn

Tiếp đến thầy sờ tai thì phán:

– Không phải, nó bè bè như là cái quạt thóc

Thầy sờ chân voi phản ứng ngay:

– Các ông đều sai hết, nó sừng sững như là cái cột đình vậy

Cuối cùng thầy sờ đuôi phán:

– Bốn ông chả ai nói đúng cả, tôi thấy nó tua tủa như là cái chổi xể cùn

Năm ông thầy mỗi ông một ý, không ông nào chịu nhường ông nào cả nên nhảy vào cãi lộn rồi xô xát đến mức sứt đầu mẻ trán.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
A vượng nhiều tiền hơn tất cả chúng ta, dưới quyền A có những chuyên gia kỹ thuật giỏi hơn tất cả chúng ta. A vượng thông minh và cũng maphia hơn tất cả chúng ta. Mong là những cái hơn của A sẽ có lợi cho tất cả.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em éo biết,em chỉ chắc một điều là em có từng đó tiền em mua cmn xe tàu chính hãng chạy chán cân đồng nát,lại mua con khác.
=))=))=))
Cụ thông cảm em nghèo nên cứ chắc cú.
Tư duy của lão khác hẳn đám dám xuống tiền đặt mua con xe hơn tỉ bạc mà chửa có biết tròn méo ra sao, chạy ra sao, đâm va ra sao :D
Em thấy lão hèn cũng chả kém gì em =))=))=))=))=))=))=))

cun01

Xe container
A vượng nhiều tiền hơn tất cả chúng ta, dưới quyền A có những chuyên gia kỹ thuật giỏi hơn tất cả chúng ta. A vượng thông minh và cũng maphia hơn tất cả chúng ta. Mong là những cái hơn của A sẽ có lợi cho tất cả.
Cụ quá đúng \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

TNLak

Xe điện
Tư duy của lão khác hẳn đám dám xuống tiền đặt mua con xe hơn tỉ bạc mà chửa có biết tròn méo ra sao, chạy ra sao, đâm va ra sao :D
Em thấy lão hèn cũng chả kém gì em =))=))=))=))=))=))=))
Em cũng hèn chả kém gì các cụ =))

cun01

Xe container
cụ CIVIC ALL NEW thì đc sờ chym hay sờ đýt voi mà chê mấy cụ kia !??
Phản biện của XH là bt, có thể đúng có thể chưa đúng, sợ nhất là éo có ai ỉ ôi nhận xét. Chỉ có kẻ nào bưng bô thì mới là muôn đời nát!
Cụ nhầm rồi.
Người ta cao quý nên không làm nghề bưng bô đâu.
Người ta chuyên thắp hương miếu Vin kiếm cơm nuôi gia đình đấy \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Liệu có bỏ qua land cruiser, đập chết LX 570 ko các cụ?
https://znews-photo.zadn.vn/w1440/Uploaded/lce_cjvcc/201
Mẫu SUV VinFast Lux V8 vừa ra mắt tại Geneva Motor Show sở hữu động cơ 6.2L. Động cơ V8 cũng xuất hiện trên nhiều mẫu xe hạng sang, xe thể thao và siêu xe trên thế giới.
Mẫu SUV VinFast Lux V8 vừa ra mắt tại Geneva Motor Show sở hữu động cơ 6.2L công suất 455 mã lực, mô-men xoắn cực đại 624 Nm. Nguồn gốc của động cơ này vẫn chưa được VinFast tiết lộ. Dưới đây là một số mẫu xe nổi bật sử dụng động cơ V8 trên thế giới.
Nếu có thêm 1 đường đèn phía dưới tạo thành hình đôi cánh bay lên như cánh Phượng đẹp thật.