[Funland] Gấu! Sợ gì mà không dám nói xấu

ubisapro

Xe trâu
Còn quả này nữa cụ êy. Xe em tuần nào cũng rửa sạch sẽ, hút bụi rất cẩn thận, thía mà cứ lên xe là nó chê xe bẩn với hít hít - hà hà đánh hơi như chóa béc giê bảo mùi lạ. Mịa, mình có chở hay gái gú quái gì trên xe đâu mới kay. Trong khi về quê lên thì nó tha từ chủi cùn, dế rách, thôi thì tương cà mắm muối đủ cả, rồi gà mổ sẵn buộc không chặt để nước chảy lênh láng ra tấm lót cốp xe, ... em bảo thế này hôm sau hút mùi vỡ mồm, bao giờ cho hết thì nó thản nhiên bảo ơ có thấy mùi gì đâu.

Bố khỉ :)):)):))
Bày ra nhưng ko dọn là điều … hiển nhiên. Dọn ô tô là trách nhiệm của đàn ông nhá. Mặc dù thường đàn ông chỉ lên xe ngồi im, chả ăn vặt, chả bầy cái gì :))

ubisapro

Xe trâu
Ơ, thì lại chả. Xe vợ em hay vứt rác trong xe cũng do chở con nít. Em đi lúc nào cũng phải dọn lại.
Con nít là 1 phần thôi. Các mợ cũng ăn vặt ối ra :)) Từ khi gấu e có bằng và lái xe (cũng gần 10 năm), trong trí nhớ của e thì Gấu chưa bao giờ dọn nội thất. Các cụ đừng nói đi rửa xe người ta dọn cho nhé, cần gì gấu dọn. Xe nhà e toàn tự rửa ở nhà. Ai dọn thì các cụ biết rồi đấy :((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bày ra nhưng ko dọn là điều … hiển nhiên. Dọn ô tô là trách nhiệm của đàn ông nhá. Mặc dù thường đàn ông chỉ lên xe ngồi im, chả ăn vặt, chả bầy cái gì :))
Pha mở cửa xe của chị em mới gọi là đi vào lòng đất cụ ah. Khi dừng xe, mình mở cửa thì thường lúc nào cũng phải ngó nghiêng quan sát, rồi rón rén, khép nép như lúc bị cô giáo gọi lên bảng. Riêng chị em thì nó cứ một đập là ăn quan luôn. Va đập cửa xe vào tường thi còn đỡ chứ đập vào con xe bên cạnh thì khổ mình, khổ người.

Bảo mở cửa xe phải chú ý quan sát và nhẹ nhàng thôi chớ ? thì ngay tắp lự nó quặc lại bẩu sao không đỗ cách xa ra ? Mịa, Hà Nội đất chật người đông, xe có slot, lính có khẩu phần, đỗ cách xa thía méo nào được cơ chớ. Đúng là cái thói lúc nào cũng bank hết cỡ nó ngấm vào máu cmnr :))

socmeo

Xe buýt
Nói thật, ko phải mình cụ thấy bách nhục đâu. Gấu em đến ngã tư cứ rẽ đi rẽ đi, mịa, nói mịa ra rẽ phải hay rẽ trái em còn chuẩn bị, cứ rẽ đi rẽ đi, bố thằng tây nào biết đc rẽ phải hay rẽ trái :))
Giống gấu nhà em thế! :))
Ngồi sau xe cứ bảo là rẽ bên này, em cứ phải quay đầu lại xem chỉ bên nào, may mà chưa tông phải ai

Website
www.facebook.com

TN1805

Xe điện
Nói xấu "nóc nhà" thì các cụ phải triệu hồi cụ Chiến Thắng, cụ ý số 2 thì không ai số 1. :))

Chuột bạch

Xe container
Em xin lỗi các mợ, nói thì bảo là nói xấu vợ hay nói xấu về chị em. Em lái xe thì chuẩn tay lái lụa, mấy đời xe mà chưa tham gia boxing bao giờ ấy vậy mà nhiều khi chở gấu đi trên đường nó chả biết xe pháo là gì mà phán chỉ đạo mình như đúng rồi.

Nhục nhất là khi nó bảo mình đưa đi mua đồ đâu đó, địa chỉ đường đi thì nó chả nhớ rõ gì, cứ đi qua thì nó bảo anh ơi rẽ chỗ này mà,…. Gần đến nơi gì nó không nói gì, uỵch phát nó bảo đây rồi hàng này, shop kia thì bố thằng nào xử lý kịp. Những lúc ấy em chỉ muốn đập đầu vào kính lái thôi, điên lắm. Bách nhục các cụ ah :))
Tình trạng mù đường là chung roài

Đây là tính năng nhé, không xấu :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em vào chụp ảnh màn hình :D

Yaris_2009

Xe tăng
Vào 1 ngày đẹp trời em đang lơ nga lơ ngơ trên đường đi làm thì tự nhiên có 1 mụ cầm chày mụ ý đập đánh bốp 1 cái vào đầu làm em quay cu lơ ra, mà em có làm gì đâu cơ chứ.

Xong mụ ý hỏi nhà ở đâu, em lơ ngơ nào lại đi nói ra, thế là thôi từ đó tự nhiên nhà em có thêm người, xưa có tác phẩm Vợ nhặt, thì giờ em là bị con mụ vợ xông vào nhà.

Thế xong rồi cưới thôi, từ bấy giở đi là mỗi lần em đi làm về thì như này :

Lúc nào mà em rình ko thấy mụ ý đâu em mới thò đầu ra, thế là thôi mụ ý xông từ đâu ra túm ngay lại, nhồi ăn 1 đống, xong bắt đi tắm, rồi lên giường nằm nghiêng ráo nước, rồi phải xúc than cả đêm, sáng hôm sau bò lê kéo càng đến cơ quan.

Xưa lương có bao nhiêu là em lại tiết kiệm ăn tiêu dè xẻn thôi, cuối cùng ki cóp cho cọp nó xơi, từ lúc lấy vợ 1 cái thế là thôi, tiền trong tài khoản có bao nhiêu bị mụ vợ tịch thu hết, cuối tuần anh em rủ nhau đi uống bia bàn kế hoạch khởi nghĩa là ko có tiền, toàn phải tự giấu tiền của mình :

Khổ lắm các cụ ạ, không biết bao giờ em mới thoát khỏi cái kiếp nạn này đây.

caisua

Xe lăn
Giống gấu nhà em thế! :))
Ngồi sau xe cứ bảo là rẽ bên này, em cứ phải quay đầu lại xem chỉ bên nào, may mà chưa tông phải ai
ô thế nó toàn ngồi ghế chủ tịch phía sau à cụ? Cụ vẫn phải chạy vòng ra mở cửa cho nó xuống phỏng ạ?

DaDieuchienxu

Xe container
Tính đến thời điểm này, mình đếm có 18 cụ Ộp phơ tham gia cái thread này, chưa tính "đầu dây mối nhợ" là ông Chã kiêm chủ thread.
Ngày mai & mốt xem các ông ấy có nổi trong đây hay lặn sâu rồi mới dám phát biểu.
Cơ mà hình như có 1 chiến sĩ đang đi bằng vành, ko hiểu vì lý do gì? Căng quá! :))

agrimeco

Xe lăn
Ngán nhất lên xe là oẹ…oẹ.. cơ mà từ ngày giao vô lăng cho thì hết cái tật này thế mí lạ chứ :D

Supercub_90

Xe điện
Gấu em chỉ rẽ theo hướng giờ (em cũng hay nhầm trái phải, nên đều hỏi rẽ hướng mấy giờ), tỉ dụ 9h, 12h, 3h, em cũng chỉ người khác đi theo hướng giờ, thế là chả cần trái hay phải nữa.
Có khi nào gấu quát "12h" mà cả 2 thằng cùng làm theo không cụ? :D

Dép tổ ong.

Xe tăng
Pha mở cửa xe của chị em mới gọi là đi vào lòng đất cụ ah. Khi dừng xe, mình mở cửa thì thường lúc nào cũng phải ngó nghiêng quan sát, rồi rón rén, khép nép như lúc bị cô giáo gọi lên bảng. Riêng chị em thì nó cứ một đập là ăn quan luôn. Va đập cửa xe vào tường thi còn đỡ chứ đập vào con xe bên cạnh thì khổ mình, khổ người.

Bảo mở cửa xe phải chú ý quan sát và nhẹ nhàng thôi chớ ? thì ngay tắp lự nó quặc lại bẩu sao không đỗ cách xa ra ? Mịa, Hà Nội đất chật người đông, xe có slot, lính có khẩu phần, đỗ cách xa thía méo nào được cơ chớ. Đúng là cái thói lúc nào cũng bank hết cỡ nó ngấm vào máu cmnr :))
Gấu em một đập ăn quan suốt, hôm thì gốc cây, hôm thì cột điện, hôm thì cục bê tông, may chưa vào xe bên cạnh bao giờ. Cho nên khi đỗ là em cố quan sát xem có chỗ nào 4 mặt thoáng ko thì mới đỗ, còn chật quá thì hên xui :))
À còn cái vụ đóng cửa nữa, em thối tai bao lần rồi =))