[Thảo luận] Gấu nhà em bị vịn trên QL5 gần cầu chui

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa toàn thế các cụ, các ông, các bà, các cô các chú và toàn thể các cháu:
Chuyện là thế này :
7h30 cháu ngủ dậy chuẩn bị đi làm, gấu nhà cháu dậy trước chuẩn bị cho cháu một bữa sáng ngọt ngào với bao tình yêu thương. 8h Gấu mẹ ra khỏi nhà và tặng cho cháu một nụ hôn ngọt ngào.
8h15 chuông điện thoại reo, một tiếng kêu thất thanh vang lên "Anh ơi em bị bắt rồi ..." Hỏi han linh tinh, cuối cùng gấu hỏi làm thế nào : Em cho gấu 02 lựa chọn 01 : Gọi điện cho người thân, 02 : 50/50. Thế là gấu bảo anh ơi 30/70 thôi anh ạhh, nhưng em ko cầm tiền mang theo anh ra trả cho em nhé. Thế là cháu mang tiền ra cái chốt khỉ gió đấy và lấy giấy tờ về cho gấu. Nói từ lúc nãy đến giờ chắc nhiều cụ đang chửi cháu vì ko biết thằng này nó kể lể cái gì. Cháu xin báo cáo tình huống gấu nhà cháu bị vịn như sau:
Trên đường QL5 hướng từ HP về HN đoạn đến gần cầu chui có một cái biển chào mừng đại lễ 1.000 năm thăng long bằng đèn LED bật suốt ngày đêm (Thế mà mấy bố CP bảo là tiết kiệm điện) Ở bên dưới cái đền LED đấy là cái biển phân làn cho các loại xe. Bình thường cái biển trước đấy thì làn 01 tính từ giải phân cách là dành cho xe con, làn 02 là dành cho xe tải và xe con, làn 3, làn 4 là xe máy. Thế nhưng mấy bố GTCC đã đổi lại là như sau:
Làn 01 : Xe con và xe khách.
Làn 02 : Xe Ca và Xe Tải.
Làn 03 : Đi thẳng đến Bắc Ninh (D....m nó chứ đi thẳng có mà đâm thẳng đầu vào tường mà nó ghi là đi thẳng thì đến Bắc Ninh)
Làn 04 : Rẻ phải.
Gấu nhà cháu đi vào làn thứ 02 thế là bị mấy chú xxx các chú ý vịn huhu, cũng là một bài học cho gấu vì đi chẳng bao giờ chịu nhìn biển, đã thế lại còn cãi cháu nữa chứ ức ơi là ức nhưng mà cái biển phân làn đấy chó thật. Nó vừa mới thay đổi được khoảng 02 tuần thì đã ra bắt, mà có một đoạn chưa đến 50m là tời cái bùng binh cầu chui thì éo hiểu nó phân làn để làm gì, hay là phân làn để bọn chó nó đặt bẫy. 8-x8-x8-x8-x
Chiều về từ cầu chui ra đến ngã tư VH cũng vậy, nếu bác nào đi sedan... đi vào làn số 02 mà đi thẳng nếu thằng xxx nó ngứa mồm nó lại có thể tuyt được, còn nếu đi đúng thì phải là đi từ cầu chui đi ra đến cái biển đại lễ 1.000 năm (Sắp được 1001 năm mẹ nó rồi) thì phải vào làn 01, sau đó đến gần ngã tư đèn xanh đèn đỏ thì lại xi nhan phải rồi chuyển làn 02 để đi thẳng.
TS đứa nào nghĩ ra cái biển ngu thế, làm cháu mất cả buổi sáng đưa gấu đi ăn sáng, uống cafe giải tỏa stress.
(Nhà cháu ở khu Việt Hưng) nên nắm rõ cái chỗ này ahh. Cảnh báo các cụ đi QL5 lưu ý.

bagiahuhu

Xe buýt
Đã là luật thì phải thực hiện thôi, đôi khi đi theo luật rất bất tiện mà dân vịt ta thì thích cái gì cũng đại tiện.

Đi ở đường này khổ nhất là xe con đi thẳng qua các điểm giao cắt, cứ gần đến giao cát là làn 01 biến thành làn chỉ rẽ trái làm cho các xe trên làn 01 đi thẳng đều phải lượn sang làn 02, qua giao cắt rồi thì lại khẩn trương lượn sang làn 01; cứ đánh võng như vậy hại xe lắm nhé :))

Tình trạng giống như thế này đang xảy ra ở đường Giải Phóng, chỉ khác là trên đường GP thì làn 01 và 02 không phân biệt xe con xe ca xe tải gì cả.

slaz8

Xe ba gác
chia sẻ cùng cụ nhé, gấu nhà cụ đi thì không trách được đâu, cụ mà bị tuýt thì cháu phạt cụ 1 ly đới,
cháu thấy tất cả các ngã giao cắt đều có "bẫy"

quangdieu05

Xe buýt
Cháu thì chưa học lái ô tô, nên các cụ cho cháu hỏi ngu tý là trong quyển luật nó có định nghĩ rõ ràng cái XE CA là gì không ạ?
Cháu cảm ơn ạ :)

thule6

Xe điện
Ức chế, Ức chế nhất là lại bị Gấu cãi. Nhà cháu thông cảm với cụ!
Theo cháu lựa hôm nào đó mát giời cụ bổ túc thêm cho Gâú về luật và biển báo, đến khi thông qua, hỉu rồi thì "nọc ra cho một trận" vì cái tội già mồm hay cãi :))
Cụ làm 1 ly hạ hỏa. Biển thế rồi thì mình phải theo thui...

Sướng

Xe tăng
Thực ra thì ở một số tuyến có 2 làn xe cơ giới thì vạch như thế là đúng, nhưng ở những tuyến cao tốc hoặc như đường 5 có 3 làn thì bất cập quá. Nên để xe con đi cả làn 1 và 2 thì đúng hơn nhỉ. Làn ngoài cùng mặc định là dành cho xe công ten nơ và xe siêu trường siêu trọng, vậy mà các ông ấy cứ lao lung tung tất cả các làn vì đã nộp phế tháng rồi. Điều bất cập của giao thông Vịt mình là Luật thì một kiểu, biển báo GTCC lại một kiểu và CSGT đáng lý là người trực tiếp điều khiển GT thấy bất cập thì phải đề xuất sửa đổi, đàng này các ông lại vin vào đấy để kiếm ăn. Thế mới có truyện là CSGT ko học luật nên bắt sai 1 loạt phương tiện trên đường QL 1 mới ở Bắc Giang gây nên kiện cáo kéo dài. ^:)^

@quangdieu05: trong quyển luật ko có định nghĩa XE CA, từ này từ hồi còn bao cấp hay dùng để chỉ xe chở người (tỷ dụ như xe Hải Âu...)

NewPeace

Xe điện
Đấy em cũng muốn hỏi Xe khách và Xe ca khác gì nhau mà lại phân ở 2 làn khác nhau.

freigh

Xe tải
Luật của Vịt ngan mình mà rõ ràng và thuận tiện thì bọn kia nó ăn cám à

Loong Phoong

Xe điện
Cháu thì chưa học lái ô tô, nên các cụ cho cháu hỏi ngu tý là trong quyển luật nó có định nghĩ rõ ràng cái XE CA là gì không ạ?
Bác này có câu hỏi giống mình. E cũng chả hiểu xe Ca là xe gì?

phuong.zen

Xe tăng
hihi cuj hỏi ngu nhưng hay thật.nhà chúa ngu cháu cũng chả định nghĩa đc xe ca là cái xe khỉ gì? chỉ biết xe 35 chỗ,24 chỗ thui.câu từ vn éo hỉu đc.càng nhìu chữ thì càng dốt cụ nhỉ

Vipmouse

Xe tải
CHiều từ HP-HN thì có 3 điểm xe con phải chuyển vào làn 2: Việt hưng, sài đồng, thạch bàn. Nút cầu thanh trì và Trâu quỳ thì không.
Chiều ngược lại thì Nút Việt hưng là phải chú ý 1 chút. EM nhớ có thớt đã cảnh báo là xxx bắt sai làn ở cầu chui rồi.
Chúc các cụ lái xe an toàn và ko mất tiền ngu. (năm ngu 1 hoặc 2 lần thì ko sao :D )

dongkijote

Xe điện
Ức chế nhỉ? Hôm nào Cụ chủ thớt làm chuột bạch cho anh em biết thêm điều này nữa: CỤ đi vào làn 3 (Đi thẳng đến Bắc Ninh) xem xxx có bắt lỗi ko. TSB phân làn theo phương tiện thế làn 3 phân cho xe nào???

tricoi

Xe buýt
Xe Ca = Xe Khách. Cái này là từ cũ, dùng từ thời bao cấp còn di chứng lại

dapvocaydan

Xe điện
luật mình chỉ thuận tiện cho xxx kiếm xiền

chienb

Xe máy
Kính thưa toàn thế các cụ, các ông, các bà, các cô các chú và toàn thể các cháu:
Chuyện là thế này :
7h30 cháu ngủ dậy chuẩn bị đi làm, gấu nhà cháu dậy trước chuẩn bị cho cháu một bữa sáng ngọt ngào với bao tình yêu thương. 8h Gấu mẹ ra khỏi nhà và tặng cho cháu một nụ hôn ngọt ngào.
8h15 chuông điện thoại reo, một tiếng kêu thất thanh vang lên "Anh ơi em bị bắt rồi ..." Hỏi han linh tinh, cuối cùng gấu hỏi làm thế nào : Em cho gấu 02 lựa chọn 01 : Gọi điện cho người thân, 02 : 50/50. Thế là gấu bảo anh ơi 30/70 thôi anh ạhh, nhưng em ko cầm tiền mang theo anh ra trả cho em nhé. Thế là cháu mang tiền ra cái chốt khỉ gió đấy và lấy giấy tờ về cho gấu. Nói từ lúc nãy đến giờ chắc nhiều cụ đang chửi cháu vì ko biết thằng này nó kể lể cái gì. Cháu xin báo cáo tình huống gấu nhà cháu bị vịn như sau:
Trên đường QL5 hướng từ HP về HN đoạn đến gần cầu chui có một cái biển chào mừng đại lễ 1.000 năm thăng long bằng đèn LED bật suốt ngày đêm (Thế mà mấy bố CP bảo là tiết kiệm điện) Ở bên dưới cái đền LED đấy là cái biển phân làn cho các loại xe. Bình thường cái biển trước đấy thì làn 01 tính từ giải phân cách là dành cho xe con, làn 02 là dành cho xe tải và xe con, làn 3, làn 4 là xe máy. Thế nhưng mấy bố GTCC đã đổi lại là như sau:
Làn 03 : Đi thẳng đến Bắc Ninh (D....m nó chứ đi thẳng có mà đâm thẳng đầu vào tường mà nó ghi là đi thẳng thì đến Bắc Ninh)
Gấu nhà cháu đi vào làn thứ 02 thế là bị mấy chú xxx các chú ý vịn huhu, cũng là một bài học cho gấu vì đi chẳng bao giờ chịu nhìn biển, đã thế lại còn cãi cháu nữa chứ ức ơi là ức nhưng mà cái biển phân làn đấy chó thật. Nó vừa mới thay đổi được khoảng 02 tuần thì đã ra bắt, mà có một đoạn chưa đến 50m là tời cái bùng binh cầu chui thì éo hiểu nó phân làn để làm gì, hay là phân làn để bọn chó nó đặt bẫy. 8-x8-x8-x8-x
Chiều về từ cầu chui ra đến ngã tư VH cũng vậy, nếu bác nào đi sedan... đi vào làn số 02 mà đi thẳng nếu thằng xxx nó ngứa mồm nó lại có thể tuyt được, còn nếu đi đúng thì phải là đi từ cầu chui đi ra đến cái biển đại lễ 1.000 năm (Sắp được 1001 năm mẹ nó rồi) thì phải vào làn 01, sau đó đến gần ngã tư đèn xanh đèn đỏ thì lại xi nhan phải rồi chuyển làn 02 để đi thẳng.
TS đứa nào nghĩ ra cái biển ngu thế, làm cháu mất cả buổi sáng đưa gấu đi ăn sáng, uống cafe giải tỏa stress.
(Nhà cháu ở khu Việt Hưng) nên nắm rõ cái chỗ này ahh. Cảnh báo các cụ đi QL5 lưu ý.
Treo biển thế là thể hiện sự ngu dốt,hay GTCC bắt tay với XXX.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Có 2 loại:
1. Xe du lịch: Xe có trên 9 chỗ ngồi, không kinh doanh vận tải.
2. Xe khách: Xe có trên 9 chỗ ngồi, kinh doanh vận tải.

Em dự thế!

Việt Phong

Xe tải
Helo hàng xóm!
tớ cũng ở Việt Hưng hôm nào cũng 1 lượt đi về đoạn này, chưa bao giờ để ý đoạn từ biển đại lễ tới bùng binh vì nó gần quá

NguyenTienDung

Xe hơi
Thế nhưng mấy bố GTCC đã đổi lại là như sau:
Làn 03 : Đi thẳng đến Bắc Ninh
Gấu nhà cháu đi vào làn thứ 02 thế là bị mấy chú xxx các chú ý vịn
Tôi thấy bác nói chuyện ngôn từ chưa được đúng mực cho lắm lên xóa bớt mấy chỗ đó đi.
Xin được nói, trường hợp của gấu nhà bác bị vịn đã có rất nhiều AE trên này thông báo.
Lỗi này có thể cãi được nếu gấu xi nhan chuyển làn đoàng hoàng vào làn 2 + tham khảo thớt bác NgocPhan.

Do đã được cảnh báo với lại hay về quê ở Thuận Thành-Bắc ninh lên tôi đi như sau và chưa bị vịn:
+ Chiều từ HP -HN đến ngã 4 Việt Hưng/đường 5 dù đi làn 1 hay làn 2 khi qua khỏi ngã 4 là xi nhan vào làn 1 chạy thẳng về nội thành luôn( ngã 4 này chiều HP-HN thì làn 1 được phép chạy thẳng, còn chiều ngược lại HN-HP thì làn 1 ko được phép chạy thẳng, chỉ dành cho rẽ trái).
+ Chiều từ HN - HP: qua cầu Chui đẩy xi nhan phải ngay bám vào làn 1 chạy gần đến ngã 4 xi nhan trái nhập làn 2 để chạy thẳng qua ngã 4, đi làn 1 hay làn 2 thì tùy thích.