[Thảo luận] Gấu nhà em bị vịn trên QL5 gần cầu chui

Cảnh sát G.T

Xe điện
Từ Việt Hưng ra đường 5 về cầu Chui các cụ cứ theo vạch sơn trên đường mà đi! Đến cái cổng chào thì mới phải đi theo từng làn xe ghi trên biển. Các cụ lưu ý là đến lúc đó phân làn theo biển hiệu mới có hiệu lực nhé! Em đi làn giữa bao nhiêu lần rồi xxx không bao giờ vịn, em muốn chúng nó vịn để xuống cãi nhau mà chẳng thằng nào vịn cả! Nhiều khi thấy chúng lại bắt xe đằng sau (em thấy đa số là xe tỉnh khác).

Đường 5 đoạn từ Trâu Quỳ, Sài Đồng về cầu Chui cũng vậy, nếu em không nhầm thì không hề có 1 cái biển nào phân làn theo loại xe! Toàn mũi tên cả! Đi theo hướng mũi tên tại sao gọi là đi sai làn được!

cuongdt86

Xe tăng
Tôi thấy bác nói chuyện ngôn từ chưa được đúng mực cho lắm lên xóa bớt mấy chỗ đó đi.
Xin được nói, trường hợp của gấu nhà bác bị vịn đã có rất nhiều AE trên này thông báo.
Lỗi này có thể cãi được nếu gấu xi nhan chuyển làn đoàng hoàng vào làn 2 + tham khảo thớt bác NgocPhan.

Do đã được cảnh báo với lại hay về quê ở Thuận Thành-Bắc ninh lên tôi đi như sau và chưa bị vịn:
+ Chiều từ HP -HN đến ngã 4 Việt Hưng/đường 5 dù đi làn 1 hay làn 2 khi qua khỏi ngã 4 là xi nhan vào làn 1 chạy thẳng về nội thành luôn( ngã 4 này chiều HP-HN thì làn 1 được phép chạy thẳng, còn chiều ngược lại HN-HP thì làn 1 ko được phép chạy thẳng, chỉ dành cho rẽ trái).
+ Chiều từ HN - HP: qua cầu Chui đẩy xi nhan phải ngay bám vào làn 1 chạy gần đến ngã 4 xi nhan trái nhập làn 2 để chạy thẳng qua ngã 4, đi làn 1 hay làn 2 thì tùy thích.
Toétttttttttttttttttttttttttttttttttttt! Bác cho kiểm tra giấy tờ, cháu bắt lỗi bác =)) Xi nhan trái nhập làn 2 bên kia đường phỏng bác??? :D Cháu phăn tí thôi, cháu té!

Chỉnh sửa cuối:

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thì chưa học lái ô tô, nên các cụ cho cháu hỏi ngu tý là trong quyển luật nó có định nghĩ rõ ràng cái XE CA là gì không ạ?
Cháu cảm ơn ạ :)
Huhu anh google cũng ko có định nghĩa này, tối hôm qua cháu bổ túc cho gấu vụ cãi nhau với xxx rồi, nhưng mà gấu bảo là em chỉ cần bị cạp nong nó chỉ vào một cái là tim em đã dựng đứng lên rồi ko nghĩ được gì hết. Hu hu thế này thì bó tay rồi các cụ ạh. Cụ nào có cách trị gấu ko ạh. Cháu bảo là sao anh đi cũng giống em mà anh ko bị vịn mà em thì lại bị vịn. Hay là tại biển số xe gấu của em là 30M-7352 nên chắc chú xxx đấy cũng hay lượn OF nhà mình thấy em hay cãi cật lực nên có cơ hội vịn phải thử xem ông này cãi trên OF thì ghê lắm ra ngoài đường thì cãi thế nào hihi.
Có bác nào là xxx ở đội 5 hôm trước bắt gấu nhà em khai ra nhanh lên ko em mách xếp bây giờ :-??
Cháu cũng đang định hôm nào đi thẳng làn số 03 xem nó như thế nào, tại cháu đi làm sớm nên giờ đấy xxx thường hay chưa đi làm :( mà có cụ nói cũng có lý, tại sao đang phân loại phương tiện thì lại phân theo hướng đi nhỉ công nhận các bác GTCC mình thông minh, tiết kiệm tài nguyên cho đất nước, còn thằng nào ngu ko hiểu biển thì lại nộp phạt vào kho bạc nhà nước đúng là "Nhất cử lưỡng tiện"

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ em vừa mới nghĩ ra một cách nữa để cãi.
Làn 02 là làn dành cho xe ca, vậy phải định nghĩa được xe ca là gì mà luật thì ko định nghĩa mà cháu đi về đường đó lúc trời nắng nhìn cái biển xa xa chữ xe ca gần giống với chữ xe con lắm các cụ ạhh. Nhờ các cụ lục tìm xem xe ca nghĩa là gì, nếu đúng chính xác là ko có định nghĩa trong luật thì đố xxx vịn được chúng ta nhỉ các cụ nhỉ.
Giả sử xxx vịn cháu dựng lại kịch bản như sau:
xxx : Tung chưởng cạp nong nhất dương chỉ ra.
Khổ chủ : ABS bập liên tục bật xi nhan phải vào lề đường.
xxx : Làm các thủ tục cho nó đúng quy định ko bị cho lên you tube là mất việc, sau đó là mời anh cho kiểm tra giấy tờ.
Khổ chủ : Tôi bị lỗi gì.
xxx : Anh đi sai làn đường.
Khổ chủ : Tôi khẳng định với anh là tôi đi đúng làn đường.
xxx : Anh là OF àhh, các anh là hay cãi vớ vẩn lắm đấy nhé, yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ.
Khổ chủ : Giấy tờ tôi đầy đủ, tôi sẽ đưa các anh kiểm tra nhưng nếu các anh ko chứng minh được tôi sai thì các anh phải trả lại tôi giấy tờ. XXX các anh hay chơi bài cầm giấy tờ của người ta rồi lập biên bản bắt ký thôi.
xxx : Suy nghĩ... tôi đồng ý, mời anh ra làm việc với bác ở đằng kia.
Khổ chủ : Đi ra chỗ thủ quỹ của đội, chào chú lúc nãy cháu đã nói là cháu ko sai, nếu sai thì cháu lập tức nhận BB ngay còn nếu ko sai thì chú phải trả cháu giấy tờ.
Thủ quỹ : Tao từng này tuổi mà mày gọi tao bằng chú àhh, tao đáng tuổi bố mày đầy.
Khổ chủ : Dạ chú cận thận ạhh, điện thoại cháu có chức năng ghi âm đấy.
Thủ quỹ : Anh đi sai làn đường, lỗi này theo nghị định là (Giả vờ mở quyển nghị định ra, cái chỗ tiền phạt được gạch chân rất rõ)
Khổ chủ : Thứ 1 cháu đi đúng làn đường, vì trên biển báo ghi là làn đường dành cho xe ca, mà xe ca thì ko có bất kỳ luật nào định nghĩa xe ca là gì từ nghị định mới nhất là 33, 34 đến luật giao thông đường bộ do vậy nếu đúng ra thì ko xe nào được phép đi trên làn đấy hoặc tất cả các xe đều được phép đi trên làn đấy.
Thủ quỹ : Suy nghĩ "TSB CMN thằng này khó nhằn rồi, thôi cho nó cút đi mình con ăn thịt thằng khác" anh đi đi, tôi là chỉ nhắc nhở anh đi đúng làn thôi, các anh ra đường mà ko tuân thủ luật giao thông rồi có ngày mang họa.
Khổ chủ : Cầm giấy tờ lượn về xe và té thẳng. Chuẩn bị bài để báo cáo với các bác trên OF thôi, rút thẻ nhớ trong X-Driven ra để thêm bằng chứng sinh động.
Các cụ thấy cháu dựng kịch bản hay không ạhh. Nếu kịch bản hay thì các cụ cho cháu uống rượu nhé.

Website
www.geotextile.com.vn
Ức chế nhỉ? Hôm nào Cụ chủ thớt làm chuột bạch cho anh em biết thêm điều này nữa: CỤ đi vào làn 3 (Đi thẳng đến Bắc Ninh) xem xxx có bắt lỗi ko. TSB phân làn theo phương tiện thế làn 3 phân cho xe nào???
Chắc chắn ko sao cụ ạ, vì iem thấy ko có xxx thì em đi vào làn 1 (gần giải phân cách), còn thấy xxx đứng em đi vào làn Bắc Ninh, đi gần đến xxx thì bấm còi cho xxx biết.
Công nhận thằng nào viết và treo cái biển báo ở gần cầu Chui ngu vãi hàng. Mục đích không phải an toàn cho dân mà chỉ để ăn tiền lái xe. Lần nào xxx đứng em đi qua cũng có xe biển ngoại tỉnh dính chỗ này

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tính biển thì phải có được 05 năm rồi bác Dũng ơi, nhưng mà nó mới đổi lại nội dung đấy chứ bác. Mà bác tuyển sinh dân kế toán ahj, có em nào xinh ko bác giới thiệu cho em dậy kế toán với hihi

wusnat

Xe tải
Trong SG, QL 1A (Xa lộ Đại Hàn) đoạn từ Suối Tiên về ngã ba An Lạc đã sửa đổi theo đề nghị của bác!

Thực ra thì ở một số tuyến có 2 làn xe cơ giới thì vạch như thế là đúng, nhưng ở những tuyến cao tốc hoặc như đường 5 có 3 làn thì bất cập quá. Nên để xe con đi cả làn 1 và 2 thì đúng hơn nhỉ. Làn ngoài cùng mặc định là dành cho xe công ten nơ và xe siêu trường siêu trọng, vậy mà các ông ấy cứ lao lung tung tất cả các làn vì đã nộp phế tháng rồi. Điều bất cập của giao thông Vịt mình là Luật thì một kiểu, biển báo GTCC lại một kiểu và CSGT đáng lý là người trực tiếp điều khiển GT thấy bất cập thì phải đề xuất sửa đổi, đàng này các ông lại vin vào đấy để kiếm ăn. Thế mới có truyện là CSGT ko học luật nên bắt sai 1 loạt phương tiện trên đường QL 1 mới ở Bắc Giang gây nên kiện cáo kéo dài. ^:)^

@quangdieu05: trong quyển luật ko có định nghĩa XE CA, từ này từ hồi còn bao cấp hay dùng để chỉ xe chở người (tỷ dụ như xe Hải Âu...)