[Funland] Gấu cũ đang mang thai con mình

hoviba

Xe container
Sao các mợ ko nghĩ là tư tưởng tuy hơi thoáng nhưng bọn tây nó văn minh hơn mình bao nhiêu năm nó vẫn như thế này đấy thôi, trước thì đặt nặng chuyện đó, giờ có nhiều singlemom ko hề ngại chuyện đó nữa mà còn tự giới thiệu luôn là singlemom, đàn ông cũng ko ai kì thị cả, dần dần thì guồng quay phát triển xã hội cũng đưa con người ta về những giá trị thực tế, dẹp bỏ quy cách đi cả thôi.
Nói nặng lời người xa lạ có làm các mợ hả dạ được tí nào đâu.

Điều này là đúng ạ, nhưng ở đời đâu có ai biết trước đc những gì xảy ra với mình đâu, em coi như đây là cái duyên nợ thôi. Ai mà chẳng muốn có con với người mình yêu thương nhất mà lòng người thì nay thế này mai thay đổi ai biết đc?

Cả 2 thoáng gặp nhau thì mới nên chuyện chứ mợ. Mà e thấy nhiều cụ mợ nói quá lời quá..Nhiều nhà bố mẹ ko còn yêu nhau ở cùng nhau vì trách nhiệm với con cái mà suốt ngày mặt nặng mày nhẹ với nhau rồi đi cặp kè bồ bịch thì trẻ nó còn đau hơn nhiều.

Dùng nick xịn post cái này lên mà ăn gạch xây biệt thự à cụ?

Cái này thì mình phải cố gắng hết khả năng của mình thôi ạ, tốt nhất đưa nó về bên mình

dạ thanks cụ ạ

:-*:-*:-* Em cảm ơn cụ. Nhưng em phải chắc chắn là con em đã

:">

Lúc đó là gấu đang yêu em và tình nguyện làm thế, sau chia tay rồi thì em ko rõ gấu ra sao, đến hơn 1 tháng sau em mới biết, mà gấu có bỏ đi em cũng ko biết đc mà, đằng này gấu cố tình giữ thì coi như là mình (có thể) sắp có con thôi

Em hiểu ý cụ, em đang phân vân giữa chuyện đó và chuyện đợi đẻ xong rồi e sẽ dùng cách nào đó để biết đc chính xác là con mình đã rồi sẽ đền bù thêm nhiều hơn. Như vậy em thấy hợp lý hơn ạ. Ngta sẽ chỉ đánh người chạy đi chứ ko đánh ng quay lại. Ở đây chính gấu cũng đâu có thông báo chính thức cho em, em lại đi nhận vơ à?

Dạ :x

Em thì em nghĩ cụ suy nghĩ lối mòn thôi, mỗi đứa trẻ sinh ra sẽ được cha mẹ định huớng hình thành suy nghĩ, lớn nó sẽ hiểu chuyện, còn khi còn bé thì cha mẹ tuy ko sống cùng nhau nhưng sẽ thỏa thuận với nhau cách tác động lên tâm lý của con và cách đối phó với miệng lưỡi xã hội,. em nghĩ cái này ko dễ nhưng cũng chẳng khó. Quan trọng là cách làm

Chết cười với câu chốt của cụ :)):)):))
Bước 1 thì em ko làm (ít nhất thì ko muốn nó xảy ra ngay) Nếu có làm thì cũng phải nhận đc sự thông báo chính thức.
Bước 2 (nếu có) e nghĩ cũng phải để đứa bé chào đời mới xét nghiệm đc.
Bước 3 thì cụ chủ hiểu nhầm ý rồi vì em ko có ý định cưới gấu. Nên sẽ ko có chuyện các cụ nhà em tác động lên vấn đề cưới xin đâu ạ
Vụ đòi con thì e nghĩ là mình ko đủ tư cách, trừ khi gấu có vấn đề về cuộc sống. E sẽ chờ xem diễn biến tiếp theo ra sao, cảm ơn cụ!#-o
Cụ nói tụi Tây văn minh để biện hộ cho suy nghĩ của cụ và gấu cũ của cụ. Nhưng cụ có hiểu hết xã hội, luật pháp và môi trường sống của phương Tây không? Cụ cũng từng này tuổi rồi mà suy nghĩ nông cạn quá. Tôi nói qua để cụ hiểu thêm và có thêm cách nhìn để mà tự suy nghĩ.

Thứ nhất xã hội của phương Tây có trợ cấp thất nghiệp, hỗ trợ nhà cửa, luôn ưu tiên trẻ em và phụ nữ. Nhiều quốc gia dân số giảm nên khuyến khích sinh đẻ. Tất nhiên vấn đề nào cũng có nhiều mặt, nên chuyện nhiều thành phần lười lao động muốn đẻ con để xin tiền trợ cấp của xã hội ăn chơi nhảy múa. Nhưng đa phần những thành phần đó rồi cũng bị tước quyền nuôi con và các cháu nhỏ sẽ được xã hội hay bố mẹ nuôi chăm sốc nên người.

Thứ hai, pháp luật nghiêm mình, nên người đàn ông nhỡ sinh con thì phải có trách nhiệm với cháu bé tới năm 18 tuổi. Mức trợ cấp của người bố sẽ do luật pháp đưa ra theo thu nhập thực tế và người bố phải tự động chấp hành hoặc bị trực tiếp truy thu từ thu nhập.

Thứ 3, chuyện sinh ra một em bé không hề đơn giản ở bất cứ xã hội nào. Không phải chỉ là thích hay muốn mà nó còn rất cần tới sự ổn định và trách nhiệm của bố và mẹ cũng như là xã hội. Nói thật cụ và mẹ của cháu bé đều thiếu trách nhiệm và thiếu hiểu biết. Cụ đã biết rõ mẹ cháu bé đang làm mẹ đơn thân khi còn trẻ, chưa hiểu rõ về người đó mà đã đồng ý để cùng sinh con với mình. Nuôi nấng và chăm sóc dạy dỗ 1 cháu bé thật không đơn giản. Quá thiếu trách nhiệm với bản thân, gia đình và xã hội.

Việc cụ muốn hỏi giờ cụ phải làm sao thì tôi cũng chẳng biết nói thế nào. Tôi chỉ biết cầu chúc cho em bé sắp chào đời được may mắn. Cầu mong cháu bé sau khi sinh ra sẽ được bố mẹ cùng quan tâm, dù bố mẹ có thể không sống cùng. Hy vọng nếu ai là bố cháu bé, có thể không phải là chủ thớt thì sẽ luôn có trách nhiệm với cháu bé tới khi trưởng thành.

Chuyện xét ADN thì chắc phải sau khi sinh nở mới thực hiện được. Nhưng nếu là người đàn ông đàng hoàng thì khi biết có thể người phụ nữ từng ăn ngủ với mình, từng cùng có ý định sinh con cho mình, mà đang mang thai thì nên tới gặp để hỏi cho rõ ràng và thể hiện trách nhiệm của người làm bố. Con dù đang trong bụng tuy chưa chào đời, cũng chưa chắc là con mình 100%, thì dù sao mình cũng phải có trách nhiệm khi thai nhi đã có hình hài trong bụng mẹ.

Hy vọng cụ chủ thớt và mẹ cháu nhỏ qua chuyện này sẽ trưởng thành và suy nghĩ thấu đáo hơn, đừng làm những điều nông nổi như vừa rồi nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
Sướng con Cu làm mù con mắt. Sau này Cụ lấy vợ, Cụ yêu con của Cụ với Vợ Cụ lúc đấy Cụ mới thấy hối hận khi Cụ vẫn còn đứa con rơi bên ngoài nó đang thiếu tình cảm của người bố, mà chẳng may đứa con rơi đó lại bị thằng bố dượng nó hành hạ thì lương tâm của Cụ khổ cả đời.

X_man005

Xe buýt
Chắc gì đã là sản phẩm của cụ.

muadem

Xe cút kít
Em biết 1 nàng 3 con - 3 ông bố .
1 ông chồng chính thức - 2 ông ( đã từng là tình nhân ). Chẳng biết sau này ăn nói với 3 anh em nhà nó thế nào.
Ông bố chính thức kia ko có ý kiến gì sao mợ :-??

linhscooper

Xe đạp
Tại vì cô ấy cũng ko dám chắc đấy là con của cụ mà :)
Cụ muốn có con mà cũng chẳng chọn cho con 1 ng mẹ tử tế, quả là vô trách nhiệm, nên em nghĩ cái câu "sẽ có trách nhiệm với con" nói ra cho sang mồm thôi, riêng việc làm ra nó đã chứng tỏ nhiều điều
Sao mợ biết cô ấy ko dám chắc là con em?

Con chym là của cụ, cụ muốn làm gì thì nó mới đc làm đấy! Yêu nhau thông thoáng thì dùng biện pháp bve vào, ạ cả ông lẫn bà! Ngta yêu nhau xd ở bên nhau thì mới sinh con cùng nhau cụ à, cứ phang phập dập rồi muốn ra gì thì ra... thì e cứ xin phep khẩu nghiệp: mong cụ vô sinh cả đời cho xh bớt liên luỵ :D
Bọn em có xác định bảo vệ đâu, bọn em xác định kế hoạch có baby đàng hoàng mà. @@
Vđ của ông này là trong 2 bé của mẹ kia thì đã chắc chắn bé đầu tiên ko phải là con cụ ấy. Giờ 1 là đón về nuôi cả cụm 2 là bỏ chạy nhưng chu cấp. giải pháp 1 khó ở chỗ cụ ấy éo yêu mợ ấy nữa. Giải pháp 2 thì tội đứa con nếu là của cụ ấy

Căng
Tại sao lại phải đón cả 3 về ạ? Mà nếu có tình cảm nhiều cảm thấy yêu nhau mà sống vs nhau đc thì kể cả là 4 chứ đâu phải 3 ạ? Vấn đề là dù còn tình cảm cũng cảm thấy ko đúng nếu sống cả đời với nguời có khác quan điểm mình

Vể mặt giống đực thì hàng của Cụ còn sử dụng đc
Về mặt đàn ông thì Cụ tầm thường, 1 đứa con hinh thành, nguoi phụ nữ rất vất vả để mang thai va sinh ra, bé ra đời có khỏe mạnh cũng phụ thuộc nhiều giai đoạn này. Cụ chờ đẻ ra roi xét nghiệm nếu đúng thì..... Au cho Cụ xét nghiệm, kể cả xét nghiệm đúng, nếu nguoi phụ nữ ko chối bỏ con thì ai cho phép Cụ đón về nuôi. Khi ní lớn rồi nó cũng có quyền từ chối nhận người cha như cụ
Thanks cụ, em nghĩ cái này em sẽ thỏa thuận đc với mẹ của bé, mà tình thế của bạn này là 2 đứa 2 cha rồi thì sau này lập gia đình ở với chồng mới thì rất có thể 1 đứa sẽ nên sống với ba của nó là em :D

em hóng có clip của cụ với gấu thì các cụ mới phán chuổn được=))
cái này em có luôn ha ha
Giời! Tưởng gấu mới đang mang thai con chồng cũ mới sợ chứ!:D:)) Chúc mừng Cụ!!!!
Làm luôn gấu của thớt ấy cụ. Thêm 1 ông bố cũng ko vấn đề gì :))
Cụ quen em nào như thế nữa cho em gửi 1 đứa. Vợ cả em đỡ phải đẻ tiếp
E xếp gạch sau cụ;));))
:)):)) các cụ đúng tinh thần OFer đấy. E bị giới hạn rượu rồi nên ko vodka các cụ một ly đc
Em có thể là quá tuổi gặp đâu phịch đấy rồi.
Thứ nhất, ở cái tuổi ngoài 40 mà thậm chí ngoài 30 - lúc em chưa có gia đình, em cũng không dám gặp đâu phịch đấy được, em còn cả mấy chục năm cuộc đời, dính ba cái bệnh xã hội thì ăn lol ngay. Thành ra em cứ phải đò đưa theo dõi cách sống, sinh hoạt thậm chí là có lần bạn ( gái ) bị ốm em cũng ép đi khám để có cơ hội xem kq xét nghiệm máu. Nếu ổn em mới "nhân trần " được. CHứ đò đưa qua mạng / điện thoại gặp nhau phát phịch nhân trần ngay thì em cũng vái cả nón.
Em thì chả kỳ thị ai cả, nhưng nói thật là em méo dám bạ chỗ nào cũng chọc họa mi của em vào được. Cái cảnh sống méo bằng chết em sợ lắm !
Cụ cẩn thận quá rồi, bệnh lậu hay giang mai hay là sùi mào gà thì có thể tự phát hiện được, và nếu có bị thì sẽ có ý thức tránh cho nhau, còn hiv thì khó lây nhiễm qua đường này lắm cụ ơi :)) tuyên truyền nó là 1 phần nào đó thôi.
Chúc mừng cụ có tin vui ạ.
thanh niên dạo này kinh thật. Thôi dám làm dám chịu, cứ lo cho đến khi sinh đi rồi tìm cách xét nghiệm cũng ko muộn. Sợ nó tự ái thì phải bí mật mà làm...
Vấn đề là e sợ chuyện nó theo diễn biến khác trước khi sinh ra cơ :D
Văn minh là , nếu đó là con cụ, nếu cụ có tài sản ... thì cụ phải chia cho nó . Việc này có lẽ sẽ xảy ra lúc cụ chuẩn bị gõ cửa thiên đàng .
làm theo con tim mình thôi cụ ạ
Dạ thanks các cụ, cái điều thừa kế là hiển nhiên rồi
Ít nhất thì cụ cũng nên vui chứ
Thì em vui mà :))

lum..zzz

Xe điện
Tây có gì là sai, nhưng nó phải văn minh và nhân văn.
Tây kiểu ông thớt này văn minh? Tây nó thích nhau chich nhưng ko để lại hậu quả và khi đủ kinh tế cũng như trách nhiệm làm cha mẹ

Scooterman

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã, theo e thì con càng nhiều càng tốt.
ĐÔNG CON SAU NÀY ĐÁM MA NÓ MỚI VUI!

linhscooper

Xe đạp
Vụ này khó tư vấn :( .. vì thấy thế nào ế :(
Thank 2 cụ quan tâm :D
Việc XN bí mật hoàn toàn đc. Mang đi một sợi tóc của nhóc là xong. Gấu cụ sao biết đc.
Bạn này ở xa mà ở đó thì e quen ít người lắm. Có quen cũng ko có cách để tiếp cận mà lấy tóc đc cơ, còn đủ thân để mà lấy tóc thì em bại lộ chuyện đi tìm hiểu thông tin à?
Cụ cũng đã lớn rồi đấy, người con gái không yêu thì sẽ không lên giường và muốn có con với người đàn ông đấy đâu. Chắc Cụ chưa yêu đủ lớn bằng cô ấy lên Cụ không muốn đi cùng cô ấy trên con đường đời này....hazz
Ngay từ đầu em đã thấy có gì đó ko ổn rồi nhưng cố gắng vượt qua để xem tình hình có tốt hơn ko, nhưng mà về sau câu trả lời là ko đc đó mợ, việc thực hiện kế hoạch sinh baby là lúc còn yêu, e cũng ko chắc là đc. Ngay sau đó chia tay thì ko liên lạc nữa nhưng họcũng chẳng thèm phá hay sao hơn 1 tháng sau thì em mới biết vậy ko phải là mình vào thế hay sao?
Thớt 30 mà suy nghĩ trẩu quá ;)). Em lỡ dại chả may 1 trong 2 bị bệnh hiểm gì thì con cái nại khổ ;))
Máu thật, thích là đẻ.... con mình, máu mủ của mình....
Thoáng như nhà k cửa
Chuyện xảy ra ngoài ý muốn mà các cụ :(
Cụ nên vào diễn đàn tây lông xin tư vấn phù hợp mới chuẩn hơn, ở đây các cụ Offer vẫn kiểu ông bố Việt truyền thống tư vấn không chuẩn đâu.
Ở HX mình đủ cha đủ mẹ nuôi dạy một đứa trẻ đã vất vả rồi (không phải chỉ việc nuôi ăn) đây lai đơn thân nuôi đứa con thứ 2 không bố chính thức, phục cho sự can đảm và suy nghĩ của cụ và bạn gái, em thấy hợp nhau đấy chứ.
Vào diễn đàn tây sợ lại kiếm thêm đc đứa con lai nữa thì sao ạ :))

phụ nu muốn sinh con cho cụ họ thường nói em ko cần anh phải có trách nhiệm gì hết... nhầm to nhá con mình mà để nó khổ là được cho nên cụ bị tròng mệ nó rồi, vắt chán suy nghĩ kiếm xèng gửi cho bạn ý mẹ tròn con vuông đi ạ...sau lo cho 2 mẹ con chu đáo mới xứng quân tử
Điều này thì em sẵn sàng mợ ơi

mỗi người có 1 cách suy nghĩ riêng không thể lấy suy nghĩ của mình áp đặt vào người khác được mợ ah .em lại kể chuyện chị hàng xóm nhà em ah
2vck anh chị đó lấy nhau được 1 năm thì anh ck tai nạn mất lúc đó con anh đó 2 tháng tuổi . thế mà chị vk không đi bước nữa đành nuôi con suốt ngày chỉ cắm đầu vào làm ăn , bây h cũng là chủ 1 doanh nghiệp vận tải . mọi người khuyên nhủ là đi bước nữa nhưng chị ý đều bỏ ngoài tai và luôn bảo lấy làm gì nữa ,kể cả bố mẹ ck bảo là thôi con không lấy thì tìm ai xin đứa con nữa cho nhà có anh ,có em
Anh chồng có người vợ tốt quá mà ko được sống thọ bên chị, đáng tiếc. Giờ thì tìm đâu ra người phụ nữ kiểu vậy ở thời đại này?
Có lần 1 sẽ có lần 2 ...

Chúc mừng Cụ và chia buồn nếu là kiếp đổ vỏ ạ
Cảm ơn cụ
Thời nay phụ nữ chịu sinh con là tốt rồi. Nhiều đứa trẻ thiếu tc của bố mẹ sau này lại tốt hơn những đứa trẻ có đủ bố mẹ. Sinh rồi thì cố gắng chăm sóc tốt dù là con mình hay kh
Thời nay phụ nữ chịu sinh con là tốt rồi. Cụ cũng muốn có con nên việc này là việc tốt. Em dự đoán tình hình cô gái đó rất yêu cụ và có lòng tự trọng cao nên không thông báo thẳng cho cụ biết
Mợ nói chuyện rất hợp tình hợp lý, em nghĩ hiểu sự việc nó nhẹ nhàng vậy thôi, ngày xưa người yêu của em mấy năm trời đến khi trót có với nhau lúc em í đang sviên năm 2 e hết lời khuyên can giữ lại thì e ấy ko chịu đòi bỏ đi bằng được, vì còn quá trẻ và đang đi học ko sẵn sàng đối mặt vs gia đình.
Dạ, e biết là thế! Nhưng nếu đặt địa vị đứa con thì tội thật mà cụ, chẳng ai muốn m ko cha ko mẹ! Hxom nhà e có chị 3 đứa con 3 bố, giờ đang mang thai đứa nữa là 4. Vẫn tưng tửng lắm, mà cao ráo xinh phết! Còn là em của GĐ một trung tâm sát hạch GPLX cơ í... con cái toàn gv chăm lo, mẹ thì lượn như diều bố thì chẳng có :(
Mấy mẹ singlemom xinh xinh toàn cho mình cái quyền tự được như vậy mà mợ :))
đã ko có tình cảm thì kệ cmnn, sau sinh rồi mà nó ý éo thì xét nghiệm, con mình thì chu cấp, ko thì next, còn chuyến cưới nó thì nếu em là cụ thì éo nhé ! loại ấy khác éo j lol thiên hạ, mới yêu đã gạ có con, có mà gạ đổ vỏ. chúc cụ bê rổ đi đổ vui vẻ
Cụ bị sao thế đọc ko kỹ à? E vs em này từ lúc bàn với nhau cho đến khi thực hiện kế hoạch là sau 2 tháng mà giờ kết quả thai vẫn khớp ngày thì đổ vỏ cái gì trừ khi gấu này cao thủ chăn vài anh cùng lúc, mà nếu như vậy thì e đã cảm nhận đc.

Sướng con Cu làm mù con mắt. Sau này Cụ lấy vợ, Cụ yêu con của Cụ với Vợ Cụ lúc đấy Cụ mới thấy hối hận khi Cụ vẫn còn đứa con rơi bên ngoài nó đang thiếu tình cảm của người bố, mà chẳng may đứa con rơi đó lại bị thằng bố dượng nó hành hạ thì lương tâm của Cụ khổ cả đời.
Ai lại để xảy ra chuyện đấy hả cụ? Nếu ko nuôi đc thì em tìm cách em đưa con về e nuôi

Chắc gì đã là sản phẩm của cụ.
Ko phải thì thôi mà cụ, đỡ phải day dứt.

alovtc

Xe tải

linhscooper

Xe đạp
Cụ nói tụi Tây văn minh để biện hộ cho suy nghĩ của cụ và gấu cũ của cụ. Nhưng cụ có hiểu hết xã hội, luật pháp và môi trường sống của phương Tây không? Cụ cũng từng này tuổi rồi mà suy nghĩ nông cạn quá. Tôi nói qua để cụ hiểu thêm và có thêm cách nhìn để mà tự suy nghĩ.

Thứ nhất xã hội của phương Tây có trợ cấp thất nghiệp, hỗ trợ nhà cửa, luôn ưu tiên trẻ em và phụ nữ. Nhiều quốc gia dân số giảm nên khuyến khích sinh đẻ. Tất nhiên vấn đề nào cũng có nhiều mặt, nên chuyện nhiều thành phần lười lao động muốn đẻ con để xin tiền trợ cấp của xã hội ăn chơi nhảy múa. Nhưng đa phần những thành phần đó rồi cũng bị tước quyền nuôi con và các cháu nhỏ sẽ được xã hội hay bố mẹ nuôi chăm sốc nên người.

Thứ hai, pháp luật nghiêm mình, nên người đàn ông nhỡ sinh con thì phải có trách nhiệm với cháu bé tới năm 18 tuổi. Mức trợ cấp của người bố sẽ do luật pháp đưa ra theo thu nhập thực tế và người bố phải tự động chấp hành hoặc bị trực tiếp truy thu từ thu nhập.

Thứ 3, chuyện sinh ra một em bé không hề đơn giản ở bất cứ xã hội nào. Không phải chỉ là thích hay muốn mà nó còn rất cần tới sự ổn định và trách nhiệm của bố và mẹ cũng như là xã hội. Nói thật cụ và mẹ của cháu bé đều thiếu trách nhiệm và thiếu hiểu biết. Cụ đã biết rõ mẹ cháu bé đang làm mẹ đơn thân khi còn trẻ, chưa hiểu rõ về người đó mà đã đồng ý để cùng sinh con với mình. Nuôi nấng và chăm sóc dạy dỗ 1 cháu bé thật không đơn giản. Quá thiếu trách nhiệm với bản thân, gia đình và xã hội.

Việc cụ muốn hỏi giờ cụ phải làm sao thì tôi cũng chẳng biết nói thế nào. Tôi chỉ biết cầu chúc cho em bé sắp chào đời được may mắn. Cầu mong cháu bé sau khi sinh ra sẽ được bố mẹ cùng quan tâm, dù bố mẹ có thể không sống cùng. Hy vọng nếu ai là bố cháu bé, có thể không phải là chủ thớt thì sẽ luôn có trách nhiệm với cháu bé tới khi trưởng thành.

Chuyện xét ADN thì chắc phải sau khi sinh nở mới thực hiện được. Nhưng nếu là người đàn ông đàng hoàng thì khi biết có thể người phụ nữ từng ăn ngủ với mình, từng cùng có ý định sinh con cho mình, mà đang mang thai thì nên tới gặp để hỏi cho rõ ràng và thể hiện trách nhiệm của người làm bố. Con dù đang trong bụng tuy chưa chào đời, cũng chưa chắc là con mình 100%, thì dù sao mình cũng phải có trách nhiệm khi thai nhi đã có hình hài trong bụng mẹ.

Hy vọng cụ chủ thớt và mẹ cháu nhỏ qua chuyện này sẽ trưởng thành và suy nghĩ thấu đáo hơn, đừng làm những điều nông nổi như vừa rồi nữa.
Dạ em cảm ơn cụ, cụ nói hơi gắt nhưng em nghĩ là cụ có tuổi rồi và những gì cụ nói rất đúng và có ý nghĩa. Nhưng tình thế của em là chuyện đã xảy ra rồi và em đang muốn sự việc đi theo huớng đẹp nhất vừa kín đáo cho em và cả cô ấy, ko ảnh hưởng đến tự trọng của nhau và giải quyết trên tinh thần hài hòa cả đôi bên ạ, nếu đẹp nhất là e sẽ nuôi con, còn ko thì cũng phải thống nhất về chuyện em chu cấp tài chính và có thể đưa bé về sống cùng nếu phù hợp. Điều quan trọng nhất là bố mẹ ko bao giờ đc nói xấu về nhau trước mặt con và định hướng ko tốt về người kia. E cũng chỉ cần thế thôi cụ ah. Chúc cụ sức khỏe

Bùi Liêm

Xe tải
K biết đến lúc lấy vợ r cụ sẽ nói thế nào với vợ con cụ sau này. Không biết đứa trẻ kia đối mặt với cụ như thế nào?

premiro

Xe máy
Đợi sinh rồi cụ test thôi. Giờ cứ bình tĩnh cụ ạ

SƠN CƯỚC

Xe điện
Sao mợ biết cô ấy ko dám chắc là con em?

Bọn em có xác định bảo vệ đâu, bọn em xác định kế hoạch có baby đàng hoàng mà. @@

Tại sao lại phải đón cả 3 về ạ? Mà nếu có tình cảm nhiều cảm thấy yêu nhau mà sống vs nhau đc thì kể cả là 4 chứ đâu phải 3 ạ? Vấn đề là dù còn tình cảm cũng cảm thấy ko đúng nếu sống cả đời với nguời có khác quan điểm mình

Thanks cụ, em nghĩ cái này em sẽ thỏa thuận đc với mẹ của bé, mà tình thế của bạn này là 2 đứa 2 cha rồi thì sau này lập gia đình ở với chồng mới thì rất có thể 1 đứa sẽ nên sống với ba của nó là em :D

cái này em có luôn ha ha

:)):)) các cụ đúng tinh thần OFer đấy. E bị giới hạn rượu rồi nên ko vodka các cụ một ly đc

Cụ cẩn thận quá rồi, bệnh lậu hay giang mai hay là sùi mào gà thì có thể tự phát hiện được, và nếu có bị thì sẽ có ý thức tránh cho nhau, còn hiv thì khó lây nhiễm qua đường này lắm cụ ơi :)) tuyên truyền nó là 1 phần nào đó thôi.

Vấn đề là e sợ chuyện nó theo diễn biến khác trước khi sinh ra cơ :D

Dạ thanks các cụ, cái điều thừa kế là hiển nhiên rồi

Thì em vui mà :))
Thừa kế là đương nhiên , nhưng nếu cụ lấy vợ khác và đẻ thêm con với vợ khác , lúc đó sẽ phải lòi ra đứa con ngoài giá thú này , lúc đó các tranh chấp sẽ có thể xảy ra rất khó lường cho những người liên quan đó cụ nhá

xeganmay

Xe máy
chủ thớt nhạy quá , chúc mừng Bác trước

Carfzzs

Xe tải
Em cũng là phụ nữ nhưng em rất hãi những phụ nữ dễ dàng sinh con cho bất cứ người đàn ông nào.
Thế là Gấu cũ của Cụ tương lại sẽ là Mẹ của 2 đứa con - của 2 người đàn ông khác nhau ạ ?
Em tin với những người đàn bà kiểu này con số chưa dừng ở đó .
Em biết 1 nàng 3 con - 3 ông bố .
1 ông chồng chính thức - 2 ông ( đã từng là tình nhân ). Chẳng biết sau này ăn nói với 3 anh em nhà nó thế nào.
vui thì mẹ đẻ :))
gửi cụ chủ, nếu trót dại mà lấy về vì con (em nói "nếu lỡ" vì người ta đang public để dẫn dụ cụ vào) thì cụ nên cẩn thận, ý Diệu Bảo - em đồng quan điểm đấy ạ

Roman

Xe điện
Tán tỉnh nhau qua mạng. Gặp goẽ phang nhau luôn. Lại còn đồng ý có con với nhau ko cần cưới xin. Vậy cứ thế mà làm chứ ca này cháu chịu.

Babuvi.com

Xe máy
Website
babuvi.com
cụ suy nghĩ thoáng quá.

Ngọc Mi Lan

Xe tải
:bz Không nhận con bố mẹ gấu thuê giang hồ đến tìm <:-P