[Funland] Gấu cũ đang mang thai con mình

Trục

Xe ba gác
Cứ thế này vài lần là cụ đi xe hơi thôi. =))
Cccm ơi chuyện của em như sau ạ:

Cách đây hơn nửa năm em có quen gấu trên mạng, nói chung có tình cảm và thường xuyên nhắn tin qua lại hàng ngày.

Vấn đề là Gấu này ở xa, cách HN tầm 300km, không phải muốn gặp lúc nào cũng được. Sau 1 tháng nc qua đt và nhắn tin thì bọn em quyết định gặp. Rồi bọn em cũng có qh ạ, sau đó thì chính thức yêu nhau dù là yêu xa nhưng mà em thấy thế cũng tốt vì thời gian dành cho gấu của e là không nhiều và dù ở xa nhưng lịch của nhau bọn em đều nắm được.

Gấu này tuy còn trẻ và cũng khá xinh (tuổi 2x, x < 5) tuy nhiên cũng đã từng có chồng từ hồi còn sinh viên rồi chia tay và đang là singlemom ạ.
Gấu có vẻ thích em lắm, muốn xác định tương lai với em và gấu nói thẳng là muốn có thêm 1 babi nữa với em. Em thì thật ra ko có ý định gắn bó lâu dài lắm, tuy nhiên e chưa có gia đình lại chẳng vướng bận gì và hơn 30t rồi nên cũng muốn có F1.
Hình như gấu hiểu vấn đề và ý gấu là vẫn muốn có 1 đứa con chung với em, kể cả trường hợp ko cần em phải chịu trách nhiệm, dù sao gấu cũng đang nuôi 1 đứa rồi. Ý của em gấu hiểu là: cứ yêu và có con chung với nhau nhưng ko cần phải cưới, ko quá đặt nặng chuyện cưới xin ràng buộc. Vậy là bọn em thống nhất có 1 đứa với nhau. Và lên kế hoạch gặp nhau.

Sau 1-2 lần bị hoãn (ở chi tiết này em mới ko nghi ngờ là bị đổ vỏ này) thì bọn em cũng tiến hành làm theo kế hoạch, bọn em gặp nhau.
Nhưng cũng ngay lần đó có vài chuyện xảy ra mà chủ yếu xuất phát từ em, chỉ là chuyện cá nhân, về tính cách quá khác nhau, ko phù hợp, mà những chuyện này qua nhắn tin với điện thoại thì nó ko bộc lộ ra được mà bọn em ko bỏ qua cho nhau đc nên chia tay nhau, 1 lý do nữa em ko hối tiếc bởi chính trong thâm tâm em cảm thấy ko có nhiều tình cảm nhiều lắm.

Chia tay xong, từ ngày đấy đến giờ ko liên lạc lại với nhau. Gấu xóa hết liên lạc nhưng sau đó 1 tháng lại mở chặn fb em và đưa hình ảnh và các thông tin liên quan đến đứa con mới đang lớn lên trong bụng nhưng không thông báo trực tiếp cho em, sau đó thấy em ko nói gì gấu lại chặn. Như vậy vài lần 1 hôm em phát hiện ra Gấu dùng nick ảo add mình và cũng đưa thông tin liên quan đến Gấu và đứa bé trên fb ảo add em nhưng kiểu bóng gió thôi ko rõ ràng và cũng ko có mặt (chỉ có hình ảnh giống trên fb chính của Gấu). Và cũng kiểu như để dò xét ý em. Em thì coi như không biết gì hết, em thầm nghĩ nếu ko phải là con của mình thì cũng tốt. Mà nếu đúng thì cũng được. Em sẽ có trách nhiệm.

Vậy theo cccm ý của gấu muốn ntn? Và theo cccm thì em nên xử lý vấn đề này như nào là văn minh và tỉnh táo nhất ạ? Riêng vụ cưới xin gấu này thì em ko muốn. Em đang định kệ cứ coi như không biết, sau này em sẽ chủ động tìm hiểu rồi nhận trách nhiệm sau có được ko ạ?

Chuyện này là chuyện nghiêm túc của em, em ko đi chém gió 1 chi tiết nào và em biết sẽ có nhiều mợ vào chửi bới em thậm tệ không đáng mặt đàn ông, nhưng ở vào hoàn cảnh em thì sẽ hiểu, đây là sự thỏa thuận từ 2 bên và chuyện chia tay phát sinh sau khi bọn em đã làm theo kế hoạch. Em post bài lên mong nhận đc sự tư vấn xử lý phù hợp chứ em ko hi vọng bị nghe chửi ạ. Em cảm ơn và rót sẵn rượu mời các cụ các mợ :D

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là bitch dog mợ nhỉ
Nói chung là sống theo bản năng không có lý tính.
Mang tư tưởng sinh con để nương tựa kinh tế vào đàn ông.
Phụ nữ vậy không trưởng thành và đứng vững làm chủ cuộc đời mình được, không thể nào là Mẹ tốt được.

ôi dis mịa chủ thớt và cái con kia, chịch vô trách nhiệm. Có 1 đứa trẻ trên đời đâu phải chuyện đùa, toàn để chim với bướm nó nghĩ hộ cái đầu

QMintech

Xe tăng
Chơi bời thì được nhưng để đẻ ra một sinh mạng mà không có trách nhiệm là không ủng hộ...Cứ nhìn tấm gương con Jackie chan ấy.

linhscooper

Xe đạp
Chúc mừng b lên chức bố
Dạ cảm ơn cụ nhiều ạ :D nhưng em vẫn chưa tin hoàn toàn là con của em, vẫn có % nhỏ nào đó ko phải.

Quan trọng là tình cảm trách nhiệm của cụ chủ với đứa con là ntn. Chứ ko quan trọng tình cảm với mẹ nó.
Con cái mình thì mình cần yêu thương và có trách nhiệm với nó cả đời.
Con em thì em ko bao giờ bỏ. Gấu trước kia của em đã từng bỏ 1 lần mà em hết lời khuyên can không được (do thời đấy gấu cũ mới sinh viên năm 2) mà sau chuyện đó tình cảm bọn em bị rạn nứt cuối cùng là ko hàn gắn đc nữa chia tay. Nên giờ em ko bao giờ để xảy ra chuyện mất đứa nữa đâu. Kể cả ko có tc vs mẹ nó thì e phải có trách nhiệm với nó mà mợ

Túm lại là gấu muốn cụ có trách nhiệm thôi.
Em thắc mắc tại gấu ko nói thẳng với em mà chỉ muốn để em biết, khi em coi như ko biết thì gấu lại post stt hàm ý là biết hay ko biết thì cũng sẽ ko cho nhận con, theo cụ thì liệu gấu có ko cho e nhận con thật ko :))

Em thắc mắc tại sao lại là "Gấu cũ" nhỉ? Lần đầu gặp đã phát sinh mâu thuẫn thì căng đấy
Phát sinh mâu thuẫn là lần sau rồi chứ lần đầu thì đẹp như tranh cụ ạ
E kia thiếu thốn tình cảm lâu rồi.

Cụ đây thì mời ông xơi.

Cá nước phải gặp nhau chứ cụ, giúp nhau là chính:))
Cụ nói chỉ có chuẩn, giống Mike gặp Apolonia là sét đánh từ khi ánh mắt chạm nhau rồi :))
Huhu, e đọc thấy cụ bảo cụ sẽ chịu trách nhiệm với đứa con nhưng lại không muốn cưới. Theo em hiểu, như thế có thể cụ chỉ góp tiền nuôi con, hoặc cụ nuôi con, tức là làm bố đơn thân. Nghĩ đến cảnh mẹ đơn thân hoặc bố đơn thân em đã thấy đứa bé thiệt thòi lắm rồi ạ!
Trên lý thuyết thì là như thế thôi mợ ơi, thực tế thì con lớn nó sẽ hiểu thôi. Việc của cha mẹ là lo cho con với tất cả yêu thương và khả năng của mình

Hoàng Trang

Xe ngựa
Căng nhỉ?
Ca này không nằm trong trí tưởng tượng của em.
Đơn giản là con em là phải dính vào đuýt em.
Chịu không tư vấn được.
Em vẫn đang hoang mang style. Sao họ có thể nghĩ đơn giản thế nhỉ?

mone

[Tịch thu bằng lái]
đút cu vào mà chân trần thì chịu thoai. giờ biết con ai, biết đâu có hơn 1 thằng chân trần như cụ
khi sướng thì có kêu ai sướng chung đâu

wind_nol0v3

Xe điện
Ca này khó vì nó năm ngoài chuyên môn cũng như suy nghĩ của em, xin chuyển lên tuyến trên thôi :D

vanza6061

Xe tải
Cccm ơi chuyện của em như sau ạ:

Cách đây hơn nửa năm em có quen gấu trên mạng, nói chung có tình cảm và thường xuyên nhắn tin qua lại hàng ngày.

Vấn đề là Gấu này ở xa, cách HN tầm 300km, không phải muốn gặp lúc nào cũng được. Sau 1 tháng nc qua đt và nhắn tin thì bọn em quyết định gặp. Rồi bọn em cũng có qh ạ, sau đó thì chính thức yêu nhau dù là yêu xa nhưng mà em thấy thế cũng tốt vì thời gian dành cho gấu của e là không nhiều và dù ở xa nhưng lịch của nhau bọn em đều nắm được.

Gấu này tuy còn trẻ và cũng khá xinh (tuổi 2x, x < 5) tuy nhiên cũng đã từng có chồng từ hồi còn sinh viên rồi chia tay và đang là singlemom ạ.
Gấu có vẻ thích em lắm, muốn xác định tương lai với em và gấu nói thẳng là muốn có thêm 1 babi nữa với em. Em thì thật ra ko có ý định gắn bó lâu dài lắm, tuy nhiên e chưa có gia đình lại chẳng vướng bận gì và hơn 30t rồi nên cũng muốn có F1.
Hình như gấu hiểu vấn đề và ý gấu là vẫn muốn có 1 đứa con chung với em, kể cả trường hợp ko cần em phải chịu trách nhiệm, dù sao gấu cũng đang nuôi 1 đứa rồi. Ý của em gấu hiểu là: cứ yêu và có con chung với nhau nhưng ko cần phải cưới, ko quá đặt nặng chuyện cưới xin ràng buộc. Vậy là bọn em thống nhất có 1 đứa với nhau. Và lên kế hoạch gặp nhau.

Sau 1-2 lần bị hoãn (ở chi tiết này em mới ko nghi ngờ là bị đổ vỏ này) thì bọn em cũng tiến hành làm theo kế hoạch, bọn em gặp nhau.
Nhưng cũng ngay lần đó có vài chuyện xảy ra mà chủ yếu xuất phát từ em, chỉ là chuyện cá nhân, về tính cách quá khác nhau, ko phù hợp, mà những chuyện này qua nhắn tin với điện thoại thì nó ko bộc lộ ra được mà bọn em ko bỏ qua cho nhau đc nên chia tay nhau, 1 lý do nữa em ko hối tiếc bởi chính trong thâm tâm em cảm thấy ko có nhiều tình cảm nhiều lắm.

Chia tay xong, từ ngày đấy đến giờ ko liên lạc lại với nhau. Gấu xóa hết liên lạc nhưng sau đó 1 tháng lại mở chặn fb em và đưa hình ảnh và các thông tin liên quan đến đứa con mới đang lớn lên trong bụng nhưng không thông báo trực tiếp cho em, sau đó thấy em ko nói gì gấu lại chặn. Như vậy vài lần 1 hôm em phát hiện ra Gấu dùng nick ảo add mình và cũng đưa thông tin liên quan đến Gấu và đứa bé trên fb ảo add em nhưng kiểu bóng gió thôi ko rõ ràng và cũng ko có mặt (chỉ có hình ảnh giống trên fb chính của Gấu). Và cũng kiểu như để dò xét ý em. Em thì coi như không biết gì hết, em thầm nghĩ nếu ko phải là con của mình thì cũng tốt. Mà nếu đúng thì cũng được. Em sẽ có trách nhiệm.

Vậy theo cccm ý của gấu muốn ntn? Và theo cccm thì em nên xử lý vấn đề này như nào là văn minh và tỉnh táo nhất ạ? Riêng vụ cưới xin gấu này thì em ko muốn. Em đang định kệ cứ coi như không biết, sau này em sẽ chủ động tìm hiểu rồi nhận trách nhiệm sau có được ko ạ?

Chuyện này là chuyện nghiêm túc của em, em ko đi chém gió 1 chi tiết nào và em biết sẽ có nhiều mợ vào chửi bới em thậm tệ không đáng mặt đàn ông, nhưng ở vào hoàn cảnh em thì sẽ hiểu, đây là sự thỏa thuận từ 2 bên và chuyện chia tay phát sinh sau khi bọn em đã làm theo kế hoạch. Em post bài lên mong nhận đc sự tư vấn xử lý phù hợp chứ em ko hi vọng bị nghe chửi ạ. Em cảm ơn và rót sẵn rượu mời các cụ các mợ :D
sao lại đơn giản và dễ thế nhỉ, cứ tơ như gà và đẻ thôi ạ :))
chửa rồi thì đẻ và làm xét nghiệm, nếu đúng là con cụ thì đón 3 mẹ con người ta về mà nuôi thôi cụ :)

hbu082

Xe container
1 thằng vô trách nhiệm, thế cho nhanh, lòng vòng loanh quanh rồi thì em túm lại đc như thế.

Mr.Chem

Xe điện
Túm lại ông thớt đang "nghi" sản phẩm chưa chắc của mình và muốn xin cách xử lý để đẹp mặt. Rồi! các cụ tư véo tiếp...xem ăn ốc với đổ vỏ thế nào!

Ngonghinh

Xe tăng
Huhu, e đọc thấy cụ bảo cụ sẽ chịu trách nhiệm với đứa con nhưng lại không muốn cưới. Theo em hiểu, như thế có thể cụ chỉ góp tiền nuôi con, hoặc cụ nuôi con, tức là làm bố đơn thân. Nghĩ đến cảnh mẹ đơn thân hoặc bố đơn thân em đã thấy đứa bé thiệt thòi lắm rồi ạ!
Nói chung là sống theo bản năng không có lý tính.
Mang tư tưởng sinh con để nương tựa kinh tế vào đàn ông.
Phụ nữ vậy không trưởng thành và đứng vững làm chủ cuộc đời mình được, không thể nào là Mẹ tốt được.
ôi dis mịa chủ thớt và cái con kia, chịch vô trách nhiệm. Có 1 đứa trẻ trên đời đâu phải chuyện đùa, toàn để chim với bướm nó nghĩ hộ cái đầu
Nhà cháu cũng suy nghĩ như các cụ trên ạ

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
sao lại đơn giản và dễ thế nhỉ, cứ tơ như gà và đẻ thôi ạ :))
chửa rồi thì đẻ và làm xét nghiệm, nếu đúng là con cụ thì đón 3 mẹ con người ta về mà nuôi thôi cụ :)
Vì đứa trẻ mà phải nuôi thêm 1 người phụ nữ không còn tình cảm.
Thật là khó quá đi.
Cụ chủ chắc sẽ chừa tính cách, phải cẩn thân khi reo rắc hạt giống chứ ?

mone

[Tịch thu bằng lái]
Giờ có nhiều em rình ngày rụng trứng là chịch 1 anh cũng có ít bạc, đẻ con xong cũng ko nhất thiết cưới đâu, chu cấp cho con okay 1 chút là 3 đứa con 3 ông bố xuân luôn, mẹ sống phơi phới.

Ông thớt này dính bẫy rồi, giờ thương đứa con côi cút thì xin mời, gửi tiền đều nhá

Oan gia có phải tự trên trời rơi xuống đâu. Lúc sướng thì cũng lắp bao cao su vào, Gangnam bán đầy ra. Có ai bắt lúc oral sờ mò cũng dùng bao đâu
Sướng con ku mù con mắt nhá

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
mối quan hệ phức tpaj k bao giờ hạnh phúc đc =))

DAEWOO_LABO

Xe tải
Ịch nhau đơn giản thế chả trách Trần Duy Hưng ko còn mại dâm

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tốt nhất là cụ phải có trách nhiệm và phải gặp gấu nói rõ ràng mối quan hệ. Nếu không muốn cưới thì chuyển tiền hàng quý hàng năm để nuôi con cho chu đáo. Nếu cứ lờ lờ đi thì liệu đấy . Đàn bà họ nặng tình nhưng nếu mình bất nghĩa thì họ cũng bất chấp xử cụ mà ít nghĩ đến hậu quả đâu.

deep

Xe tải
Trai anh hùng - Gái thuyền quyên.