[Funland] Gấu có bầu ! Các cụ tư vấn cho em với

vietroyal

Xe máy
Học tập hỏi giống cụ mới được, hay :-bd

vietroyal

Xe máy

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sáng nay vừa ngủ dậy thì gấu tí tởn cầm cái que 2 vạch khoe các cụ ah.
Cảm giác lần đầu sắp lên chức cũng thấy thiêng liêng, sung sướng và lo lo các cụ ah.
2 vc em năm nay mới 28t, cưới đc 3 tháng, mang thai lần đâu nên còn bỡ ngỡ lắm.
Các cụ có kinh nghiệm thì tư vấn cho em xem là đi khám ở đâu? theo bác sỹ hay phòng khám nào? ăn uống bồi bổ như thế nào? Kiêng khem như thế nào.
Nhà cháu thay mặt F1 cảm ơn trước các cụ.=P~=P~

Cập nhật 1
Nhà cháu đã đưa gấu đi khám bác sỹ ở Hoàng Cầu.F1 được gần 8 tuần.Có tim thai và hoàn toàn bình thờng.
Được bác sỹ tư vấn là thời kì 3 tháng đầu ( giai đoạn 1)
- Kiêng xếp hình, không sờ bụng sờ ngực gấu, tránh đi lại nhiều, ăn uống bình thường đu chất, giữ tĩnh thần gấu luôn vui vẻ yêu đời.
- Chưa cần ăn uống gì đặc biệt hay kiêng khem gì đặc biệt. Chưa cần uống sữa bầu. Ăn đủ chất bổ sung thêm Axit Folic, vitamin B6, B12.
Ngoài ra kinh nghiệm của 1 số cụ mợ OF em tổng hợp lại :
- Gấu đi nhẹ nói khẽ cười duyên, không cần siêu âm nhiều, không ngồi xổm, cúi bụng nhiều.
- Kiêng đi các đám hiếu, đám đẻ ...vv

Cập nhật 2
Nhà cháu đã đi khám 3 lần kể từ ngày biết tin, F1 nhà cháu được bác sỹ báo là tương tương 11weeks 3 days, đã nhìn thấy rõ tay chân...vv
Cả gấu và F1 đều hoàn toàn bình thường. Bác sỹ hẹn 2 tuần sau đi siêu âm 4D, nghe nói siêu âm 4D là có khả năng biết được giới tính thai nhi.
Nhà cháu hồi hộp quá, không biết F1 giống bố hay giống mẹ.

Cập nhật 3
F1 nhà cháu đã được hơn 12w, nhà cháu đã đưa gáu đi siêu âm 4D, nhìn thấy F1 hua hua tay đáng yêu lắm các cụ ah.
Siêu âm 4D ở tuần 12 để kiểm tra dị tật, kiểm tra độ mờ da gáy...... Kết quả là F1 nhà cháu hoàn toàn bình thường. Cân nặng 60gram.
Gấu cũng chưa thấy có biểu hiện tăng cân, bụng hơi to. Nhà cháu vẫn giữ gìn và chưa dám xếp hình.

Cập nhật 4 :
F1 nhà cháu đã được 16W, nặng 150g. Đã đi tripple test và kết quả hoàn toàn bình thường.
Hôm đi khám nhà cháu hơi tồ hỏi bác sỹ là con trai hay con gái thì được câu trả lời là không biết và không thông báo giới tính thai nhi.
May nghĩ ra luôn tinh ý hỏi lại giống bố hay giống mẹ thì bác sỹ bảo gióngbooe. Ke ke. Mừng lắm các cụ ah.
Đến giai đoạn này em bắt uống sữa bà bầu, uống nước dừa, tập thể dục nhẹ nhàng.

Nhà cháu cũng đc các cụ/mợ chỉ cho 1 số phòng khảm, 1 số bác sỹ uy tín và sưu tầm đc 1 ít tài liệu mang thai. Cụ/mợ nào cần thì mật thư cho nhà cháu.
Các mục về sức khỏe Gấu + F1 thì các cụ tư vấn đầy đủ cho cụ rồi.
E chỉ bổ sung là cụ nên kiếm sẵn mấy số dt+pass luôn đi nhóe =))

hoangductu

Xe tải
Sáng nay vừa ngủ dậy thì gấu tí tởn cầm cái que 2 vạch khoe các cụ ah.
Cảm giác lần đầu sắp lên chức cũng thấy thiêng liêng, sung sướng và lo lo các cụ ah.
2 vc em năm nay mới 28t, cưới đc 3 tháng, mang thai lần đâu nên còn bỡ ngỡ lắm.
Các cụ có kinh nghiệm thì tư vấn cho em xem là đi khám ở đâu? theo bác sỹ hay phòng khám nào? ăn uống bồi bổ như thế nào? Kiêng khem như thế nào.
Nhà cháu thay mặt F1 cảm ơn trước các cụ.=P~=P~

Cập nhật 1
Nhà cháu đã đưa gấu đi khám bác sỹ ở Hoàng Cầu.F1 được gần 8 tuần.Có tim thai và hoàn toàn bình thờng.
Được bác sỹ tư vấn là thời kì 3 tháng đầu ( giai đoạn 1)
- Kiêng xếp hình, không sờ bụng sờ ngực gấu, tránh đi lại nhiều, ăn uống bình thường đu chất, giữ tĩnh thần gấu luôn vui vẻ yêu đời.
- Chưa cần ăn uống gì đặc biệt hay kiêng khem gì đặc biệt. Chưa cần uống sữa bầu. Ăn đủ chất bổ sung thêm Axit Folic, vitamin B6, B12.
Ngoài ra kinh nghiệm của 1 số cụ mợ OF em tổng hợp lại :
- Gấu đi nhẹ nói khẽ cười duyên, không cần siêu âm nhiều, không ngồi xổm, cúi bụng nhiều.
- Kiêng đi các đám hiếu, đám đẻ ...vv

Cập nhật 2
Nhà cháu đã đi khám 3 lần kể từ ngày biết tin, F1 nhà cháu được bác sỹ báo là tương tương 11weeks 3 days, đã nhìn thấy rõ tay chân...vv
Cả gấu và F1 đều hoàn toàn bình thường. Bác sỹ hẹn 2 tuần sau đi siêu âm 4D, nghe nói siêu âm 4D là có khả năng biết được giới tính thai nhi.
Nhà cháu hồi hộp quá, không biết F1 giống bố hay giống mẹ.

Cập nhật 3
F1 nhà cháu đã được hơn 12w, nhà cháu đã đưa gáu đi siêu âm 4D, nhìn thấy F1 hua hua tay đáng yêu lắm các cụ ah.
Siêu âm 4D ở tuần 12 để kiểm tra dị tật, kiểm tra độ mờ da gáy...... Kết quả là F1 nhà cháu hoàn toàn bình thường. Cân nặng 60gram.
Gấu cũng chưa thấy có biểu hiện tăng cân, bụng hơi to. Nhà cháu vẫn giữ gìn và chưa dám xếp hình.

Cập nhật 4 :
F1 nhà cháu đã được 16W, nặng 150g. Đã đi tripple test và kết quả hoàn toàn bình thường.
Hôm đi khám nhà cháu hơi tồ hỏi bác sỹ là con trai hay con gái thì được câu trả lời là không biết và không thông báo giới tính thai nhi.
May nghĩ ra luôn tinh ý hỏi lại giống bố hay giống mẹ thì bác sỹ bảo gióngbooe. Ke ke. Mừng lắm các cụ ah.
Đến giai đoạn này em bắt uống sữa bà bầu, uống nước dừa, tập thể dục nhẹ nhàng.

Nhà cháu cũng đc các cụ/mợ chỉ cho 1 số phòng khảm, 1 số bác sỹ uy tín và sưu tầm đc 1 ít tài liệu mang thai. Cụ/mợ nào cần thì mật thư cho nhà cháu.
Chúc mừng cụ. Em cũng muốn được lên chức nhu cụ ạ

Yang

Xe hơi
Chúc mừng cụ, gấu nhà em cũng có bầu sau khi cưới nhưng lại bị sảy, tự nhiên bị mất tim thai ở giai đoạn được khoảng 3 tháng. Em cũng buồn lắm nhưng vẫn phải cứng để an ủi gấu để năm nay làm lại đây.

Trailexuyen

Xe máy
Chúc mừng cụ. Gấu có bầu mà vẫn khỏe mạnh thì cụ cứ bình thường như mọi ngày bình thường, bà chị em ở quê cũng có bầu, em thấy vẫn đi làm đồng, trưa về làm 4 bát cơm, chiều lại đi làm đồng.

_F4_

Xe tăng
Hí hí ... Gấu nhà e cũng đang ở tuần thứ 8, e vào hóng kinh nghiệm vs các cụ :P

thuysnt

Xe máy
Cụ ơi, gửi thư mật cho em xin mấy cái chỗ khám uy tín với. Gom kiến thức trước :)

H.U.Y

Xe điện
Chỉ biết chúc mừng cụ thôi

Hương Điệp

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé. mợ nhà cụ chắc giờ cũng nặng nề rồi. cụ nhớ chăm sóc mợ cẩn thận nhé, nhất là đừng để mợ tủi thân hay xúc động. Phụ nữ mang thai mấy tháng cuối là dễ chạnh lòng, hay khóc nhè lắm ạ :">

ranger211

Xe tăng
Chúc mừng cụ và gia đình sắp có thêm thành viên nữa

sieu hung

Xe đạp
Cho ăn nhiều cua vào cho con nhiều canxi cụ ợ. Bà bầu thường hay thiếu canxi mà

shiva9988

Xe tải
Chúc gấu của cụ mẹ tròn con vuông nhé :D

Ut.Minh

Xe container
chúc mừng cụ