Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoangkien102

Xe đạp
Dạ nghe ông anh nói là như vậy nhưng sáng mai e mới đi xem cụ à

Blue-newbie

Xe hơi
Chào các cụ!

Em là thành viên mới của otofun. Em lên đây mạo muội nhờ các cụ trong hội Civic tư vấn dùm em. Chả là em mới học lái, rất kết kiểu dáng em civic 2009 và đang nhắm em 1.8 MT. Em đã tìm được 1 người bán công tơ mét đi khoảng 6 vạn nhưng khi em hỏi thì người bán có nói thực ra xe này đi gần 9 vạn rồi, trước kia có từng bị tua (chắc cũng đã qua salon) và đời chủ này là thứ 3 rồi. Nói chung về nội thất và ngoại thất trông còn khá ổn. Cái giá họ đưa ra là 435tr chưa bao gồm phí sang tên. Theo các cụ em có nên mua chiếc xe này không? Em cũng ái ngại là đời xe sâu quá, lại còn MT (xu hướng bây giờ là AT), sau này bán lại không biết có khó không? Còn mấy ngày nữa là sang năm mới rồi, chỉ cần thêm 1 tuổi là em ấy đã giảm đi không ít giá trị. Tiền không dư dả nên cũng khá lăn tăn các cụ ạ. Mong được các cụ tư vấn giúp!

Em xin cảm ơn!
Cụ phải cho thêm thông tin, vì nếu ở tỉnh, đường thông hè thoáng thì có thể chạy MT được, không vất vả. Còn nếu ở HN thì em khuyên cụ nên chọn AT, lúc đường tắc thì nhàn hơn rất rất nhiều. Sau khi chọn AT hoặc MT rồi thì mới đến giá cụ ạ.

Blue-newbie

Xe hơi
Em không yêu cầu in dự toán vì em nghe thấy danh mục trên dưới 10 củ,mồ hôi em đã toát ra rồi,em mang kiểm tra toàn bộ gầm và bảo dưỡng hết,chưa cần phải thay gì,thay 1 cái phớt nhỏ gì đó là ngon thôi cụ xuantu, cơ mà em cứ hoảng hoảng các bác ở hãng!:D
Vầng, hãng mà cụ.
Năm ngoái em mua xe cũ, chỉ vào hãng thay mấy cái lọc gió và thay dầu cũng hơn 2 củ, giá hãng tính cả VAT cụ nhé.

Civic8x9

Xe hơi
Chào các cụ tiền bối
Chả là hôm em bị sập gầm mạnh quá bung cái lẫy ở hộp tỳ tay. Tháo ra thấy nó gẫy hết rồi mà giờ chưa biết tìm mua ở đâu. Các cụ tiền bối chỉ giúp em chỗ mua hoặc chỗ thay mới. Em cảm ơn ạ.

Blue-newbie

Xe hơi
Báo cáo cụ xuantu:
-Em mang vào hãng kiểm tra,các bác ý phán để xe lại 1 ngày và thay các loại bla bla khoảng 10 củ.
-Em đã mang xe vào gara người quen chỉ:rotuyn lái không vấn đề gì,thước lái thì lâu ngày đã xuống cấp nhưng bác thợ nói chưa cần thay và không ảnh hưởng gì an toàn
-Như cụ tư vấn em kiểm tra bát bèo,khô hết mỡ thợ thay mỡ và vệ sinh,giờ đánh lái đã trơn tru.
- Thay 1,2 loại phớt và vệ sinh 1 số thứ: tổng thiệt hại 1,3 củ.
-Em nhờ kiểm tra khá kỹ gầm các bác thợ bảo chỉ phải làm những việc đó.Em cứ băn khoăn sao trong hãng họ đọc lắm thứ bệnh thế nhỉ.:D
Một lần nữa em cám ơn cụ!
Cụ nên kiểm tra lốp nữa cụ ạ. Lốp có năm sản xuất, em thấy thường các chuyên gia khuyến cáo là khoảng 5 năm hoặc đi nhiều thì lốp bị mòn, thấy luôn mà cụ. Lốp rất quan trọng đến độ an toàn cụ nhé.

KMor

Xe tải
Cụ nên kiểm tra lốp nữa cụ ạ. Lốp có năm sản xuất, em thấy thường các chuyên gia khuyến cáo là khoảng 5 năm hoặc đi nhiều thì lốp bị mòn, thấy luôn mà cụ. Lốp rất quan trọng đến độ an toàn cụ nhé.
À,lốp của em tuần 13/2016,vưỡn mới lắm cụ ạ!

Minhhoat_GM

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút: làm thế nào để civic bớt ồn ạ? Em định mua civic và mượn xe của anh bạn chạy thử thì thấy xe ồn quá! Cảm ơn các cụ!

xuantu

Xe tải
Em không yêu cầu in dự toán vì em nghe thấy danh mục trên dưới 10 củ,mồ hôi em đã toát ra rồi,em mang kiểm tra toàn bộ gầm và bảo dưỡng hết,chưa cần phải thay gì,thay 1 cái phớt nhỏ gì đó là ngon thôi cụ xuantu, cơ mà em cứ hoảng hoảng các bác ở hãng!:D
Theo kinh nghiệm của em, thường thì cũng lắng nghe anh em trong hãng nói nguyên nhân cần thay, tùy vào đánh giá và cảm nhận mức độ rồi quyết định thay ngay hay chưa thay, nhưng thông thường, đã khuyến cáo phải thay thì sớm hay muộn, chi tiết đó cũng phải thay.

bridge

Xe điện
Chào các cụ tiền bối
Chả là hôm em bị sập gầm mạnh quá bung cái lẫy ở hộp tỳ tay. Tháo ra thấy nó gẫy hết rồi mà giờ chưa biết tìm mua ở đâu. Các cụ tiền bối chỉ giúp em chỗ mua hoặc chỗ thay mới. Em cảm ơn ạ.

Cái lẫy đấy, em thấy nhiều cụ cũng bị gẫy đấy ...
Cụ cứ vào hãng mà lắp lại thôi, khoảng trên dưới 100K thì phải !!

bantaitulai

Xe tăng
loại này là ngon rồi . em thi hay thay loai chậy được 10 k cơ lâu phải thay mà cứ chọn số chẵn thay cho tiện

Lemanhhieu

Xe đạp
Website
www.hanganh.com
Chào các cụ
Em vừa mới chia tay vợ 2, giờ đang có nhu cầu tìm vợ mới. Căn cứ vào ngân khố, khân sách vợ cấp và sự lựa chọn của em. Đang nghiên cứu 1 em Civic đời 2007 hoặc 2008.
Hiện có 2 em trong tầm ngắm:
a/ 1.8 đời 2007 giá 410. Xe này của thằng bạn học cùng phổ thông chuyên bán xe cũ, nó tư vấn hết lời để lấy xe của nó nhưng em đang lăn tăn vì xe nó cũng nhập về để bán.
b/ 2.0 đời 2008 giá 460. Xe này thì của người quen, đi được 10 vạn, xe nữ dùng.
Theo các cụ trong 2 phương án kia thì nên chọn phương án nào.
Nhân tiện các cụ đánh giá giúp em về bản 1.8 và 2.0
Cám ơn các cụ nhiều.
Voka voka voka
Máu là phải múc ngay cụ ạ Để lâu nó lại hay lăn tăn , Tính mình nó thế

KMor

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em, thường thì cũng lắng nghe anh em trong hãng nói nguyên nhân cần thay, tùy vào đánh giá và cảm nhận mức độ rồi quyết định thay ngay hay chưa thay, nhưng thông thường, đã khuyến cáo phải thay thì sớm hay muộn, chi tiết đó cũng phải thay.
Em cũng đã thay một số phớt và bi rồi cụ @xuantu,vì trước em đi KIA,mới sang Honda nên chưa có kinh nghiệm gì cả!

chungkhoan07

Xe đạp
Máu là phải múc ngay cụ ạ Để lâu nó lại hay lăn tăn , Tính mình nó thế
cụ cho thêm thông tin civic 2007 đi đc mấy vạn ? cụ nói thằng bạn nhập về để bán là nhập từ đâu ? xe mấy đời chủ rồi ?...đại khái cụ càng cho nhiều thông tin thì anh/em dễ góp ý hơn. em đã đi civic tròn 10 năm nên hiểu rất rõ về em nó

nol

Đi bộ
hình thức còn mới nguyền không trầy sước 1 vết nào fullbox từ đầu vào cửa hàng có thể đóng mới được. em mới dùng được 2-3 tháng. trước mua 5tr h để lại cho cụ nào có nhu cầu giá 3tr. cụ nào màu ib hoặc call e: O9732OO994

Em hỏi ngu phát chứ đây là đầu theo xe ak bác??? Có kết nối bluetooth được không ạ?

AlexHEO

Xe tăng
Cụ tự mua về thay cũng dc mà, e mới mua 4 cái của 4 cửa 900k tự thay, bán lẻ 250k/cái. Cụ vào gara toàn đòi 400k/c, chưa tính công, vào hãng thì đắt hơn.
Của cụ là gioăng Khung hay Cánh ạ?

AlexHEO

Xe tăng
4 cái mà cụ Binbeau nói là nẹp chân kính cánh cửa cụ nhé
Nẹp chân kính ngoài đúng không cụ? Trước có cụ gara báo 1.2 củ cả công lắp. Em ở tỉnh nên mấy cái món đấy em thích tự sướng hơn :)

Trạng thái
Thớt đang đóng