Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Aaronket

Đi bộ
Nhà cháu mới đăng nhập thành viên xin hỏi các bác
Nhà cháu chạy con civic 2008, mới đi làm lại côn, nhưng côn vẫn nặng và đạp hay kêu cót két, rất khó chịu. Có cách nào để khắc phục không ạ?

QUAN XA THU

Xe máy
Nhà cháu chạy con civic 2008, mới đi làm lại côn, nhưng côn vẫn nặng và đạp hay kêu cót két, rất khó chịu. Có cách nào để khắc phục không ạ?
Bệnh này em cũng bị. xe em cũng cùng đời xe cụ. Cụ làm lại côn là thay hay là sửa lại kiểu gì. Xe em nặng là do mòn lá côn phải thay cả bộ lá côn bàn ép bi tê. em thay gara ngoài có nhẹ hơn nhưng vẫn cảm thấy hơi nặng, mỏi chân nếu đi trong phố. cơ mà hôm vào hãng thay dầu côn nhảy lên con civic khác đạp thử côn còn thấy nặng hơn xe mình nên chả lăn tăn vụ côn nặng nữa. Đã đi MT coi như để luyện chân vậy, mình đi không sao chỉ tội vợ cả đi đâu loanh quanh trong phố về kêu như vạc.
Còn côn kêu kót két thì không chỉ civic đâu mà hình như xe MT nào dùng côn thuỷ lực đều hay bị thì phải. hôm xem thử con fortuner MT thấy côn cũng nặng chình chịch và kêu còn cót két còn dữ hơn vịt nhà mình. Bệnh này trên diễn đàn này đã có rất nhiều bài chỉ cách khắc phục, cụ search phát làm theo cách của cụ Kiabuoisang là ổn ngay. có điều thay vì tiện cái bạc nhựa như cụ Kiabuoisang nếu độ dày lớn quá thì không nhét vào được thì cụ cứ lấy cái vỏ chai dầu ăn cắt một miếng tròn, dùng cái đinh hơ lửa đục lỗ làm cái bạc nhựa vừa dễ nhét vào mà vẫn ổn. bôi mỡ vào cho dễ lắp. Em đã làm theo và giờ êm ru không còn tiếng cót két gì cả. cái này cụ nên tự làm lấy vừa rẻ vừa vui chứ ra gara mất công mà không được bao nhiêu thợ nó cũng lười làm lắm. Chúc cụ thành công và nhiều niềm vui với Vịt

Aaronket

Đi bộ
Bệnh này em cũng bị. xe em cũng cùng đời xe cụ. Cụ làm lại côn là thay hay là sửa lại kiểu gì. Xe em nặng là do mòn lá côn phải thay cả bộ lá côn bàn ép bi tê. em thay gara ngoài có nhẹ hơn nhưng vẫn cảm thấy hơi nặng, mỏi chân nếu đi trong phố. cơ mà hôm vào hãng thay dầu côn nhảy lên con civic khác đạp thử côn còn thấy nặng hơn xe mình nên chả lăn tăn vụ côn nặng nữa. Đã đi MT coi như để luyện chân vậy, mình đi không sao chỉ tội vợ cả đi đâu loanh quanh trong phố về kêu như vạc.
Còn côn kêu kót két thì không chỉ civic đâu mà hình như xe MT nào dùng côn thuỷ lực đều hay bị thì phải. hôm xem thử con fortuner MT thấy côn cũng nặng chình chịch và kêu còn cót két còn dữ hơn vịt nhà mình. Bệnh này trên diễn đàn này đã có rất nhiều bài chỉ cách khắc phục, cụ search phát làm theo cách của cụ Kiabuoisang là ổn ngay. có điều thay vì tiện cái bạc nhựa như cụ Kiabuoisang nếu độ dày lớn quá thì không nhét vào được thì cụ cứ lấy cái vỏ chai dầu ăn cắt một miếng tròn, dùng cái đinh hơ lửa đục lỗ làm cái bạc nhựa vừa dễ nhét vào mà vẫn ổn. bôi mỡ vào cho dễ lắp. Em đã làm theo và giờ êm ru không còn tiếng cót két gì cả. cái này cụ nên tự làm lấy vừa rẻ vừa vui chứ ra gara mất công mà không được bao nhiêu thợ nó cũng lười làm lắm. Chúc cụ thành công và nhiều niềm vui với Vịt
Cám ơn bạn!
Mình mới làm lại toàn bộ côn khoảng 1 tháng - ra gara chỗ Thái Thịnh giá 7,2tr
Đạp nhẹ hơn chút thôi ko bằng con Nisan cũ của ông bạn nhẹ tênh

Việc khắc phục tiếng kêu cụ thể thế nào bạn nói mình chưa hiểu - bạn có thể cho số để mình tiện alo hỏi ko?

Cám ơn bạn nhiều!

vietpq75hanes

Xe container
Có bác nào chạy Civic 2.0 - 2008 mà vào hãng kiểm tra báo là rơ thước lái và có cách nào khắc phục triệt để không ah? Nếu phải thay cả thước lái thì què ngay 37 củ, xót quá. E đang muốn tìm hiểu căn bệnh và chỗ nào có thể sửa được lỗi này của Civic.
Cảm ơn các bác đã quan tâm!

QUAN XA THU

Xe máy
Cám ơn bạn!

Việc khắc phục tiếng kêu cụ thể thế nào bạn nói mình chưa hiểu - bạn có thể cho số để mình tiện alo hỏi ko?

Cám ơn bạn nhiều!
http://www.otofun.net/threads/cac-cu-tu-van-ve-vu-chan-con-honda-civic-giup-e-voi.462645/
Cụ đọc hết cái link này có hướng dẫn thực hiện đó,

likeforte

Xe tải
Có bác nào chạy Civic 2.0 - 2008 mà vào hãng kiểm tra báo là rơ thước lái và có cách nào khắc phục triệt để không ah? Nếu phải thay cả thước lái thì què ngay 37 củ, xót quá. E đang muốn tìm hiểu căn bệnh và chỗ nào có thể sửa được lỗi này của Civic.
Cảm ơn các bác đã quan tâm!
Nếu em không nhầm thì do bạc thước lái, cái này vẫn xử lý được. Bác tìm trong forum có bác đã từng làm ở HĐ Mỹ đình khoảng 5 hay 6 củ gì đấy, nếu gara ngoài thì khoảng 2 củ.

QUAN XA THU

Xe máy
Cám ơn bạn!

Cám ơn bạn nhiều!
Em thay cả bộ cả tiền công nữa bên ngoài tầm 4,5 chai, còn trong hãng phán cả bộ 10 chai. Em cũng chưa thử đạp cái côn xì vịt mới tinh nó nhẹ đến độ nào nên cũng k biết là nó có bị nặng quá hay không chỉ thấy trước khi thay thì nó cực nặng, thay rồi nó nhẹ đi khá nhiều rồi nhưng cũng còn nặng k kém côn con bán tải trai tân của ông già em ngày trước. Cụ muốn biết chắc thì nhân lúc thay dầu hay làm gì đó vào trong gara của hãng nhờ đạp thử côn em vịt khác rồi cảm nhận thôi. Nói chung là chưa có điều kiện mua xe mới làm bạn với Vịt cũ cũng sẽ phải lọ mọ nhiều đấy cụ ạ.

QUAN XA THU

Xe máy
Các cụ cho em hỏi cụ nào đã bị lỗi này chưa: khi đánh lái chết hoặc tiến lùi xoay trở mà đánh lái nhiều nhiều thì có tiếng ục ục cục cục tuy nhỏ thôi nhưng nghe khó chịu phết, em vô hãng hỏi chú thợ có phải lỗi hệ thống lái hay thước lái không thì chú phán không phải mà do cái bát bèo, cần bảo dưỡng bát bèo là hết. Giờ vẫn chưa có thời gian đi làm được mà cũng không biết bảo dưỡng xong có hêt được không Có cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ cho em với em xin cảm ơn nhiều ạ

Civic07764

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cụ nào đã bị lỗi này chưa: khi đánh lái chết hoặc tiến lùi xoay trở mà đánh lái nhiều nhiều thì có tiếng ục ục cục cục tuy nhỏ thôi nhưng nghe khó chịu phết, em vô hãng hỏi chú thợ có phải lỗi hệ thống lái hay thước lái không thì chú phán không phải mà do cái bát bèo, cần bảo dưỡng bát bèo là hết. Giờ vẫn chưa có thời gian đi làm được mà cũng không biết bảo dưỡng xong có hêt được không Có cụ nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ cho em với em xin cảm ơn nhiều ạ
Xe em cung bi vay ,hom trong hang ho noi bi hũ roytin lai trong ,thay hon 3 tr em chua thay ,em co hoi o ngoai 1 cap chi 900 hang theo xe .em cung khong biet nen thay o ngoai hay trong hang luon hiiii

QUAN XA THU

Xe máy
Xe em cung bi vay ,hom trong hang ho noi bi hũ roytin lai trong ,thay hon 3 tr em chua thay ,em co hoi o ngoai 1 cap chi 900 hang theo xe .em cung khong biet nen thay o ngoai hay trong hang luon hiiii
Em mua xe cũ và có gara quen nên ít khi vào hãng. Cùng là hàng theo xe nhưng hãng phải chát hơn bên ngoài từ 2 đến 3 lần, chi phí đắt hơn này là cho mặt bằng đại lý, lương nhân viên...chứ không phải là hàng tốt hơn. Mà dạo này rộ lên thấy bảo các hãng cũng tuồn hàng phụ tùng đồng nhân vào hét giá trên trời nên cũng thấy ớn. Rotuyn lái thì em đã thay rồi vẫn không hết, chú thợ hãng thì bảo chỉ cần bảo dưỡng tra mỡ bát bèo là được nhưng em chỉ ngán nhất nhỡ không phải vậy mà bị hỏng thước lái thì đắng lắm. Cụ nào bị như vậy đã từng khắc phục được xin chỉ giáo em với

luukhanh

Xe đạp
Các xe khác cũng gần giống đúng ko các cụ?

90T 6586

Xe máy
Côn xe cevic kêu cót két thì 90% bị ,cái này là do nguyên liệu chế tạo tổng côn ko chuẩn có thay mới cũng vẫn kêu đành sống chung với lũ thôi bạn ạ$-)$-)$-)

merit1982

Xe tải
xe cháu chạy 9.5 vạn. 2.0. bây giờ chạy công suất máy tầm 1.3 hoặc 1.4 nó kêu uu uu... qua ngưỡng đó lại hết kêu. trước ngưỡng đó cũng không kêu.

cháu có vào honda mỹ đình hỏi thì bác tổ trưởng đi thử bảo có thể bị hỏng cao su chân máy. e chưa tin lắm. đúng là cao su chân máy cũng đã kém kém rồi.

clb mình có cụ nào bị bệnh này không khai sáng cho e phát. cám ơn

vietpq75hanes

Xe container
xe cháu chạy 9.5 vạn. 2.0. bây giờ chạy công suất máy tầm 1.3 hoặc 1.4 nó kêu uu uu... qua ngưỡng đó lại hết kêu. trước ngưỡng đó cũng không kêu.

cháu có vào honda mỹ đình hỏi thì bác tổ trưởng đi thử bảo có thể bị hỏng cao su chân máy. e chưa tin lắm. đúng là cao su chân máy cũng đã kém kém rồi.

clb mình có cụ nào bị bệnh này không khai sáng cho e phát. cám ơn
Chuẩn cụ ơi, xe em cũng bị như vậy, và thêm hiện tượng nữa là đi vào chỗ sóc kêu lục khục, cọc cọc, thay cao su chân máy phát hết luôn, mà giá cũng chát lắm.

merit1982

Xe tải
Chuẩn cụ ơi, xe em cũng bị như vậy, và thêm hiện tượng nữa là đi vào chỗ sóc kêu lục khục, cọc cọc, thay cao su chân máy phát hết luôn, mà giá cũng chát lắm.
vâng, nếu đúng bệnh thì để e vào hãng thay cao su chân máy. Mấy cụ bán hàng trên này không thấy có cao su chân máy chính hãng nhỉ. trong hãng hình như hơn 4 củ

vietpq75hanes

Xe container
vâng, nếu đúng bệnh thì để e vào hãng thay cao su chân máy. Mấy cụ bán hàng trên này không thấy có cao su chân máy chính hãng nhỉ. trong hãng hình như hơn 4 củ
Chưa thuế đã là 4,6 củ rồi cụ ah, thêm tý thuế nữa thành ra hơn 5 quả, buốt quá nhưng đành chịu. Còn nếu bát bèo cụ có thể tự kiểm tra được, nổ máy, để xe đứng yên rồi đánh lái qua trái-phải, nếu nghe thấy tiếng cót két ko êm thì đi bảo dưỡng bát bèo.
Chỉ còn bệnh rơ thước lái là chưa có cách điều trị hiệu quả triệt để thoai. Thay mới thì 34 củ....

vnmufc

Xe tải
các cụ cho cháu hỏi là check xe trong hãng có đắt ko ạ ?
xe đi tầm 10 vạn thì phải bảo dưỡng những gì ?
cháu đang tính lấy em civic 207 AT ạ

vietpq75hanes

Xe container
các cụ cho cháu hỏi là check xe trong hãng có đắt ko ạ ?
xe đi tầm 10 vạn thì phải bảo dưỡng những gì ?
cháu đang tính lấy em civic 207 AT ạ
Lên Honda Tây Hồ check toàn miễn phí bác ah. Bác có thể alo cho Mr. Thắng: 0914659595.

Trạng thái
Thớt đang đóng