Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

SpecX7426

Xe tăng
E hay cho nhạc vào ipod rồi kết nối vào jack nối với hệ thống âm thanh. Nghe cũng ok nếu file nguồn tốt!

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Em đang có ý định chế cơ mà nghe các cụ nên thôi vậy. Dạo này toàn nghe FM

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Đi đường hỗn hợp mà 8,5 thì cũng chả đến nỗi nào chứ đi đường trường mà 8 lít/100km thì hoặc là chân cụ to hoặc là đường quá xấu.

kiemtrapc

Xe buýt
Đi đường hỗn hợp mà 8,5 thì cũng chả đến nỗi nào chứ đi đường trường mà 8 lít/100km thì hoặc là chân cụ to hoặc là đường quá xấu.
Em đi cũng rón rén lắm mà. Vòng tua chủ yếu 1500-2000rpm, tốc độ chủ yếu 50-70. Thế mà vẫn lục tốn như vậy. Cụ nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn chi tiết đi!

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em đi cũng rón rén lắm mà. Vòng tua chủ yếu 1500-2000rpm, tốc độ chủ yếu 50-70. Thế mà vẫn lục tốn như vậy. Cụ nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn chi tiết đi!
Em thì em nghĩ chắc cụ đi đường đèo dốc nhiều nên mặc dù cụ có rón rén đấy mấy thì cũng...Em đi City em thấy cứ hãm tua máy 1500 vòng/phút ở tốc độ tầm 60- 65 thì tiết kiệm xăng. Còn dưới 1500 thì tốc độ 50- 55 em thấy cũng tiết kiệm xăng lắm. Em nghĩ cụ thử khống chế tua máy chỉ để 1500 với tốc độ tầm 60 thôi xem sao? Chứ cụ mà phang 2000 vòng/phút thì để có lái xe sinh thái thì tốc độ cụ phải ẩy lên tầm 8 xịch. Civic 1.8AT em nghĩ chắc tiêu thụ hơn City 1.5AT không quá nhiều thế đâu. Hoặc không thì cụ xem nó có hỏng hóc hay trục trặc gì không chứ em chả tin Civic của cụ lại...lục tốn như thế này.

tunghhtp

Xe tải
Cụ cần xem lại xem việc bảo dưỡng xe cụ có thực hiện theo quy định của hãng không?
1.8 AT mà 8l thì chưa phải là quá nhiều đâu Cụ. Tiết kiệm xăng cần nhiều thứ lắm: về xe cộ thì luôn được bảo trì bảo dưỡng tốt nhất; xăng đổ chuẩn; cách lái xe dựa trên lực quán tính, độ mềm mại trong xử lý chân ga,... (Một ví dụ nhỏ như trước khi dừng đèn xanh, đỏ đã có thể đẩy cần số về N nhẹ để xe theo quán tính chậm lại,..)

Cụ chủ thớt thử xem sao nhé

chip_boom

Đi bộ
Em cần tìm mua civic MT 2007, mong được các bác giúp đỡ.

Tình hình là vc E tích cóp được một ít tiền và cố gắng vay mượn thêm một ít (tầm 450 tr quay đầu) nên muốn lên đời con bốn bánh cho đỡ nắng mưa. Em đã tham khảo một số người và được cho ý kiến là tìm civic với tiêu chí là đi ổn định, tiết kiệm xăng và giữ giá. Vậy xin hỏi các bác lựa chọn của em là đúng đắn chưa và tầm tiền đó tìm được civic số sàn như thế nào.
P/s: Bác nào có civic như vậy thì ới em tiếng, hoặc giới thiệu cho em, em sẽ hậu tạ đầy đủ.
Cảm ơn các bác!

maianh2004

Xe tải
Em hỏi ké tí, phím trên táp lô SEL/RES ET ngoài chức năng đặt trip A, B ra thì còn chức năng gì nữa ạ. Có lúc em bấm thấy dãy số ODO toàn số 0 và nhấp nháy, khi này là điều chỉnh hay cài đặt gì ạ?
Xe em Civic 2008

bridge

Xe điện
Em hỏi ké tí, phím trên táp lô SEL/RES ET ngoài chức năng đặt trip A, B ra thì còn chức năng gì nữa ạ. Có lúc em bấm thấy dãy số ODO toàn số 0 và nhấp nháy, khi này là điều chỉnh hay cài đặt gì ạ?
Xe em Civic 2008
Xe cụ giống xe em...
Cụ bấm như thế, nếu giữ hơn 3 giây thì trip A, B về ko để tiện tinh quãng đường thôi !!

matsumaru

Xe đạp
Xe em Civic 2008
Phím đó còn 1 chức năng là chỉnh độ sáng của hệ thống đèn tablo bác ạ

vangamom

Xe container
Cụ cần xem lại xem việc bảo dưỡng xe cụ có thực hiện theo quy định của hãng không?
1.8 AT mà 8l thì chưa phải là quá nhiều đâu Cụ. Tiết kiệm xăng cần nhiều thứ lắm: về xe cộ thì luôn được bảo trì bảo dưỡng tốt nhất; xăng đổ chuẩn; cách lái xe dựa trên lực quán tính, độ mềm mại trong xử lý chân ga,... (Một ví dụ nhỏ như trước khi dừng đèn xanh, đỏ đã có thể đẩy cần số về N nhẹ để xe theo quán tính chậm lại,..)

Cụ chủ thớt thử xem sao nhé
Cái điểm mà cụ nói trước khi dừng đèn đỏ đẩy cần số về N em không đồng ý lắm vì số tự động chuyển về nấc N - P chỉ khi xe đã dừng hẳn, còn xe khi đang di chuyển thậm chí ở tốc độ cực thấp cũng không bao giờ chuyển về N và P đột ngột thế cụ à.

Brain CV-8

Đi bộ
Côn lại kêu

Sau 12 tháng bỏ Altis 2003 cưới vợ CIVIC MT 2011 có cảm giác thanh niên hơn bởi. Luôn đi trước trên các tuyến đường "Chạy nhan thì sướng thật, chậy chậm thì ghét quá"
Nhưng Cứ đạp chân trái Ôn lại kêu lên ghét quá.
Các cụ cho ý kiến sứa ở đâu nhỉ, có hết không?. Làm những gì?

kiencivic1990

Xe máy
k chưa hết đk đâu...trc e đi 2008 cung bi.ra hag dk vai bua roi lai nhu cũ

Muon_biet

Xe cút kít
Côn kêu cụ chịu khó cúi xuống bơm mỡ vào piton côn là hết và cứ kêu thì lại nhồi mỡ vào, bệnh mãn tính ấy mà.

tunghhtp

Xe tải
Cái điểm mà cụ nói trước khi dừng đèn đỏ đẩy cần số về N em không đồng ý lắm vì số tự động chuyển về nấc N - P chỉ khi xe đã dừng hẳn, còn xe khi đang di chuyển thậm chí ở tốc độ cực thấp cũng không bao giờ chuyển về N và P đột ngột thế cụ à.
Cụ ạ. Chuyển về N khi đi chậm đến đèn đỏ chỉ để giảm vòng tua máy, không ai dám gạt về P khi đang đi đâu ạ, em cũng chẳng dám thử kiểu ấy.

nhxmai

Xe hơi
Cụ có máu civic 1.8 MT đăng ký cuối 2009 kô...giá thì phải nhích thêm một chút..

Tình hình là vc E tích cóp được một ít tiền và cố gắng vay mượn thêm một ít (tầm 450 tr quay đầu) nên muốn lên đời con bốn bánh cho đỡ nắng mưa. Em đã tham khảo một số người và được cho ý kiến là tìm civic với tiêu chí là đi ổn định, tiết kiệm xăng và giữ giá. Vậy xin hỏi các bác lựa chọn của em là đúng đắn chưa và tầm tiền đó tìm được civic số sàn như thế nào.
P/s: Bác nào có civic như vậy thì ới em tiếng, hoặc giới thiệu cho em, em sẽ hậu tạ đầy đủ.
Cảm ơn các bác!

quangtan96

Đi bộ
Lần đầu cưới vợ 2

Em muốn cưới vợ 2 từ lâu lắm rồi; mới đầu tính lấy vợ xứ huê kỳ dòng dõi nhà ford ; cụ thể là em ford escape; tuy nhiên sau khi quan sát thấy không ổn; thế là em nhảy đi tìm qua xứ kim chi; tính tìm em lac'; quan sát tiếp thấy em này ngực nảy mông to; nhưng dáng nhìn nó thô thô sao sao ấy (xin lỗi không có ý mạo phạm đến các anh có vợ giống vầy); nghiệm đến phút cuối mới sực nhớ ông bà có dạy câu: " ở nhà tây; lấy vợ nhật" liền nghĩ ngay đến em civic; hihi' tới đây em dừng chân nhe; nó vừa với gia cảnh nhà em các bác ah; trông giáng nó xinh xinh và cũng có cá tính ấy chứ.
Em đi lùng sục cả tháng nay ở xứ japan in vn@@; may thay có em civic 2010 MT 1.8; của hồi môn thêm được camera de; dvd; gương chỉnh điện; nhà bên ấy thách cưới 540t; em ấy đã đươc 35 t (35km); các cụ ở hội nghị diên hồng cho gấp em ý kiến nên lùi hay nên tiến (lùi tiến = tiền lúi = mụ xìn hihi)
Mong được góp ý chân thành; ah quên em ấy da đen; cũng sạch sẽ; ra dáng tiểu thư đài các nhe các bác. thx alott men.

kiencivic1990

Xe máy
Civic độ theo kiểu nào sẽ đẹp hơn.những bộ body độc và đẹp cho civic

Sau 2-3 ngày lặn lội và cất công em đã tìm ra được 1 số bodykit độc và đẹp..Một số mẫu em thấy ở Việt Nam chưa lên xe nào.Kính mong các cụ góp ý.

1/ Đâu tiên là bộ em đã oder mong các cụ cho ý kiến

CÒn đây làm một bộ bodykit em đã sưu tầm về và khi có lúa em cũng đổi gió.Cũng mong các cụ góp ý

Còn đây là những bộ siêu độc quá khủng

CÒn đây là Đuôi gió lắp lên xe em....3D carbon

CÒn đây là mang cá sau có tiền e cũng lên nốt

CÒn đây là civic nhập ...khá là đẹp

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng