GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
hehe, vầng, em xin tham gia 1 phương án sau 3-5 ngày :D

cũng vầng, em xin chục vại. Việt Hà cũng được kụ ạ
Mai em sẽ điện cho kụ, 1 là nhờ đ/c mua cản sau, 2 là qua xem mặt bằng giúp kụ luôn :D
Cụ cố gắng thiết kế nhanh cái Logo Ếch nhé!

Cụ thu xếp qua em vào tầm sau 11am ngày mai để em đưa cụ đi mua cản sau!

Không cụ nào lấy thì cái giá nóc đấy để em.
Em phát giá 500k, không cụ nào trả hơn thì em xin.
Thêm phát nữa là em cần cái CD 6disk của Ếch 2009.
Cụ nào lên DVD rồi còn thừa thì cho em xin cái giá.
Cụ cố gắng lên HN Ọp cùng anh em cuối tuần rồi ta bàn chuyện giá nóc cho nó cụ thể nhé!

xuanlinh2708

Xe tải
1. Khi dừng đèn đỏ mà vẫn để số D thì xe rung rất khó chịu, vòng tua máy lúc này chỉ còn khoảng 500, em hỏi mấy bác thợ làng thì thấy bảo chỉnh galangty lên cho vòng tua tầm 800 thì hết, thế có chuẩn ko ạ, các cụ tư vấn giúp em với.
(Chỉnh vòng tua cao hơn để máy đỡ rung hơn thì hơi lạ, em ứ hiểu. Vụ đèn xanh đèn đỏ thì em hay chạy như này: ke đèn từ xa trước, nếu căn đủ tầm chạy thì dướn luôn, còn ít giây nữa hết đỏ thì ngớt ga từ xa hoặc đệm tý phanh để đến đúng tầm chuyển xanh chạy luôn là vừa, chạy vậy vẫn có đà lướt tiếp nên nhanh hơn và xe đỡ phải về số thấp. Nếu đèn đỏ còn nhiều giây thì về N kéo phanh tay, có trẻ con ngồi cạnh thì kéo hẳn về P để lỡ có ngó nghiêng cũng đỡ lo nhóc đẩy số nghịch)
--> Em cho ra hãng kiểm tra thì phát hiện bị nứt cao su 1 chân máy ở giữa, thay thế xong là êm ru luôn, thiệt hại mất 2 củ
2. Đèn bên lái của em sáng rất từ mù, hôm trước đem ra Ford Hà Nội mấy chú thợ đấu lại cái dây mát thì lại sáng, nhưng em vừa chạy ra khỏi gara được 1 lúc thì nó lại tù mù, em kiểm tra dây mát thì thấy đã bắt lại chắc chắn, không hiểu tại sao nó vẫn từ mù, các cụ tư vấn giúp em.
(Cái vụ lại sáng cụ thể nó dư nào ah, cụ cảm thấy nó sáng lên hay có so sánh với đèn bên phụ? Nếu cảm thấy rồi sau đó thấy vẫn vậy thì thử đổi bóng xem sao: lái >< phụ. Còn nếu chỉnh 2 bên sáng như nhau sau đó lại bị bên tối bên sáng như cũ thì cụ bảo thợ kiểm tra chỗ khác xem sao (chỗ lấy nguồn mát ở vỏ xe đã bắt chắc rồi).
--> Dàn đèn của em là do hệ thống dây điện chắp vá quá, đấu lại cũng ngon luôn, thiệt hại mất 250k
3. Xe em đổ 800k tiền xăng thì chạy được 450km thế có bình thường không ạ?(350km đường trường, 100km trong phố, mùa đông, không bật điều hòa chỉ chạy quạt gió) - Thi thoảng em chạy trong phố thấy tốn kinh, các cụ xem giúp em với.
800k mà cụ chạy được 450km đường hỗn hợp thì xe cụ ngon và cụ chạy cũng quá ngon luôn: chúc mừng cụ múc được em ếch ngon và chân ga của cụ cứ thế phát huy.
--> Em cũng chạy bình thường thui ạ, chắc tại mấy hôm đại hàn nên mát máy chạy đỡ tốn hơn. Hôm nào có ọp ẹp gì các cụ ới em cho em bổ túc thêm với ạ :)
Thanks cụ Từ ạ, sau này có gì em lại nhờ Cụ tư vấn tiếp :D

Còn vụ về số D và N thì em vẫn dùng, nhưng chỉ khi nào chờ lâu lâu thôi, chứ dưới 10 giây thì em vưỡn đạp phanh.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Bẩm các cụ đã đặt hàng amazon,
Tình hình hàng họ bị delay thêm khoảng 10 ngày nữa kể từ ngày hôm nay. Đợt hàng này là đợt hàng kỷ lục về thời gian forward. Mong các cụ thông cảm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bẩm các cụ đã đặt hàng amazon,
Tình hình hàng họ bị delay thêm khoảng 10 ngày nữa kể từ ngày hôm nay. Đợt hàng này là đợt hàng kỷ lục về thời gian forward. Mong các cụ thông cảm.
Trưa nay có mặt tại Ọp chui!
Tự phạt mình đi nhé!

Dưng mờ cũng được vì em đặt cái công tắc 4x4 để lắp FF50 cũng chưa có!:-s

trieuth

Xe điện
Xe em có hiện tượng lúc mới khởi hành có tiếng kêu như dính phanh, rất khó chịu. Nếu như tăng ga đi nhanh lên thì hết, nếu đi chậm dưới 20 km/h thì vẫn bị. Có cụ nào bị thế này không? Em định mang ra hãng kiểm tra xem thế nào, chỉ mỗi tội đến nơi thì cái tiếng kêu đấy nó cũng hết rồi, chả biết có xác định được không

Tuan nguyen

Xe buýt
Báo cáo, em đã lấy cái cản của cụ AP về roài, chiều này lắp lên thử xem có hợp nhãn và hợp lý hơn cái sừng hươu không. Ổn là em cho sừng hươu lên đường luôn, không có cụ nào đăng ký thì em đem ra trả lại cho bác Tuấn / Trần Nhật Duật.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Xe em có hiện tượng lúc mới khởi hành có tiếng kêu như dính phanh, rất khó chịu. Nếu như tăng ga đi nhanh lên thì hết, nếu đi chậm dưới 20 km/h thì vẫn bị. Có cụ nào bị thế này không? Em định mang ra hãng kiểm tra xem thế nào, chỉ mỗi tội đến nơi thì cái tiếng kêu đấy nó cũng hết rồi, chả biết có xác định được không
Tiếng dính phanh do trời ẩm hoặc rửa xe xong thì xe nào cũng có, nhưng chỉ đạp phanh vài phát hoặc chạy 1 tí ti là hết!
Nếu xe cụ dính lâu như thế thì nên vệ sinh lại và kiểm tra xem có bị rỗ Đĩa phanh hay không!!!
Bia Hải Xồm đang rất nhiều mà thiếu cụ!!!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ cố gắng lên HN Ọp cùng anh em cuối tuần rồi ta bàn chuyện giá nóc cho nó cụ thể nhé!
Hômnay thì em chịu rồi, đêm CN em mới lên tới Hà Nội, họp kín mít cả ngày thứ 2 rồi về luôn. Hic.

MAN.U

Xe máy
Gắn thêm cản trước cho ES có bị xxx vịn không các cụ?

Tribute

Xe container
Các cụ cho em xin cái link của thớt Chém gió... Sao em tìm không thấy?
Em thường chui vào đây chỉ xem mỗi cái thớt này thôi. Cảm ơn các cụ nhé!
Đây là 1 số thớt nhà Ếch ạ:

Chém gió, hẹn hò thì vào đây:
http://www.otofun.net/threads/205933-ech-op-offline-chem-gio-hen-ho-dim-hang-moi-cac-cu/page19

Quỹ từ thiện nhà Ếch ở đây:
http://www.otofun.net/threads/218308-bau-oi-thuong-lay-bi-cung-quy-tu-thien-chi-hoi-escape

Độ điếc, sửa chữa thì ở đâyđây nữa

Ảnh ọt, thơ ca thì vào đây:
http://www.otofun.net/threads/218311-phong-truyen-thong-chi-hoi-escape-noi-trung-bay-anh-hinh-ve-tho-ca-nha-ech-|-phong-truyen-thong-chi-hoi-escape-noi-trung-bay-anh-hinh-ve-tho-ca-nha-ech

Các thông tin khác thì tìm ở đây:
http://www.otofun.net/forums/116-ford-club

Ngoc Phan XLS

Xe container
Gắn thêm cản trước cho ES có bị xxx vịn không các cụ?
Em lắp rồi!
Chạy tung tăng từ Quảng Bình đổ ra Bắc không vẫn đề gì! Miền trong nữa thì em không biết!

Các cụ cho em xin cái link của thớt Chém gió... Sao em tìm không thấy?
Em thường chui vào đây chỉ xem mỗi cái thớt này thôi. Cảm ơn các cụ nhé!
Đây nè:

http://www.otofun.net/threads/205933-ech-op-offline-chem-gio-hen-ho-dim-hang-moi-cac-cu?p=4952140#post4952140

Maybach Tàu

Xe container
Kính chào các cụ, rất xin lỗi em tuần rồi ở HN mà không thể gặp được các chiến binh nhà mình. Xin khất xin khất.

Các cụ cho hỏi xe em bình nước làm mát gần cạn roài. Không biết thay loại giè mà màu nó xanh xanh nhề? em muốn check giá trước chứ ở SG này sợ tụi nóa thấy mềnh quê xa nó chiém.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Kính chào các cụ, rất xin lỗi em tuần rồi ở HN mà không thể gặp được các chiến binh nhà mình. Xin khất xin khất.

Các cụ cho hỏi xe em bình nước làm mát gần cạn roài. Không biết thay loại giè mà màu nó xanh xanh nhề? em muốn check giá trước chứ ở SG này sợ tụi nóa thấy mềnh quê xa nó chiém.
Ở trong đó cụ vào OS mà tìm! Em nhớ có cụ làm bên Ford hay tư vấn nhiệt tình lắm!
Hoặc cụ gọi cụ cusut mà hỏi nhé!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Cụ mua 1 lon như lon bia ấy, có lẽ nó to hơn lon bia 1 chút - 0,5 lít. Giá khoảng 30k. Loại này chuyên dùng bổ sung cho nước làm mát mà. E cứ mua mấy chai vứt nhà, đổ cả cho con @ lần con Ếch.

wildcat74

Xe điện
/Sắp tới có 1 ông quen ở mẽo về- định nhờ cõng cho 1 bộ đèn hella, theo các cụ thì mua hella gì lắp vào escape là hợp?

Tribute

Xe container
/Sắp tới có 1 ông quen ở mẽo về- định nhờ cõng cho 1 bộ đèn hella, theo các cụ thì mua hella gì lắp vào escape là hợp?
Oạch. Cụ hỏi thế thì biết trả lời thế nào ạ? Cụ định lắp vào đâu, mục đích gì thì các cụ ấy mới tư vấn được chứ! Cụ chịu khó xem lại từ đầu thớt chắc chắn có cái phù hợp với ý cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cụ phải đi Ọp! Ngắm các loại Hella anh em đã lắp là rút ra kết luận được ngay!
Tiêu chí ánh sáng là một chuyện, còn chuyện "vừa mắt" nữa!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Dùng loại nào tốt nhất thì em cũng ko rõ lắm. Nhưng cơ bản là dùng loại nào thì loại, nhất thiết cụ chỉ nên dùng 1 loại thôi.

RoadStar

Xe tải
Mấy kụ ơi cho em hỏi cái bộ cản trước sau mà sơn đen xì hồi trước các kụ lắp ở đâu trên Trần Quang Khải hay Trần Nhật Duật đấy ạ, có lắp được cho ếch 3.0 không và có sẵn hàng không các kụ, rá rổ ra sao. Kụ nào lắp rồi show giúp em vài tấm với nhá. Em tìm ở thớt cũ mãi không ra
Thank các kụ nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng