GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuoichu

Xe buýt
Cám ơn Cụ NPX, Cụ đã có nhời, em mạn phép, hiện tại mấy quả đó đang ở đâu, mai em qua khênh luôn, đỡ phải chuyển qua nhà Cụ vất vả, chật nhà. Có Cụ nào có nhu cầu nữa thì để lại 4 quả cho Cụ ấy, ấy không thì cho em xin luôn 5 quả (1 quả dự phòng). Cụ cho em xin số ĐT em sẽ alô Cụ ạh.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ko cụ nào tư vấn vụ này giúp em cái nhẩy. 8-|
Hôm nào em photo cho cụ cái bảng trong sách hướng dẫn sử dụng của Ếch!!! Chỉ 1 trang thôi mà!

Hoặc để em chụp ảnh rồi email cho cụ! SMS em địa chỉ email của cụ nhé!

Maybach Tàu

Xe container
Ơ lão Phan hứa cho em 1 quả lốp rồi cơ mà. Bi h thấy tiền là bán luôn à:)). Thế tiền quả lốp kia là để em nhá:D

Cụ tri bụp ơi, có tí thời gian tranh thủ phi vào đây lun. Dạo này trình lướt OF kém quá :((

cuoichu

Xe buýt
Hay đây, gãi đúng chỗ ngứa. Em cũng cứ lăn tăn mãi. Hội ếch OS thì toàn khuyên dùng BS (cứng hơn, khỏe hơn, rẻ hơn so với Mit - riêng cái cuối qua rổ giá của cụ Phan thì thấy chẳng đúng) :)). Còn anh em OF thì lại thích Mit ~X(
BS hay Mit thì cũng còn tùy xuất xứ Cụ ah, hàng Nhật hay Indo, Pháp hay Thái ...AT/HT, loại hoa lốp ... nó khác nhau tương đối, cả về giá và chất lượng. Tuy nhiên, đội lái xe chuyên nghiệp có vể nghiêng về BS hơn. Mit thì 1 vạn/1năm đầu sẽ êm hơn nhưng sau đấy thì mọi người bảo là kém BS. Chủ tịch hay đi đường núi thì theo em nhìn chung BS hay hơn Mit.
Đấy là em cũng hóng rồi chém thôi, ko phải kinh nghiệm của em ạh.

cuoichu

Xe buýt
Ơ lão Phan hứa cho em 1 quả lốp rồi cơ mà. Bi h thấy tiền là bán luôn à:)). Thế tiền quả lốp kia là để em nhá:D

Cụ tri bụp ơi, có tí thời gian tranh thủ phi vào đây lun. Dạo này trình lướt OF kém quá :((
Chia luôn đi Cụ, hhihi, cái này gọi là của người phúc ta đây!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cám ơn Cụ NPX, Cụ đã có nhời, em mạn phép, hiện tại mấy quả đó đang ở đâu, mai em qua khênh luôn, đỡ phải chuyển qua nhà Cụ vất vả, chật nhà. Có Cụ nào có nhu cầu nữa thì để lại 4 quả cho Cụ ấy, ấy không thì cho em xin luôn 5 quả (1 quả dự phòng). Cụ cho em xin số ĐT em sẽ alô Cụ ạh.
Cụ giúp em thế này nhé!

Vấn đề liên quan đến đóng góp từ thiện thì em xin cụ công khai ở đây cho em! Cụ có thể lấy 5 quả! 3 quả còn lại em sẽ giữ ở nhà để anh em nào bất chợt cần đến còn có cái mà dùng!

4 quả cụ có thể lấy ngay là của Chủ Tịt Cứ Từ Từ! Cụ alo cho Chủ Tịt nhé: 091. 338. 2611.

1 quả cụ lấy tại nhà em: 090. 600. 2468.

Thanks cụ!

Tribute

Xe container
Hôm nào em photo cho cụ cái bảng trong sách hướng dẫn sử dụng của Ếch!!! Chỉ 1 trang thôi mà!

Hoặc để em chụp ảnh rồi email cho cụ! SMS em địa chỉ email của cụ nhé!
Em cũng có cả mớ tài liêu hướng dẫn sử dụng ếch ở đây mà ko tìm thấy trang nào về chế độ bảo dưỡng cả. Cụ mail cho em cái, được cả file hướng dẫn tiếng Việt thì tốt, em giỏi Eng zờ lích lắm nên ứ hiểu hết được tài liệu tiếng Anh. Email em PM cho cụ rồi mà.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cụ cuoichu lấy có 5 quả! Vẫn còn 3 quả cho cụ!

Cụ học tập cụ ấy đóng góp từ thiện cho hội Ếch đê!

Cụ tribute cho em ý kiến về 1 cái account tại Vietinbank làm sao mà tất cả mọi người có thể check account status nhưng chỉ có 1 hoặc ít nhất hai người cùng lúc mới có thể phát lệnh CHI được!
Sẽ trao cho tất cả anh em hội Ếch quyền truy vấn tình trạng tài khoản qua internet để giám sát, còn chi tiền thì giao cho người có trách nhiệm được anh em ủy thác sau khi hội họp!

Ngoc Phan XLS

Xe container
BS hay Mit thì cũng còn tùy xuất xứ Cụ ah, hàng Nhật hay Indo, Pháp hay Thái ...AT/HT, loại hoa lốp ... nó khác nhau tương đối, cả về giá và chất lượng. Tuy nhiên, đội lái xe chuyên nghiệp có vể nghiêng về BS hơn. Mit thì 1 vạn/1năm đầu sẽ êm hơn nhưng sau đấy thì mọi người bảo là kém BS. Chủ tịch hay đi đường núi thì theo em nhìn chung BS hay hơn Mit.
Ơ hơ, thế thì em ngon rồi! BS của em made in japan! Mít của Chủ Tịt made in poland!
Thế nghĩa là BS của em sản xuất tại chính đất mẹ Japan của Hãng BS sẽ ngon hơn Mít Ba Lan (Mít France thì chắc là em thua) chăng?:-??

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ nào nhà mềnh có cái list danh mục công việc bảo dưỡng định kỳ Escape post lên em nhờ chút nhể. Em thấy vào Gara bảo dưỡng định kỳ mấy lần rồi mà nó chỉ thay dầu, kiểm tra sơ sơ, vỗ mông cái bộp, ok xong em chả tin tí nào cả. Tết tư đến nơi rồi em cũng muốn làm bảo dưỡng tổng thể chút đi cho nó yên tâm mà ko biết nên làm ở đâu cho nó chuẩn. (em cũng ứ tin mấy cái gara nhà Ford đâu)
Xe mới chạy có 2 3 vạn thì có gì mà phải bảo dưỡng tổng thể :D ngoài list theo danh mục HDSD thì cụ cho em nó vào 1 gara nào đó, nhấc mông em nó lên, nhòm ngó 1 hồi xem mông em nó tròn hay méo, toàn chạy phố xem có chai có sạn, có thâm chỗ nào ko ... xiết lại ốc nhái, kiểm tra dung dịch xem nước nôi có đủ xài ko.
Cụ muốn chăm sóc em nó đặc biệt nhân dịp tết thì:
-Oánh bóng xe + mừng tuổi em nó 1 lần dọn nội thất ở chỗ nào chỉ xài đồ xịn cỡ sonax trở lên.
-Yêu thêm em nó bằng 1 phát mô bai oăn + thay lọc dầu cho em nó
1 phát cuối năm như vậy thì cứ gọi là em nó hầu cụ tít cả mấy năm liền :D
Có Cụ nào thay thì để lại cho em bộ lốp cũ nhé, xèng cũng được mà bia cũng xong. Công nông nhà em ko quan tâm đến ồn ạh.
Thanks các Cụ.
Em có 4 quả đang để ở Hai Bà Trưng, cụ Phan có 4 quả đang để ở khu Giải Phóng.
Cụ lấy 4 hay 5 thì tùy ah, chúng em cũng chỉ giữ lại để phòng trường hợp có anh em trong đội chạy lốp nguyên bản bị hỏng thì có lốp thay, như vậy chỉ cần để lại 2 3 quả là đủ. Cũng có ý tưởng làm 1 chiếc vành lắp sẵn 1 quả lốp badyear vào để anh em nào đi xa thì lấy ra dùng làm dự phòng (cái này khó vụ chỗ để lưu trữ).
Theo chỉ đạo của cụ Phan thì cụ đóng góp tùy tâm 1 món vào cái gọi là quỹ hội nhà ếch (vụ off cuối năm nì sẽ tuyên bố về hình thành, sử dụng và phát triển quỹ nhà ếch: hướng đến hoạt động từ thiện, trợ giúp ...)
Lưu ý cụ cuoichu: mấy quả lốp đấy còn khá mới dưng lốp badyear size đấy thì bán cũng chả có ai mua :D nên cụ đóng góp 1 món nho nhỏ gọi là thôi ah. Cụ đừng đóng quá tay nhé, có muốn đóng góp thêm thì buổi off cuối năm cụ đóng cũng được ah ;)
Hay đây, gãi đúng chỗ ngứa. Em cũng cứ lăn tăn mãi. Hội ếch OS thì toàn khuyên dùng BS (cứng hơn, khỏe hơn, rẻ hơn so với Mit - riêng cái cuối qua rổ giá của cụ Phan thì thấy chẳng đúng) :)). Còn anh em OF thì lại thích Mit ~X(
Có vẻ 2 cái anh này xêm xêm nhau nhiều thứ, về giá thì BS và Mit thì cũng không lệch nhau nhiều lắm, Mit 235 size to hơn nên đắt hơn BS 215 1 chút cũng là dễ hiểu.
Em ngồi cả xe cụ NgocPhan và xe em ngay sau khi thay lốp, về mặt giảm ồn thì có thể nói xêm xêm nhau. Đều rất hiệu quả, tiếng ồn giảm đi rõ rệt, tiếng gru gru không đều vọng lên từ gầm mất hẳn, 1 số loại tiếng ồn trước cứ đổ cho vè mưa, giá nóc ... giờ phát hiện ra là do ông lốp mà ra cả. Kết luận: cả 2 lốp đều là lựa chọn xác đáng cho cụ ếch nào đến hạn hoặc có ý định thay lốp mới.

Nói liên thiên mãi thì túm lại trong 2 loại đấy chọn loại nào:
-Cụ nào thích đúng size, không bao giờ phải lo vụ xxx hỏi han về lốp lang ... rồi đồng hồ hiển thị không bị sai lệch so với thực tế 1 chút thì nên chọn BS.
-Cụ nào thích trường phái to ra 1 tý, hầm hố hơn 1 tý (có lẽ cả bám đường tốt hơn 1 tý) ... và cũng đắt hơn 1 tý thì có thể múc Mit (lưu ý là chỉ có Mit Ba Lan, không có Mit phú lang sa ah). Và cũng chấp nhận là tốc độ thực tế của xe nhanh hơn khoảng 1 vài % gì đó so với tốc độ đồng hồ hiển thị (có cụ kêu có vẻ tốn xăng hơn có khi do vụ này chăng :D )
Báo cáo:
Thứ 2 này làm quả liên hoan di chuyển với các cụ êch kếp nhà ta. Thời gian dự kiến lừ chiều tối thứ 2 tới. Các cụ cho ý kiến nhá. Địa điểm sau khi có ý kiến:D
Bao giờ lão vào SG :!!
Hơ, chuyển bài này sang thớt hẹn hò đi cụ Tàu. Chủ tịt đâu rồi, nhân thể off toàn đội hình cuối năm đi nhể.
Có chứ, em xin phép các cụ sẽ chốt ở thớt bên kia nhé.
Cái dòng xanh xanh của cụ Có gì em vật xe lão XLS ra em đổi, lo giề :D
Thực ra lý do để em quyết ngay Mit vì em muốn thay cùng cụ XLS, có mấy tác dụng sau:
-Anh em trong đội muốn so sánh, trải nghiệm, test thử 2 lốp thì có cái để test.
-2 xe mua cùng tầm nhau (cùng tháng 11/09) giờ chạy cùng số km, cùng hơn 2,8 vạn, giờ cùng thay hai loại lốp để xem sau 1 vạn, 2 vạn ... rồi đối chiếu lại xem dư nào :D

Tribute

Xe container
Xe mới chạy có 2 3 vạn thì có gì mà phải bảo dưỡng tổng thể :D ngoài list theo danh mục HDSD thì cụ cho em nó vào 1 gara nào đó, nhấc mông em nó lên, nhòm ngó 1 hồi xem mông em nó tròn hay méo, toàn chạy phố xem có chai có sạn, có thâm chỗ nào ko ... xiết lại ốc nhái, kiểm tra dung dịch xem nước nôi có đủ xài ko.
Cụ muốn chăm sóc em nó đặc biệt nhân dịp tết thì:
-Oánh bóng xe + mừng tuổi em nó 1 lần dọn nội thất ở chỗ nào chỉ xài đồ xịn cỡ sonax trở lên.
-Yêu thêm em nó bằng 1 phát mô bai oăn + thay lọc dầu cho em nó
1 phát cuối năm như vậy thì cứ gọi là em nó hầu cụ tít cả mấy năm liền :D
Mấy cái món oánh bóng, dọn nội thất, dưỡng da ghế thì em vừa chăm sóc cho em nó hôm đầu tuần ở 3M Sìgòn rùi. Còn cái món bôi trơn thì vừa thay ở LBF chạy chưa được 1k, chỉ còn cái Lọc dầu thì mua ở đâu, thay ở đâu cho nó ra hồn hở cụ. Em nghe nói cứ 2 lần thay dầu thì phải 1 lần thay lọc dầu mà em thay đến 4 lần dầu rồi chưa thay lọc.

Móp

Xe tăng
Em vừa nhận hàng rồi (HUD). Nhà cụ M_0_F nhận chưa?
Ơ kìa, sao em chưa nhận được nhỉ, biết thế ship ra cùng 1 địa chỉ có phải hơn không>:/
Chủ Tịt vừa lên đời 4 quả Mít Sơ Lanh 235!

Em thì chuột bạch 4 quả BS Nhật!

Các cụ cứ từ từ sẽ có report đầy đủ cho anh em nhà Ếch rút kinh nghiệm!
Các cụ lãnh đạo nhà mình chơi toàn đồ xịn, :-bd, hoho
Mấy cái món oánh bóng, dọn nội thất, dưỡng da ghế thì em vừa chăm sóc cho em nó hôm đầu tuần ở 3M Sìgòn rùi. Còn cái món bôi trơn thì vừa thay ở LBF chạy chưa được 1k, chỉ còn cái Lọc dầu thì mua ở đâu, thay ở đâu cho nó ra hồn hở cụ. Em nghe nói cứ 2 lần thay dầu thì phải 1 lần thay lọc dầu mà em thay đến 4 lần dầu rồi chưa thay lọc.
4 lần thay dầu mới thay 2 lọc dầu chứ cụ nhỉ? =))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz, em tưởng xe Lý Phàn còn người là VN chứ! Hóa ra cũng Khựa nốt!
Lọc dầu Lý Phàn thì có khác gì Ếch không mà cụ không thay?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cũng có cả mớ tài liêu hướng dẫn sử dụng ếch ở đây mà ko tìm thấy trang nào về chế độ bảo dưỡng cả. Cụ mail cho em cái, được cả file hướng dẫn tiếng Việt thì tốt, em giỏi Eng zờ lích lắm nên ứ hiểu hết được tài liệu tiếng Anh. Email em PM cho cụ rồi mà.
Em up lên đây cho anh em nào cần luôn nhá!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Ơ kìa, sao em chưa nhận được nhỉ, biết thế ship ra cùng 1 địa chỉ có phải hơn không>:/
Thì hôm nọ bác Hưng cũng bảo em là ship ra 1 địa chỉ hay 2? Em thấy cụ vội ko nói gì em sợ nên chả dám nhận hộ :D Em nhận đc lúc 8h sáng nay, hôm nay lượn thấy cũng phê phê :D

Cụ cho cái ảnh thật lên đây đi em ngó phát cho đỡ thèm.
Ảnh ọt thì có mấy cụ review rồi đó cụ, hình ảnh nó cũng vậy cả thôi. Trông cứ như Ếch 2011 ấy :))
Báo cáo:
Thứ 2 này làm quả liên hoan di chuyển với các cụ êch kếp nhà ta. Thời gian dự kiến lừ chiều tối thứ 2 tới. Các cụ cho ý kiến nhá. Địa điểm sau khi có ý kiến:D
Cuối tuần này T7 hoặc CN luôn đi cho nóng cụ ơi, T2 em phải đi công tác rồi. Huhu...

at2009

Xe tăng
Thì hôm nọ bác Hưng cũng bảo em là ship ra 1 địa chỉ hay 2? Em thấy cụ vội ko nói gì em sợ nên chả dám nhận hộ :D Em nhận đc lúc 8h sáng nay, hôm nay lượn thấy cũng phê phê :D

Ảnh ọt thì có mấy cụ review rồi đó cụ, hình ảnh nó cũng vậy cả thôi. Trông cứ như Ếch 2011 ấy :))

Cuối tuần này T7 hoặc CN luôn đi cho nóng cụ ơi, T2 em phải đi công tác rồi. Huhu...
Thôi hôm nào off ngắm sau vậy. Mà các cụ hô T7 hoặc CN này off thì em lại không đến được rồi, em đang ngồi trên xe đi công tác rồi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em ngồi cả xe cụ NgocPhan và xe em ngay sau khi thay lốp, về mặt giảm ồn thì có thể nói xêm xêm nhau. Đều rất hiệu quả, tiếng ồn giảm đi rõ rệt, tiếng gru gru không đều vọng lên từ gầm mất hẳn, 1 số loại tiếng ồn trước cứ đổ cho vè mưa, giá nóc ... giờ phát hiện ra là do ông lốp mà ra cả. Kết luận: cả 2 lốp đều là lựa chọn xác đáng cho cụ ếch nào đến hạn hoặc có ý định thay lốp mới.

Cái dòng xanh xanh của cụ Có gì em vật xe lão XLS ra em đổi, lo giề :D
Thực ra lý do để em quyết ngay Mit vì em muốn thay cùng cụ XLS, có mấy tác dụng sau:
-Anh em trong đội muốn so sánh, trải nghiệm, test thử 2 lốp thì có cái để test.
-2 xe mua cùng tầm nhau (cùng tháng 11/09) giờ chạy cùng số km, cùng hơn 2,8 vạn, giờ cùng thay hai loại lốp để xem sau 1 vạn, 2 vạn ... rồi đối chiếu lại xem dư nào :D
Hê hê Chủ Tịt ới!
Chiều nay lúc lái xe đi làm về em có cảm nhận rằng xe em êm hơn xe Chủ Tịt!;)
Có phải là do bản lốp của em chỉ có 215 nên tiếng ồn ít hơn 235 chăng???

Trạng thái
Thớt đang đóng