GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Móp

Xe tăng
Chỗ này cũng bán dynaview evo2:

http://4wheelonline.com/Hella_DynaView_Evo2_Intelligen t_Lighting.28552.78609

[video=youtube;mR8vuHbbdFk]http://www.youtube.com/watch?v=mR8vuHbbdFk[/video]
thank cụ, em cũng biết giá bên kia cũng không chênh so với bên cụ là mấy nhưng em thấy lắp bộ này vô ếch 09 có vẻ không phù hợp lắm (về giá chứ không phải về dáng:))), lắp xong đá tảng lại rơi ầm ầm =)), nhưng mà đời chả biết thế nào mà lần, có khi sáng mai máu em lại qua chỗ cụ lắp cũng nên(b)(b)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Tả thì hơi khó, nhưng đại loại là lắp xong rồi đến lúc rút thử cái cầu chì ra, mỗi lần vào cua lại thấy nỗi nhớ miên man :x . Bộ này bên em nhập về ko tính lợi nhuận, 1 năm bán 1-2 bộ cho người biết mà thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
thank cụ, em cũng biết giá bên kia cũng không chênh so với bên cụ là mấy nhưng em thấy lắp bộ này vô ếch 09 có vẻ không phù hợp lắm (về giá chứ không phải về dáng:))), lắp xong đá tảng lại rơi ầm ầm =)), nhưng mà đời chả biết thế nào mà lần, có khi sáng mai máu em lại qua chỗ cụ lắp cũng nên(b)(b)
Móp lắp đi! Cái này hay đới!

at2009

Xe tăng
Cái thiết bị này nó scan tín hiệu trực tiếp từ ECU để hiển thị các thông số của xe lên kính lái qua hệ thống đèn LED 7 thanh của nó! Nguồn nuôi không đáng kể, đúng! Tuy nhiên công giao tiếp giữa nó với ECU là cổng ĐIỆN, nếu bản thân cái thiết bị đó xảy ra sự cố gậy chập mạch thì các cổng ra tín hiệu và cái cổng nguồn nuôi nó sẽ bị ngắn mạch! Chuyện này thì em chỉ biết đến đấy! Cắm nó vào đó 24/24 là tăng xác suất sự cố cho ECU! ECU là bộ NÃO của xe, giá thay thế phải tính tiền nghìn $, và đồ thay thế chất lượng thế nào không được đảm bảo tại VN! Vì thế em không muốn nó ôm đồm quá nhiều thứ không thuộc loại tối cần thiết! Nếu cái cổng giao tiếp của nó với ECU là cổng QUANG hoặc HỒNG NGOẠI, BLUETOOTH . . tóm lại là có sự cách ly về mặt Vật Lý với ECU thì em mới yên tâm!
Nghe cụ giải thích thế mặc dù em chả hiểu nhiều lắm nhưng cũng thấy có lý nhỉ, đâm ra lại thấy kinh kinh, thôi có lẽ phải hoãn cái sự sung sướng lại tí đã để ngâm kíu thêm vậy:)

Móp

Xe tăng
Móp lắp đi! Cái này hay đới!
vâng em cũng đang nghiên cứu xem sao:-bd
Nghe cụ giải thích thế mặc dù em chả hiểu nhiều lắm nhưng cũng thấy có lý nhỉ, đâm ra lại thấy kinh kinh, thôi có lẽ phải hoãn cái sự sung sướng lại tí đã để ngâm kíu thêm vậy:)
cứ lắp đi rồi ngâm cứu từ từ cụ ơi:)

À các cụ cho em hỏi cái bình xịt cháy mini cho ô tô bán ở đâu ạ? xe em chế nhiều nên trang bị phát cho yên tâm=))

at2009

Xe tăng

À các cụ cho em hỏi cái bình xịt cháy mini cho ô tô bán ở đâu ạ? xe em chế nhiều nên trang bị phát cho yên tâm=))
Nghe cụ Ngoc Phan dọa đâm ra hơi lo lo cụ ạ :)), vưỡn máu nhưng mà để suy nghĩ thêm chút đã.
Bình cứu hỏa mini cụ ra các cửa hàng nội thất đều có sẵn, em mua ở Lê Văn Lương hình như 150k thì phải.

Ơ kìa sao không cụ nào bàn cái vụ khiển trên vô-lăng nũa nhỉ?
Cái khiển này em vẫn thích nhưng ít thông tin quá, cụ thông thạo tìm hiểu thêm xem giá rổ thế nào, lắp vào có tích hợp được ngon lành như xe Thái được không. Ổn thì anh em quất thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container

=)) Em được tặng 1 cái bình chữa cháy không có áp suất mà là kích nổ! Có cái chốt y như quả lựu đạn, rút chốt rồi bấm là phun được xa 10m trong vòng 10s thì hết số bột chữa cháy! Bột này không bám bẩn mà chỉ cần hút bụi là lại sạch! Hàng Khựa sản xuất theo công nghệ dập lửa bệ phóng Rocket của Nga.
Để em hỏi người tặng em xem nó bán ở đâu!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lạc đề tí: Nhà MOF hôm nay nhận thẻ Vàng nhá!
Nhắn tin không hồi âm. Cả em và MayBach Tàu gọi là tắt máy luôn kô thèm trả lời! Lần sau không gọi đi Ọp mà còn lèm bèm nữa là đập chết đới! x-(

Móp

Xe tăng
=)) Em được tặng 1 cái bình chữa cháy không có áp suất mà là kích nổ! Có cái chốt y như quả lựu đạn, rút chốt rồi bấm là phun được xa 10m trong vòng 10s thì hết số bột chữa cháy! Bột này không bám bẩn mà chỉ cần hút bụi là lại sạch! Hàng Khựa sản xuất theo công nghệ dập lửa bệ phóng Rocket của Nga.
Để em hỏi người tặng em xem nó bán ở đâu!
vâng thế cụ hỏi giúp em:)

Tribute

Xe container
Em cũng mấy lần bảo mua 1 bình cho nó yên tâm, có hôm đi qua chỗ Yết Kiêu đoạn gần lối rẽ Nguyễn Du có thấy cửa hàng chuyên bán bình cứu hỏa mà đi bộ đâm ngại xách.

Nông_dân

Xe buýt
En lạc đề tí: các cụ ếch nhiều chuyện vui quá nhỉ. Chắc lại chuẩn bị sang Gara ếch mới rồi. He he:-bd

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
En lạc đề tí: các cụ ếch nhiều chuyện vui quá nhỉ. Chắc lại chuẩn bị sang Gara ếch mới rồi. He he:-bd
Đi loanh quanh 1 hồi trên OF thì phát hiện ra là hội nhà ếch độ xe rất máu. Từ đèn đóm, âm thanh ... đến cả những món độ cho ông cầm lái cũng có :D
Thớt thuần túy về xe cộ mà chuẩn bị lên trăm trang, kiểu này chắc phải tìm cách để kiếm cái chi hội để tiện cho việc anh em giao lưu, quảng bá hoạt động ...
Các cụ có cao kiến gì về vụ độ cho nhà Ếch 1 cái box chi hội không ah (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bẩm các cụ, nhà cháu đang phân vân thay guốc mới cho em nó đón tết, dưng vưỡn cứ phân vân:
-Dép cũ đi ồn thật dưng vẫn cố được :D Bỏ em nó cũng thấy tồi tội, phi phí
-Cuối năm! giáp hạt, cứ nhắc đến xiền là giựt thót cả người :D

Móp

Xe tăng
Bẩm các cụ, nhà cháu đang phân vân thay guốc mới cho em nó đón tết, dưng vưỡn cứ phân vân:
Guốc ghiếc cái giè, phí. em nghe tiếng badyear ló wen rồi=)), làm phát HUD và đk vô lăng còn tiện dụng hơn,
hay là cụ chuột bạch vụ Dyna để em còn có cơ sở đú theo với=)):)), giá cũng tương đương 5 quả lốp BS cụ nhẩy:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Guốc ghiếc cái giè, phí. em nghe tiếng badyear ló wen rồi=)), làm phát HUD và đk vô lăng còn tiện dụng hơn,
hay là cụ chuột bạch vụ Dyna để em còn có cơ sở đú theo với=)):)), giá cũng tương đương 5 quả lốp BS cụ nhẩy:))
Đèn góc cua Dyna thì ghi nhận từ hôm em và bác NamVu sau 1 đêm vật lộn với bão số 1 ở Vân Đồn bị tung hết cả dây dợ ở accu ra, gió rét mưa tạt nên chỉ kịp đấu tạm 1 vài đầu mối dây chủ đạo, bỏ tời, bỏ đa số đèn ... hôm sau 2 anh em mò về HN, về đến gần đường 1 mới thì trời bắt đầu tối, bác NamVu thì chạy quen đèn sáng, kêu: còn mỗi đèn góc cua, tối quá ... thằng em ngồi cạnh than: Sáng ngon hơn đèn theo xe của ếch ... Mà công nhận đèn nguyên bản theo xe của ếch so với đèn đấy thì còn lâu mới bằng.
Độ ngon, sự tiện lợi, tính tăng độ an toàn của nó thì khỏi bàn. Mỗi tội đắt quá :D Em thì vẫn bằng lòng với 2 em đèn Micro DE mắt lồi cá vàng bác NamVu lắp cho, trông lồi lồi tý nhưng cắt sáng, hiệu quả đâu ra đấy.
Vụ điều khiển thì em cổ võ nhiệt tình, tuy nhiên cụ cũng xem tổng thể cả bộ chuyển đổi tín hiệu nữa xem sao.
Cái vụ hiển thị lên kính lái thì cá nhân em không khoái, theo em các cụ cũng ngâm kíu kỹ khi đầu tư món này, có mấy lý do như sau:
-Tại sao lại cần hiển thị cái thông tin mà ở trên bảng đồng hồ đã có rồi
-Nói chung là có thêm bất cứ thứ gì ở phía kính lái đều gây ra sự bất tiện, không nhiều thì ít. Cụ nào hay chạy đèo dốc thì biết sẽ khó chịu như nào nếu đúng vào 2 bên góc kính lái có 2 cái gì đó hiển thị ánh sáng hắt vào mắt. Em bắt giá điện thoại vào đúng góc chết của cột chữ A bên lái. Chạy đường phố, đường bình thường thì không vấn đề gì, nhưng đi đường đèo là phải bỏ ĐT xuống hoặc tắt hiển thị màn hình (dẫn đường chẳng hạn) đi để đỡ bị ánh sáng của nó giảm bớt tầm nhìn và sự linh hoạt, độ nhạy về cảm nhận của mắt ở những khúc của cần nhiều sự chân thật và rõ ràng nhất. Điện thoại thì em còn bỏ được xuống hoặc tắt hiển thị đi, cái hiển thị tốc độ chắc thao tác khó hơn vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Hai nhà này thì cần gì thay guốc, mấy cái loa khủng nó làm điếc hết nhĩ rồi còn đâu nữa mà lo ồn. Tính ra rẻ hơn thay guốc mà lại còn được thưởng thức nữa nhà MOF nhể:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hai nhà này thì cần gì thay guốc, mấy cái loa khủng nó làm điếc hết nhĩ rồi còn đâu nữa mà lo ồn. Tính ra rẻ hơn thay guốc mà lại còn được thưởng thức nữa nhà MOF nhể:))
Loa to ít nhất là còn có thể giúp phường làm loa tuyên truyền về dân số ... nếu cần nhá :D
Guốc thì vẫn cần chứ, đi loẹt quẹt cái dép cũ mãi cũng ko ổn, có điều đang tự thuyết phục mình là đi cố thêm 1 thời gian nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng