GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Nhà em email cụ Havu rồi nhá. Thấy các cụ sôn xao vụ đi chợ Amazon làm sốt hết cả ruột, về đến nhà phát phải chếch hàng ngay.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhà em email cụ Havu rồi nhá. Thấy các cụ sôn xao vụ đi chợ Amazon làm sốt hết cả ruột, về đến nhà phát phải chếch hàng ngay.
Cụ chốt đèn loại nào thế?

PS: Em và cả gấu tìm hết các xó xỉnh trong nhà mà vẫn chưa mò ra cái logo cho cụ, ngại quá! Nhưng vẫn tiếp tục tìm...

Tribute

Xe container
Em dùng cái sub điện THB200 này rồi (mua nhà Duy Linh hồi Tết năm ngoái giá KM 50%=100$). Nếu mục đich của cụ chỉ cần tăng tiếng bùm bùm lên tí như em mà không muốn chi phí nhiều thì em nghĩ cũng tạm ổn cụ ạ, tất nhiên là không thể hay bằng độ toàn bộ hệ thống âm thanh được. Không hiểu loa Tribute thế nào chứ loa Ếch thì quả thật em thấy chỉ nghe VOV Giao thông là hợp thôi.
Thanks cụ, em nghĩ với con ếch và trình độ thẩm âm nhà em chả hơn tai trâu bao nhiêu nên ko có ý định độ âm thanh, không muốn mất diện tích cái thùng "bán bán tải" chuyên chở hàng của gấu về quê nên quyết làm con gầm ghế cho gọn. Với cái loa bass bẹt gí như 2 loại trên chắc âm thanh chả khác gì nhau và ko bao giờ so với cái thùng loa to tướng của các cụ ấy được. Vậy là tình cờ hôm qua Chủ tịt Từ kêu xuống chỗ bác Trung VTS chơi, ngứa thịt, lại tiện vừa có mấy đồng tết dương lịch làm luôn em TOAD. Khổ nỗi vừa nghe thử bộ giàn nhà MOF với nhà cụ Từ xong, đến lượt mình lắp cái của khỉ kia vào, chả thấy khác quái gì chưa lắp. Phí xiền! :((

@cụ Havu: Cái ý tưởng lắp chíp mở cửa vào điều khiển con chuột cửa toi rùi, em chuột bạch xong, bấm khóa tưởng nó "Choách" phát, ai dè nó làm 1 tràng "CHOẸT CHOÁCH, CHOÁCH CHOẸT CHOÁCH, CHOÁCH CHOÁCH CHOÁCH.... " Sốt hết cả ruột, tháo m.ịa nó ra bỏ luôn. Lại phí xiền nữa!:((:((

Kết luận: Ko chơi thì thôi, để nguyên bản cho nó lành, chơi vớ vẩn, phí xiền.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cụ chốt đèn loại nào thế?

PS: Em và cả gấu tìm hết các xó xỉnh trong nhà mà vẫn chưa mò ra cái logo cho cụ, ngại quá! Nhưng vẫn tiếp tục tìm...
Cái này cụ ạ, Nhưng em chuột bạch ấy mà, đừng có theo vội.

Thôi, cái Logo em tạm thế được rồi, mất công cụ quá.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thanks cụ, em nghĩ với con ếch và trình độ thẩm âm nhà em chả hơn tai trâu bao nhiêu nên ko có ý định độ âm thanh, không muốn mất diện tích cái thùng "bán bán tải" chuyên chở hàng của gấu về quê nên quyết làm con gầm ghế cho gọn. Với cái loa bass bẹt gí như 2 loại trên chắc âm thanh chả khác gì nhau và ko bao giờ so với cái thùng loa to tướng của các cụ ấy được. Vậy là tình cờ hôm qua Chủ tịt Từ kêu xuống chỗ bác Trung VTS chơi, ngứa thịt, lại tiện vừa có mấy đồng tết dương lịch làm luôn em TOAD. Khổ nỗi vừa nghe thử bộ giàn nhà MOF với nhà cụ Từ xong, đến lượt mình lắp cái của khỉ kia vào, chả thấy khác quái gì chưa lắp. Phí xiền! :((

@cụ Havu: Cái ý tưởng lắp chíp mở cửa vào điều khiển con chuột cửa toi rùi, em chuột bạch xong, bấm khóa tưởng nó "Choách" phát, ai dè nó làm 1 tràng "CHOẸT CHOÁCH, CHOÁCH CHOẸT CHOÁCH, CHOÁCH CHOÁCH CHOÁCH.... " Sốt hết cả ruột, tháo m.ịa nó ra bỏ luôn. Lại phí xiền nữa!:((:((

Thế là mấy cái cụ chơi đều thất bại à? Hôm qua em bận phải về sớm chứ ko cũng can cụ vụ âm thanh rồi đới. Mà em còn nhớ lúc đi ăn trưa, cụ còn bảo ngồi trên xe VOL chưa bao giờ bật quá 15 mà chiều lại thay đổi à? :D

Tribute

Xe container
Thế là mấy cái cụ chơi đều thất bại à? Hôm qua em bận phải về sớm chứ ko cũng can cụ vụ âm thanh rồi đới. Mà em còn nhớ lúc đi ăn trưa, cụ còn bảo ngồi trên xe VOL chưa bao giờ bật quá 15 mà chiều lại thay đổi à? :D
Nói không khác gì thì cũng hơi quá, nói chung nghe nhạc mạnh và mở to thì cũng thấy ình ịch, nhưng của đáng tội mình toàn nghe nhạc đỏ với nhạc vàng nên chả thấy khác gì.

Chỉnh sửa cuối:

TLKC

Xe máy
Có Cụ nào biết chỗ (hoặc đã làm rồi) chế hàng ghế sau có thể tiến lùi, ngả ra được thì mách em nhé........

cám ơn các Cụ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cụ Nầm Vú cho em hỏi cái, thế đang chạy ở tốc độ trên 40km/h mà cua thì cái đèn DynaView này nó không sáng à? thế thì cũng không khoái lắm nhỉ. Nhưng mà em máu rồi đấy.
Bên châu Âu nó quy định đèn góc cua và smù ko dc dùng khi đi nhanh trên 40km/h (chắc là do dải sáng rộng quá dễ gây chói mắt xe ngc chiều). Vì thế bộ Evo2 có 1 dây tín hiệu nối với cảm biến tốc độ, khi cài đặt thì cho xe chạy đến 40km rồi bấm pha mấy phát là nó sẽ nhớ tần số đó, sau này chỉ hoạt động khi tần số thấp hơn thôi.

Ở VN thì chả có qui định thế, nên ko cần lắp dây tín hiệu này. Cứ đủ lực ly tâm là nó sáng thôi.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Hix, quên ko dặn cụ test trước đã, thấy ok thì mới lắp hẳn vô. Cụ ko xài nữa thì undo, mất tý tiền công lắp vào tháo ra. Ngại nhất là mất times và cậy ra lắp vào (em ngán nhất mấy vụ tháo lắp phần nhựa của xe, dù bất kỳ ở cửa hàng nào)

Bên châu Âu nó quy định đèn góc cua và smù ko dc dùng khi đi nhanh trên 40km/h (chắc là do dải sáng rộng quá dễ gây chói mắt xe ngc chiều). Vì thế bộ Evo2 có 1 dây tín hiệu nối với cảm biến tốc độ, khi cài đặt thì cho xe chạy đến 40km rồi bấm pha mấy phát là nó sẽ nhớ tần số đó, sau này chỉ hoạt động khi tần số thấp hơn thôi.

Ở VN thì chả có qui định thế, nên ko cần lắp dây tín hiệu này. Cứ đủ lực ly tâm là nó sáng thôi.

[/IMG]
Chuẩn luôn anh (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Tribute

Xe container
Cụ NgocPhan thẩm định giúp em cái này nhé:
Car Power Inverter - 130W DC 12V-AC 220V With USB 5V/50Hz(DC 5V/500mA)
Em thấy nó ghi "DC 5v/500mA" thì công suất quá nhỏ cụ ơi, xạc lâu mà lại không đầy pin được, xạc con HTC như của em cũng đã đòi hỏi 1500mA rồi.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]

by Ozio

130W thì đủ để xạc laptop, máy ảnh .... được rùi. Cụ xem con này hơn hay múc luôn cái giống cụ, 2 cái giá tính ra cũng xêm xêm nhau
Đây ah: http://www.amazon.com/Car-Power-Inverter-12V-AC-500mA/dp/B0046VGBZ2/ref=sr_1_20?s=electronics&ie=UTF8&qid=1293591041&sr=1-20
Cụ chủ tịch vào cái list này mà chọn
http://www.amazon.com/gp/bestsellers/automotive/583328/ref=pd_zg_hrsr_auto_1_4_last

Hiện em đang dùng cái này, sạc máy tính, điện thoại cũng ổn
http://www.amazon.com/Duracell-813-0291-07-Pocket-Source-Inverter/dp/B000U0M7PG/ref=pd_ts_auto_2?ie=UTF8&s=automotive

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em thấy nó ghi "DC 5v/500mA" thì công suất quá nhỏ cụ ơi, xạc lâu mà lại không đầy pin được, xạc con HTC như của em cũng đã đòi hỏi 1500mA rồi.
Hix, điện em dốt, tiếng anh cũng kém, cái đoạn with là em ứ hiểu nó dư lào nữa:
Em ngó cái Input của xạc laptop thì nó như này: 100 -240V ~ 1,5A 50-60Hz
Em cũng hiểu là giờ mình cần tìm cái loại cho chỉ số Out xêm xêm cái In của cái mình cần xài. Dưng ứ hiểu cái With ở đây là ngoài những cái aabb tao đã có thì tao thêm cho mày ối thứ nũa (với cái khe USB cho ra cái xxyy nữa) hay tất tần tật tao chỉ cho ra có bấy nhiêu thôi ?!

Tribute

Xe container
Em cũng hiểu là giờ mình cần tìm cái loại cho chỉ số Out xêm xêm cái In của cái mình cần xài. Dưng ứ hiểu cái With ở đây là ngoài những cái aabb tao đã có thì tao thêm cho mày ối thứ nũa (với cái khe USB cho ra cái xxyy nữa) hay tất tần tật tao chỉ cho ra có bấy nhiêu thôi ?!
em cũng nghĩ thế, tức là mục đích chính của nó là Output 130W DC 12V-AC 220V, còn cái USB 5V/50Hz(DC 5V/500mA) chỉ là Lạc kèm bia.

Hề hề, hình như 100V - 1,5A tương đương 150w rồi đấy.

Mà sao các cụ roách việc nhể, cái cổng out put chỗ cắm cái châm thuốc em nghĩ là công xuất nó đủ dùng cho mọi thứ cụ muốn, sao lại phải convert đi convert lại cho tốn công chật chỗ. Chỉ khi nào mình thực sự cần cắm các thiết bị điện xoay chiều 100v-220v thì mới cần dùng cái này chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container

by Ozio

130W thì đủ để xạc laptop, máy ảnh .... được rùi. Cụ xem con này hơn hay múc luôn cái giống cụ, 2 cái giá tính ra cũng xêm xêm nhau
Đây ah: http://www.amazon.com/Car-Power-Inverter-12V-AC-500mA/dp/B0046VGBZ2/ref=sr_1_20?s=electronics&ie=UTF8&qid=1293591041&sr=1-20
Cái charger Laptop của em là 90W, các Laptop khác cũng loanh quanh cỡ đó! Thêm cái Charger cho Handphone chỉ cỡ 2.5 - 3W nữa vẫn ngon với cái Inverter 130W này!

Tuy nhiên, em thấy kích thước của nó cũng khá lớn, không nhỏ hơn cái Inverter Tàu 500W của em là bao! Cụ xem cái của em ở đây:

http://thegioidien.com.vn/home/index.php?page=shop.product_details&flypage=flypage-ask.tpl&product_id=161&category_id=22&option=com_virtuemart&Itemid=283#fragment-1

Gọi điện là mang đến nhà! Em dùng tầm 6 tháng rồi không hỏng! Tất nhiên không dùng nhiều mà chỉ khi cần cấp cứu, nhưng vứt trong xe như thế cũng thấy nó rất ổn rồi! Khi cần có thể mang vào nhà chạy Quạt và thắp đèn khi mất điện chứ cái cụ định mua không đủ công suất chơi cả quạt lần đèn!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thanks cụ, cái cụ đang xài thì quá đẹp và giá cũng ổn nữa, em băn khoăn mỗi vụ này:

Product Features

* Duracell inverter converts 12-volt DC power from a vehicle battery into 120-volt AC power
* Duracell Pocket Inverter will charge or operate a cell phone, iPod, BlackBerry, video camera, laptop, and more
* Powers two devices simultaneously and fits in your pocket, purse, laptop bag, or glove box
* DC cable fits all standard cigarette-lighter and vehicle accessory power sockets
* 1-year warranty

Nhờ anh gúc dịch:

Đặc tính sản phẩm

* Cái cục gạch đấy nó hô biến điện DC 12-volt từ cái châm xì gà của xe ra điện AC 120-volt (120V thì an toàn các cụ nhỉ)
* Cụ nào lắp Cái cục gạch đấy
sẽ xài thoải mái điện thoại di động, iPod, BlackBerry, video camera, máy tính xách tay, .... Mà không lo hết pin, nó còn có thể dùng để gí điện chết 1 con muỗi và nhiều công dụng khác nữa ...
* Cho phép đút hai thiết bị đồng thời (vừa cắm pin laptop chat với bồ vừa cắm xạc cục gạch gọi cho vợ ....) và phù hợp với trong túi, ví, túi xách tay, hoặchộp găng tay
Cái cục gạch đấy phù hợp với tất cả các lỗ trên xe của các cụ .....
*Chúng nó chỉ bảo hành 1-năm, nhưng các cụ cũng đừng hi vọng gì vào vụ BH này ....

Các cụ cho em hỏi là nó cho ra nguồn tầm 110 120 thì vẫn xài được hầu hết các thiết bị sạc ở mình chứ ah, em Nông văn Dền nhìn điện 220V nó quen mất rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thực tế là cái Inverter cụ chọn nó có 2 loại đầu ra:

1- 220VAC như điện dùng trong gia đình với 4 ổ cắm các kiểu chân! Nhưng chỉ dùng được tối đa 3 chân 1 lúc: 2 ổ cắm kiểu chân dẹt song song và 1 ổ cắm kiểu 3 chân dẹt chéo! Còn nếu dùng ổ cắm chân tròn kiểu Nga thì chỉ được tối đa 2 ổ cắm vì nó che mất 2 ổ chân dẹt song song rồi!
2- With USB 5VDC/500mA: là cái cổng USB cấp nguồn chuẩn như cổng USB Laptop! Điện áp chuẩn 5V một chiều và dòng giới hạn không quá 0,5A! Cái này cụ chơi thẳng cáp USB để xạc điện thoại luôn được! Nhưng trên xe cụ em nhớ là đã có cái cốc chuyển đổi rồi!!!

em cũng nghĩ thế, tức là mục đích chính của nó là Output 130W DC 12V-AC 220V, còn cái USB 5V/50Hz(DC 5V/500mA) chỉ là Lạc kèm bia.

Mà sao các cụ roách việc nhể, cái cổng out put chỗ cắm cái châm thuốc em nghĩ là công xuất nó đủ dùng cho mọi thứ cụ muốn, sao lại phải convert đi convert lại cho tốn công chật chỗ. Chỉ khi nào mình thực sự cần cắm các thiết bị điện xoay chiều 100v-220v thì mới cần dùng cái này chứ.
Cụ Chì Bụp này! Laptop hay Điện thoại di động đều đắt tiền và viên Pin của chúng mua lại rất khó mua được hàng thay thế loại tốt! Hoặc phải vào hãng mua với giá cắt cổ!
Các thể loại Adapter chuyển nguồn từ Ổ châm thuốc lá sang điện áp để xạc cho Laptop và ĐT thường chất lượng rất lởm!
Vì thế nên dùng Inverter chuyển hẳn sang điện 220VAC để dùng chính cục xạc theo máy để xạc như ở nhà cho các thiết bị đắt tiền đó! Cục xạc theo máy được sản xuất chính hãng với các tình năng ổn định điện áp, dòng điện và bảo vệ chống sốc điện cho thiết bị theo tiêu chuẩn cao rất tốt rồi!!!

Đó là lý do cần Inverter chứ cái Inverter này không hề có công dụng thay đổi công suất của đầu ra Ổ châm thuốc là cụ nhá! Công suất nói đến là công suất tải của chính Inverter thôi!
Nói chung thì hơi khó hiểu với cụ về chuyện Điện cũng như em chả biết gì về nghiệp vụ Bank của cụ!!! Vì vậy, Điện thì cụ nên nghe em, Bank thì em tuyệt đối theo cụ!:))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thanks cụ, cái cụ đang xài thì quá đẹp và giá cũng ổn nữa, em băn khoăn mỗi vụ này:

Product Features

* Duracell inverter converts 12-volt DC power from a vehicle battery into 120-volt AC power
* Duracell Pocket Inverter will charge or operate a cell phone, iPod, BlackBerry, video camera, laptop, and more
* Powers two devices simultaneously and fits in your pocket, purse, laptop bag, or glove box
* DC cable fits all standard cigarette-lighter and vehicle accessory power sockets
* 1-year warranty

Nhờ anh gúc dịch:

Đặc tính sản phẩm

* Cái cục gạch đấy nó hô biến điện DC 12-volt từ cái châm xì gà của xe ra điện AC 120-volt (120V thì an toàn các cụ nhỉ)
* Cụ nào lắp Cái cục gạch đấy
sẽ xài thoải mái điện thoại di động, iPod, BlackBerry, video camera, máy tính xách tay, ....có thể dùng để gí điện chết 1 con muỗi và nhiều công dụng khác nữa ...
* Cho phép đút hai thiết bị đồng thời (vừa cắm pin laptop chat với bồ vừa cắm xạc cục gạch gọi cho vợ ....) và phù hợp với trong túi, ví, túi xách tay, hoặchộp găng tay
Cái cục gạch đấy phù hợp với tất cả các lỗ trên xe của các cụ .....
*Chúng nó chỉ bảo hành 1-năm, nhưng các cụ cũng đừng hi vọng gì vào vụ BH này ....

Các cụ cho em hỏi là nó cho ra nguồn tầm 110 120 thì vẫn xài được hầu hết các thiết bị sạc ở mình chứ ah, em Nông văn Dền nhìn điện 220V nó quen mất rồi.
Cụ khẩn trương luôn và ngay sửa chữa sự hiểu lầm ở cái dòng màu đỏ to đùng ở trên! Con người bắt đầu bị điện giật ở điện áp từ khoảng 40 vôn trở lên! 120 vôn quá đủ để giật và với nguồn ổn định tầm 100w quá đủ giết người rồi!!!

Đầu ra 120VAC thì dùng tốt cho Xạc laptop và ĐT vì bây giờ hầu hết Charger đều chế tạo để có thể dùng trong dải điện áp từ 100 - 240VAC! Tuy nhiên, nếu muốn mang vào nhà thắp đèn và chạy quạt cho F1 ngủ như em thì không được vì đèn và quạt được thiết kế chỉ cho cấp điện áp 220VAC!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tribute

Xe container
Ặc, em nghe cụ roài, dưng mà cụ làm cái comment chữ to đùng thế kia Mod giam bằng cụ bây giờ.:-|

Trạng thái
Thớt đang đóng