GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Giờ em mới nhớ, loay hoay mãi chưa tìm ra cái nút O/D đâu. Đọc trong quyển sách HDSD thì thấy bảo trên hộp số nhưng em cũng chưa thấy đâu. Các cụ chỉ em với.
Cụ dùng ngón cái tay phải sờ xuống dưới cái nút to tổ bổ sáng loáng trên cần số ý. Thấy cái gì nhọn nhọn đâm vào tay thì đích thị là nó ạ. X_X =))

Lacetti

Xe hơi
Bac cho e hỏi, khi bấm vao Od nó hiện lên đèn OD off, như vậy là tắt hay mở OD vậy hả bác

Chỉnh sửa cuối:

totruongto3

Xe buýt
Cụ để OD on là đúng (không có đèn), OD Off thì chỉ lên tối đa được số 3 nên sẽ tốn xăng và nhanh hỏng bộ số.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Bac cho e hỏi, khi bấm vao Od nó hiện lên đèn OD off, như vậy là tắt hay mở OD vậy hả bác
Theo HDSD thì khi dùng chức năng OD off (Đèn OD off sáng) hộp số sẽ tự động điều chỉnh giữa số 1-2 và 3 (không vào số 4)-> xe khoẻ hơn, dùng lúc vượt hoặc có tác dụng lúc xuống dốc (Phanh động cơ).

Bình thường chúng ta hay để OD on (Đèn OD tắt).

Còn theo cụ TOTRUONGTO nói nhanh hỏng hộp số thì em nghĩ không đến mức như vậy đâu ạ.

Phần OD trong HDSD nói rất kỹ rồi mà.

Chỉnh sửa cuối:

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường thì đèn O/D OFF ko sáng, khi nào cụ cần vọt thì cụ O/D (Over-Dope - sốc thuốc lên) để chạy cho tít.
Ếch nhà em OD cũng vọt phết, em hãi mấy bác hung thần xe rác, xe ben, xe bus, nên toàn OD vọt xa các bác đó cho nó lành.

Maybach Tàu

Xe container
Nợ rượu cả nhà nhé,

Dang có việc cần nhờ các cụ đây

Nhà em đang tìm vận chuyển 1 số đồ đi TPHCM, kiểu như mấy cái bộ tập thể thao trong nhà, đồ chơi như xe oto trẻ em, xe đạp nhỏ....
Cụ nào nhà mềnh biết giúp em nhá,

Cái link chính tắc bên chợ dời đây ạ:

http://www.otofun.net/threads/205538-gui-do-di-tphcm-cai-nao.html?p=4598155#post4598155

Cảm un cả nhà :)

Chỉnh sửa cuối:

tungvisto

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, ở HN mua cánh lướt gió của ES 2004 ở đâu với Thanks!

Tribute

Xe container
Các bác cho em hỏi, ở HN mua cánh lướt gió của ES 2004 ở đâu với Thanks!
Cánh lướt gió là cái gì hả bác? nếu là cái đuôi cá lắp phía trên cửa sau thì ra Trần Nhật Duật em thấy cũng có.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ dùng ngón cái tay phải sờ xuống dưới cái nút to tổ bổ sáng loáng trên cần số ý. Thấy cái gì nhọn nhọn đâm vào tay thì đích thị là nó ạ. X_X =))
Trên cái cần số chứ cụ. Nút OD nằm ngay dưới cái nút to tổ bố mà cụ phải đạp phanh + ấn mỗi khi muốn chuyển từ số P sang các số còn lại ấy.
Nhưng cái nút OD này nó không lồi hẳn ra đâu, để ý cái ngón tay cái 1 chút mới thấy cụ ạ.
Cảm ơn 2 cụ. Em tìm thấy rồi :P
Bình thường đèn tắt (ko sáng). Cụ ấn nút O/D, đèn nó sáng OD OFF nó mới có tác dụng bác ạ. Tiếng Việt nó hơi lằng nhằng nhưng em nói thế chắc bác hiểu!

kbietlai

Đi bộ
Các cụ cho nhà cháu hỏi, nhà cháu có con Escape 2.3 đời 2004, xe của e khi dừng mà vẩn để số D thì bị rung vô lăng, về N thì đỡ hơn nhiều, mặc dù nhà cháu đã thay cao su chân máy, vệ sinh bù ga, thay bugi mà vẫn không hết. Vào hãng check hàng thì nói đấy là bình thường của Escape 2.3. Có phải thế không các cụ đang dùng 2.3 hay la xe e bi làm sao? Các cụ chỉ giáo nhà cháu với, đang bưc mình vụ nay quá.

at2009

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi, nhà cháu có con Escape 2.3 đời 2004, xe của e khi dừng mà vẩn để số D thì bị rung vô lăng, về N thì đỡ hơn nhiều, mặc dù nhà cháu đã thay cao su chân máy, vệ sinh bù ga, thay bugi mà vẫn không hết. Vào hãng check hàng thì nói đấy là bình thường của Escape 2.3. Có phải thế không các cụ đang dùng 2.3 hay la xe e bi làm sao? Các cụ chỉ giáo nhà cháu với, đang bưc mình vụ nay quá.
Đời 2004 thì em không biết chứ Ếch 2009 2.3 thì dừng xe để D em chả thấy vô lăng rung rinh gì cả. Cụ thử kiểm tra chỗ khác xem sao?

ITVN

Xe tải
Theo HDSD thì khi dùng chức năng OD off (Đèn OD off sáng) hộp số sẽ tự động điều chỉnh giữa số 1-2 và 3 (không vào số 4)-> xe khoẻ hơn, dùng lúc vượt hoặc có tác dụng lúc xuống dốc (Phanh động cơ).

Bình thường chúng ta hay để OD on (Đèn OD tắt).

Còn theo cụ TOTRUONGTO nói nhanh hỏng hộp số thì em nghĩ không đến mức như vậy đâu ạ.

Phần OD trong HDSD nói rất kỹ rồi mà.
Chức năng này đi đường đèo dốc rất hay, và an toàn ít khi dùng đến phanh

kbietlai

Đi bộ
To at2009: Xe cụ không bị rung là đúng rồi vì xe cụ mới, xe e nó cũ hơn nên mới bị, e đang muốn hỏi các cụ cùng đời e, các cụ report cho e nhé.

totruongto3

Xe buýt
Cụ Ngọc phan lắp xong cản sau thì lên chia sẻ với Anh em về giá rổ và chất lượng cụ nhé! OF dạo này làm sao ý, em mời các cụ Vodka mãi mà không được. chán ghê

thuanduc

Xe máy
To at2009: Xe cụ không bị rung là đúng rồi vì xe cụ mới, xe e nó cũ hơn nên mới bị, e đang muốn hỏi các cụ cùng đời e, các cụ report cho e nhé.
Xe nhà mình cũng rung, nhưng ko phải vô lăng mà là ở cụm Radio, về N thì êm ngay.
Các bác cho hỏi thêm là có xe nào như xe em ha bị òa ga lúc đề pa buổi sáng ko. Xe nổ máy thì vòng tua máy nhảy lên gần 2K luôn. Vào số xong thì vòng tua giảm ngay xuống dưới 1K. Hiện tượng này có bt ko và nếu ko bt thì vì lỗi gì. Cảm ơn các bác trước.

at2009

Xe tăng
Cũ hay mới em đều chạy cả rồi, chả thấy rung vô lăng đâu cụ ạ. Em nghĩ cụ nên vào gara khác kiểm tra xem sao.

Whitehorse

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi về số tự động: nếu đang ở số 1 hoặc 2, xe đang di chuyển thì có chuyển về D được không và ngược lại

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cho em hỏi về số tự động: nếu đang ở số 1 hoặc 2, xe đang di chuyển thì có chuyển về D được không và ngược lại
Được cụ ạ! Với Ếch 2009 thì cụ phải bóp cái nút khóa mạ crôm nằm bên trái cần số trên nút O/D Off khi "về số" từ D -> 2 -> 1, còn ngược lại thì không cần bóp nút ấy! Đổ dốc gắt em vẫn thường "về số" kiểu này.

tandonhat

Xe đạp
E thấy escape từ đời 2004 trở xuống xài đèn bông tối quá lại ko lắp xenon được, trên ebay có loại đèn chóa trong mà kích thước tương đương ko cần phải cắt cản, e thấy có vẻ sáng hơn và nhìn xe hiện đại thêm. Ko biết ở mình có ai bán loại đèn này ko mà e tìm mãi ko thấy, lúc trước thấy bác BackLac có lắp đã pm nhứng chưa thấy bác ấy trả lời. thân chào !

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Hôm nay em đi lắp nốt cản sau và ít nhất đã có em, cụ havu va Tribute cho buổi off chui trưa nay!
Cụ nào rảnh thì ra chém gió cho vui nhé!(b)
Cụ lắp xong show hàng lên nhé, đẹp thì hôm nào em cũng vứt béng cái cản sau 1 ống của em đi lắp cái mới. Hôm nay rảnh nhưng em có hẹn với hội bạn đi tập huấn cái món tiếng Tàu 100 quân rồi nên không đến off được ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng