GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
em ủng hộ thớt này vì em đang đi ếch.
các bác cho em hỏi: xe em có hiện tượng như sau:
khi đang chạy và bật máy lạnh thì đèn báo " acqui", "túi khí" sáng lên, còn tắt máy lạnh thì 2 đèn này tắt theo, em có ra ford kiểm tra thì họ báo là dinamo (máy phát) có vấn đề và đề nghị thay, em thấy xe vẫn đề nổ bình thường nên đang phân vân vì giá dinamo chát quá (10tr).
xin các bác cho em ý kiến có thể có lỗi nào khác ko? hay là em tháo dinamo ra ngoài sửa cho đỡ tốn kém?
Hix hix ra ngoài sửa đi bác, họ nói không đúng đâu (có bác RoadStar cũng có bao nhiêu đèn lên hết hom nọ, sửa được rồi) - mí lại phát phát có hỏng cũng sửa được chứ không phải thay đâu

at2009

Xe tăng
Hix hix ra ngoài sửa đi bác, họ nói không đúng đâu (có bác RoadStar cũng có bao nhiêu đèn lên hết hom nọ, sửa được rồi) - mí lại phát phát có hỏng cũng sửa được chứ không phải thay đâu
Đồng ý với cụ Vòi. Cụ mang ra gara nào uy tín nhờ họ kiểm tra lại xem, nhiều khi chỉ bị lỗi chập chờn vớ vẩn nhưng vào hãng họ cứ đòi thay ngay, khi nào ở ngoài bó tay mới nên mang vào hãng thay thế cụ ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đồng ý với cụ Vòi. Cụ mang ra gara nào uy tín nhờ họ kiểm tra lại xem, nhiều khi chỉ bị lỗi chập chờn vớ vẩn nhưng vào hãng họ cứ đòi thay ngay, khi nào ở ngoài bó tay mới nên mang vào hãng thay thế cụ ạ.
Đúng thế ạ, hãng chỉ tháo-lắp và thay mới cho nhanh, khỏe và có tiền tươi. Còn sửa chữa thì họ không khoái. Bác cứ mang ra ngoài mà chiến!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Có mấy cụ PM cho cháu hỏi về cái chắn bùn trước. Cháu lắp rồi thấy hài lòng vì nó ngon bổ rẻ vừa vừa :P

Cháu up mấy tấm hình lên các cụ xem, trời mưa xe bửn các cụ thông cảm

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Rồi, tưa mai cụ qua chỗ gầm cầu CD đi, em ngó cái đồng hồ xem sao, hợp thì sài lun, ko thì để phần Chủ tịt.

Lưu ý: Chỗ đó hơi chật nên có thể các cụ gửi xe bên vỉa hè TND đối diện bia hơi Lan Chín rồi tiện (b) luôn.
Em ra thẳng Lan Chín nhá :D :D :D

at2009

Xe tăng
Em cũng lắp cái chắn bùn như này, hình như là của Innova thì phải, không vừa khít nhưng thấy cũng ổn, theo em là rất nên lắp.
Có vụ này nữa các cụ à, xe em gần đây mới phát sinh tiếng kêu, đi vào đường xóc cứ có tiếng cạch cạch tuy nhỏ nhưng rất khó chịu, em đang nghi là phát ra từ trong tapi cửa bên phụ. Có cụ nào bị giống em không hôm nào tìm cách khắc phục đê.

Tribute

Xe container
Không cần với Ếch 2009 như em (vì em kô biết đời khác và xe khác thế nào nên rào cho nó chắc:D)! KHi vặn về vị trí đề máy, tất cả các nguồn cho điều hòa, đài đóm đã Auto Off! Thả chìa về vị trí ACC ON thì tự hồi lại!
Cái này thì xe em cũng thấy thế, nhưng mà ko biết nó có ngắt thực sự không hay tại cái đề nó "ăn" hết điện, sụt nguồn nên nó tịt. Chắc phải tháo cái cầu chì của rơle đề ra rồi vặn chìa khóa sang start xem nó có ngắt thật ko thì mới chính xác.

Xe em khi máy nguội ECU tự bù ga lên tầm 1500 vòng/phút trong khoảng hơn 30s (để mai em đo giờ kỹ xem chính xác bao nhiêu)! Khi không nguội hẳn nó cũng lên trên 1000 vòng/phút! Sau thời gian bù ga nó sẽ về ổn định ga răng ti tầm 650 vòng/phút và lúc này em mới vào số để phi!
Không cần đợi lâu hơn khi máy tự về 650v/p nhưng cần thiết đợi hết thời gian ECU tự bù ga sấy máy trước đó cụ ợ!
Các tài liệu ngoài thì nói với xe đời mới ko cần chờ, còn HDSD thì ko thấy nói. Em cũng vẫn chờ chút (khoảng 30s) rồi mới khởi hành, nhưng đúng là muốn nó nhanh nóng máy, nhanh về 650v/p thì phải bật điều hòa lên, sáng nay trời lạnh chờ mãi nó vẫn cứ hơn 1000, vào số đi vài chục mét nó mới chịu hạ xuống 650.

Cụ chủ có DVD rồi lắp cái này thì đoàn chuẩn. Cụ Tribute ko nên lắp loại màu xanh này, cụ kiếm quả đèn cùng màu lắp cho nó đồng bộ nhìn xịn hơn!
Vâng, em cũng hơi do dự. Nhường Chủ tịt cái màu xanh dương này để anh em còn ăn khao cụ nhể :P. Nhưng cái mà cụ chụp ảnh kia là của mặt dưỡng CD cơ mà.

Tribute

Xe container
Có mấy cụ PM cho cháu hỏi về cái chắn bùn trước. Cháu lắp rồi thấy hài lòng vì nó ngon bổ rẻ vừa vừa :P

Cháu up mấy tấm hình lên các cụ xem, trời mưa xe bửn các cụ thông cảm
Cụ cứ để nguyên cái xe bẩn như thế để trưa em ra xem nó có đỡ bẩn hơn xe em chưa lắp chắn bùn không nhé.:P

at2009

Xe tăng
Các tài liệu ngoài thì nói với xe đời mới ko cần chờ, còn HDSD thì ko thấy nói. Em cũng vẫn chờ chút (khoảng 30s) rồi mới khởi hành, nhưng đúng là muốn nó nhanh nóng máy, nhanh về 650v/p thì phải bật điều hòa lên, sáng nay trời lạnh chờ mãi nó vẫn cứ hơn 1000, vào số đi vài chục mét nó mới chịu hạ xuống 650.
Em thì cũng thường khởi động xong chờ vài chục giây vòng tua xuống <1000rpm rồi mới vào số, nhưng thỉnh thoảng cũng có hôm vội thì nổ máy lên vào số ngay, nhưng xe em trong trường hợp này em vào số 1 cái là vòng tua máy nó giảm xuống ngay chứ không cần đi 1 đoạn nó mới giảm như của cụ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vâng, em cũng hơi do dự. Nhường Chủ tịt cái màu xanh dương này để anh em còn ăn khao cụ nhể :P. Nhưng cái mà cụ chụp ảnh kia là của mặt dưỡng CD cơ mà.
Hình như 2 cái là 1 cụ à, nó giống nhau thì phải. Em đi lắp thấy bác Trung bảo lắp cho DVD thì ngon chứ lắp cho CD như của em phải chế tác nhiều nên bác ấy ko lắp :P

Cụ cứ để nguyên cái xe bẩn như thế để trưa em ra xem nó có đỡ bẩn hơn xe em chưa lắp chắn bùn không nhé.:P
Hê, xe em bẩn trước khi lắp cụ nhá :)

Meow

Xe điện
Oài, thớt xôm ghê, mới đc 2 ngày mà 7 pages rùi :D
Ai mở hàng ý nhở :P

Em nhận đc rượu rùi nhưng dạo này bận lười đi buôn nên cho em nợ nhé ;))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái này thì xe em cũng thấy thế, nhưng mà ko biết nó có ngắt thực sự không hay tại cái đề nó "ăn" hết điện, sụt nguồn nên nó tịt. Chắc phải tháo cái cầu chì của rơle đề ra rồi vặn chìa khóa sang start xem nó có ngắt thật ko thì mới chính xác.

Cần Phơm cụ là nó ngắt thật: Em thử lập trình cái chìa mới kô đề nổ được, nhưng khi vặn lên nấc đề thì đài đóm, điều hòa tắt ngóm chứ không cần mô tơ đề xơi sụt áp hết đâu cụ nhá!!!
Cái chắn bùn trước nó làm cho hai bên hông xe bẩn đều chứ không thành vệt khó coi như chưa lắp cụ Chì bụp nhá!!!=))

Em thì cũng thường khởi động xong chờ vài chục giây vòng tua xuống <1000rpm rồi mới vào số, nhưng thỉnh thoảng cũng có hôm vội thì nổ máy lên vào số ngay, nhưng xe em trong trường hợp này em vào số 1 cái là vòng tua máy nó giảm xuống ngay chứ không cần đi 1 đoạn nó mới giảm như của cụ.
Cụ vào số khi ECU chưa giảm vòng tua máy lúc mới khởi động thì vòng tua máy sẽ bị ghì xuống ngay kèm theo hộp số nó giật hực 1 phát!!![-X[-X[-X

Ngoc Phan XLS

Xe container
Oài, thớt xôm ghê, mới đc 2 ngày mà 7 pages rùi :D
Ai mở hàng ý nhở :P

Em nhận đc rượu rùi nhưng dạo này bận lười đi buôn nên cho em nợ nhé ;))
Female mở hàng nên bà con mới lắm lời thế này đấy!!!:P Chả mấy chốc lại phải xây nhà mới đâu cô Meow!!!
Không rót rịu nhanh nó nhạt mất Meow ới!!!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

at2009

Xe tăng
Cụ vào số khi ECU chưa giảm vòng tua máy lúc mới khởi động thì vòng tua máy sẽ bị ghì xuống ngay kèm theo hộp số nó giật hực 1 phát!!![-X[-X[-X
Vâng em công nhận là đôi khi hơi ẩu thật, em sẽ rút kinh nghiệm.
Em hỏi cụ chút cái bạt che khoang hành lý cái chỗ "quan hệ" của cụ giờ có đặt được nữa không cụ đặt giúp em 1 cái với. Em mới hỏi Ford TL vẫn báo giá 184$^:)^

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em hỏi cụ chút cái bạt che khoang hành lý cái chỗ "quan hệ" của cụ giờ có đặt được nữa không cụ đặt giúp em 1 cái với. Em mới hỏi Ford TL vẫn báo giá 184$^:)^
Em nghĩ là có!
Để em hỏi lại cho cụ!

Tribute

Xe container
Em thấy cái bạt đó đơn giản, tác dụng cũng ít mà đắt thía. Có khi các cụ ra đặt hội hay làm cái màn chiếu cho Projector thay cái màn trắng bằng miếng giả da là ngon, bổ, rẻ, công dụng cũng thía.

at2009

Xe tăng
Em thấy cái bạt đó đơn giản, tác dụng cũng ít mà đắt thía. Có khi các cụ ra đặt hội hay làm cái màn chiếu cho Projector thay cái màn trắng bằng miếng giả da là ngon, bổ, rẻ, công dụng cũng thía.
Đúng là cái này quá đắt so với công dụng của nó. Cũng đã có cụ khéo tay tự chế rồi cụ ạ, nhưng em thì chả khéo tay nên thôi cứ mua cho nó nhanh vậy.

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Em nghĩ là có!
Để em hỏi lại cho cụ!
Cụ hỏi cả cho em nữa nhá. Vụ này em nhờ cụ lâu lắm rồi đấy, cả cái thanh ngang trên nóc nữa cụ nhé.

Mà sao giờ này mà chưa thấy cụ nào ra Lan Chín thế nhẩy. Em khát nước lắm rồi đấy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em và cụ havu vừa check với nhà sx cản rồi! Họ lại hẹn chiều! Mà cũng chưa chắc lắm!

Sozy các cụ! Thôi để đến lúc chính thức lắp em gọi các cụ nhé!

Và chỗ cửa hàng đó đỗ xe cũng rất khoai nếu cứ mỗi cụ cưỡi 1 con Ếch ra để nghía! Hay các cụ để em lắp xong xuôi rồi cuối tuần off tí sâu hàng luôn thể nhỉ???

Trạng thái
Thớt đang đóng