GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Vừa thay bu lông tắc kê hôm nọ thì lại phát hiện ra hỏng cảm biến oxy, thế có đau không chứ!!! Đang đợi hàng bảo hành tuần sau lắp vào. Logo mazda to tướng trên cái cảm biến...

xe muon

Xe tăng
Vụ này thì chỉ đặt chìa và remote thôi và áp dụng dc cho loại 3.0

Còn loại 2.3 thì hình như ko có modul điều khiển từ xa nên nếu có đặt remote về cũng ko dùng dc

Chuyên mục cái gì đây kỳ nay

Chuyên mục làm xong cho a ké 1 bộ nhé:D

Hai Nguyen

Xe điện
Chuyên mục làm xong cho a ké 1 bộ nhé:D
Chiều em về YV lấy hộp sơn đen sơn hết đã rồi chiều mai em về nội thành bàn giao nhé, hihi, cắt tạm đủ cho 12 xe thì phải

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Vụ này thì chỉ đặt chìa và remote thôi và áp dụng dc cho loại 3.0

Còn loại 2.3 thì hình như ko có modul điều khiển từ xa nên nếu có đặt remote về cũng ko dùng dc

Chuyên mục cái gì đây kỳ nay

Hờ hờ... Hàng thửa đã về!

Cụ sơn đen nữa là ngon, xong xuôi em xin 1 bộ! Tks cụ.

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Ếch 204 thì em không rõ nhưng 209, 210 thì bọn em đã đặt cả lô remote, rẻ hều (có mười mấy đô/ cái). Cả nhà Ếch hiện nay đang dùng remote rời đặt từ Amazone, cái cục chìa liền remote theo xe nặng quá nên cho vào kho làm chìa dự phòng.
Em xin cảm ơn các Bác nhiều, chắc ếch chết 204 nhà em không có modul điều khiển từ xa thật rồi, vậy mà em cứ tưởng:(

soncrown

Xe buýt
Hôm nay em ra yêu cầu thợ kiểm tra lại xem ếch em có modul điều khiển từ xa theo xe không thì thợ bảo là có các Bác ạ, vậy Bác nào biết có điều khiển từ xa dùng cho ếch 2.3 (2004) nhà em thì giúp em với nhá, em xin cảm ơn nhiều(b)
Cái vụ cát đăng cầu sau hôm trước nhờ các Bác em đã giải quyết xong, cái đoạn thiếu đó em phải mua cả cái trục hàng bãi nhưng kiểm tra và lắp lên thì vẫn ngon, mỗi tội giá hơi chát các Bác ạ, em mất 6 củ cho cái đoạn mất đó :((:((

Hai Nguyen

Xe điện
@Soncrown: Bộ GEM thì vẫn có nhưng đúng là em cũng chỉ nghe nói là không có modul điều khiển, nhưng hóa ra có khi Modul điều khiển chính là bộ GEM của xe (quản lý điều khiển từ xa, hệ thống điện....)

Em cũng test thử bằng cách thử theo cách nạp điều khiển mới: dùng chìa khóa tắt , mở đến chế độ On 8 lần và lần cuối dừng ở ON, thì đúng là có tín hiệu đóng mở cửa y như sách hướng dẫn.

NHƯ vậy khả năng cao là chỉ cần có remote là xong

Có pác nào có dư remote cho em mượn test thử với (mượn cái dự trữ thôi hihi)

.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
@Soncrown: Bộ GEM thì vẫn có nhưng đúng là em cũng chỉ nghe nói là không có modul điều khiển, nhưng hóa ra có khi Modul điều khiển chính là bộ GEM của xe (quản lý điều khiển từ xa, hệ thống điện....)

Em cũng test thử bằng cách thử theo cách nạp điều khiển mới: dùng chìa khóa tắt , mở đến chế độ On 8 lần và lần cuối dừng ở ON, thì đúng là có tín hiệu đóng mở cửa y như sách hướng dẫn.

.
Hôm nào off các cụ đến em cho mượn thử xem, em nghĩ là được, Xe em chả phải Ếch mà còn được nữa là Ếch hịn.:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

.
Lúc nào cụ rảnh, SMS em phát rồi cafe em xin cái bảo vệ gạt mưa, cụ test remote luôn thể!

Tribute

Xe container
Em ở tận Hạ Long xa quá, có Bác nào mua giúp em với ạ, em xin cảm ơn!(b)
Cụ ở HL à, thế thì cùng quê với em đấy, vậy để tết sang năm em về rồi test xem sao cụ nhé.:D

soncrown

Xe buýt
Các Cụ giúp em cái vụ remote nhé, em cảm ơn nhiều!
Em đang ở Móng Cái có mấy cái đèn led có thể dùng thay cho đèn cửa, đèn lăng téc, đèn trần các Cụ nghiên cứu nhá
Giá bóng T10 = 30.000đ/vỉ 2 cái
Giá Led dán loại 8 led/miếng = 30 nghìn
Em đã thay rồi sáng lắm các Cụ ạ
Hình đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Cụ ở HL à, thế thì cùng quê với em đấy, vậy để tết sang năm em về rồi test xem sao cụ nhé.:D
Giời ạ, tết sang năm thì có khi Ếch này bị thịt rồi Cụ ơi, Cụ giúp em nhanh tí nhá, Cụ ở Hạ Long chỗ nào ý nhỉ???

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Các Cụ giúp em cái vụ remote nhé, em cảm ơn nhiều!
Em đang ở Móng Cái có mấy cái đèn led có thể dùng thay cho đèn cửa, đèn lăng téc, đèn trần các Cụ nghiên cứu nhá
Giá bóng T10 = 30.000đ/vỉ 2 cái
Giá Led dán loại 8 led/miếng = 30 nghìn
Em đã thay rồi sáng lắm các Cụ ạ
Hình đây ạ:
Cụ mua giùm e hai cái Led thay đăng téc với!
Em có người bạn ở Hạ long, nên nó sẽ qua chỗ cụ lấy hàng và thanh toán luôn được không ah?

soncrown

Xe buýt
Có các loại đèn gầm, có loại có thấu kính nhưng hơi nhỏ chắc lắp ko vừa Ếch, có loại chóa màu vàng thì chắc là vừa, em thì chọn giải pháp thay bộ bóng H3 màu vàng 12V/100W em đã thay thử rồi sáng lắm, lúc thay chú thợ khéo tay quá làm rơi vỡ 1 bóng làm em phải mua thêm 1 cặp, thế mới đau chứ, tối sửa xong laptop em pót ảnh hầu các Cụ
Mấy cái đèn gầm:

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng