GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

nobi

Xe tải
Các bác cho em hỏi địa chỉ gara nào chữa Ford uy tín vì ESC của em khi đạp rà phanh cứ bị kêu kèn kẹt đi rất khó chịu. Em đã mang vào TLF kiểm tra 2 lần rồi mà bác thợ già cứ bảo là không bị sao cả đấy là pitong bơm dầu thủy lực nhưng em dự ứ phải vậy. Em cảm ơn các bác nhiều.

Maybach Tàu

Xe container
Em thấy có cái diễn đàn của dân đi Ếch thì phải
http://www.escape-city.com/
khổ một nỗi tiếng Anh của em kém quá, vào ứ hiểu mấy
Em mới tạo ních roài, để em hóng xem có gì hay sẽ về bẩm cụ, mà cụ reg ních chơi bừa đi, mất tiền đâu:D

Các cụ ơi, em muốn mua cái dư lày không biết ếch có lắp được không nhờ? (em nhìn thấy thằng Highlander của toy nó cũng lắp được)

hềnh đây ợ

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Em mới tạo ních roài, để em hóng xem có gì hay sẽ về bẩm cụ, mà cụ reg ních chơi bừa đi, mất tiền đâu:D

Các cụ ơi, em muốn mua cái dư lày không biết ếch có lắp được không nhờ? (em nhìn thấy thằng Highlander của toy nó cũng lắp được)

hềnh đây ợ
Cái này bọn khoai tây nó lắp vào để kéo theo cái mooc (thường là để đi chợ, chở chó đi chơi). Nhà Tàu địch lắp Mooc chở cái gì đấy? Ko cẩn thận nó lại móc vào chú 2b nào đó lôi xềnh xệch thì tèo.

Maybach Tàu

Xe container
Cái này bọn khoai tây nó lắp vào để kéo theo cái mooc (thường là để đi chợ, chở chó đi chơi). Nhà Tàu địch lắp Mooc chở cái gì đấy? Ko cẩn thận nó lại móc vào chú 2b nào đó lôi xềnh xệch thì tèo.
Cái móc tháo ra lắp vào được, em không có ý nói cái móc, mà cái "cản" ý, nó sẽ che được phần nào cái háng toang hoác của ếch.

Donquixote

Xe buýt
Cái móc tháo ra lắp vào được, em không có ý nói cái móc, mà cái "cản" ý, nó sẽ che được phần nào cái háng toang hoác của ếch.
Xe sắp bán mà cầu kỳ thế !!! Có lắp thêm cũng không "gỡ" được mấy đâu ?

Vụ kia xử lý xong chưa cụ ?

Maybach Tàu

Xe container
Xe sắp bán mà cầu kỳ thế !!! Có lắp thêm cũng không "gỡ" được mấy đâu ?

Vụ kia xử lý xong chưa cụ ?
Tính tung tin dìm hàng à? Chắc do xăng hay sao chả biết, từ hôm đó chả bị, tầm nay vật mà chả dám đổi, để tính sau.
Em vẫn muốn mua, chỉ chỗ cho êm đê!

AF-1

Xe buýt
Cụ Ngoc-Phan-Xà-ích hay cụ nào tư vấn giúp cháu với ạ ! Cháu có ông bạn vừa sắm được con XLT tuần trước, hôm qua alo hỏi cháu vì biết cháu chơi trên OF là vì cái đèn cốt của ếch ộp đi đêm tối quá ~X(, nhất là vào những ngày mưa phùn dư lày. Nếu cháu xui ông ý thay bóng của nhà Nam vú thì có cải thiện hơn ko ạ ? Hay phải móc mắt ra để độ với chế chủng gì đấy, mờ ông bạn cháu thì ko thích độ với chế gì, nếu có nguyên bộ chóa hàng OEM có sẵn bi-xê-lông thay vào thì tốt quá các cụ nhể =D> Các cụ đang dùng ếch cho ông bạn cháu xin lời khuyên nhá, đội ơn các cụ hội ếch ạ ! :D

Maybach Tàu

Xe container
Vấn đề đèn của ếch là chuyện dài nhiều tập:D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em cũng muốn lắp thêm đèn nhưng Gấu không thích lắp lên giá nóc, còn mình thì không muốn lắp thêm cản, bí nhỉ !
Vậy chỉ còn cách tương lên kính lái thôi anh ạ,

Hoặc là pa 2: bỏ gấu kiếm con gấu khác :D

Hai Nguyen

Xe điện
Về thay còi cho ếch

- Cái còi xe em thỉnh thoảng nó tậm tịt, chỉ ngân dc, 1 hoặc 2s thôi, sau đó là kém,(thực ra cũng chỉ thế là đủ, nhưng nhiều khi gặp tụi đi dg vô văn hóa thì ức chết) nên em dự định thay đôi Denso còn dư vào

- Tháo cản, định thay thì hóa ra dây còi éch lại theo kiểu jack cắm có 3 chân, mà denso after market thì lại chỉ có 2 chân

Đã bác nào thay chưa ạ ? và giải pháp là ??

- cắt jack, đấu trực tiếp vào còi
- hay lắp rơle, lấy nguồn mới từ ắc quy
- hay thay còi hãng ? (chắc đắt chết)
- giải pháp khác ?

tungford

Xe buýt
Vào Nam vũ bảo cụ ý thay cho, các loại giắc chấu ji có hết !

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Cụ Ngoc-Phan-Xà-ích hay cụ nào tư vấn giúp cháu với ạ ! Cháu có ông bạn vừa sắm được con XLT tuần trước, hôm qua alo hỏi cháu vì biết cháu chơi trên OF là vì cái đèn cốt của ếch ộp đi đêm tối quá ~X(, nhất là vào những ngày mưa phùn dư lày. Nếu cháu xui ông ý thay bóng của nhà Nam vú thì có cải thiện hơn ko ạ ? Hay phải móc mắt ra để độ với chế chủng gì đấy, mờ ông bạn cháu thì ko thích độ với chế gì, nếu có nguyên bộ chóa hàng OEM có sẵn bi-xê-lông thay vào thì tốt quá các cụ nhể =D> Các cụ đang dùng ếch cho ông bạn cháu xin lời khuyên nhá, đội ơn các cụ hội ếch ạ ! :D
Em cũng vừa lắp 4 quả bóng hiệu năng cao hết 2tr ở nhà Nam Vũ hôm mùng 2/1, ngặt một nỗi từ hôm lắp đến giờ chưa đi đêm hôm nào để mà có nhận xét cho cụ, để đêm nay em đi thử xem sao nhé.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Về thay còi cho ếch

- Cái còi xe em thỉnh thoảng nó tậm tịt, chỉ ngân dc, 1 hoặc 2s thôi, sau đó là kém,(thực ra cũng chỉ thế là đủ, nhưng nhiều khi gặp tụi đi dg vô văn hóa thì ức chết) nên em dự định thay đôi Denso còn dư vào

- Tháo cản, định thay thì hóa ra dây còi éch lại theo kiểu jack cắm có 3 chân, mà denso after market thì lại chỉ có 2 chân

Đã bác nào thay chưa ạ ? và giải pháp là ??

- cắt jack, đấu trực tiếp vào còi
- hay lắp rơle, lấy nguồn mới từ ắc quy
- hay thay còi hãng ? (chắc đắt chết)
- giải pháp khác ?
Em khoái nhất tiếng còi của Ếch, cụ mua loại khác lắp vào thì còn nói làm gì, chán chít!

vietanhp

Xe hơi
Đúng vậy! Hôm rồi mở cản trước của Esc ra mới thấy, nó đấu theo kiểu 2 còi chĩa vào nhau, theo thợ giải thích là thế nên còi vừa vang, vừa sâu mà không chói... Tuy nhiên của bác Hải hình như là esc đời trước, thì mỗi còi một bên thì phải...
Bác Hai Nguyen đã xong cái máng để bình cứu hỏa chưa? em đang muốn tham khảo quá đây... xe em mới chỉ có cái móc, móc bình vào phía cuối xe thôi, chưa khoái lắm...

XE_XICLO

Xe tải
Website
www.facebook.com
Rếc cái lích thì đơn giản mờ cụ, chỉ phải mỗi cái là em vào các bài viết đọc ứ hiểu gì, toàn nhờ anh Googloe.translate ra như thế này :@)
Messing around today with the camera and got a shot of my 2001 Ford Escape with my girlfriends 2001 Mazda Tribute. They both seem to look pretty good for being over 10 years old with lots of miles! My Escape has about 227,000 miles and her Tribute has about 236,000 miles
Rối tung xung quanh ngày hôm nay với máy ảnh và có một shot của 2001 Ford của tôi thoát ra với bạn gái của tôi năm 2001 Mazda Tribute. Cả hai đều có vẻ khá tốt cho trên 10 tuổi với rất nhiều dặm! Thoát của tôi có khoảng 227.000 dặm và Tribute của cô có khoảng 236.000 dặm

Tribute

Xe container
Rếc cái lích thì đơn giản mờ cụ, chỉ phải mỗi cái là em vào các bài viết đọc ứ hiểu gì, toàn nhờ anh Googloe.translate ra như thế này :@)

Hức, em dịch hộ anh goog nhé:

Hôm nay tôi rất bối rối vì đã chạy trốn cô nàng Tribute của tôi sau cú shot 10 năm về trước. Cả hai đều có vẻ vẫn ngon lành sau hơn 10 năm với rất nhiều chiến tích! escape của tôi đã chiến khoảng 227.000 phát và Tribute của cô ấy khoảng 236.000 phát.:))

XE_XICLO

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hức, em dịch hộ anh goog nhé:

Hôm nay tôi rất bối rối vì đã chạy trốn cô nàng Tribute của tôi sau cú shot 10 năm về trước. Cả hai đều có vẻ vẫn ngon lành sau hơn 10 năm với rất nhiều chiến tích! escape của tôi đã chiến khoảng 227.000 phát và Tribute của cô ấy khoảng 236.000 phát.:))
Anh chị này chiến ác nhỉ :))

Hai Nguyen

Xe điện
Đúng vậy! Hôm rồi mở cản trước của Esc ra mới thấy, nó đấu theo kiểu 2 còi chĩa vào nhau, theo thợ giải thích là thế nên còi vừa vang, vừa sâu mà không chói... Tuy nhiên của bác Hải hình như là esc đời trước, thì mỗi còi một bên thì phải...
Bác Hai Nguyen đã xong cái máng để bình cứu hỏa chưa? em đang muốn tham khảo quá đây... xe em mới chỉ có cái móc, móc bình vào phía cuối xe thôi, chưa khoái lắm...
Còi xe e nó nằm dưới đèn pha, chía mỗi bên 1 hướng.

Máng thì xong rồi, (em đang để bên ngoại), đang tìm xem có cái đai dính, móc vào cái máng bằng river, sau đó dán băng keo 2 mặt vào máng và dán vào góc đuôi xe bên phải, vừa in và cái đai dính sẽ giữ chặt bình cũng như thao tác lấy ra cũng rất nhanh

Em khoái nhất tiếng còi của Ếch, cụ mua loại khác lắp vào thì còn nói làm gì, chán chít!
Em đang có 1 đôi Denso bỏ ko, mà còi ếch xe em thì nó chỉ ngân vang 1, 2s thôi, sau đó là mất tiếng

Chỉnh sửa cuối:

wildcat74

Xe điện
Về vụ bóng đèn của Esc, cụ có thể search google tìm điện thoại của công ty Tam long, chỗ đường Láng để mua bóng HB3/HB4 hàng extreme+ của philips. So với Navra, bóng philips thiên về vàng hơn, lợi đi trời mù, còn lại độ sáng tương đương. Em chạy hơn 1 năm rồi thấy ok!

Trạng thái
Thớt đang đóng