GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

open0

Xe đạp
Hề, trình chạy xe của cụ chưa bằng em đâu. Lâu nay chả để ý xăng cộ mấy, hôm nọ nhân tiện đèn vàng, chuyển chạy thử A92, đổ 1 triệu lúc đèn vàng, đi 100% trong phố (ko tắc đường đâu nhá) đến lúc đèn vàng đổ lại, nhìn đồng hồ được có 265km. Tức mình lại quay về A95, cũng đổ 1 triệu, đi đến hôm nay là 250km rồi, vẫn còn 2 vạch nữa.
Ờ mà lạ là đi đèo dốc miền núi lại thấy tốn ít hơn mới đểu chứ. Lần đi Trạm Tấu leo đèo, lội bùn, dầm mưa 3 ngày cả đi cả về chẵn 500km cũng hết đúng 1 triệu tiền xăng A95. Chả hiểu mình đi kiểu gì nữa.
A95 thì ngon rồi, có mỗi cái là không phải cây xăng nào cũng có A95 :(
Cũng không để ý nên chưa biết A95 giờ giá bao nhiêu đồng cho 1 lít hả các bác? Em mới lấy xe chạy xăng lấn bấn nhiều việc nên không rõ.

open0

Xe đạp
vầng, em cũng muốn mang qua hãng lém cụ ạ. dưng em xem trong box nhà ford thấy LBF, HNF rồi ADF bị chém cho tơi bời nên em lăn tăn chưa biết mang đi đâu cụ ợ. các cụ cho em xin cái địa chỉ đỏ được không hay phải qua Hiếu gầy mới có ợ (b)
Bác qua Ford Thủ Đô dưới Pháp Vân - Giải Phóng, km số 8, bảo trì xe xem có ngon hơn mấy đại lý ở trên không?

Tribute

Xe container
A95 thì ngon rồi, có mỗi cái là không phải cây xăng nào cũng có A95 :(
Cũng không để ý nên chưa biết A95 giờ giá bao nhiêu đồng cho 1 lít hả các bác? Em mới lấy xe chạy xăng lấn bấn nhiều việc nên không rõ.
A95 chỉ nhỉnh giá hơn A92 có vài trăm đồng/lít, chỉ ghét cái là cây xăng to mới có. Nhưng quả thực em đã test lần 2, xe khác ko biết thế nào nhưng xe em đi A95 thấy máy êm hơn, bốc hơn, và có lẽ vì thế nó cũng đỡ hao hơn A92, đắt hóa ra lại rẻ. (hay là những cây xăng ko có A95 mà em mua A92 toàn bơm thiếu nữa không bít)

open0

Xe đạp
Chào các bác. Em đã đặt xe để 2 tháng sau gia nhập họ nhà Ếch. Các bác có thể tư vấn giúp em nên lắp đặt thêm thiết bị/phụ kiện gì cho Escape 2010 XLS không. Em xin cảm ơn và hứa sẽ trở thành thành viên tích cực của họ nhà Ếch. Theo em hiểu thì nên lắp thêm:

1. Bậc lên xuống (giống XLT).
2. Đèn sương mù (chỗ đèn gầm giống XLT).
3. Thay bóng đèn pha.
4. Lắp thêm ff50 hoặc ff75.
Có thể mua thêm bạt che hành lý, remote, gương chiếu hậu có đèn, tay nắm mạ crom.
Em dự định lắp thêm các thiết bị này ở hãng luôn có nên ko các bác (em đã đặt rồi nên các bác sâu Ford đừng PM cho em nhé).
Duyệt đi, lăn tăn gì nữa, khi hứng thú chưa bị nguội. Nên làm tại hãng vì sau này có trục trặc gì trong thời gian bảo hành thì hãng đỡ kêu, mỗi tội sẽ đắt hơn ngoài 1 chút. Mà bác đặt mua xe kiểu gì mà đến 2 tháng mới có xe đi thế?

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nên mua đồ ở ngoài rồi mang vào hãng lắp. Cho bọn nó tính công lắp sau có vấn đề gì tha hồ mà bắt đền.

Duyệt đi, lăn tăn gì nữa, khi hứng thú chưa bị nguội. Nên làm tại hãng vì sau này có trục trặc gì trong thời gian bảo hành thì hãng đỡ kêu, mỗi tội sẽ đắt hơn ngoài 1 chút. Mà bác đặt mua xe kiểu gì mà đến 2 tháng mới có xe đi thế?

tobie

Xe hơi
Mà bác đặt mua xe kiểu gì mà đến 2 tháng mới có xe đi thế?
Dạ tháng sau em đi công tác nên không tiện lấy xe. Định lấy tháng 7 âm lịch thì người quen cản quá nên em đành chuyển sang tháng 8.

Maybach Tàu

Xe container
Em mới chạy Escape từ Sài Gòn lên Đà Lạt, xuống Nha Trang, ra Hà Nội bằng đường HCM
Chia bình quân hết 9,1L/100km đường đi cả đèo dốc, đường HCM em toàn chạy >100
Nếu chạy tầm 80 nương đà chắc ít hơn
Báo cáo với các cụ là đường thằng Sờ Gờ nó lởm hơn đường ta một tí ạ. Em đi không bao h đạp thốc ga cả, nhưng phải cái hay nhường nhịn NHỤC nên nó cũng chậm hơn người ta. trước ở HN ta cứ loanh quanh cả ngày tính ra tháng có hơn 2 củ tiền xăng thôi.
Để sang tuần đi vắng về đo lại phát, mà chơi hẳn A95 xem dư lào:-))
Cụ Hiếp Lục có nhà đất ở Sờ Gờ đúng không? vào đây alo em nhé>:D<

Maybach Tàu

Xe container
Tiện thể hôm nay mới có ảnh khoe cái này, 7 lít của chính bổn hãng có logo Ford huyền (nó mềm, khi lên vỉa hè hay cham cái gì nó không vỡ)

Đầu tiên là thử phát đã

Sau đó là thật

Thêm cái nữa

Nhìn xa phát xem dư lào

Đáng đồng tiền bát gạo là nó không làm bẩn cái cửa trước khi mưa hay đường bẩn, nhứt là mưa phùn

EZdong

Xe điện
Tiện thể hôm nay mới có ảnh khoe cái này, 7 lít của chính bổn hãng có logo Ford huyền (nó mềm, khi lên vỉa hè hay cham cái gì nó không vỡ)
Đáng đồng tiền bát gạo là nó không làm bẩn cái cửa trước khi mưa hay đường bẩn, nhứt là mưa phùn
Nếu đi vào chỗ lấy lội vẫn bị bẩn cụ ơi! Ếch nhà em ở VOC2011 hôm Chủ nhật 26/6 vừa rồi đây cụ này:

:x:x:x

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Báo cáo với các cụ là đường thằng Sờ Gờ nó lởm hơn đường ta một tí ạ. Em đi không bao h đạp thốc ga cả, nhưng phải cái hay nhường nhịn NHỤC nên nó cũng chậm hơn người ta. trước ở HN ta cứ loanh quanh cả ngày tính ra tháng có hơn 2 củ tiền xăng thôi.
Hôm nọ em vào nhưng mải đi chơi, ít ở SG nên không alo phiền Cụ :D
Đang định di dân, Cụ vào đây góp ý thêm cho em nhé

viendu

Xe tải
Xe em Escape09, 2,3l. Em quyết lên mâm Lenso R17 rồi các cụ ạ, đi kèm bộ vỏ BS hoặc Mechelin. Các cụ giúp em nên thay bộ vỏ kích cỡ thế nào là phù hợp ạ. Em mong muốn khi thay bộ vỏ mới không làm ảnh hưởng nhiều đến hệ thống lái và an toàn của xe các cụ ạ. Em tham khảo đối với mâm 17 thì thay vỏ: 225,55,r17 hoặc 235,60,r17.

EZdong

Xe điện
Em chộp ảnh Ếch 2.3L 4x4 nhà em chiều nay, sau khi đã chạy được 285 km (em vẫn chỉ xài A92)

Tribute

Xe container
Em chộp ảnh Ếch 2.3L 4x4 nhà em chiều nay, sau khi đã chạy được 285 km (em vẫn chỉ xài A92)
Cái này chỉ tin được khi cụ chạy đường trường thôi, đi trong TP thì kim xăng xuống đến E là cái chắc.

Black & White

Xe hơi
Em chào các Cụ.
Em đang đi xe Escape 3.0 XLT 2003.
Máy xe em có hiện tượng bị giật, em đưa vào Gara kt thì thợ nói là một số Mobin bị kém và gioăng nắp máy bị chảy dầu tràn vào hốc Buzi làm cho Buzi đánh lửa ra ngoài.
Các Cụ làm ơn chỉ dẫn cho em sửa Escape ở đâu thì yên tâm và chi phí hợp lý với ạ.
Em mua xe cũ nên chưa có kinh nghiệm đi loại xe này.
Hôm đi Ka Lăng năm ngoái em thấy xe Cụ Giaothong ngon quá, em xin Cụ sđt để lúc nào gặp hỏng hóc em nhờ chỉ dẫn đc ko ạ?
Em xin cám ơn.

EZdong

Xe điện
Cái này chỉ tin được khi cụ chạy đường trường thôi, đi trong TP thì kim xăng xuống đến E là cái chắc.
Cụ tinh thế! Hôm vừa rồi em chạy HN - Hải Phòng cụ ợ!

tung_ey

Xe tải
Chào các cụ,

Dạo này em hay đi vắng xa Hà Nội quá nên không off được với các cụ. Mong các cụ thông cảm cho nhé.

Em muốn hỏi và nhờ các cụ giải thích cho em cái này.

Em đi ESC 2009, được 13,000km. Lần gần nhất sau khi bảo dưỡng, em đổ đầy bình xăng và sau đó đắp chiếu đi công tác 12 ngày không sờ đến xe. Lúc về chạy xe một đoạn em để ý thấy kim xăng xe sụt xuống khoảng gần 1/2 vạch. Em muốn hỏi các cụ là xe để lâu có bị bay hơi xăng không?

Em đi đến vạch vàng và đổ 500,000 VNĐ cho A92, hôm nay khi máy báo vàng thì em đi tổng cộng được 135km. Em đang thắc mắc sao tự nhiên đi lại tốn xăng thế nhỉ (không phải sợ tốn tiền, mà không rõ là xe có thể bị vấn đề gì không). Hàng xăng dỏm (em rất ít khi mua ở hàng này trên Lạc Long Quân), nắp bình xăng ở, hay nó còn có thể bay hơi ở chỗ nào nữa, bugi bẩn, lọc gió bẩn, hay còn nguyên nhân nào nữa hả các cụ.

Mai em chắc chuyển sang A95. Lần gần nhất đổ A95 em thấy nó thậm chí có hiệu quả hơn A92.

Cảm ơn các cụ.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ thay mobin đi. Trong hãng nó chém khoảng hơn 1 củ một quả mobin đấy. Muốn mua rẻ hơn gần nữa thì bẩu em, em chỉ cho nhá.
Mấy cái gioăng đấy thay cũng được mà không thì lấy keo phết vào là ok.

Em chào các Cụ.
Em đang đi xe Escape 3.0 XLT 2003.
Máy xe em có hiện tượng bị giật, em đưa vào Gara kt thì thợ nói là một số Mobin bị kém và gioăng nắp máy bị chảy dầu tràn vào hốc Buzi làm cho Buzi đánh lửa ra ngoài.
Các Cụ làm ơn chỉ dẫn cho em sửa Escape ở đâu thì yên tâm và chi phí hợp lý với ạ.
Em mua xe cũ nên chưa có kinh nghiệm đi loại xe này.
Hôm đi Ka Lăng năm ngoái em thấy xe Cụ Giaothong ngon quá, em xin Cụ sđt để lúc nào gặp hỏng hóc em nhờ chỉ dẫn đc ko ạ?
Em xin cám ơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng