GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

taducanh

Xe buýt
Em đọc từ gara 1 đến 12 thấy rằng các bác đi Esc kiến thức về xe và sửa chữa, nâng cấp quá giỏi. Em mới mua xe đọc rút ra nhiều cái hay như độ Led, độ đèn, thay dầu hộp số, dầu máy, các loại lọc và xử lý tiếng kêu phát ra từ gầm, máy xe; tuy có chỗ hiểu chỗ không và còn nhiều thứ phải hỏi nhưng em tự nhận thấy đây là ngôi nhà chung cho những ai đang và sẽ đam mê dòng xe "xứng đáng đồng tiền bát gạo" này :). Hy vọng em còn học được nhiều kinh nghiệm từ sửa đến độ xe từ các bác.
Bác đọc hết 12 gara chứng tỏ nội công bác cũng rất thâm hậu. Em mới đọc chắc được 3 gara là cùng.

Tourcare

Xe tăng
Ếch em thì chưa thấy, nhưng trước em đi Focus cũng tầm hơn 3v vòng bi trước cũng bị hú, thay ngoài rẻ hơn hãng cụ ợ.

Các cụ nhà ếch đời 2009-2010 có cụ nào phải thay vòng bi moay-ơ chưa ợ? Xe em mới duọc 2,5 vạn km mà dạo này đi từ 80km trở lên có tiếng hú hú không phải tiếng ồn của lốp Badyear, đi dưới 80km thì không thấy gì khác lạ. hôm nay em mang vào TX Ford kiểm tra thấy thợ bảo vòng bi moay ơ phía trước bên lái bị kém, thay thì giá 1,2 củ. Nhưng em chưa thay để theo dõi thêm xem thế nào đã. Có cụ nào thay rồi truyền cho em ít kinh nghiệm về cái này đi ợ.

tung_ey

Xe tải
Có cụ nào đã sắp sửa thay dầu hộp số Escape chưa ợ? Khoảng bao nhiêu cây chuối thì thay các cụ nhở?

Vinh Nguyễn

Xe điện
Bao giờ cụ định đi thay dầu hộp số thì e theo với. Thay nhanh ko nó ko nhập dầu.
Em còn lâu mới thay ná, chưa thay có khi gả cho người mới rùi
Yên tâm đê, chỉ thiếu tiền thoai, chớ dầu ko thiếu đâu mà lo nhá nhá

xe muon

Xe tăng

vqhung

Xe máy
Chào các cụ, e mới lấy em XLS mà chưa biết lắp đèn gầm ở đâu, nên lắp đèn hãng hay hàng ngoài, đèn thường hay xenon, kính mong các cụ cho e lời khuyên. E cám ơn.

lapin

Xe container
Hiện giờ mỗi cụ một ý nên tốt nhất cụ tạm hoãn chờ chung kết đã.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chào các cụ, e mới lấy em XLS mà chưa biết lắp đèn gầm ở đâu, nên lắp đèn hãng hay hàng ngoài, đèn thường hay xenon, kính mong các cụ cho e lời khuyên. E cám ơn.
XLS của cụ đời nào???
Đèn gầm trong hãng 4,5 chai. Nhưng em có có đèn gầm của XLT theo xe cụ cần em để lại 2 chai. Nếu ưng thì PM cho em!

Tourcare

Xe tăng
đèn gầm đừng lắp xenon, đi đường có sương mù xenon như bịt mắt, cụ cứ lắp bóng thường đi. Làm bộ 2 chai của cụ Vinh nguyễn ngon choét, tội gì lắp hãng.
cụ thích đèn cos xenon kensun thì pm e, đang thừa 1 bộ

Vinh Nguyễn

Xe điện
đèn gầm đừng lắp xenon, đi đường có sương mù xenon như bịt mắt, cụ cứ lắp bóng thường đi. Làm bộ 2 chai của cụ Vinh nguyễn ngon choét, tội gì lắp hãng.
cụ thích đèn cos xenon kensun thì pm e, đang thừa 1 bộ
PR nhao lộ liễu thế cụ ui =))

escapes

Xe buýt
Xenon gây chói mắt cho xe ngược chiều, không phát huy tác dụng trong mưa và sương mù, Lắp đèn nào lại phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của cụ. Đèn gầm nhằm tăng tầm nhìn rộng sang 2 bên, ở tầm thấp, cự ly gần, hỗ trợ trong điều kiện thời tiết mưa, sương mù, cụ nên xác định cung đường của mình, nếu hay đi đường sương mù / mưa, thì nên lắp ánh sáng vàng, cùng với cos, tầm nhìn sẽ cải thiện nhiều, ngược lại, chỉ cần kiếm một cặp halogen là đủ.

wacwac

Xe buýt
Đầu tiên là xem xe cụ đời bao nhiêu, 2 cái xe đời gần nhau là 2010 và 2011 đèn đã khác nhau rồi nên cụ cứ tìm hiểu cẩn thận.

Đèn thì có 3 cách:

1 vào hãng cho chém (em nghe giá xong từ chối luôn)
2 ra cụ Du - Phụ tùng ford trên này, mua 1 đôi đèn + công tác rồi đem ra hãng lắm (em lắp TX Ford) giá rẻ gần 1 nửa mà hàng xịn, công lắp có mấy trăm
3 Mua lại các cụ trên này hoặc ra gara mua, tuy nhiên cái này ko phải hàng xịn nguyên bản nên phải chế cho khớp với cái lỗ ở dưới. Giá thì hình như rẻ hơn nữa và tùy chọn thích loại đèn nào cũng được nhưng o biêt có đấu điện giống y hệt XLT ko

leha2000

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, dạo gần đây em đi Esc thấy chân ga nó ko mượt - đạp ga nó ko vọt như trước ko hiểu là do cảm giác hay có vấn đề gì ko. Cụ nào gặp tình trạng như em chưa?

Hai Nguyen

Xe điện
Xe bác đời nào: trước 2007 thì dùng Dây ga, từ 2007 dùng cảm biến chân ga,

Đạp ga mà ko vọt thì vệ sinh họng hút trước đã

Gà còi

Xe tải
Xenon gây chói mắt cho xe ngược chiều, không phát huy tác dụng trong mưa và sương mù, Lắp đèn nào lại phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của cụ. Đèn gầm nhằm tăng tầm nhìn rộng sang 2 bên, ở tầm thấp, cự ly gần, hỗ trợ trong điều kiện thời tiết mưa, sương mù, cụ nên xác định cung đường của mình, nếu hay đi đường sương mù / mưa, thì nên lắp ánh sáng vàng, cùng với cos, tầm nhìn sẽ cải thiện nhiều, ngược lại, chỉ cần kiếm một cặp halogen là đủ.
E chưa dùng đèn gầm nguyên bản bao giờ nên hóng các cụ tí

Gà còi

Xe tải
Xe bác đời nào: trước 2007 thì dùng Dây ga, từ 2007 dùng cảm biến chân ga,

Đạp ga mà ko vọt thì vệ sinh họng hút trước đã
Cụ phải khuyến cáo luôn sau khi vệ sinh họng hút thì rest lại ECU

Trạng thái
Thớt đang đóng