GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

lovely_man

Xe tải
bao cáo các cụ.em đã thử cách của HN ko đc.vẫn bị chết máy khi sắp dừng đèn đỏ.em chuyển hết 2 dây dương cúa balast ra cọc dương ắc quy rồi.nổ máy tại chỗ thấy vòng tua ổn định 15p.chưa có thwoif gian kiểm tra mobin và bugi.dây cao áp.để theo dõi thử dần dần vậy.
To cụ ?Gà còi.em ở lạng sơn nên mới ko qua đc cụ cường cụ ah.

Gà còi

Xe tải
bao cáo các cụ.em đã thử cách của HN ko đc.vẫn bị chết máy khi sắp dừng đèn đỏ.em chuyển hết 2 dây dương cúa balast ra cọc dương ắc quy rồi.nổ máy tại chỗ thấy vòng tua ổn định 15p.chưa có thwoif gian kiểm tra mobin và bugi.dây cao áp.để theo dõi thử dần dần vậy.
To cụ ?Gà còi.em ở lạng sơn nên mới ko qua đc cụ cường cụ ah.
Tình hình xe của cụ thế nào rùi ạ. Đã tìm đc nguyên nhân chưa ạ.

glare

Xe điện
Theo em mấy cái tb có csuất lớn thì nên đấu trực tiếp với acquy. Như bộ đèn của cụ thì công tắc đèn nguyên bản chỉ nên dùng để khiển rơ le đóng mạch thôi.

lovely_man

Xe tải
em đã chuyển ra hết cọc ắc quy rồi.có rơ le đủ rồi.3 rơ le đàng hoàng.lỗi này thì đúng là do điện thôi,em đã vệ sinh cổ hút.chuyển điện ra cọc ắc quy.vệ sinh cảm biến gió.kiểm tra dây cao áp.nổ máy 15 đến 20 p thấy vẫn ko chết máy.chưa cps thời gian đi thử khoảng 30km thì biết ngay thôi,nhưng còng tua vẫn chỉ ở 500.kiểm tra bugi nữa mới đc.nhưng bugi em mới thay loại của boch đc có 4 tháng thôi.căng quá.thế này sao giám đi xa.khả năng cao là rơ le bơm xăng yếu rồi.khi bị nóng lâu thì khe hở lớn nên đuối.
bực cái là trước đáy chưa bị thế này lần nào.chỉ bị sau khi lắp thêm balasst.bực thế chứ.chả nhẽ bơm xăng thì fair chết rồi chứ.vì bị chết máy khi đang đi mấy lần .bị chết khi chuẩn bị vào cua.chuẩn bị đỗ đèn đỏ chứ.chứ ga lên đi thì ko sao.êm.ko giật

Chỉnh sửa cuối:

pvhg2001

Xe đạp
Cụ tháo hết đèn lắp thêm ra tình trạng còn bị thế không rồi kết luận,

lapin

Xe container
Thank các cụ.em sẽ cố gắng thu xếp đưa xe về hãng kiểm tra vậy.lại tốn tiền roài
Nếu đã về hãng bác yc check lại điện trc đi. Chỉ yc check lại để có giá dvụ hợp lý. Xuống xe báo thợ hiện trạng, nếu thấy thợ ngắc ngứ nhaíc khéo lấy sơ đồ điện của ếch ra kiểm tra và lắp chỉnh. Ếch trônv ghẻ ghẻ nên mấy thứ điện đóm cũng ghẻ ghẻ lắm. Chúc bác sớm điều trị dứt điểm.:D

Hai Nguyen

Xe điện
Mai em có bạn sang GZ nên sẽ nhờ xách tay sang và gửi đến Shenzhen bao gồm:

F7s của bác Nguyentnt111
F7s của Ongdoga
F7s của taducanh

,....

Bác ongdogia, Taducanh gửi gấp cho em hôm nay nhé,
Có bác nào bi lỗi GPS, hoặc any thì báo, gửi luôn chho em

Dia chỉ: Nguyễn quang Hải
Tầng 8, tòa nhà Opera, 60 Lý Thái Tổ., HN
Tel 0903418393

Gà còi

Xe tải
em đã chuyển ra hết cọc ắc quy rồi.có rơ le đủ rồi.3 rơ le đàng hoàng.lỗi này thì đúng là do điện thôi,em đã vệ sinh cổ hút.chuyển điện ra cọc ắc quy.vệ sinh cảm biến gió.kiểm tra dây cao áp.nổ máy 15 đến 20 p thấy vẫn ko chết máy.chưa cps thời gian đi thử khoảng 30km thì biết ngay thôi,nhưng còng tua vẫn chỉ ở 500.kiểm tra bugi nữa mới đc.nhưng bugi em mới thay loại của boch đc có 4 tháng thôi.căng quá.thế này sao giám đi xa.khả năng cao là rơ le bơm xăng yếu rồi.khi bị nóng lâu thì khe hở lớn nên đuối.
bực cái là trước đáy chưa bị thế này lần nào.chỉ bị sau khi lắp thêm balasst.bực thế chứ.chả nhẽ bơm xăng thì fair chết rồi chứ.vì bị chết máy khi đang đi mấy lần .bị chết khi chuẩn bị vào cua.chuẩn bị đỗ đèn đỏ chứ.chứ ga lên đi thì ko sao.êm.ko giật
Nếu thế này thì cần kiểm tra thật kỹ, nó nhiều nguyên nhân lắm, cụ lắp blast chưa chắc đã phải.
Tháo hết đèn đóm ra chạy test. Kiểm tra xăng xem chuẩn ko, họng hút gió mà quá bẩn cũng bị, đến phần cảm biến oxy.

giangthuy3108

Xe buýt
em lót dép ngồi hóng tiếp ợ, em cũng đang định làm bộ bi và balasst thì có bài của cụ, 8-}

lovely_man

Xe tải
khả năng hôm nào đi ban ngay đường dài.em sẽ tháo dây dương balast ra để xem.bjo cómotj lớp bụi bám trên đóhưa có thời gian test lại.cảm biên ôxy em đã vệ sinh rồi.có một lớp bụi bám trên đó.có thwoif gian em sẽ thử tháo rơ le bơm nhiên liệu ra xem thử đã.chứ nếu chết bơm xăng thì phải chết rồi.về hãng thì chưa có điều kiện.

lovely_man

Xe tải
các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi lỗi của em liệu có liên quan dến van không tải không ạ,vì chỉ xảy ra khi nóng mãy.nếu dầu loãng quá cũng ko thể mấy garanty được.dấu hiệu trục trặc van không tải thế nào hả các cụ.

tung_ey

Xe tải
Hôm nay khi đỗ xe, em đột nhiên ngửi thấy mùi xăng xe thoang thoảng ở dưới gầm xe. Em mở nắp ca-bô không thấy có mùi. Soi đèn pin dưới gầm xe cũng không thấy phát hiện có chỗ bị dò. Chỗ nào mùi tập trung hơn cũng không phát hiện có gì bất thường. Em mở nắp xăng thấy hơi xì ra phì phì - chắc do thời tiết nóng quá.

Cũng có hiện tượng có vẻ như xăng xuống nhanh hơn, thấy kim xăng sụt (hoặc biến đổi) có vẻ nhanh, nhưng không biết có phải do thời tiết nắng nóng làm cho bình xăng giãn nở bất thường không. Có thể do chú chuột nào đó cắn cái giề không nhỉ?:((

Các cụ đã bị hiện tượng này chưa ah, chẩn đoán giùm em với. Vodka các cụ.o:-)

lapin

Xe container
Cụ có đỗ xe cạnh xe fò nào kô?:D

tung_ey

Xe tải
Lúc tối tập thể hình xong em vác đèn pin xuống nổ máy soi gầm, và hít hít ca-pô. Chẳng phát hiện thấy cái quái giề cả các cụ ợ. Xung quanh thì chẳng có cái xe fò nào ngoài xe Ford chuẫn của em. Sờ tay chỗ lọc xăng, mấy chỗ khớp nối thấy khô cong. Một số chỗ thấy hơi ướt tí nhưng hít hít thì cũng chẳng thấy mùi xăng.

Đành theo dõi tiếp vậy. Chắc mấy hôm nữa em cho vào hãng khám tổng thể phát.<:-P

Cụ có đỗ xe cạnh xe fò nào kô?:D

cuoichu

Xe buýt
Cụ phải đốt thử xem cái hơi đấy có phải xăng thật ko mới khẳng định được, hihi.

cuoichu

Xe buýt
Chuyện, chiên za nóa phải thía, hehe.
Lão đã gặp đội kia chưa?

Karkul

Xe tải
Thời gian gần đây em thấy chân ga hơi nặng nên vào gara vệ sinh bướm ga. Kết quả ngon choét các cụ ạ. Hôm nay đi mà cứ có cảm giác đi xe mới (em sơn lại mấy chỗ xước) mặc dù xe em gần 4 vạn cây chuối rồi :D. Các cụ lưu ý món đấy nhé.

Ắc quy pinaco nguyên bản của em vẫn có vẻ ổn nhưng gần 4 vạn rồi nên em cũng hơi chờn. Theo các cụ thì em có nên thay ko hay là mua cái mới dự phòng để trên xe?
mua 1 bình để sẵn trên xe đi cụ ơi, e mới bị dính xong, may là gần đó có 1 đại lý acquy, ko biết có bị chém kko. ếch em chạy gần 3 vạn kụ ợ. Mà chạy ếch là ko sợ tốn xăng, ko sợ tốn điện và cũng không sợ tốn đạn các kụ nhể !

lovely_man

Xe tải
chào các cụ,em khoe chìa khóa em đây.
chìa nguyên bản này

Trạng thái
Thớt đang đóng