GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

EZdong

Xe điện
Các cụ có cao kiến mách nước cho em với.
Tình hình: Ếch nhà em đã lắp tự động khóa cửa khi đạp phanh. Nhưng chỉ hiệu quả với người mở cửa bên ngoài thì ko mở được, còn bên trong thì cứ kéo chốt là mở ra ko cần phải bấm unlock gì cả. Có cụ nào chế được thế nào để bấm unlock mới mở được cửa từ bên trong ko ạ??
Thế là bình thường mà cụ! :D
Trường hợp F1 ngồi hàng sau thì cụ xoay lẫy ở cánh cửa sang chế độ lock để F1 không mở từ bên trong được.:D

NewCyberCafe

Xe tải
Báo cáo các cụ, đèn led soi biển số sau 17 tháng lắp vào ếch nhà em bởi tay cụ NgocPhanXLS, nay đã chột một chú. Té ra led này bền kém xa bóng dây tóc nguyên bản! ^:)^

leha2000

Xe hơi
Thế là bình thường mà cụ! :D
Trường hợp F1 ngồi hàng sau thì cụ xoay lẫy ở cánh cửa sang chế độ lock để F1 không mở từ bên trong được.:D
Vâng, giờ em muốn chế sao để F1 ngồi ghế phụ lái muốn táy máy cũng khó ạ

V.W GTi

Xe buýt
Đa tạ Cụ!
Cuối tuần em nhờ một chuyên gia kiểm tra thử, nếu cần thay cảm biến luôn xem có hết không? Em cũng là loại già và bảo thủ, lái xe mà cứ nhìn thấy trên taplo hiện đèn vàng, đèn đỏ là khó chịu lắm...kể cả đèn báo nguy hiểm không thắt dây đai an toàn.
Trân trọng!

wacwac

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, để ý lâu rồi nhưng giờ hỏi ngố. Nếu trời bên ngoài lạnh, bật quạt lấy gió ngoài (ko bật điều hòa) tại sao gió vào xe nó nóng hừng hực như kiểu lấy gió đã chạy qua khoang máy rồi nên bị nóng. Xe XLS đời 2011, có cụ nào bị thế ko ạ.

Từ lúc lấy xe toàn thế. Mùa đông muốn bật gió ngoài cho thoáng, ko phải dùng điều hòa mà bí khí nóng vào chán hẳn :(. Chắc chắn hệ thống gió lấy gió ngoài vì đi sau xe tải là bị mùi xăng, dầu ngay. Chỉ có ko hiểu sao nó lại nóng mà ko phải cùng nhiệt độ với môi trường bên ngoài.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi nên thay loại ắc quy nào cho Escape?

Xe duyen

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, để ý lâu rồi nhưng giờ hỏi ngố. Nếu trời bên ngoài lạnh, bật quạt lấy gió ngoài (ko bật điều hòa) tại sao gió vào xe nó nóng hừng hực như kiểu lấy gió đã chạy qua khoang máy rồi nên bị nóng. Xe XLS đời 2011, có cụ nào bị thế ko ạ.

Từ lúc lấy xe toàn thế. Mùa đông muốn bật gió ngoài cho thoáng, ko phải dùng điều hòa mà bí khí nóng vào chán hẳn :(. Chắc chắn hệ thống gió lấy gió ngoài vì đi sau xe tải là bị mùi xăng, dầu ngay. Chỉ có ko hiểu sao nó lại nóng mà ko phải cùng nhiệt độ với môi trường bên ngoài.
Em dự là do cửa lấy gió ngoài nằm ở chân kính, khi xe chạy thì hơi nóng của máy theo chiều vát của kính bốc lên chui vào cửa gió ợ. Xe của em thì khác, bật điều hòa lấy gió ngoài thì mát, lấy gió trong thì nóng. Ứ hiểu tại sao.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Báo cáo các cụ, đèn led soi biển số sau 17 tháng lắp vào ếch nhà em bởi tay cụ NgocPhanXLS, nay đã chột một chú. Té ra led này bền kém xa bóng dây tóc nguyên bản! ^:)^
Thế là quá thọ rồi cụ ơi, cứ 1 năm là phải thay, cái bóng tàu này nó chất lượng có hạn, không chết cả bóng mà nó chết dần 1 vài con led hoặc lập lòe =))
Có lẽ gió nó chạy qua nắp capo nên thế, xe em cũng vậy.

wacwac

Xe buýt
Em dự là do cửa lấy gió ngoài nằm ở chân kính, khi xe chạy thì hơi nóng của máy theo chiều vát của kính bốc lên chui vào cửa gió ợ. Xe của em thì khác, bật điều hòa lấy gió ngoài thì mát, lấy gió trong thì nóng. Ứ hiểu tại sao.
Chỗ lọc gió thì đúng chân kính thật, em tháo ra lắp cái lọc gió cho bớt mùi rồi nên biết, nhưng ko hiểu sao luồn khí đi kiểu gì lại nóng được. Xe em thì cứ ko bật điều hoà thì trong hay ngoài đều nóng hừng hực, muốn gió ngoài mát chỉ có hạ kính, mà hạ kính thì òn khủng khiếp.

Xe duyen

Xe buýt
Chỗ lọc gió thì đúng chân kính thật, em tháo ra lắp cái lọc gió cho bớt mùi rồi nên biết, nhưng ko hiểu sao luồn khí đi kiểu gì lại nóng được. Xe em thì cứ ko bật điều hoà thì trong hay ngoài đều nóng hừng hực, muốn gió ngoài mát chỉ có hạ kính, mà hạ kính thì òn khủng khiếp.
Vì cụ bật quạt gió lên nó hít vào

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em thấy điều hòa Escape lạnh sâu, em chi để ở mức giữa bên chiều lạnh là sun chim roài :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vãi.
Sao không bắt đền thằng lắp lại lên đây kêu?
Một cốc cà phê đổi lấy một nắm về dùng dần đủ 170 tháng.

Tourcare

Xe tăng
Vãi.
Sao không bắt đền thằng lắp lại lên đây kêu?
Một cốc cà phê đổi lấy một nắm về dùng dần đủ 170 tháng.
cho e mời cụ cốc cafe nhé, ngoài chuyện led còn có vụ test escape vs crv muốn trao đổi với cụ :)

Tourcare

Xe tăng

xe muon

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng