GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Twelfth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

wacwac

Xe buýt
Lạ nhất cái dòng ₫ầu tiên cụ !ạ
Em để ý từ lúc lấy xe mới tinh về nó chuyên đời thế rồi, có lúc > 1000, có lúc chỉ 800. Cài R thì nó xuống khoảng 700, 800. Còn ko thể chuẩn đoán nổi tại sao lúc nó cao, lúc nó thấp :(.

Để bao giờ em thử con xe XLT của ông ở c.quan em xem thế nào.

prado1991

Xe tải
Xe em hôm nay đi mưa to thấy lỗ dưới chỗ công tắc bật đèn gầm thỉnh thoảng có giọt nước chảy xuống (màu vàng dưới ảnh chiếu thắng vào phía trong xe đoạn đọc theo nhựa phía càng A), chỉ bị khi mưa to còn mưa nhỏ thì không thấy mà em chưa rõ nguyên nhân.
+ Cao su chân kính lái đoạn đầu em thấy không dính lắm không biết có phải do cao su này hở mà nó chảy vào?
+ Cao su chân kính sau bên lái (cao su ngang đoạn sát phần cửa phía trên, màu đỏ trong ảnh) hơi bị co bác chủ cũ đã bôi keo silicon do đợt trước cũng bị thế thì hết nhưng em không hiểu cơ cấu sao nước từ chân kính lái sau chảy ra lỗ dưới công tắc đèn gầm được?

Các bác có kinh nghiệm gì thì chỉ cho em để khắc phục nhé. Em cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

escapes

Xe buýt
Cụ nên kiểm tra nhanh khi vẫn còn dấu vết nước, có những chỗ cần kiểm tra:

(i) chân kính lái
(ii) thoát nước chân kính có chỗ nào bị tắc gì không (có cụ cũng đã cho vài xô nước, rồi phun nước mà cũng không thấy gì, nhưng khi mưa to thì mới thấy)
(iii) kính nóc không khít (trượt cái tấm nỉ về phía sau, sờ xem các rãnh xem có ẩm, có nước ngấm vào không)
(iv) gioăng kính cửa các bên
(v) các lỗ đi dây vách cabin....

Nước nó không chảy "xối xả" đâu :) để mà xác định đươc, mà nó cứ bò theo thành vách, theo dây, có khi lộn từ sau ra trước, từ nóc, lan xuống....cái này mất thời gian, tháo ra để kiểm tra đấy. Dấu hiệu nhận biết xe có lọt nước, sau mưa 1, 2 ngày, mà trời nắng thì thôi rồi, xe ẩm, hôi, có thằng cu ở cơ quan, chạy con 3.0, phải tháo hết ghế, thảm, tapi, cuối cùng mới phát hiện ra là gioăng cửa kính bên lái hở và lọt nước, sau thay gioăng thì hết.

prado1991

Xe tải
em đăng thêm ảnh chỗ phát hiện nước chảy ra và chỗ nghi ngờ. Cửa nóc em thấy kín không ẩm. Xe sáng nay vào thì không bị ướt nữa và không hôi.

1/ Chỗ phát hiện nước nhỏ giọt ra

2/ Cao su kính sau bên lái bị co lại so với bình thường (so sánh với kính lái bên kia)

Kính sau bên lái, cao su bị co lại

Kính sau bên phải cao su kín không bị hở như kính sau bên lái

3/ Cao su chân kính lái bị hở như thế này có bình thường không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

prado1991

Xe tải
Cụ nên kiểm tra nhanh khi vẫn còn dấu vết nước, có những chỗ cần kiểm tra:

(i) chân kính lái
(ii) thoát nước chân kính có chỗ nào bị tắc gì không (có cụ cũng đã cho vài xô nước, rồi phun nước mà cũng không thấy gì, nhưng khi mưa to thì mới thấy)
(iii) kính nóc không khít (trượt cái tấm nỉ về phía sau, sờ xem các rãnh xem có ẩm, có nước ngấm vào không)
(iv) gioăng kính cửa các bên
(v) các lỗ đi dây vách cabin....

Nước nó không chảy "xối xả" đâu :) để mà xác định đươc, mà nó cứ bò theo thành vách, theo dây, có khi lộn từ sau ra trước, từ nóc, lan xuống....cái này mất thời gian, tháo ra để kiểm tra đấy. Dấu hiệu nhận biết xe có lọt nước, sau mưa 1, 2 ngày, mà trời nắng thì thôi rồi, xe ẩm, hôi, có thằng cu ở cơ quan, chạy con 3.0, phải tháo hết ghế, thảm, tapi, cuối cùng mới phát hiện ra là gioăng cửa kính bên lái hở và lọt nước, sau thay gioăng thì hết.
Cám ơn bác. Em đã đăng lên chi tiết ảnh chỗ nào bị và vài chỗ nghi ngờ. Bác xem giúp em nhé.

hoangchung06

Xe buýt
Hi bác, tuân tới bác SC về HN rồi cầm lên chuyển sang bên kia bảo hành ạ, khâu qua biên hơi khó khăn nên em vẫn đang để chờ cơ hội ạ
@ HN: lấy giúp mình luôn cái sạc nhé từ hôm đấy đến giờ vẫn chưa lắp được. Tks

artmedia5881

Xe container
Xe em hôm nay đi mưa to thấy lỗ dưới chỗ công tắc bật đèn gầm thỉnh thoảng có giọt nước chảy xuống (màu vàng dưới ảnh chiếu thắng vào phía trong xe đoạn đọc theo nhựa phía càng A), chỉ bị khi mưa to còn mưa nhỏ thì không thấy mà em chưa rõ nguyên nhân.
+ Cao su chân kính lái đoạn đầu em thấy không dính lắm không biết có phải do cao su này hở mà nó chảy vào?
+ Cao su chân kính sau bên lái (cao su ngang đoạn sát phần cửa phía trên, màu đỏ trong ảnh) hơi bị co bác chủ cũ đã bôi keo silicon do đợt trước cũng bị thế thì hết nhưng em không hiểu cơ cấu sao nước từ chân kính lái sau chảy ra lỗ dưới công tắc đèn gầm được?

Các bác có kinh nghiệm gì thì chỉ cho em để khắc phục nhé. Em cám ơn

Em tưởng xe cụ cho vào Đà Lạt rồi

escapes

Xe buýt
Cám ơn bác. Em đã đăng lên chi tiết ảnh chỗ nào bị và vài chỗ nghi ngờ. Bác xem giúp em nhé.
Với mấy cái ảnh cụ post lên, thì cụ kiểm tra 3 nơi nhé:

i) Ở trên nóc xe, gần rìa mép, mỗi bên, có một đôi gioăng chạy từ đầu mũi xe tới cuối xe, cái này có thể lão hóa, hở, gây vào nước
ii) các đoạn tiếp giáp cánh cửa trước và thân xe
iii) kính lái

Cái này kiểm tra mất thời gian lắm, cụ phải chịu khó một phen :)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
em đăng thêm ảnh chỗ phát hiện nước chảy ra và chỗ nghi ngờ. Cửa nóc em thấy kín không ẩm. Xe sáng nay vào thì không bị ướt nữa và không hôi.
2/ Cao su kính sau bên lái bị co lại so với bình thường (so sánh với kính lái bên kia)

Kính sau bên lái, cao su bị co lại

Cái này cụ nhấc nó ra, đặt lại cho nó khít vào là xong cụ nhé. Hoặc cụ kéo cho nó sát vào không hở ra nữa là được.
Cái cao su này nó kẹp vào tôn cửa thôi, nhấc ra đơn giản.

prado1991

Xe tải
Cái này cụ nhấc nó ra, đặt lại cho nó khít vào là xong cụ nhé. Hoặc cụ kéo cho nó sát vào không hở ra nữa là được.
Cái cao su này nó kẹp vào tôn cửa thôi, nhấc ra đơn giản.
Vâng, nhưng em mới chỉ đoán là do chỗ này hở nhưng không biết chính xác không bác à. Em thấy đằng sau khá sát nên không biết nhấc ra đặt lại có ok không. Để em thử. Tks bác MK nhé.

Xe duyen

Xe buýt
HN ơi, check giúp mình F7S có firmware nào mới không, con của mình hiện giờ bắt đầu có hiện tượng: xạc pin thỉnh thoáng không có tín hiệu, đang ghi hình màn hình tối thui, không nhìn thấy gì, hoặc treo một nửa màn hình (nghĩa là 1/2 màn hình bên dưới chỉ có một màu, còn phía bên trên vẫn có hình bình thương.
Thanks nhiều
Hi bác, tuân tới bác SC về HN rồi cầm lên chuyển sang bên kia bảo hành ạ, khâu qua biên hơi khó khăn nên em vẫn đang để chờ cơ hội ạ

taducanh

Xe buýt
HN ơi, check giúp mình F7S có firmware nào mới không, con của mình hiện giờ bắt đầu có hiện tượng: xạc pin thỉnh thoáng không có tín hiệu, đang ghi hình màn hình tối thui, không nhìn thấy gì, hoặc treo một nửa màn hình (nghĩa là 1/2 màn hình bên dưới chỉ có một màu, còn phía bên trên vẫn có hình bình thương.
Thanks nhiều
Bác reset lại đi, nếu không được thì theo như cụ nói em thấy cái sạc cố vấn đề rồi. Còn cầm hành trình của em thay 1 sạc, 1pin rồi. Còn 7S đang đợi hàng về. Firmware 7S thì ngày đầu trang có đó, cụ reset bằng copy vào thẻ nhớ, còn cách hard reset bằng PC thì phức tạp hơn dùng khi máy bị treo không lên hình.

Chỉnh sửa cuối:

Xe duyen

Xe buýt
Thanks bác, mai e thử reset lại xem sao vậy, firmware thì em update từ đợt trước rồi nên mới dùng ngon lành được đến giờ. Hy vọng không phải tại xạc vì thấy lúc được lúc không, chỉ ngại mỗi cái màn hình nó treo nên nghi là do phần mềm.
HN để ý giúp cái nhé. Tks
Bác reset lại đi, nếu không được thì theo như cụ nói em thấy cái sạc cố vấn đề rồi. Còn cầm hành trình của em thay 1 sạc, 1pin rồi. Còn 7S đang đợi hàng về. Firmware 7S thì ngày đầu trang có đó, cụ reset bằng copy vào thẻ nhớ, còn cách hard reset bằng PC thì phức tạp hơn dùng khi máy bị treo không lên hình.

anhlee

Đi bộ
Cụ để laij bộ Kensun cho tôi.

đèn gầm đừng lắp xenon, đi đường có sương mù xenon như bịt mắt, cụ cứ lắp bóng thường đi. Làm bộ 2 chai của cụ Vinh nguyễn ngon choét, tội gì lắp hãng.
cụ thích đèn cos xenon kensun thì pm e, đang thừa 1 bộ
Cụ để tôi làm chuột bạch vụ Xenon Kensun này nhé
Tuấn Anh -Ống bơ 0913 536 521 Kính

Xe duyen

Xe buýt
Cụ Hải Nguyễn đâu roài, giúp em cái xem tình hình thế nào nhỉ? Em đã reset lại, giải quyết được vấn đề màn hình treo, nhưng giờ lại bị hiện tượng auto power off sau 3-5 phút, bật on lên một lúc lại bị. Ghét thật

taducanh

Xe buýt
Cụ Hải Nguyễn đâu roài, giúp em cái xem tình hình thế nào nhỉ? Em đã reset lại, giải quyết được vấn đề màn hình treo, nhưng giờ lại bị hiện tượng auto power off sau 3-5 phút, bật on lên một lúc lại bị. Ghét thật
Cụ reset thêm phát nữa bằng cái nút nhỏ phải cắm tắm ý. Cái này lâu lâu cam tàu đều bị. Cụ reset là được

Xe duyen

Xe buýt
Em reset bằng cái tăm đấy. Thì nó về tình trạng quay 3 - 5p là auto off. Hay lai phải update firmware lên nhỉ. Chiều về lại phải thử phát xem dư nào. Tks bác.

Demchinhhang.net

Xe container
Hôm nay em đi thay dầu, bên Gara đại lý của Ford nói dùng thử Castro gì gì đó mà Ford đề xuất, nói chung chú cố vấn dịch vụ cũng quen và nhiệt tình giới thiệu quá nên dùng thử. Tổng thiệt hại 660K việc thay dầu, có cụ nào chuột bạch cái này chưa ợ?

Gà còi

Xe tải
Hôm nay em đi thay dầu, bên Gara đại lý của Ford nói dùng thử Castro gì gì đó mà Ford đề xuất, nói chung chú cố vấn dịch vụ cũng quen và nhiệt tình giới thiệu quá nên dùng thử. Tổng thiệt hại 660K việc thay dầu, có cụ nào chuột bạch cái này chưa ợ?
Cái này thì khỏi cần chuột bạch làm gì cụ ơi, cụ cứ chạy sẽ tự cảm nhận đc, nên chạy cung nào tầm hơn 250km liên tục, máy sẽ ko nóng như trước, động cơ vẫn êm. Đại lý thay cho cụ là nhớt loại gốc tổng hợp, có lẽ đc trợ giá nên giá mềm. Trên này các cụ nhà ếch toàn xài mobil gold.

Trạng thái
Thớt đang đóng