GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhhaibcvt

Xe tải
Lỗi đèn engine không phán dc. Phải đọc dc lỗi. Cái này chỉ cần obd bluetooth cũng chơi dc. Em toàn xử lý cho lão hoaanhtuc theo cách này.

Còn reset ecu:

1. Tháo cực âm ít nhất 15p
2. Lắp lại, nổ máy (không bật điều hòa) chờ cho đến...
3. Khi nào vòng tour xuống dưới 1k vòng thì bật điều hòa
4. Chờ vòng tour cungz xuống dưới 1k vòng thì bắt đầu chạy ít nhất 16km để ecu học cách đi cách đứng nhé
Bác Hải cho em hỏi phần bôi đỏ là như thế nào ạ, bác có thể giải thích rõ hơn cho em được không?

Thank bác

Tourcare

Xe tăng
Em sợ lúc thay sợ siết ốc không chặt
Các cụ cứu e với, đêm qua đi giao thừa về, e đang ở giữa đg, vào R để lùi vào vỉa hè mà xe tự nhiên chết máy, đề mãi k nổ. Đèn check acqui báo đỏ, đề xe thì chỉ nghe tiếng cạch cạch mà k có tiếng nổ. Làm e giữa đêm giao thừa mà phải nhờ ng đẩy xe ạ. Acqui thì e thay đc 1 tuần. Hic.

quangbk

Xe tải
Hôm qua em phát hiện ra cửa sau bên phụ của ếch nhà em khi khóa rồi mà ngồi bên trong vẫn mở được. Các cụ có cao kiến gì giúp em khắc phục lỗi này ko vì F1 nhà em nó quậy lắm, ngồi trong xe toàn nghịch mở cửa thôi.

Ngố Tầu

Xe hơi
Hôm qua em phát hiện ra cửa sau bên phụ của ếch nhà em khi khóa rồi mà ngồi bên trong vẫn mở được. Các cụ có cao kiến gì giúp em khắc phục lỗi này ko vì F1 nhà em nó quậy lắm, ngồi trong xe toàn nghịch mở cửa thôi.
F1 mà ngịch ngợm quá thì cụ khóa cái Chốt lock ở ngay hông cánh cửa sau ý. Lock vào thì chỉ bên ngoài mở đc còn bên trong ko mở đc. 2 cánh cửa sau của ESCape đều có khóa riêng cụ nhé

wacwac

Xe buýt
Xe cụ đời bao nhiêu? Nếu bị khoá rồi mà bên trong vẫn mở được thì lẫy nhựa của của cụ hỏng rồi, mời cụ ra hãng nộp xèng (em vừa bị tháng 9 năm ngoái)

Của em mùng 1 Tết mới phát hiện ra lỗi này: Mở khoá xe, mở 2 cửa sau, đóng lại ko được, ra xem hoá ra cái lẫy bằng sắt nó ko nhấc lên, nó chạm vào cái ngàm sắt của cánh cửa làm vướng ko đóng được, thò ngón tay vào nâng lên ko được , em tưởng hỏng thế là loay hoay bấm lock / unlock cửa 1 hồi thì nó tự nhấc lên được. Mùng 1 bị cửa sau bên phục, Mùng 4 bị cửa sau bên tài, em đang nghi cái điện đóm nó có vấn đề gì nên ko nhận được tín hiệu, nó luôn để lấy của ở chế độ lock nên đóng vào bị chạm vào ngàm sắt :(

cangopig

Xe hơi
Éch của em chạy từ khoảng 60km là tiếng ồn rất to,nghe như là lốp bên phụ có vấn đề hay do bây giờ em mới đi ếch nhỉ? xe em đã chạy đc 5v ạ!Mong các kụ chi giáo!~X(

Tourcare

Xe tăng
Nếu vẫn là lốp badyear theo xe thì 5v thay được rồi.
Cụ cân lại lốp chưa? nếu chưa qua chỉnh độ chụm, cân lại chỗ cụ Hà montevo là ok >:)

Éch của em chạy từ khoảng 60km là tiếng ồn rất to,nghe như là lốp bên phụ có vấn đề hay do bây giờ em mới đi ếch nhỉ? xe em đã chạy đc 5v ạ!Mong các kụ chi giáo!~X(

Xe duyen

Xe buýt
Nếu tiếng ồn là tiếng hú thì cụ lưu ý kiểm tra bi moay ơ. Thông thường bi moay ơ của ếch sẽ toi ở tầm 5v k.

cangopig

Xe hơi
Nếu vẫn là lốp badyear theo xe thì 5v thay được rồi.
Cụ cân lại lốp chưa? nếu chưa qua chỉnh độ chụm, cân lại chỗ cụ Hà montevo là ok >:)
Lốp xe em vẫn đang là lốp badyear theo xe kụ ạ!Kụ cho em xin đ/c chỗ kụ Hà montevo với.:">

cangopig

Xe hơi
Nếu tiếng ồn là tiếng hú thì cụ lưu ý kiểm tra bi moay ơ. Thông thường bi moay ơ của ếch sẽ toi ở tầm 5v k.
Ko phải tiếng hú kụ ạ.Mà là tiếng "phần phật" ấy kụ ạ.

Xe duyen

Xe buýt
Ko phải tiếng hú kụ ạ.Mà là tiếng "phần phật" ấy kụ ạ.
Phần phật thì em nghĩ là ứ phải tiếng lốp badyear đâu. Lốp badyear nó kêu gừ gừ giống tiếng cối xay gạo cơ. Keke

Metall

Xe tải

cangopig

Xe hơi
Cụ có lắp vè mưa hay giá nóc không ợ ? Cái vè mưa nó cũng kêu 'phần phật' đấy ;)
giá nóc theo xe thì có,vè che mưa thì ko kụ ạ!tiếng này em nghĩ là ở lốp vì cũng đã đi xe nhiều rồi!nhưng mới đi ếch lần đầu :).

Xe duyen

Xe buýt
Công nhận, Ếch là hay hỏng vòng bi và rotuyn nhất. Chắc tại toàn các ông không biết sử dụng nhể? :-|
Nhưng em nghĩ chưa được 4 năm 6 vạn mà vòng bi đã hỏng thì thấy hơi nhanh Thầy ạ!!!

BVTL

Xe điện
Người OF
giá nóc theo xe thì có,vè che mưa thì ko kụ ạ!tiếng này em nghĩ là ở lốp vì cũng đã đi xe nhiều rồi!nhưng mới đi ếch lần đầu :).
Xe cụ chạy từ đầu hay mua lại ah? Xe em trc cũng kêu phần phật, móc lốp ra thấy vá mấy chỗ. Em thay lốp mới thì hết :)

doantu

Xe đạp
Em cứ nghĩ cái thớt này có list ra danh sách các gara uy tín cho tín đồ Ếch, nhìn tìm mỏi mắt chả thấy địa chỉ nào, xe em đi tết về quê vào đường hẹp, ngõ nhỏ, tay láy còn yếu nên bị xước, rớt đồ, ốc ác xộc xệch (khu vực 4 góc và chắn bùn...).. em cũng muốn lắp cái camera lùi nữa.... các cụ cho em địa chỉ nào uy tín ở khu vụ Nam Thăng Long, Từ Liêm được ko ạ... em sợ bị chặt chém lắm, em mới sửa xe lần đầu ạ.... nhà lại nghèo nưa :)

Trạng thái
Thớt đang đóng