GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Bác giải thích rõ nguyên nhân của trường hợp này cho em rõ với !
Trường hợp này của bác Ezdong y hệt như em:

Triệu chứng

- Vòng tour xuống thấp, đỗ lại là chết máy, phải đệm chân ga thêm, có lúc đỗ lại phải tăng điều hòa
- chạy lúc bình thường lúc bị (giai đoạn đầu)
- Có lúc bác ezdong phải chạy toàn số 2 mới ko chết máy...

.....
(triệu chung này cũng hơi giống kiểu bỏ máy, mất cao áp)

Cuối cùng: nguyên nhân chính: xe em chết bơm xăng còn xe bác ez chập chờn cái cảm biển, thay bơm xăng (xe em), thay cảm biển (xe bác ez) là xong

lovely_man

Xe tải
bơm xăng em đã thay.cái bơm cũ chắc còn ngon đấy.thế là phải thay cảm biến hả bác.thay di cho yên tâm

escapes

Xe buýt
Trường hợp này của bác Ezdong y hệt như em:

Triệu chứng

- Vòng tour xuống thấp, đỗ lại là chết máy, phải đệm chân ga thêm, có lúc đỗ lại phải tăng điều hòa
- chạy lúc bình thường lúc bị (giai đoạn đầu)
- Có lúc bác ezdong phải chạy toàn số 2 mới ko chết máy...

.....
(triệu chung này cũng hơi giống kiểu bỏ máy, mất cao áp)

Cuối cùng: nguyên nhân chính: xe em chết bơm xăng còn xe bác ez chập chờn cái cảm biển, thay bơm xăng (xe em), thay cảm biển (xe bác ez) là xong
Nhưng cả 2 vụ này đèn Check Engine đều sáng??

escapes

Xe buýt
Lỗi này là lỗi thiếu xăng, thừa gió (system too lean) ở máy 1 và 2, theo em cách xử lý đầu tiên là bác lay lay chân 1 và 2 của jack cảm biến gió chỗ bầu lọc gió (2 dây ở phía trong cùng gần khoang máy nhất)
bên cạnh việc tạm khoanh vùng MAF như HaiNguyen mô tả, thì sự tham gia của của các yếu tố khác vào lỗi này thế nào? (O2 sensors, cả trên cả dưới kém, bơm xăng kém, PCV kém, PCV line hở, rò rỉ....)?

Hai Nguyen

Xe điện

lovely_man

Xe tải
ấy.cảm xze em không nổi đèn check đâu.căng nhỉ.vệ sinh cái xem thế nào vậy

Hai Nguyen

Xe điện
bên cạnh việc tạm khoanh vùng MAF như HaiNguyen mô tả, thì sự tham gia của của các yếu tố khác vào lỗi này thế nào? (O2 sensors, cả trên cả dưới kém, bơm xăng kém, PCV kém, PCV line hở, rò rỉ....)?
Oxygen sensor thì nó hiện lỗi khác cơ, nên bước 1 cứ xử lý trên đã, nếu vẫn ko được mới tìm các nguyên nhân khác

meoblack

Xe tải
Chào các cụ ah. Em mới lấy được 1 em êch chết 2.3 đời 2005, Xe rất chất . Nhưng em thích độ cái đèn ống của đời 2007~ 2008, cụ nào biết thì tư vấn em với. Em xin mời beer các cụ ah.

haomeo

Xe tăng
Sáng nay đã kiểm tra rotuyn cân bằng, lái trong lái ngoài đều không sao hết, có mỗi rotuyn trụ đứng bên phụ kẹt cứng, hãng bảo phải thay cả càng A hơn 5 tr, hi hi liền gọi điện cho cụ Du thì chỉ cần mang càng A đi thay rotuyn thôi hết 1,2 tr vừa lấy về hiện e đang đợi đến 1 rưỡi để lắp vào. hy vọng hết bệnh kêu cọt kẹt.

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Thể theo nguyện vọng của 1 số cụ e khoe chân cẳng e nó sau khi sơn xong ạ

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.canhquynh.traucau.vn
Và đây là ...ếch lòe loẹt nhất OF ( e đang trong quá trình thử 1 vài áo mới cho ếch mong các cụ tư vấn)

Xe duyen

Xe buýt

6789P8

Xe hơi
Chiều Cụ nào giao lưu với e ra Ford thủ đô nhé e thay cao su cân bằng cho hết kêu cục cục..

Chỉnh sửa cuối:

Xe duyen

Xe buýt

haomeo

Xe tăng
Chiều Cụ nào giao lưu với e ra Ford thủ đô nhé e thay cao su cân bằng cho hết kêu cục cục..
Tình hình thế nào cụ? mà cụ cho e hỏi cao su cân bằng nó nằm ở đâu vậy? Em thay xong con rotuyn trụ đứng thì hết hẳn tiếng "cục" mỗi khi đánh lái sâu và tiếng cục khi đi vào đường xấu, nhưng cái tiếng cọt kẹt khi đi chậm đánh lái vẫn còn, e dự thợ bên Ford GP đoán bệnh chuẩn hơn là do trục chữ thập, thứ 7 này thay luôn xem thế nào.
Xe e đi hơi nhao sang bên phụ, e ko thèm cân bằng gì hết vừa mang ra tiệm lốp làm theo chiêu của papa e là đảo 2 bánh sau (do 2 bánh sau còn ngon hơn) lên 2 bánh trước, đồng thời đảo cả 4 lốp luôn ( mặt trong thành mặt ngoài) tổng thiệt hại 100K bây giờ xe đi cân luôn hi hi thả tay ra ko bị nhao như trước nữa.

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Em thấy đẹp đấy. Kết nhất đường chỉ đỏ ngang thân. Cụ vẽ kiểu gì hay vậy?
Cám ơn cụ quá khen...hihi e muốn e nó khác ng tí lòe loẹt. E dán chỉ chứ ko sơn ạ.
Em dự là ứ hết được. Keke
E cũng đoán thế.
Ôi, em cũng thích lòe loẹt :) Cụ sơn viền thế nào vậy ạ?
E dán viền ạ...vâng...e muốn ếch đổi màu ạ.
Tình hình thế nào cụ? mà cụ cho e hỏi cao su cân bằng nó nằm ở đâu vậy? Em thay xong con rotuyn trụ đứng thì hết hẳn tiếng "cục" mỗi khi đánh lái sâu và tiếng cục khi đi vào đường xấu, nhưng cái tiếng cọt kẹt khi đi chậm đánh lái vẫn còn, e dự thợ bên Ford GP đoán bệnh chuẩn hơn là do trục chữ thập, thứ 7 này thay luôn xem thế nào.
Xe e đi hơi nhao sang bên phụ, e ko thèm cân bằng gì hết vừa mang ra tiệm lốp làm theo chiêu của papa e là đảo 2 bánh sau (do 2 bánh sau còn ngon hơn) lên 2 bánh trước, đồng thời đảo cả 4 lốp luôn ( mặt trong thành mặt ngoài) tổng thiệt hại 100K bây giờ xe đi cân luôn hi hi thả tay ra ko bị nhao như trước nữa.
Theo e cứ thay *** nó hết những thứ lằng nhằng như cao su..rotuyn...thứ 7 này e thay cả cổ hút và vệ sinh bướm gió kim phun xăng và tiện thay luôn 4 quả bugi, tóm lại là thay mới gần hết vì xe em cũ rồi ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng