GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

haomeo

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cái trục lái có chỗ nào cần phải bơm mỡ hay bôi mỡ định kỳ ko ah? căn bản là e đang nghi tiếng cọt kẹt khi em đánh lái là do bị thiếu mỡ ở chỗ khớp nào đó. Bằng chứng là những hôm trời cực lạnh e đi đến 30-40phút vẫn êm ru ko có tiếng gì cả sau đó mới dần dần có tiếng kêu, nhưng nếu mấy hôm trời nóng như hôm nay chẳng hạn cho xe ra khỏi nhà đi được 5-10 phút là có tiếng kêu rồi. chẳng lẽ nhiệt độ cao thì mỡ nó loãng ra bị mất bôi trơn gây ra tiếng kêu???? còn thông thường nếu bị nghoẻo bộ phận nào thì nó phải kêu bất kể lúc nào chứ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

escapes

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cái trục lái có chỗ nào cần phải bơm mỡ hay bôi mỡ định kỳ ko ah? căn bản là e đang nghi tiếng cọt kẹt khi em đánh lái là do bị thiếu mỡ ở chỗ khớp nào đó. Bằng chứng là những hôm trời cực lạnh e đi đến 30-40phút vẫn êm ru ko có tiếng gì cả sau đó mới dần dầm có tiếng kêu, nhưng nếu mấy hôm trời nóng như hôm nay chẳng hạn cho xe ra khỏi nhà đi được 5-10 phút là có tiếng kếu rồi. chẳng lẽ nhiệt độ cao thì mỡ nó loãng ra bị mất bôi trơn gây ra tiếng kêu???? còn thông thường nếu bị nghoẻo bộ phận nào thì nó phải kêu bất kể lúc nào chứ nhỉ?
Cụ đã kiểm tra dầu trợ lực lái chưa?

Xe duyen

Xe buýt
Có cụ nào có dư can nước làm mát màu xanh xanh dành cho ếch không, để lại cho e một ít. Xe e thiếu 1 ít, chưa đến hạn vào hãng bảo dưỡng nên chưa xin được, mà mua nguyên can 5 lít thì phí quá. Tks các cụ

haomeo

Xe tăng
Cụ đã kiểm tra dầu trợ lực lái chưa?
Em kiểm tra rùi, đánh dấu thì thấy ko hao một tí nào, thậm chí tuần trước em còn vào hãng mua 1 lọ dầu trợ lực sau đó về dùng xinh lanh rút hết trong bình phụ ra và thay mới vào để đến vạch max luôn. Em thấy cái vụ kêu của em hơi kỳ bởi vì chỉ khi nào nó nóng lên thì mới kêu (hoặc do mỡ ít quá nên khi nóng nó bị chảy ra làm giảm ma sát hoặc do bộ phận nào đó bị nóng lên giãn nở ra gây ra tiếng kêu....) Khi để qua đêm trời lạnh thì sáng hôm sau đi êm lắm, như sáng nay em đi làm 20Km mà không hề có tiếng kêu gì cả, đánh lái êm ru ^:)^ nhưng kiểu gì chiều về lại bị cho mà xem.

Hai Nguyen

Xe điện
Có cụ nào có dư can nước làm mát màu xanh xanh dành cho ếch không, để lại cho e một ít. Xe e thiếu 1 ít, chưa đến hạn vào hãng bảo dưỡng nên chưa xin được, mà mua nguyên can 5 lít thì phí quá. Tks các cụ
Bác mua 1 can đi rồi cho em xin chỗ còn lại để em tìm xe đổ vào kekeke

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Đợi thứ 7 này e thay e cho nhé..những thứ e chuẩn bị thay thế và vệ sinh đây ạ
Cổ hút hãng 900k còn hàng ngoài 800 vậy e thay hàng hãng luôn cho nóng..những cũng phải thứ 7 này mới có hàng ạ.

Này thì cao su cân bằng...1 đôi chưa rách chưa hỏng nhueng e cũng thay mới cho ..nóng..

Này thì vệ sinh...bẩn như nước...ống

Bugi Denso bác phongnguyen vừa mới gửi ra...cũng thay luôn cho ..nóng..

Chỉnh sửa cuối:

xe muon

Xe tăng
Đợi thứ 7 này e thay e cho nhé..những thứ e chuẩn bị thay thế và vệ sinh đây ạ
Cổ hút hãng 900k còn hàng ngoài 800 vậy e thay hàng hãng luôn cho nóng..những cũng phải thứ 7 này mới có hàng ạ.

Này thì cao su cân bằng...1 đôi chưa rách chưa hỏng nhueng e cũng thay mới cho ..nóng..

Này thì vệ sinh...bẩn như nước...ống

Bugi Denso bác phongnguyen vừa mới gửi ra...cũng thay luôn cho ..nóng..
Mấy món này cứ bẩn là thay à cụ?

6789P8

Xe hơi
Cái cổ hút của cụ nứt rồi thay là phải

Website
www.canhquynh.traucau.vn

lovely_man

Xe tải
cái cụ thay khôg phải cổ hút đâu,nó là cổ mềm.cổ hút là cái cụ rửa kia cơ.cáo cổ mềm có 700k thôi

escapes

Xe buýt
Em kiểm tra rùi, đánh dấu thì thấy ko hao một tí nào, thậm chí tuần trước em còn vào hãng mua 1 lọ dầu trợ lực sau đó về dùng xinh lanh rút hết trong bình phụ ra và thay mới vào để đến vạch max luôn. Em thấy cái vụ kêu của em hơi kỳ bởi vì chỉ khi nào nó nóng lên thì mới kêu (hoặc do mỡ ít quá nên khi nóng nó bị chảy ra làm giảm ma sát hoặc do bộ phận nào đó bị nóng lên giãn nở ra gây ra tiếng kêu....) Khi để qua đêm trời lạnh thì sáng hôm sau đi êm lắm, như sáng nay em đi làm 20Km mà không hề có tiếng kêu gì cả, đánh lái êm ru ^:)^ nhưng kiểu gì chiều về lại bị cho mà xem.
tiếng kêu cả khi xe đứng yên hay chỉ khi đang chạy hả cụ?

Website
www.canhquynh.traucau.vn
cái cụ thay khôg phải cổ hút đâu,nó là cổ mềm.cổ hút là cái cụ rửa kia cơ.cáo cổ mềm có 700k thôi
Vâng,củ mền ạ..e cứ quen gọi cố hút mền..giá cụ Du báo 800 còn hãng 900k ạ.cụ mua ở đâu rẻ thía?

hotien70

Xe tải
Nhờ các bác giúp
Xe nhà em, khi bắt đầu đánh lái sang phải hay sang trái đều phát ra một tiếng kêu cục, đánh lái cảm giác có độ trễ và nặng hơn bình thường một chút
Các bác giúp xem do nguyên nhân gì ạh
Em nghi cao su giữ thước lái bị lỏng không biết có đúng ko?

lars

Xe máy
Nhờ các bác giúp
Xe nhà em, khi bắt đầu đánh lái sang phải hay sang trái đều phát ra một tiếng kêu cục, đánh lái cảm giác có độ trễ và nặng hơn bình thường một chút
Các bác giúp xem do nguyên nhân gì ạh
Em nghi cao su giữ thước lái bị lỏng không biết có đúng ko?
Trước e cũng bị đánh lái sang trái nó kêu tick 1 cái, rất kho chịu, tiếng kêu nhỏ nhưng ngồi trong xe vẫn nghe thấy. E mang xe vào FTL, các bác thợ tháo tung volang ra kiểm tra, nghi là cuộn còi nhưng ko phải, hóa ra là cái nhựa giá đỡ toàn bộ bị ba via. Họ cạo đi một tí là ổn

Xe duyen

Xe buýt
Website
www.canhquynh.traucau.vn

Maybach Tàu

Xe container
Công nhận mấy cái cổ hút đó vệ sinh xong xe đi bốc hẳn.
Em mới thay cái ti ô cao áp trợ lực lái xong bây h oánh lái nó kêu phì phì, lên ga trong khi oánh lái nó kêu è è. Chán kinh:(

Xe duyen

Xe buýt
Công nhận mấy cái cổ hút đó vệ sinh xong xe đi bốc hẳn.
Em mới thay cái ti ô cao áp trợ lực lái xong bây h oánh lái nó kêu phì phì, lên ga trong khi oánh lái nó kêu è è. Chán kinh:(
Túm đầu thằng thay, oánh cho ló một trận. Ai lại làm ăn như thế bao giờ? Keke

Trạng thái
Thớt đang đóng