GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cửa hàng đó ở 141 hay 143 lạch tray gì đó nếu cụ đi từ ngã tư quán bà mau đến ngã tư trại lính thì CH đó năm bên tay phải qua khách sạn gì đó nhưng chưa đến cung thiếu nhi đâu và con cạnh cửa hang mũ bảo hiểm nó là cửa hàng phụ tung oto Thanh Hải
Em cám ơn bác, để em tìm lại.

em cũng có lần suýt như bác rồi đấy, xe anh bạn em cap LTZ 2009 bị sự cố hộp số vào sửa chữa mất 30cur cộng tiền dầu 2cur thành 32cur em hỏi dầu gì mà 2cur chú gara nói dầu hộp cố tự động nó đắt vậy thế là em bảo để em cấp dầu và em gọi chú hãng dầu cartrol cấp cho em 6lit dầu hộp số tự động loại xịn nhất của cartrol mới hết có 600k thôi mà xe đó chạy năm rưỡi nay có sao đâu mà sang số con có vẻ êm hơn trước nữa
Bác chủ quan đấy, vấn đề không phải là dầu xịn nhất, mà phải là dầu phù hợp nhất với hộp số của xe và được hãng chỉ định. Xịn nhất chưa chắc đã tốt nhất cho con xe đâu.

Nocar nothing

Xe buýt
Em show cái S3 của nhà em cái. Gá lên xem nó ra răng:

Lắp đặt ngay ngắn, khít khìn khịt như cậu với mợ :))

lapin

Xe container
Nước làm mát dưới mức max kìa, sướng cái gì.:))
Hàng hịn không lão?:D

kysu

Xe tải
Em show cái S3 của nhà em cái. Gá lên xem nó ra răng:

Lắp đặt ngay ngắn, khít khìn khịt như cậu với mợ :))

em về đo kt rồi chế chắc chả tốn như mua đồ hịn đâu các cụ nhề:-",mà cụ rửa cái máy đi,bửn như mứt ý....:)

Chỉnh sửa cuối:

sonhaitco

Xe hơi
Các bác giúp em với. Xe em Escape 3.0 V6 2004. Chiều nay em đi thay 6 cái bugi, trong lúc thợ tháo ra để thay thì bảo em có làm vệ sinh luôn cổ hút không. Em đồng ý, xong xuôi đâu đấy lắp lại, nổ máy thì ôi thôi xe cứ thế là rú ầm lên. Vòng tua máy cứ 4000v/p, không tài nào hạ xuống được. Các bác thợ lại hì hục tháo ra chỉnh chỉnh, xoay xoay cả buổi chiều nhưng vẫn chưa được, nếu rút cái rắc điện ở phí trên chỗ cổ hút ra thì không bị nữa, giờ thì xe em vẫn nằm ở xưởng chưa về được. Em thì đoán là do lúc bảo dưỡng bướm ga hay cổ hút gì đó, các bác thợ lúc đặt lại bị sai lệch nên giờ nó bị loạn chế độ bù ga. Các bác chỉ giáo em với, không ngày mai mấy bác thợ kia lại vật xe em ra cả ngày không xong mất. Em ở tận Điện Biên xa xôi quá.

expedition

Xe tải
Các bác giúp em với. Xe em Escape 3.0 V6 2004. Chiều nay em đi thay 6 cái bugi, trong lúc thợ tháo ra để thay thì bảo em có làm vệ sinh luôn cổ hút không. Em đồng ý, xong xuôi đâu đấy lắp lại, nổ máy thì ôi thôi xe cứ thế là rú ầm lên. Vòng tua máy cứ 4000v/p, không tài nào hạ xuống được. Các bác thợ lại hì hục tháo ra chỉnh chỉnh, xoay xoay cả buổi chiều nhưng vẫn chưa được, nếu rút cái rắc điện ở phí trên chỗ cổ hút ra thì không bị nữa, giờ thì xe em vẫn nằm ở xưởng chưa về được. Em thì đoán là do lúc bảo dưỡng bướm ga hay cổ hút gì đó, các bác thợ lúc đặt lại bị sai lệch nên giờ nó bị loạn chế độ bù ga. Các bác chỉ giáo em với, không ngày mai mấy bác thợ kia lại vật xe em ra cả ngày không xong mất. Em ở tận Điện Biên xa xôi quá.
Cụ xem lại cái van không tải (hay còn gọi là cái môtơ bước, hỏi họ xem có cái nào ở đấy không thì thay thử vào xem thế nào. (nó đây này, cụ tham khảo nhé: http://www.youtube.com/watch?v=drNDl4ooXhg)

sonhaitco

Xe hơi
Cụ xem lại cái van không tải (hay còn gọi là cái môtơ bước, hỏi họ xem có cái nào ở đấy không thì thay thử vào xem thế nào. (nó đây này, cụ tham khảo nhé: http://www.youtube.com/watch?v=drNDl4ooXhg)
Em vừa xem video thì đúng là chiều nay rút cái rắc ở cái van đấy ra thì không bị nữa, nhưng trước khi tháo làm vệ sinh thì xe em vẫn chạy bình thường ạ. Vệ sinh xong lắp lại là bị luôn... hix. Thế là nguyên nhân ở cái van đó à cụ? Phải thay mới hay sửa được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
Em vừa xem video thì đúng là chiều nay rút cái rắc ở cái van đấy ra thì không bị nữa, nhưng trước khi tháo làm vệ sinh thì xe em vẫn chạy bình thường ạ. Vệ sinh xong lắp lại là bị luôn... hix. Thế là nguyên nhân ở cái van đó à cụ? Phải thay mới hay sửa được không ạ?
Trước hết là cụ nói họ rút giắc điện ra, làm vệ sinh lại cái van đấy cho sạch sẽ rồi lắp vào và thử lại, nếu không được thì cắm thử cái van mới vào xem sao? Van không tải nhà escape mà hỏng thì cũng là chuyện bình thường thôi :D (nhớ rút cọc âm ắc quy ra, để mấy phút rồi lắp lại để nó reset lại ECU nhé)

Chỉnh sửa cuối:

sonhaitco

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo, sáng nay em lên gara bảo thợ bỏ acqi ra khoảng 10p rồi lắp vào ok rồi ạ. Nhưng còn việc hộp số lúc chuyển số bị giật thì có khác phục được không ạ? Em đã thay dầu đúng như khuyến cáo nhưng vẫn bị. Sửa được hay phải thay cả hộp số ạ? Chi phí có nhiều không và ở đâu làm tốt nhất ạ? Mong các cụ chỉ bảo để em chăm vợ 2 em ngày một nuột nà hơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
3.0 chạy dầu exxon H, mà cụ thay dầu số hiệu như thế nào? Cụ mô tả xe giật như thế nào? Giật ở tốc độ nào? Chi tiết hơn đi thì anh em trên này mới tư vấn giúp được, khám online khó lắm. Mà cụ ở HN hay ở đâu thì anh em mới giới thiệu gara được.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
lão này ở điện biên hic

sonhaitco

Xe hơi
Lúc đầu em thay dầu này ạ:

em thay xong thì đi ở tốc độ 60km/h trở lên là có lúc bị giật lúc không bị, nhưng đi tốc độ 90km/h thì bị nhiều hơn, nếu đang đạp ga đều mà không bỏ chân ga ra kịp nó làm cái "khục" ghê lắm. Hôm trước em thay lại dầu này:

Nhưng khi thay xong em đi ở tốc độ 20km/h đã bị giật rồi, mà hình như còn bị nhiều hơn trước. Nói chung là lúc đi mà đạp ga để ý lựa chân ga thì đỡ, còn không thì ha bị lắm. Các bác tư vấn giúp em vụ này với. Như vậy là do em thay dầu chưa đúng hay là hộp số hỏng ạ? Cách khắc phục thế nào ạ? Em ở ĐB, chắc có phải làm gì thì em xuống HN làm thôi, trên em dịch vụ chán quá ạ.

Chỉnh sửa cuối:

expedition

Xe tải
cụ gọi ngay cho em, số đt trong inbox của cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng