GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

tommykp

Xe buýt
các kụ cho e hỏi, xe e xls 2011, cứ đánh lái, rẽ trái hoặc phải có bật xi nhan 1 hoặc 2 vòng có tiếng "tách" ở vô lăng ko đều (ko phải tiếng đèn nhé). Dưng nếu ko bật xi nhan thì bặt ko có tiếng gì. Chuyên viên FHN nhảy lên xe và tư vấn là ko vấn đề gì, do đánh lái sang trái hoặc phải đi qua "nẫy" công tắc nên kêu như vậy, Escape nào cũng thế. Các kụ phán giúp e thế nào ah :(

Maybach Tàu

Xe container
Nhẫn cụ đẹp quá:-|
Nếu rách nhiều thì có chảy nước đó. Trước con xe cũ của em bị mục cao su chỗ đó nhưng bên phụ, mưa to nước chảy xuống tận chân ghế luôn. Trước mắt cụ cạo sạch xong xịt vào đó ít keo silicon (loại keo gắn kính ấy). Xịt vừa đủ, dùng tay vuốt khéo cho đỡ tòe loe ra là được.
Nhân đó đeo ngón giữa mà, của thằng Ofer khác, em là thằng chụp ảnh:D

Cụ phutungford thì nói là ứ sao kìa, cụ vào xem giúp em với. em thì cũng nghĩ là cái đó nó chắn phía chân dưới thội chứ nếu để chắn nước thì cũng khó mà không lọt vì nhiều lúc đi mưa vài tiến đồng hồ nước sao thoát kịp chỗ rãnh đó nhỉ?

at2009

Xe tăng
các kụ cho e hỏi, xe e xls 2011, cứ đánh lái, rẽ trái hoặc phải có bật xi nhan 1 hoặc 2 vòng có tiếng "tách" ở vô lăng ko đều (ko phải tiếng đèn nhé). Dưng nếu ko bật xi nhan thì bặt ko có tiếng gì. Chuyên viên FHN nhảy lên xe và tư vấn là ko vấn đề gì, do đánh lái sang trái hoặc phải đi qua "nẫy" công tắc nên kêu như vậy, Escape nào cũng thế. Các kụ phán giúp e thế nào ah :(
Ếch em cũng thế cụ ợ. Không vấn đề gì phải lo đâu cụ!

BoDauPhong

Xe hơi
Nhân đó đeo ngón giữa mà, của thằng Ofer khác, em là thằng chụp ảnh:D

Cụ phutungford thì nói là ứ sao kìa, cụ vào xem giúp em với. em thì cũng nghĩ là cái đó nó chắn phía chân dưới thội chứ nếu để chắn nước thì cũng khó mà không lọt vì nhiều lúc đi mưa vài tiến đồng hồ nước sao thoát kịp chỗ rãnh đó nhỉ?
Thế chắc là em sai rồiX_X Xin lỗi cụ nhé. Nhưng thực tế thì con xe cũ của em bị đúng thế, nước chảy vào tận chân ghế (có khi bị nguyên nhân khác mà em không biết), mấy anh em lái xe cơ quan xui xịt keo, thế là em xịt luôn và hết. Có thể do xe đó của em đã 1 lần thay kính lái, dán keo không kỹ nên khi nước chảy vào khe này cường độ mạnh thì ngấm qua chỗ thiếu keo và vào xe.

banghuynh

Đi bộ
các bác tư vấn giúp em ếch XLT 2004 đã chạy 60 vạn giá bi nhiêu là tạm hợp lý vậy các bác? có vấn đề gì cần lưu ý khi rước em nó về không vậy các bác?Xin giúp đỡ em vì em không rành.
Cám ơn các Bác!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
các bác tư vấn giúp em ếch XLT 2004 đã chạy 60 vạn giá bi nhiêu là tạm hợp lý vậy các bác? có vấn đề gì cần lưu ý khi rước em nó về không vậy các bác?Xin giúp đỡ em vì em không rành.
Cám ơn các Bác!
Lưu ý là kiểm tra lại cho kỹ càng bác ạ. Chắc là 6 vạn chứ chả phải 60 vạn đâu. Cơ mà 6 vạn thì ko đúng lắm!

Giá bao nhiêu hả bác?

escape2004

Xe đạp
Cám ơn các Bác!
XLT 2004 chạy thì thích rồi, nhưng cái số 60.000 km đã chạy thì nghe có vẻ không được hợp lý lắm nhỉ... :D, nhìn chung, với Escape, cái gì cũng có giải pháp hết, nhưng ghét nhất là xe bị tai nạn, nên kiểm tra hết sức cẩn thận trước khi mua, nhờ người có chuyên môn người ta xem giúp (nên chú ý xem túi khí đã bị thay chưa, đèn túi khí còn hoạt động không, hay đã bị dán băng dính :D , đai chốt an toàn ghế lái có bị tụt xuống không )

Kinh nghiệm kiểm tra, về cơ bản , nên chk những phần sau:

_Cụ nên lấy số khung số máy, biển kiểm soát, để nhờ các nguồn kiểm tra về lịch sử cái xe
_Kiểm tra xem gầm máy có chảy dầu không? chảy ở mức độ nào, chỉ ẩm ẩm hay có giọt, vì cái này liên quan đến gioăng máy, làm lại cũng mất thời gian phét.
_Kiểm tra toàn bộ gầm, rotuyn, toàn bộ láp (phải, trái, trung gian), moay ơ, giảm xóc có bị thấm dầu hay không, thước lái, bơm trợ lực lái, kiểm tra điều hòa....
_Chạy thử xem xem có gì bất thường không?

Nói chung, cụ nên nhờ người có chuyên môn xem giúp. Bên cạnh đó, cụ nên "giắt thêm" khoảng 100 củ nữa cho công tác phục chế sau này cho thoải mái, (vd: bơm trợ lực, lốc điều hòa, lốp, láp, mobin, giảm xóc....cũng toàn là thứ nhiều tiền đấy).

Nếu vì sở thích đối với Ford thì kiểu gì cũng có giải pháp, còn nếu chỉ vì giá cái xe nó rẻ thì nên cân nhắc

wacwac

Xe buýt
Kính kéo lên kéo xuống bị kẹt là lỗi gì hả các bác để em còn đem bảo dưỡng luôn. Mấy hôm rồi nó kẹt tưởng phải mở cửa hít khói bụi từ Mộc Châu về HN :(, Bị đúng bên kính lãi mới đau

tommykp

Xe buýt
Kính kéo lên kéo xuống bị kẹt là lỗi gì hả các bác để em còn đem bảo dưỡng luôn. Mấy hôm rồi nó kẹt tưởng phải mở cửa hít khói bụi từ Mộc Châu về HN :(, Bị đúng bên kính lãi mới đau
phải thay bộ công tắc cửa kính luôn kụ ah (cái này bảo hành được), e cũng bị 1 lần. dưng bây giờ thì 3 cửa thì ngon dưng cửa phụ lái thì kéo lên chậm haiz, có cách nào ko các kụ ơi

Phanminh2012

Xe tải
V2 của nhà em cũng bị bênh dư lày.
Các cụ có ccao kiến giề chỉ bảo cho nhà em hóng với nhá.
V2 nhà em thì bị cả kính bên lái và cả kính bên phụ. Mỗi lần lên kính chạm như rùa và có hôm còn bị kẹt nữa mới đau.

at2009

Xe tăng
phải thay bộ công tắc cửa kính luôn kụ ah (cái này bảo hành được), e cũng bị 1 lần. dưng bây giờ thì 3 cửa thì ngon dưng cửa phụ lái thì kéo lên chậm haiz, có cách nào ko các kụ ơi
Em cũng bị y thế luôn, nhưng mà kính cửa bên phụ chỉ hơi yếu hơn thôi, lúc lên kính không bấm cùng lúc cả mấy kính thì vẫn lên được, hình như cái mô tơ lên kính nó hơi yếu cụ ợ!

pacuapin

Xe buýt
Nhờ các Bác tư vần Es 2.3 2005 của em có hiện tượng như sau: Xe em cứ để D mà chờ đèn đỏ thì nó bị rung, để N cũng bị nhưng nhẹ hơn, nếu tắt điều hòa thì êm ko bị rung gì cả, Rung kèm theo tiếng hơi ù ù nghe khó chịu và hơi đâu đầu khi mà ga lên trên 1000 thì rất êm ko rung và không nghe tiềng ù ù nữa, Xe em đã thay 4 bigi, đã làm lại cao su chân máy 3 cái, em chỉ quấn lại thôi không biết có phải do cao su chân máy quấn lại chưa chuẩn không? Bác nào biết chỉ giúp em với xin vóka nhiệt tình à.

Phanminh2012

Xe tải
Nhờ các Bác tư vần Es 2.3 2005 của em có hiện tượng như sau: Xe em cứ để D mà chờ đèn đỏ thì nó bị rung, để N cũng bị nhưng nhẹ hơn, nếu tắt điều hòa thì êm ko bị rung gì cả, Rung kèm theo tiếng hơi ù ù nghe khó chịu và hơi đâu đầu khi mà ga lên trên 1000 thì rất êm ko rung và không nghe tiềng ù ù nữa, Xe em đã thay 4 bigi, đã làm lại cao su chân máy 3 cái, em chỉ quấn lại thôi không biết có phải do cao su chân máy quấn lại chưa chuẩn không? Bác nào biết chỉ giúp em với xin vóka nhiệt tình à.
Bác cứ thay 4 cuc cao su chân máy là hết ù ngay.
Nhà em cũng bị hiện tượng như bác. Thay xong hết luôn.
Còn 1 hiện tượng nữa gây ù là: Lốc điều hòa của bác cũng có thể gây ù. Bác kiểm tra lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

pacuapin

Xe buýt
Bác cứ thay 4 cuc cao su chân máy là hết ù ngay.
Nhà em cũng bị hiện tượng như bác. Thay xong hết luôn.
Còn 1 hiện tượng nữa gây ù là: Lốc điều hòa của bác cũng có thể gây ù. Bác kiểm tra lại nhé
Lôc điều hòa thì không vấn đề gì Bác ạ, vì cứ ga lên 1000 là hết chạy thì êm ru, em cũng đang lăn tăn 4 cái cao su, nhưng đã làm rồi chắc thợ làm chán quá. thanks cụ. Bác nào biết gara nào làm món này ngon không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Lôc điều hòa thì không vấn đề gì Bác ạ, vì cứ ga lên 1000 là hết chạy thì êm ru, em cũng đang lăn tăn 4 cái cao su, nhưng đã làm rồi chắc thợ làm chán quá. thanks cụ. Bác nào biết gara nào làm món này ngon không ạ.
Riêng cái vụ cao su chân máy này không làm được đâu bác ơi, phải mua mới của chính hãng mới thay vào được. Cũng nặng đô phết đấy.
Bác có thể hỏi bác Du bên phụ tùng Ford bác nhá.

Chỉnh sửa cuối:

tung_ey

Xe tải
Vào TL Ford bảo hành nhé. Sửa mất 5 phút. Năm đầu tiên em sửa kính lái phụ trước, hôm vừa rồi em sửa kính lái trước. Bây giờ tất cả lên xuống toanh toách.

Em cũng bị y thế luôn, nhưng mà kính cửa bên phụ chỉ hơi yếu hơn thôi, lúc lên kính không bấm cùng lúc cả mấy kính thì vẫn lên được, hình như cái mô tơ lên kính nó hơi yếu cụ ợ!

escape2004

Xe đạp
nhà em chạy 2 con escape 2004, em toàn sửa ở cụ BL, thấy cũng ổn, cần thì cụ pm lại, em không muốn đề tên cái gara nào lên trên này, kẻo bị hiểu nhầm là quảng cáo hộ...

Trạng thái
Thớt đang đóng