GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhân tiện bàn về ắc quy và xăng vừa lên giá 650 đồng/lít, em thấy bên gian hàng cụ Kim có cái này để bảo vệ ắc quy, tiết kiệm xăng:

http://shopkorea.info/index.php?main_page=product_info&cPath=28&products_id=310

Các cụ đã chuột bạch có ý kiến đánh giá dư này:
http://www.otofun.net/threads/309559-shop-korea-chuyen-camera-hanh-trinh-do-choi-o-to-va-dan-phim-cach-nhiet-han-quoc

Các Cụ chém giúp em xem có nên đầu tư không?
Xe cụ có làm sao không mà đầu tư?

Hệ thống tụ bù này để kiểm soát nó không hề đơn giản cụ ạ!
Trong lưới điện cao thế dùng nhiều và để Control & Protection là cả một system phức tạp tính tiền triệu $ mà vẫn xảy ra sự cố cháy nổ!

Họ quảng cáo vậy nhưng em e chính nó gây nhiễu cho ECU và các thứ khác của xe!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

attk

Xe tải
Trong điện công nghiệp thì lắp hệ thống tụ bù rất hiệu quả, nhưng cao thế thì quả thực vô cùng phức tạp và tốn kém.

Xe em không vấn đề gì, nhưng nhẩm lại thì trong xe ô tô cũng khá nhiều phụ tải cảm kháng, có tụ bù thì có lẽ cũng có tác dụng nhất định. Em nghĩ bọn Hàn xẻng nó cũng tính toán khi ra 1 sản phẩm như thế này, không biết bọn Mẽo có sản phẩm tương tự không?

attk

Xe tải
Hôm em bị hỏng bình theo xe trên đường, không có loại 65Ah như nguyên bản, buộc phải thay 60Ah mà vẫn dùng ổn hơn 1 năm nay.

Maybach Tàu

Xe container
Có cụ nào bị dư lày chửa? ôi cái cao su của anh Pho nhà ta, chán vãi. Em hôm qua có ra đại lý hỏi cái này rách hay hỏng thì nước nó chảy về đâu, thì chú tư vấn trả lời là chảy xuống chỗ thoát nước như bình thường, không chảy vào trong táp lô. Tạm thời tin tưởng và sẽ tìm hiểu quả này sau vậy

BoDauPhong

Xe hơi
Có cụ nào bị dư lày chửa? ôi cái cao su của anh Pho nhà ta, chán vãi. Em hôm qua có ra đại lý hỏi cái này rách hay hỏng thì nước nó chảy về đâu, thì chú tư vấn trả lời là chảy xuống chỗ thoát nước như bình thường, không chảy vào trong táp lô. Tạm thời tin tưởng và sẽ tìm hiểu quả này sau vậy

Nhẫn cụ đẹp quá:-|
Nếu rách nhiều thì có chảy nước đó. Trước con xe cũ của em bị mục cao su chỗ đó nhưng bên phụ, mưa to nước chảy xuống tận chân ghế luôn. Trước mắt cụ cạo sạch xong xịt vào đó ít keo silicon (loại keo gắn kính ấy). Xịt vừa đủ, dùng tay vuốt khéo cho đỡ tòe loe ra là được.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em vừa thay 4 cái tay mở cửa trong bằng loại mạ crom của cụ phutungford, 1 củ. Thay mãi mới xong vì chỉ có cái tay mở và nút lock chứ không phải nguyên bộ, buộc phải tháo ổ tay nắm ra ngoài làm. Nhân tiện em bỏ luôn cái lẫy lock chống mở cửa từ phía trong.
Ưu:
- Đẹp, mạ crom sáng loáng.
- Không bị cái bệnh cong chốt nữa, chấp mấy ông tay to luôn.
Nhược:
- Ở trong vẫn mở cửa ra bình thường cho dù có bấm lock (giống Focus), muốn ở trong khong mở được chỉ có cách vặn nút child-lock.

Nhân tiện quả thay tay nắm này phát hiện ra 1 điểm:

Có đời Ếch thì có lẫy lock để chống mở từ phía trong khi đã khóa, nhưng có đời Ếch thì hãng nó bỏ cái này (chắc rút kinh nghiệm KH kêu bị cong chốt nhiều quá). Xe em XLS 2008 thì nó có cái lẫy này, sau khi bị cong em mua tại Ford Hải Phòng 1 cái khác để thay thì lại không có lẫy nữa, chẳng hiểu ra sao.

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em vừa thay 4 cái tay mở cửa trong bằng loại mạ crom của cụ phutungford, 1 củ. Thay mãi mới xong vì chỉ có cái tay mở và nút lock chứ không phải nguyên bộ, buộc phải tháo ổ tay nắm ra ngoài làm. Nhân tiện em bỏ luôn cái lẫy lock chống mở cửa từ phía trong.
Ưu:
- Đẹp, mạ crom sáng loáng.
- Không bị cái bệnh cong chốt nữa, chấp mấy ông tay to luôn.
Nhược:
- Ở trong vẫn mở cửa ra bình thường cho dù có bấm lock (giống Focus), muốn ở trong khong mở được chỉ có cách vặn nút child-lock.

Nhân tiện quả thay tay nắm này phát hiện ra 1 điểm:

Có đời Ếch thì có lẫy lock để chống mở từ phía trong khi đã khóa, nhưng có đời Ếch thì hãng nó bỏ cái này (chắc rút kinh nghiệm KH kêu bị cong chốt nhiều quá). Xe em XLS 2008 thì nó có cái lẫy này, sau khi bị cong em mua tại Ford Hải Phòng 1 cái khác để thay thì lại không có lẫy nữa, chẳng hiểu ra sao.
Thực ra thì nguyên bản của nó khi ấn lock cũng chỉ có 2 cửa sau ko mở đc từ bên trong thôi. 2 cửa trước vẫn mở bình thường.

Làm như cụ bây giờ, xem như 4 cửa vẫn có thể mở đc từ trong cho dù ấn lock. Lúc này xem như chỉ có tác dụng lock để chống mở cửa từ bên ngoài. Cũng hay khi tránh đc mấy lão tay to ko hay để ý!

escape2004

Xe đạp

cái nhựa chân kính này cũng đắt chứ không rẻ, em cũng bị rách, nhìn ngứa mắt quá nên thay luôn, lâu rồi, cũng không nhớ chính xác, chỉ biết là quãng 3.5 củ. Nếu cụ thay thì nhớ là một công thay thì khi tháo cái cũ ra, làm vệ sinh toàn bộ phía dưới nhé, bẩn dã man, toàn đất là đất, em cảm tưởng chỉ cần gieo vài hạt gì đó là nó có thể nảy mầm.....

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Thực ra thì nguyên bản của nó khi ấn lock cũng chỉ có 2 cửa sau ko mở đc từ bên trong thôi. 2 cửa trước vẫn mở bình thường.

Làm như cụ bây giờ, xem như 4 cửa vẫn có thể mở đc từ trong cho dù ấn lock. Lúc này xem như chỉ có tác dụng lock để chống mở cửa từ bên ngoài. Cũng hay khi tránh đc mấy lão tay to ko hay để ý!
Thì em bỏ luôn đỡ bị cong chốt, cứ chỉnh được mấy hôm có ông ngồi sau kéo thật lực là lại cong. Tính em chạy xe là bấm lock nhưng dừng xe hay quên bấm mở, thế là mấy ông ngồi sau giật cho vài phát lại cong.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thì em bỏ luôn đỡ bị cong chốt, cứ chỉnh được mấy hôm có ông ngồi sau kéo thật lực là lại cong. Tính em chạy xe là bấm lock nhưng dừng xe hay quên bấm mở, thế là mấy ông ngồi sau giật cho vài phát lại cong.
Để tháo cái lẫy lock cửa có cần phải tháo cả tapi cửa ra ko cụ?

tung_ey

Xe tải
Cái này có vấn đề gì đâu hả cụ. Cái miếng cao su đó làm gì có silicon hay 'gì gì' đó dính vào kính đâu? Xe của em cũng thế, ESC 2009. Chỗ đó không phải bị rách, mà là bụi bẩn nhỏ theo nước chảy vào đó bị két lại lâu ngày. Có lần em lấy chổi sơn, khi rửa xe thì quét luôn (vệ sinh) cho sạch hết đất đi. Lần gần nhất em không mang chổi thì lấy tay miết hết đất... cũng ko sao.

Lúc đầu em cũng thắc mắc là nước sẽ chảy đi đâu. Nhưng từ lần tháo lắp lọc gió điều hòa thì em tự hiểu (theo cấu trúc) nước sẽ chảy xuống rãnh phía dưới. Em chưa bao giờ bị nước chảy vào trong xe kiểu do nguyên nhân cụ thắc mắc cả.

Nói tóm lại, chỗ đó cần cụ vệ sinh để nhìn cho đỡ tức mắt. Của cụ vẫn còn ngon và đừng có dại mà trát silicon để dính nó vào với nhau nhé.

phutungford

Xe điện
Cái này có vấn đề gì đâu hả cụ. Cái miếng cao su đó làm gì có silicon hay 'gì gì' đó dính vào kính đâu? Xe của em cũng thế, ESC 2009. Chỗ đó không phải bị rách, mà là bụi bẩn nhỏ theo nước chảy vào đó bị két lại lâu ngày. Có lần em lấy chổi sơn, khi rửa xe thì quét luôn (vệ sinh) cho sạch hết đất đi. Lần gần nhất em không mang chổi thì lấy tay miết hết đất... cũng ko sao.

Lúc đầu em cũng thắc mắc là nước sẽ chảy đi đâu. Nhưng từ lần tháo lắp lọc gió điều hòa thì em tự hiểu (theo cấu trúc) nước sẽ chảy xuống rãnh phía dưới. Em chưa bao giờ bị nước chảy vào trong xe kiểu do nguyên nhân cụ thắc mắc cả.

Nói tóm lại, chỗ đó cần cụ vệ sinh để nhìn cho đỡ tức mắt. Của cụ vẫn còn ngon và đừng có dại mà trát silicon để dính nó vào với nhau nhé.
Cụ tư vấn chính xác, cái nẹp chân kính này chỉ là ghép vào thôi chứ không dán gì đâu. Keo đã dán chắc và kín giữa kính và thành xe bên trong rồi, nước sao chảy vào được nữa ạ?

Mắt Kính

Xe điện
Để tháo cái lẫy lock cửa có cần phải tháo cả tapi cửa ra ko cụ?
Không cần tháo tapi cụ ạ, tháo con vít duy nhất nằm giữa hốc tay nắm rồi nhắc ốp nhựa ra, sau đó nhấc nốt tay nắm ra.

attk

Xe tải
Cụ có chụp ảnh quá trình làm không? Nếu có thì post lên cho bà con tham khảo với.

Không cần tháo tapi cụ ạ, tháo con vít duy nhất nằm giữa hốc tay nắm rồi nhắc ốp nhựa ra, sau đó nhấc nốt tay nắm ra.

Mắt Kính

Xe điện
Cụ có chụp ảnh quá trình làm không? Nếu có thì post lên cho bà con tham khảo với.

Đây cụ nhé:
- Tháo con vít số 1.
- Lựa tay nhấc cái số 2 ra.
- Lựa tiếp nhấc cái số 3 ra. Cái số 3 này nó gắn với dây cáp mở cửa, cụ lựa tiếp nhấc cái dây cáp ra khỏi nó là xong.

Em quên không chụp lúc làm nên chỉ hướng dẫn được vậy thôi ợ.

Chỉnh sửa cuối:

attk

Xe tải
Cám ơn Cụ

Em nghĩ là cái lẫy bằng nhựa đen của XLS và cái mạ crom của XLT độ cứng cũng như nhau chứ nhỉ? Sao lại có chuyện cái của XLS bị cong mà XLT thì không?

Mắt Kính

Xe điện
Cám ơn Cụ

Em nghĩ là cái lẫy bằng nhựa đen của XLS và cái mạ crom của XLT độ cứng cũng như nhau chứ nhỉ? Sao lại có chuyện cái của XLS bị cong mà XLT thì không?
Nó không cong cái nhựa cụ ạ, nó cong cái chốt bằng thép, cái tay mở cửa (nhựa đen hoặc mạ crom) xay quanh cái chốt này. Loại Sang và Loại Thường để bị cong như nhau.

superdrives

Xe điện
Cám ơn Cụ

sắp gãy thì nó như thế đấy cụ ạ. Cái này gãy thì chỉ có thay mới 300K/chiếc.

escape2004

Xe đạp

Đây cụ nhé:
- Tháo con vít số 1.
- Lựa tay nhấc cái số 2 ra.
- Lựa tiếp nhấc cái số 3 ra. Cái số 3 này nó gắn với dây cáp mở cửa, cụ lựa tiếp nhấc cái dây cáp ra khỏi nó là xong.

Em quên không chụp lúc làm nên chỉ hướng dẫn được vậy thôi ợ.
cái khuôn nhựa số 2 đấy Cụ Du có bán không? cho xin cái giá với. Em đang muốn thay cái này.

Trạng thái
Thớt đang đóng