GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

kysu

Xe tải

escape1789

Xe hơi
làm 2 cái giá thì em ko ngại nhưng cái thanh giằng thì hơi khó kiếm vì cái giằng của em, em đi kiếm ở bãi sắt vụn nên nó ko có sẵn, cái giằng ấy là ống thép bọc nhựa nên ko bị gỉ nếu các bác kiếm đc cái thanh nhôm ống dầy mà lam thì tuyệt lắm đấy

escape1789

Xe hơi
em hay bới rác lăm các bác à, hôm qua em vừa cũng bới đc cái ăng ten radio lúc nào rảnh em chụp lại up cho các bác xem nhé vì xe em bị mất cái ang ten vào hãng hỏi toàn trên 2,5 củ

Loipham

Xe buýt
Nhà cụ ở đâu vậy pác?, em biết chút biết đâu có ngày nhờ vả... hi hi**==
Em ở gần nhà cụ Hardtop. Cụ ấy là dân Hyundai nhưng kiến thức cơ bản về xe hơi của cụ ý đủ dùng cho mình. 19/11 này Ếch em hết bảo hành và sẽ khỏi cần vô Đại Lý Ford khám định kỳ để đánh dấu sổ Bảo Hành nữa. Em sẽ tự xử lấy theo tư vấn thường xuyên của cụ Hardtop.
Trên xe cụ ấy có đủ đồ để xử các công việc bảo trì thường xuyên và sửa chữa đơn giản.
Tiếc là cụ top chưa mở Gara riêng!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
em hay bới rác lăm các bác à, hôm qua em vừa cũng bới đc cái ăng ten radio lúc nào rảnh em chụp lại up cho các bác xem nhé vì xe em bị mất cái ang ten vào hãng hỏi toàn trên 2,5 củ
Cho em địa chỉ cái đống rác đi cụ, he he.
@HaiNguyen: giá bộ FF50 quá ngon, em cân nhắc tí đã nhé.

escape1789

Xe hơi
cái ăng ten thì ở bãi gầm cầu vượt NBK còn cái giằng thì ở nhà 979 NBK qua nhà pha sơn Sơn trang ấy

Mắt Kính

Xe điện
Cái giá nóc anh Hai mua giúp ngon bổ rẻ em đã gắn lên xe, nhưng còn 1 điều chưa ưng ý là nó màu đen, nhìn hơi nặng nề.
Hôm nay rảnh tháo ra sơn lại màu cùng màu xe cho nó tông-xuyệt-tông:

Sơn xong chờ khô:

Lắp lên nhìn ngon phết:

Làm phát nữa:

superdrives

Xe điện
Cái giá nóc anh Hai mua giúp ngon bổ rẻ em đã gắn lên xe, nhưng còn 1 điều chưa ưng ý là nó màu đen, nhìn hơi nặng nề.
Hôm nay rảnh tháo ra sơn lại màu cùng màu xe cho nó tông-xuyệt-tông:

Sơn xong chờ khô:

Lắp lên nhìn ngon phết:

Làm phát nữa:

Cụ MK độ cái hốc gió cửa trước trông hầm ghê nhỉ? Nước có vào trong cánh bao giờ ko hả cụ ui?

Mắt Kính

Xe điện
Cụ MK độ cái hốc gió cửa trước trông hầm ghê nhỉ? Nước có vào trong cánh bao giờ ko hả cụ ui?
Đồ rởm cụ ơi, cái đó dán lên cho nó xì-po, chứ độ thật thì tèo ợ.

escape1789

Xe hơi
cụ MK giữ xe sạch đẹp nhỉ và cụ sơn ở đường đà nẵng phải ko

Mắt Kính

Xe điện

escape1789

Xe hơi
các bác ạ, hôm nay lại đi bới bãi sắt vụn kiếm đc cái này
nên em lại bỏ cái cản cũ và chuẩn bị làm cái cản mới

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hức.

Em thì tháo bỏ giá nóc mà lão MK lại lắp vô. Ếch đã ồn sẵn lão lại thêm tiếng sáo diều cho nó. :D

Lốp BS Nhật của em đã chạm ngưỡng 4 vạn km và bắt đầu ồn! Nó hơn BadYear ở chỗ ồn đều chứ không gừ gừ như BY và độ ồn cũng ít hơn nhiều so với BS chạy 1,5 vạn km. Sầu thật. Lốp đắt quá!

Ngoc Phan XLS

Xe container
làm 2 cái giá thì em ko ngại nhưng cái thanh giằng thì hơi khó kiếm vì cái giằng của em, em đi kiếm ở bãi sắt vụn nên nó ko có sẵn, cái giằng ấy là ống thép bọc nhựa nên ko bị gỉ nếu các bác kiếm đc cái thanh nhôm ống dầy mà lam thì tuyệt lắm đấy
Ống nhôm không đủ lực đâu lão. Cái ống của lão làm bằng thép dày không? Chất thép thế nào?

Cái này chỉ phát huy tác dụng khi xe sụp hố sâu! Và để hai đầu bát bèo chùn được vào đẩy lực ép lên thanh này thì lực tác dụng cực lớn!

Nếu các lão máu thì gom nhiều lão vào em đặt thằng bạn gia công cho! Càng đông càng rẻ! Nó sẽ làm hoàn chỉnh thanh chính hàn cứng luôn vào mặt bích để lắp vào đầu bát bèo! Chế tạo chính xác luôn để bỏ các khớp hai đầu nhằm tăng khả năng chịu lực!
Sau khi xong phần thô sẽ cho vào lò nhiệt luyện nhằm đạt độ cứng cao nhất!
Nhiệt luyện xong sẽ làm sạch và sơn tĩnh điện màu đen!

escape1789

Xe hơi
ống thép của em làm là ống nhăt bãi rác nên ko biết chất liệu thế nào chỉ biết rằng cái ống này là cái giá nóc của xe và nó dầy 2mm
còn nếu gia công như bác thì cũng rất tốt em nghĩ ống dầy rồi thì cũng ko cần nhiệt luyên đâu

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
ống thép của em làm là ống nhăt bãi rác nên ko biết chất liệu thế nào chỉ biết rằng cái ống này là cái giá nóc của xe và nó dầy 2mm
còn nếu gia công như bác thì cũng rất tốt em nghĩ ống dầy rồi thì cũng ko cần nhiệt luyên đâu
Độ cứng không đủ thì chả có tác dụng đâu cụ.

escape1789

Xe hơi
ống thép phi 27 *2 là ok rồi

taducanh

Xe buýt
Các bác tư vấn cho em về đèn cộ Escape.Chẳng là em đã thay night breaker 90 từ khi mua xe cho cos và pha,đi đêm cũng ổn.Nhưng đi đường trường như đường HCM,Tây Bắc thì có vẻ không được sáng và rộng cho lắm mắt em tuy tinh nhưng chạy vậy dài cũng thấy mỏi mắt.Do vậy em quyêt update đôi mắt cho em ấy.Em đang phân vân hai phương án.
1.Bi xenon +projector loại sẵn (của TQ) của bác Ledtech gì đó quang cáo.Cái này thay cả cos và pha thì hơi nặng.Em sang TQ thì sẽ rẻ hơn (Quảng Châu với em quá thân quen rồi).:).Nhưng cái chính là độ sáng em này thế nào em chưa rõ nhưng em thấy trên đường HN rất nhiều bác đi xenon dạng này thì chóa đèn có vẻ bị mờ,ánh sáng nó vẫn bị không tập trung thì phải.
2.Lắp cản trước và đôi FF75.Cái này có vẻ lành nhưng ko biết ánh sáng ra sao.
Các bác đi trước cho chút KN,

Donquixote

Xe buýt
Các bác tư vấn cho em về đèn cộ Escape.Chẳng là em đã thay night breaker 90 từ khi mua xe cho cos và pha,đi đêm cũng ổn.Nhưng đi đường trường như đường HCM,Tây Bắc thì có vẻ không được sáng và rộng cho lắm mắt em tuy tinh nhưng chạy vậy dài cũng thấy mỏi mắt.Do vậy em quyêt update đôi mắt cho em ấy.Em đang phân vân hai phương án.
1.Bi xenon +projector loại sẵn (của TQ) của bác Ledtech gì đó quang cáo.Cái này thay cả cos và pha thì hơi nặng.Em sang TQ thì sẽ rẻ hơn (Quảng Châu với em quá thân quen rồi).:).Nhưng cái chính là độ sáng em này thế nào em chưa rõ nhưng em thấy trên đường HN rất nhiều bác đi xenon dạng này thì chóa đèn có vẻ bị mờ,ánh sáng nó vẫn bị không tập trung thì phải.
Hai yêu cầu của cụ khác nhau nên cần bổ sung, thay thế hai loại bóng khác nhau. Đi đường trường thời tiết điều kiện đường xá tốt như đường HCM thì xenon hoặc Kensui như cụ NgocPhan là OK. Ỷ lại sáng quá mà chạy đêm nhanh cũng k tốt đâu cụ. Bây giờ khó khăn nên xx ăn đêm cũng nhiều lắm.
Còn vơi trời mù và đường xâu quanh co như TB, ĐB thì cần đèn gầm ánh sáng vàng và tỏa rộng tầm gần hơn là mấy ông kia. Lúc ấy chiếu sáng xa, mạnh và trắng chả giải quyết được chỉ thấy sáng mù một vùng phía trước, nguy hiểm lắm.

escape1789

Xe hơi
xe em thì đèn cũng thay loại 90+ nhưng cũng chỉ đểdi trong phố thôi còn đi đường trường thì em đã lắp 1đôi comet 450 vàng, chuyến đi hoành mô QN, và đi Mù căng chải - sapa vừa qua thấy hiệu quả rõ rệt vì nếu ko có đôi đèn vàng này thì ko đi nổi đường sapa đâu đèn thường và xenon ko phá đc sương mù

Trạng thái
Thớt đang đóng