GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Song bac

Xe đạp
Em search trên mạng thấy cũng nhiều cụ kêu lắm, phương pháp cơ bản vẫn là băng phiến (long não) và thuốc diệt côn trùng.

có cụ còn chơi xích chó vào cạnh xe, có cụ hạ thủ từ cửa hang bằng thuốc chuột, có cụ thì bôi dầu thải...

Trước hết em xin phép thử quả long não với thuốc diệt côn trùng đã.

Chẳng hiểu sao cái xe trước của em ( Vitara) thì chả ma nào dám động vào. Đi ngoài đường hễ xe 4 chỗ là né nó, xe máy cũng không dám trêu vào, chuột bọ cũng không bén mảng. Vừa đổi sang Ếch là chuột rồi hôm qua còn có bạn .. xe đạp cứ nhằm lao vào mới sợ!

dangkhoa688

Xe tải
Em search trên mạng thấy cũng nhiều cụ kêu lắm, phương pháp cơ bản vẫn là băng phiến (long não) và thuốc diệt côn trùng.

có cụ còn chơi xích chó vào cạnh xe, có cụ hạ thủ từ cửa hang bằng thuốc chuột, có cụ thì bôi dầu thải...

Trước hết em xin phép thử quả long não với thuốc diệt côn trùng đã.

Chẳng hiểu sao cái xe trước của em ( Vitara) thì chả ma nào dám động vào. Đi ngoài đường hễ xe 4 chỗ là né nó, xe máy cũng không dám trêu vào, chuột bọ cũng không bén mảng. Vừa đổi sang Ếch là chuột rồi hôm qua còn có bạn .. xe đạp cứ nhằm lao vào mới sợ!
Bột ớt làm giải pháp tối ưu.

wildcat74

Xe điện
Thèn bạn em làm y tế dự phòng, nó bẩu có cái loại thuốc diệt côn trùng gì đó của bọn IQ cao độ trệu/lít, hòa với nước phun vào ô tô cả khoang máy lẫn khoang hành khách- chuột, gián, kiến, muỗi đi hết!. (cái này phun được cả trong nhà lẫn ngoài vườn)

tung_ey

Xe tải
Nó là cái giè hả cụ? Tìm mua được ở đâu ợ?

Nó có đuổi luôn cả người đi không?

Thèn bạn em làm y tế dự phòng, nó bẩu có cái loại thuốc diệt côn trùng gì đó của bọn IQ cao độ trệu/lít, hòa với nước phun vào ô tô cả khoang máy lẫn khoang hành khách- chuột, gián, kiến, muỗi đi hết!. (cái này phun được cả trong nhà lẫn ngoài vườn)

cuoichu

Xe buýt
Vì ếch hấp dẫn hơn vịt chớ sao, thía mà cũng hỏi, hihi.:P:P

Nó là cái giè hả cụ? Tìm mua được ở đâu ợ?
Cái này chắc là cái phun muỗi, sau 3-5 năm mới phải phun lại, nhà em hồi trước phun muổi thì có đỡ, nhưng chuột em thấy vẫn còn, hihi.
Cụ hỏi anh guk anh ấy chỉ cho.

kidhp

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu chút ạ : Em đi Ếch 2003-3.0V6 dợt này cái cần số xe em nó có mấy vết gỉ nhìn chán kinh... Các cụ nhà mình đã có ai thay hay chế cái cần số đó kiểu khác đi chưa ạ (ví dụ như kiểu của mấy em Mẹc đời mới E300 ấy ạ, vì em thấy cơ chế của mấy em đó y hệt của em này hoặc thay hẳn cái cần đó bằng inox khối, ngắn hơn giống như cái cần số của em R8 ý :) ). Mong các cụ chỉ giáo cho em với ạ

Song bac

Xe đạp

wildcat74

Xe điện
Không thì làm ít bột huỳnh hoàng rải ra cũng được, lưu ý là bột này rất độc nhá- chỉ rải 1 ít trong khoang máy thôi. Bột này rải đến rắn độc còn phải lượn!

lapin

Xe container
Không thì làm ít bột huỳnh hoàng rải ra cũng được, lưu ý là bột này rất độc nhá- chỉ rải 1 ít trong khoang máy thôi. Bột này rải đến rắn độc còn phải lượn!
Cụ rải chưa? Nếu rồi pm em số xe, thấy xe cụ em còn nâng kính với đóng cửa gió.

Song bac

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi nữa ạ (ngại quá): em không biết treo băng phiến kiểu gì. Định mua cái túi đựng trà và mứt sen mà người ta đem đi ăn hỏi ấy, nhưng ngại lên Hàng Than quá, dùng túi vải thì lại sợ nó nhanh mủn khi nóng lạnh chênh lệch trong mui xe, lại còn nước và dầu mỡ nó bắn vào càng nhanh rách. Các cụ đã treo rồi thì dùng gì ạ?

Nếu em đặt thẳng viên băng phiến lên máy thì có sợ xóc nó rơi vào rãnh dây cu-roa không các cụ nhỉ?

dangkhoa688

Xe tải
Cảm ơn cụ Khoa!

Nếu nó cắn vợ em phát nữa, em sẽ chơi luôn 3 lạng theo lời cụ dạy.
Bột ớt rất cay và hăng mùi, khó chịu bọn tý sẽ chọn xe khác hành nghề. Nếu sợ dơ máy , cụ rãi bột dưới đất nơi gầm máy, tụi nó khi leo lên máy sẽ phải bò qua đống bột này ... vài hôm là nó bỏ đi luôn.

Hai Nguyen

Xe điện
Zậy em chạy xuyên Việt thích hơn sữa ĐH
hhihi, mua xe cũ thì cũng đành chấp nhận lúc nó die phải sửa chữa thôi, coi như là 1 lần làm lại hệ điều hòa

1. Lốc + cuộn hít
2. Phin Lọc
3. Van tiết lưu
4. Van nạp
5. Dây. cốt, cao su ép
6. Dung lịch súc vệ sinh
7. Nạp ga
8. Dầu lạnhk
9. Tháo taplo kiẻm tra, vệ sinh dàn lạnh
10. Công

....

Sơ sơ gần 12 cu hic, quẹt thẻ chưa thấy đau nhưng sang tháng sẽ thấy hihi

EZdong

Xe điện
hhihi, mua xe cũ thì cũng đành chấp nhận lúc nó die phải sửa chữa thôi, coi như là 1 lần làm lại hệ điều hòa

1. Lốc + cuộn hít
2. Phin Lọc
3. Van tiết lưu
4. Van nạp
5. Dây. cốt, cao su ép
6. Dung lịch súc vệ sinh
7. Nạp ga
8. Dầu lạnhk
9. Tháo taplo kiẻm tra, vệ sinh dàn lạnh
10. Công

....

Sơ sơ gần 12 cu hic, quẹt thẻ chưa thấy đau nhưng sang tháng sẽ thấy hihi
Thế là HN có bộ điều hòa mới tinh tình tình rồi!!!

Song bac

Xe đạp
Thế là HN có bộ điều hòa mới tinh tình tình rồi!!!
Bác Thắng dạy em cách chống chuột với. Cái vụ để băng phiến dưới nắp ca-pô ấy ạ. Em treo bằng túi gì? đặt thẳng lên máy có sợ rơi vào dây cu-roa không?

Hai Nguyen

Xe điện
Phải chịu thôi anh, bắt laõ Vòi bảo hành ít nhất 1 năm vì gần như thay thế hết

Cái cảm giác chạy đường HCM giữa trưa hè những ngày nóng nhất ở Miền trung + visit các trang trại, cánh đồng cỏ... thì mới biết đành phải cắn đủ thứ để xử lý cái điều hòa

Được cái:

Tình trạng xe em bị vấn đề boing khi đạt vong tour 1500 rpm ở khoảng 40km đã thấy hết, chưa biết có phải cảm giác ko vì em mới chạy có 10km, nhưng nêu đúng thì cũng may

Lốc kêu nên giờ êm hơn hẳn roài

wildcat74

Xe điện
Giá lốc HCC thế là mềm đới; bọn hãng toàn quất 14-15 củ thôi. Thực ra HCC sản xuất OEM cho Mazda với Ford, cũng là 1 mẹ cả thôi.

khanhwin100

Xe buýt
Các cụ đi ECH cho em hỏi một chút. Cty em có con Ech 2003 giờ quạt gió nó kêu như xe tăng và thình thoảng lại kêu két két, các cụ biết nó bị bệnh gì và sửa ở đâu các cụ chỉ cho em với ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng