GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mấy cái ông này lại ông nói gà bà nói vịt rồi. Đang chuyện 3-6-12 giờ lại sang chuyện lệch trọng tâm 20 phân, chán!!!
Tuy là nó chung gốc nhưng chẳng liên quan gì đến nhau cả nhé. Quan trọng là đã có bi chưa?! :P:P chứ mắt mình sáng, nhìn rõ nhưng mà mặt ko đẹp thì vẫn là mới ngủ dậy, 6h nhé!!!:P:P:P
Lão dạo này hiểu nhanh quá, nhà em theo ứ kịp :))

Em hỏi các cụ về lốp cho Esc 2009. Sắp tới là em định thay quả lốp, một là Mít hai là Bridgestone. Hôm qua em cũng đọc loáng thoáng trên mạng nó nói đến gai lốp phù hợp với từng loại đường: trơn, gồ ghề, vv... Em mù tịt nên hỏi các cụ, nếu chọn một trong hai loại trên thì nên chọn kích cỡ và gai lốp như thế nào hả các cụ?

Em nghiêng về đi Mít, do mọi người bảo nó giảm hẳn độ ồn. Một số comment thấy bảo dễ dính đinh, nhưng gọi là dễ hơn thôi chứ để nó dính thật em nghĩ cũng còn lâu lém các cụ nhể.

Cảm ơn các cụ nhá!:o)
Tóm lại là cụ hay chạy đường nào? Nếu chỉ loanh quanh trong phố mà tiền ko là vấn đề thì cứ Michelin mà chiến cho em!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đang xem cái thớt bán ếch của anh Hai, cười rung nhà. Bái phục nhà ếch mềnh quá =))
Lão ấy khoe xe đấy, chuẩn bị làm thủ tục xin move về nhà FO`

em làm 4 quả Mít lat, chạy êm như sedan cụ ợ. Trước đi bad year cũ vui chết đi được =))
Đi Mít cũng có cái hay là đỡ ồn (êm) hơn. Nhưng mà có cái dở là do lốp mềm êm quá nên lại nghe thấy nhiều thứ tiếng khác mà trước đây do BY ồn quá nó át hết :))

wildcat74

Xe điện
@ kensun fan

Khả năng bóng không sáng được sau khi đá pha là do dòng không đủ!

wildcat74

Xe điện
Em thắc mắc tí,xe em lúc nào cũng thấy đồng hồ báo nhiệt độ nước ở giữa,thế là cao hả cụ?
Ở giữa là ở giữa thế nào; hơi lệch sang bên nọ / rơi 1 tý sang bên kia là chênh đến trăm độ roài đấy cụ ạ. Với lại còn do mắt người nhìn nữa, để đến mức thổi cả ron thì có khi đồng hồ chạm đỏ, đèn check engine đã nổi từ đời nào rồi- cho mượn xe nó chuối thế đấy!

tuanhung260577

Xe đạp
Escape 2011 báo lỗi khi gặp mưa to! Chả là thế này, sau 2 lần đi gặp trời mưa to (không bị ngập) thì em thấy con ếch của em đều báo đèn cảnh báo như sau:
Lần 1: Đèn vàng ABS.(Báo sáng trong 2 ngày)
Lần 2: Tối 19/6 mưa to ở nội thành Hà Nội. Đèn vàng "Check Engine".(Báo sáng liên tục)>>>sợ toát mồ hôi mà vẫn phải đi sau khi em kiểm tra nhiệt độ và nghe tiếng máy ok.#:-s
Rất lạ là sau một đêm khô ráo thì không xuất hiện đèn báo lỗi nữa mặc dù không sửa chữa gì cả. Có cụ nào bị rồi hoặc biết bệnh này thì bảo em cái cho đỡ sợ.[-O<

viendu

Xe tải
@ cu Viendu: Chúc mừng cụ có đèn ngon. Cụ chỉ lắp mỗi cos Kensun thôi à? Bật cos, xe đi ngược chiều liệu có hơi bị chói ko cụ? Mấy cụ xe tải đường dài, bị chói là hay có quả tạt đầu dọa, mệt lắm.
Như em đã nói hơi chói là cũng có cụ à, do cái Kensun sáng vật. Nhưng có lẻ ngược chiều thì sedan mới bị ảnh hưởng thôi

vietanhp

Xe hơi
Đợi 6 tuần thì lâu quá cụ Ngọc Phan ơi! Cụ cứ cho em đặt theo đợt này được không? Mất tiền, em chịu.
Còn nếu cụ cứ nhất quyết không chịu, thì cho em xin cái link amazon vậy, em sẽ hỏi kinh nghiệm cụ Viendu.

@ cu Viendu: Chúc mừng cụ có đèn ngon. Cụ chỉ lắp mỗi cos Kensun thôi à? Bật cos, xe đi ngược chiều liệu có hơi bị chói ko cụ? Mấy cụ xe tải đường dài, bị chói là hay có quả tạt đầu dọa, mệt lắm.
Cụ pm cho tôi cái số cầm tay vào hòm thư, tôi sẽ alo cụ trước. Bữa nào cụ nhờ cụ viendu, thì cho tôi theo với!

trieuth

Xe điện
Em thấy cái thớt này ngày càng nhạt!!! Chả thấy ọp ẹp gì cả, toàn nói suông, chán chết!

Chào các cụ em lượn :D

BoDauPhong

Xe hơi
Tóm lại là cụ hay chạy đường nào? Nếu chỉ loanh quanh trong phố mà tiền ko là vấn đề thì cứ Michelin mà chiến cho em!
Đi Mít cũng có cái hay là đỡ ồn (êm) hơn. Nhưng mà có cái dở là do lốp mềm êm quá nên lại nghe thấy nhiều thứ tiếng khác mà trước đây do BY ồn quá nó át hết :))
Em xác nhận. Hôm trước thay 2 quả Mit vào bánh trước vì 1 quả BY nứt, đầu tuần vừa làm tiếp đôi Mít sau nữa, cân bằng động, cân độ chụm luôn. Đúng là giá khá chát nhưng đi khác hẳn. Lúc đầu nghĩ cũng xót (ít tiền mà) nhưng sau khi nghe cụ Ngọc Phan XLS và cụ Phan 3H xui là mần luôn. Em làm chỗ số 9 Đào Tấn.

Lion7799

Xe máy
Như em đã nói hơi chói là cũng có cụ à, do cái Kensun sáng vật. Nhưng có lẻ ngược chiều thì sedan mới bị ảnh hưởng thôi
Cám ơn cụ Viendu. Em đang đợi xem cụ Ngọc Phan có cho em ké đặt Kesun qua đường của cụ ấy không? Nếu cụ ấy nhất quyết không cho [-O< em sẽ xin cụ một số kinh nghiệm đặt đèn qua amazon nhé.

Lion7799

Xe máy
Escape 2011 báo lỗi khi gặp mưa to! Chả là thế này, sau 2 lần đi gặp trời mưa to (không bị ngập) thì em thấy con ếch của em đều báo đèn cảnh báo như sau:
Lần 1: Đèn vàng ABS.(Báo sáng trong 2 ngày)
Lần 2: Tối 19/6 mưa to ở nội thành Hà Nội. Đèn vàng "Check Engine".(Báo sáng liên tục)>>>sợ toát mồ hôi mà vẫn phải đi sau khi em kiểm tra nhiệt độ và nghe tiếng máy ok.#:-s
Rất lạ là sau một đêm khô ráo thì không xuất hiện đèn báo lỗi nữa mặc dù không sửa chữa gì cả. Có cụ nào bị rồi hoặc biết bệnh này thì bảo em cái cho đỡ sợ.[-O<
Dear cụ. Em cũng mới đi Ếch 2011, và cũng bị lỗi tương tự như cụ. Không dám múa rìu qua mắt các cụ khác, nhưng em xin nêu ý kiến trong mức kinh nghiệm ít ỏi của em như thế này:
- Đèn ABS sáng, thì như các cụ khác đã nói rất nhiều - chắc là do lỏng giắc cắm dưới gầm.
- Đèn check engine báo sáng: xe em hồi mới lấy, do thợ đi dây cảm biến lùi ko chuẩn, nên cứ mỗi lần em rửa xe, hay mưa to là bị báo đèn. Để xe khô vào ngày hôm sau thì hết. Đến hãng kiểm tra, check bằng máy tính cũng chẳng phát hiện được gì. Sau đó nhờ các bác thợ trong hãng đi dây lại cảm biến lùi, là hết luôn.

Đây là mấy thiển ý của em, cũng chả biết có đúng bệnh của xe cụ ko, nhưng cứ chia sẻ với cụ vậy.

commander

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, em vừa thay 1 quả Good Year theo xe Ếch 2011 (215/70R16), lốp cũ em vá lại phòng khi, muốn bảo quản nó thì phải làm dư lào ợ, có phải quấn nilon xung quanh, rồi gác lên giá không ợ.

BoDauPhong

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, em vừa thay 1 quả Good Year theo xe Ếch 2011 (215/70R16), lốp cũ em vá lại phòng khi, muốn bảo quản nó thì phải làm dư lào ợ, có phải quấn nilon xung quanh, rồi gác lên giá không ợ.
Em nghĩ chẳng có hướng dẫn nào cho trường hợp này đâu. Đến các cửa hàng lốp thì thấy lốp mới cũng để bình thường trên giá thôi. Em nghĩ cụ cứ để nơi thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp là được rồi, bọc lại cho đỡ bụi cũng tốt. Em cũng làm thế với bộ lốp GY đang còn ngon vừa thay ra,

EZdong

Xe điện
Cụ đã thay lốp mới rồi thì cái lốp cũ kia sẽ chả bao giờ cụ xài đến nữa đâu!
Cụ bảo quản rồi xem anh em bạn bè nào cần thì cụ tặng là hợp lý hơn, món lốp để càng lâu càng xuống cấp cụ ạ!:D

tuanhung260577

Xe đạp
Dear cụ. Em cũng mới đi Ếch 2011, và cũng bị lỗi tương tự như cụ. Không dám múa rìu qua mắt các cụ khác, nhưng em xin nêu ý kiến trong mức kinh nghiệm ít ỏi của em như thế này:
- Đèn ABS sáng, thì như các cụ khác đã nói rất nhiều - chắc là do lỏng giắc cắm dưới gầm.
- Đèn check engine báo sáng: xe em hồi mới lấy, do thợ đi dây cảm biến lùi ko chuẩn, nên cứ mỗi lần em rửa xe, hay mưa to là bị báo đèn. Để xe khô vào ngày hôm sau thì hết. Đến hãng kiểm tra, check bằng máy tính cũng chẳng phát hiện được gì. Sau đó nhờ các bác thợ trong hãng đi dây lại cảm biến lùi, là hết luôn.

Đây là mấy thiển ý của em, cũng chả biết có đúng bệnh của xe cụ ko, nhưng cứ chia sẻ với cụ vậy.
Cám ơn cụ Lion7799 nhé, vậy thì em cũng đỡ lo rồi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ mua lốp Made in ở đâu thế ạ? Giá rổ thế nào?

Whitehorse

Xe hơi
Cám ơn cụ Viendu. Em đang đợi xem cụ Ngọc Phan có cho em ké đặt Kesun qua đường của cụ ấy không? Nếu cụ ấy nhất quyết không cho [-O< em sẽ xin cụ một số kinh nghiệm đặt đèn qua amazon nhé.
Anh Zôn anh ấy không cho chuyển về Việt nam đâu cụ ạ. Cụ chỉ có thể đặt qua mấy cái dịch vụ chuyển hàng từ mỹ qua đường xách tay thôi

Lion7799

Xe máy
Anh Zôn anh ấy không cho chuyển về Việt nam đâu cụ ạ. Cụ chỉ có thể đặt qua mấy cái dịch vụ chuyển hàng từ mỹ qua đường xách tay thôi
Cám ơn cụ Whitehorse. E cũng nghe lỏm là muốn đặt qua amazon, thì như cụ nói hoặc toàn phải nhờ người nhà mang về hộ. Nghe có vẻ khoai quá. Cụ Ngọc Phan giúp anh em đi.[-O<

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ,

Em đang bị sốt 38,5 độ nên không trả lời các cụ về Kensun được!

Em và cụ WC74 cùng bị đèn có lúc không sáng như cụ viendu!
Sau khi tham khảo các chuyên gia như cụ hardtop thì hiểu ra rằng cái dây cấp nguồn zin tiết diện bé quá nên có lúc nó bị sụt áp trên nó và đèn không sáng!

Trường hợp này Kensun đã gặp và có bán thêm một bộ kit kèm rơ le riêng để lấy nguồn cho kensun thẳng từ ắc quy. Dây zin chỉ dùng để điều khiển! Mục đích là vẫn giữ nguyên dây điện zin!
Em sẽ phải order bộ kít này về để xử lý lại và theo dõi thêm! Kinh nghiệm của các cụ chuyên gia thì như thế là ổn! Giá bộ này đâu khoảng 10$ trên amazon.

Vậy nên các cụ cứ để em chuột bạch cho nó cẩn thận đã nhé! Tránh chuyện cả Làng cùng dính chưởng dở hơi!X_X

Trạng thái
Thớt đang đóng