GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Lây dở có dùng đc ko cụ, e lúc nèo cũng sẵn beer đủ cho dăm 7 mâm cụ ơi
Không lắp vừa cho xe nhà cụ đâu, em thì ko có dùng cũng ko có bán cơ mà hóng tí thôi :)

at2009

Xe tăng
Hình như bóng hơn cả xe mới:D

superdrives

Xe điện
QUá nuột! Như vừa xuất xưởng ý nhỉ? nhưng rửa xong có chạy được ko ?

taducanh

Xe buýt
Sonax Care hay xịt Co2 vậy bác?Bóng quá

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

EZdong

Xe điện
Rửa máy móc xong trông ngon thế!
Thế này thì phải bịt giẻ hay mút xung quanh nắp capo cho kín chứ bụi lại bay vào thì phí quá các cụ nhờ?:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế này thì phải bịt giẻ hay mút xung quanh nắp capo cho kín chứ bụi lại bay vào thì phí quá các cụ nhờ?:D
Giờ em chỉ để xe trong nhà ngắm thôi chứ không đi nữa :D

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bong bóng thế nay thì vào ford thăng long với 350k rửa bằng hóa chất gì đó

Bay màu cái đai sau bầu lọc gió :)

buituananh_as

Xe điện
Cảm ơn cụ EZ nhé..em mới chén đôi chắn bùn trước ngon choét (b)

Giờ em chỉ để xe trong nhà ngắm thôi chứ không đi nữa :D
Em cứ thấy rửa máy thường là rao bán chứ chưa thấy ai để ngắm như cụ hiii

tung_ey

Xe tải
Chúc mừng cụ khoang máy sạch nhé :D.

Khoang máy ESC là rửa được, đúng như trong sách hướng dẫn kèm theo xe khuyến nghị. Trung bình khoảng 1.5 tháng là em lấy vòi nước rửa khoang máy, chỉ tránh chỗ giắc nối phức tạp ở trên cao khoang máy (gần chỗ dán thông báo sử dụng Idemitsu), còn lại là rửa được hết mọi chỗ. Tránh nước trực tiếp vào các giắc nối khác, nước bắn gián tiếp vào thì cũng không sao. Nếu cần bóng em dùng Sonax MoS2Oil (em học lỏm được ở Báo Đỏ). Chưa lần nào bị sao, và em nghĩ là sẽ không bị sao hết.

Lần nào em đi bảo dưỡng xe, cố vấn đều ra mở khoang máy để xem có phải sử dụng dịch vụ để rửa không, nhưng toàn phải đóng lại. Tự rửa không sạch hết, nhưng chắc chắn là khoang máy không bẩn, và mình được vận động, hiểu thêm về xe cộ :)

at2009

Xe tăng
Em cũng có lần tự rửa khoang máy, đúng hơn là dội nước chống cháy xong tiện thể rửa luôn, do chuột nó tha rác vào làm tổ suýt cháy xe. Nhưng rửa xong em cũng kinh nên phải để phơi khô mấy tiếng mới dám nổ máy.

tung_ey

Xe tải
Như thế là cụ cẩn thận hơn cả em nhể.

xe muon

Xe tăng
Chúc mừng cụ khoang máy sạch nhé :D.

Khoang máy ESC là rửa được, đúng như trong sách hướng dẫn kèm theo xe khuyến nghị. Trung bình khoảng 1.5 tháng là em lấy vòi nước rửa khoang máy, chỉ tránh chỗ giắc nối phức tạp ở trên cao khoang máy (gần chỗ dán thông báo sử dụng Idemitsu), còn lại là rửa được hết mọi chỗ. Tránh nước trực tiếp vào các giắc nối khác, nước bắn gián tiếp vào thì cũng không sao. Nếu cần bóng em dùng Sonax MoS2Oil (em học lỏm được ở Báo Đỏ). Chưa lần nào bị sao, và em nghĩ là sẽ không bị sao hết.

Lần nào em đi bảo dưỡng xe, cố vấn đều ra mở khoang máy để xem có phải sử dụng dịch vụ để rửa không, nhưng toàn phải đóng lại. Tự rửa không sạch hết, nhưng chắc chắn là khoang máy không bẩn, và mình được vận động, hiểu thêm về xe cộ :)
Em cũng có lần tự rửa khoang máy, đúng hơn là dội nước chống cháy xong tiện thể rửa luôn, do chuột nó tha rác vào làm tổ suýt cháy xe. Nhưng rửa xong em cũng kinh nên phải để phơi khô mấy tiếng mới dám nổ máy.
Em nghe lỏm được mấy ông chuyên gia của 3M là rửa máy bằng nước nóng và khi rửa để nổ máy thì vô tư.

Chả biết đúng sai thế nào,có cụ nào biết giải ngố cho em phát.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nghe lỏm được mấy ông chuyên gia của 3M là rửa máy bằng nước nóng và khi rửa để nổ máy thì vô tư.

Chả biết đúng sai thế nào,có cụ nào biết giải ngố cho em phát.
Rửa nước nóng khi máy đang nóng chả khác gì để máy nguội hẳn rồi rửa nước lạnh. Tây cũng tuyền thế ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng