GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

EZdong

Xe điện
Tháo cái cần gạt nước sau xe có dễ không hả các cụ. Cần gạt nước trước em thấy có cái ốc vít, chắc dễ tháo. Giá nóc có mấy cái vặn vặn, em xem qua thì có vẻ tháo rất dễ :)
Nhiều cụ sơ ý là đã bị tháo cả trước, sau trong vòng vài phút đới cụ ợ!:D

cuoichu

Xe buýt
Vâng, e mua nguyên cục, còn nguyên bộ cũ nhưng cũng đã mổ rồi, cái mặt đèn còn nguyên bác nhé, bảo cụ Phan5H là có e a nào dùng ko, cụ ý bảo chả có ai, làm đôi xi nhan zin xong biến mất, đèn e để cửa Hàng Cường Black, bác xem có nhặt đc cái j dùng đc thì cứ đến nhặt thôi ạ.
Cám ơn bác Gà, hihi. Em hỏi xem bác có mối mua rời ko thoai, chớ cái công nông đời Tống của iem ko nhậu được cái gì trong vụ nài bác ợ.
Cám ơn bác nhoé!!!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bộ ghế đấy làm ở đâu hả các cụ ơi. Giá thế nào nhỉ, cho em thông tin phát gấp gấp gấp :D
Giá thơm cho anh em nhà mình!

Em vẫn thường dùng cái hộp sơn xịt 30k đen để tự sơn cái cản xe khi nó bị trầy xước. Giờ cản vẫn đen bóng nhoáng.

Giờ có mấy ngày nghỉ rỗi rãi, em định áp dụng công nghệ trên cho mấy cái cần gạt nước trước-sau, và giá nóc cho vui là chính. Cho em hỏi vụ dùng sơn xịt 30k màu đen để xịt cho mấy thứ này chưa ợ, cho em tí kinh nghiệm. Tháo cái cần gạt nước sau xe có dễ không hả các cụ. Cần gạt nước trước em thấy có cái ốc vít, chắc dễ tháo. Giá nóc có mấy cái vặn vặn, em xem qua thì có vẻ tháo rất dễ :)
Bác quan sát kỹ 1 chút sẽ tháo đơn giản thôi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Trông chắc chắn, đẹp quá!:D
Cũng đẹp bình thường thôi bác IZ ạ :))

Cám ơn bác Gà, hihi. Em hỏi xem bác có mối mua rời ko thoai, chớ cái công nông đời Tống của iem ko nhậu được cái gì trong vụ nài bác ợ.
Cám ơn bác nhoé!!!
Trường hợp này độ cặp kiếng của người lái xe có khi nhanh mà rẻ hơn, dễ tìm nguồn hàng, hố hố...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Sao ko bẩu nà độ thằng nái đi, phẻ keke.
Thay đổi những gì trên người thằng lái là độ thằng lái rồi còn gì! Thay cặp kiếng nhanh hơn nên cụ cứ thử trước đi :D

expedition

Xe tải
Quên kô hỏi lão gương broad ấy lật chống chói bình thường chứ?
Broadway có nhiều loại, gương lồi, gương phẳng, gương chống chói, mà đã chống chói thì chẳng cần phải lật bằng cơm đâu lão...

tung_ey

Xe tải
Escape ko độ được cái gương hậu chiếu vào đuôi xe ở phía sau như của xe Zace các cu nhể? Lắp được cái gương đó thì khi lùi xe có thể quan sát không sợ bị chạm đuôi xe vào cột bê tông nữa.

at2009

Xe tăng
Escape ko độ được cái gương hậu chiếu vào đuôi xe ở phía sau như của xe Zace các cu nhể? Lắp được cái gương đó thì khi lùi xe có thể quan sát không sợ bị chạm đuôi xe vào cột bê tông nữa.
Em thấy dùng cảm biến lùi là khá ổn mà cụ, kể cả có cọc nhỏ cũng thấy tít tít báo.

phuongnlh

Xe tải
Em dự các cụ đang định độ thế này:

expedition

Xe tải
Panorama + Nos thế này thì khiếp quá...

phuongnlh

Xe tải
Các cụ lại làm em phấn chấn ...khởi động lại cái dự án đèn đóm, sau một hồi suy nghĩ thì cũng đã lựa chọn được "công nghệ và giải pháp" là sẽ sử dụng Comet 450 Yellow Spotlight và Comet White 450, tuy nhiên đang phải nghĩ thêm là sẽ lắp ở vị trí nào cho đạt hiệu quả và thẩm mỹ....nghĩ tiếp vậy

Các cụ có cao kiến gì thì cứ góp ý nhé.
Hay cụ làm thử 1 cặp Rallye 4000Xi này rồi bọn em theo cụ

Gà còi

Xe tải
Cho e hỏi cái này có bóng phá mù ko ạ

phuongnlh

Xe tải
Cụ @Gà còi: em chưa hiểu ý cụ lắm, hay cụ thích em này à

Vẫn đang đau đầu vì vụ cải thiện chất lượng ánh sangd Ếch quá :((, mặc dù trong TP em chẳng quan tâm đến đèn, nhưng chạy vài cuôc đường trường đêm, em càng đánh giá được mức độ đèn dầu của Ếch nguyên bản.​

taducanh

Xe buýt
Cụ cứ lên xenon đi cho lành, nó sáng hơn đèn halogen lắp thêm mà thẩm mỹ hơn nhiều.Có rất nhiều phương án theo chí phí cụ chịu chi.
1.Rẻ nhất: Cho quả xenon và ballast tàu cho pha.Vì đa số đi đường trường hay dùng pha thế nên chỉ cần chơi xenon pha. (Rẻ nhưng dễ bị xxx soi, kiểu này là ta sướng người đi đường khổ).
2.Làm quả xenon+projector mua chợ trời xong đem đi lắp (tầm 2,2 -3 củ tùy loại). Cái này ngon nếu gặp thợ ngon nhưng không có bảo hành :)
3. Lắp xenon + projector xin :8 củ trở lên: Lắp cho cos, cái này là hợp lý nhất,chất lượng ok có bảo hành. Cụ cứ xenon xịn, projector TQ thôi, Q5, FXR thì mắc hơn nhưng em nói thật mấy cái Q5,FXR là hàng fake là chủ yếu chứ ai đi Q5 mà tháo đèn ra bán cái projector làm chi. ;).
4. Xịn nhất: Bác nhờ người thân mua bển bộ xịn về và ra hàng lắp. Cái này đảm bảo hàng xịn, tốt.Link địa chỉ tin cậy để mua kit bên U.S http://www.theretrofitsource.com/

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Hôm trươc bên tài của Bi gầm vẫn cao hơn bên phụ nên em chỉnh lại

căn thử trên dg và ngõ dùng bi gầm xenon 3000k.

Quad bixenon 4300k ( 1 bộ philip,balat mashusita, 1 bộ của anh Tập) l: trong ngõ và trên dg

Thử Hexa Bixenon - bổ sung ánh sáng vàng

Trên cầu đuống

Test Pha HEXA Bixenon xem sao

(ảnh em chụp băng dt lenovo p700 ko có flash )

expedition

Xe tải
Em định độ mấy cái Comet 450 thế này, nhưng đang phải nghiên cứu cách lắp đặt

Trạng thái
Thớt đang đóng