GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Eleventh Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Metallium

Xe hơi
Tềnh hềnh là vợ hai XLS mới cưới của em mới làm chuyến HN - HP - HN đầu tiên vào buổi tối thì đèn đóm đúng là tối thật các cụ ạ. Sắp tới em cũng phải thường xuyên di chuyển tuyến này vào buổi tối nên Cụ Gà Còi vừa tư vấn em sang đây hỏi các cụ nhều kinh nghiệm tư vấn giúp em.

Cụ Phan3H, cụ Ngọc Phan XLS và các cụ nào đã làm rồi bớt chút thời gian giúp em với nhé. Em xin đa tạ các cụ ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tềnh hềnh là vợ hai XLS mới cưới của em mới làm chuyến HN - HP - HN đầu tiên vào buổi tối thì đèn đóm đúng là tối thật các cụ ạ. Sắp tới em cũng phải thường xuyên di chuyển tuyến này vào buổi tối nên Cụ Gà Còi vừa tư vấn em sang đây hỏi các cụ nhều kinh nghiệm tư vấn giúp em.

Cụ Phan3H, cụ Ngọc Phan XLS và các cụ nào đã làm rồi bớt chút thời gian giúp em với nhé. Em xin đa tạ các cụ ạ
Em thì theo trường phái khuyên cụ cứ để nguyên bản mà đi, chả đèn nào sáng hơn là mấy đâu cụ ạ.

Với lại cụ chuyên chạy QL5, có đèn đường rồi, phải đèn xe sáng quá làm gì? Tốn tiền cụ ạ.

xe muon

Xe tăng

Em thì theo trường phái khuyên cụ cứ để nguyên bản mà đi, chả đèn nào sáng hơn là mấy đâu cụ ạ.

Với lại cụ chuyên chạy QL5, có đèn đường rồi, phải đèn xe sáng quá làm gì? Tốn tiền cụ ạ.
Đấy,cụ thấy chưa,em khuyên cụ bên thớt kia rồi mà.
Cụ nghe Gà Còi là đỉnh của đỉnh rồi đấy:D

Metallium

Xe hơi

Em kết nhất câu ''tốn tiền cụ ạ'' của cụ Phan vì tềnh hềnh là em cũng đang kẹt. Thôi cứ chạy tiếp vậy, chạy nhiều biết đâu mắt lại tinh ra cụ nhỉ?

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cụ lo lắng làm gì. Mới đồn thôi, chưa có xác nhận của các khổ chủ . Đèn nó được 2200h nếu xenon xịn, cứ đi thôi 3 4 năm hỏng thì tháo ra.:D
Nếu chỉ là vđề này thì em chịu được, em cứ găm sẵn bóng nguyên bản. Cháy em undo.
Hội nhà cháu đang có bộ kensun vào fa đó cụ có làm nốt cho đủ xenon ko.
Bóng em đg dùng cũng là Kensun, em tự ship về theo link các cụ review trên này ạ. Pha chắc em không lắp vì sáng quá, em đang tính nâng cấp quả plus 90 cho pha thôi ạ.

Gà còi

Xe tải
Em kết nhất câu ''tốn tiền cụ ạ'' của cụ Phan vì tềnh hềnh là em cũng đang kẹt. Thôi cứ chạy tiếp vậy, chạy nhiều biết đâu mắt lại tinh ra cụ nhỉ?
Chuẩn rồi, để nguyên bản thì ko tốn xèng, theo cụ Phan3H thì quá chuẩn, sáng quá thì tốn xèng thế e mới nói, cụ muốn thế nào mới tư véo đc. Tầm tiền và mong muốn sáng thế nào.

mermuss

Xe đạp
Em vừa ly dị co vợ 4 xong, c200k đời 2008. muốn kiếm cô vợ 5 ếch cũ V6 đi rồi đời 2001 - 2003, đợt này lại chuyển công tác lên niền ngược nên muốn mua ếch cũ, các cụ nào muốn ly dị thì báo em với nhe. mail em la bachdangnew@yahoo.com.vn

tung_ey

Xe tải
Em vừa thay dép cho Escape nên có để lại dép cũ ở Thế giới lốp. Dép BY đã đi được 39,000km, mặc dù mỗi lốp có vá 1 miếng nhưng còn ngon lắm: em vừa đi Lũng Cú về cứ phi ầm ầm, cán đá thoải mái. Cụ nào có nhu cầu thì pm cho em nhé!

Dueler H/T 687 đi có vẻ được phết các cụ, êm hơn, cũng có cảm giác hơi bồng bềnh hơn BY.

phuongnlh

Xe tải
Cái vụ đèn đóm này em cũng đọc theo và tham khảo từ lâu, anh em cũng đã lên topic đàng hoàng rồi mà, kết quả là mỗi người một kiểu. Em kết lại để cụ rõ nhé:
1. Cụ có thể chơi Xenon Conversion Kit: Kénun, Osram,etc , độ sáng thì $-) tùy theo đánh giá của cụ và các cụ chạy ngược chiều về độ tán xạ cũng như chất lượng nguồn sáng, giá cả thì từ 3-6 củ (em xem trên mạng). Và món này chủ yếu chơi cho pha(dù cos cũng có), để đề phòng trong TP cụ bật cos lên thì =))
2. Cụ bảo các bác trong chi hội cho mượn quả cản trước, rồi chơi luôn 2 em pha cỡ 16cm, đảm bảo ra đường trường cụ bật như xe container luôn :-$ , vấn đề là chi phí cũng tương đối cho cái đèn tốt http://www.otofun.net/threads/463282-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-deo-lap-them-do-choi-eleventh-edition/page19

3. Cụ theo cách này, làm bộ đèn gầm compaq 70(hoặc 100) chiếu gần trong phạm vi 20m ok, kết hợp đèn cos là cụ chạy đêm tạm ổn. Em thì ủng hộ bạn nên làm đôi Dynaview 2, kết hợp cả góc cua, đấu chung pha cos (phải qua relay và bộ dây đấu tương đối) là chiều gần cos kết hợp gầm ->ok, bật pha nó kết hợp cả 3 vùng sáng gầm, cos và pha , như thế này , chụp bằng DT nên không thể hiện rõ nét, nhưng sáng đều và hiển thị pha trên tablo cũng có luôn nhé

Còn nếu cụ vẫn không ưng ý thì chỉ còn cách móc và lắp bi như các cụ trên đây Hai Nguyen, etc đã chơi.

Chúc cụ thành công nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Phanminh2012

Xe tải
Em vừa thay dép cho Escape nên có để lại dép cũ ở Thế giới lốp. Dép BY đã đi được 39,000km, mặc dù mỗi lốp có vá 1 miếng nhưng còn ngon lắm: em vừa đi Lũng Cú về cứ phi ầm ầm, cán đá thoải mái. Cụ nào có nhu cầu thì pm cho em nhé!

Dueler H/T 687 đi có vẻ được phết các cụ, êm hơn, cũng có cảm giác hơi bồng bềnh hơn BY.
Chuẩn đới Tung. BS chạy rất hay. Sao nghe nố hôm trước cụ định thay Mít cơ mờ??????

phuongnlh

Xe tải

Em thấy H/T 687 là 215/70 R16 99 còn BY Wangler là 215/70 R16 100S (giống BS 215/70 R16 D694 100S) nên lốp có vẻ gầy hơn tý (có khi lại không té nước lên cánh cửa và cụ khỏi cần mua chắn bùn).

Cho em hỏi sau khi thay xong cụ thấy êm hơn hẳn không, tiếng lục khục đã hết chưa.

@các cụ: Hôm qua chiều rỗi em vào gara quen gọi bác thợ ngồi cùng xe lượn vài vòng và phàn nàn về tiếng lục cụ dưới gầm dù xe em từ lúc chạy mới đến giờ (8K=8000km thôi nhé), bác ấy công nhận là nếu vào hơi xóc thì tiếng lục cụ nghe rõ, như kiểu giảm xóc không êm ái. Về gara cẩu xe lên, kiểm tra giảm xóc và rotuyn đều ngon như mới, thế nên em vẫn băn khoăn vụ lốp GY này. Cụ Tung_ey làm quả ảnh cho em xem loại lốp của cụ cho chính xác, rổ rá và quan trong nhất tiếng ồn khi đi chậm qua chỗ xóc, đi qua chỗ cực xóc(leo trèo, đá lổn nhổn) và đường nhựa êm ái thì cảm nhận cụ thế nào. Sau khi bắt đầy chạy BS H/T cụ có leo trèo đá sỏi nữa không nhé $-) em hóng.

Hai Nguyen

Xe điện

Gà còi

Xe tải
Cái vụ đèn đóm này em cũng đọc theo và tham khảo từ lâu, anh em cũng đã lên topic đàng hoàng rồi mà, kết quả là mỗi người một kiểu. Em kết lại để cụ rõ nhé:
1. Cụ có thể chơi Xenon Conversion Kit: Kénun, Osram,etc , độ sáng thì $-) tùy theo đánh giá của cụ và các cụ chạy ngược chiều về độ tán xạ cũng như chất lượng nguồn sáng, giá cả thì từ 3-6 củ (em xem trên mạng). Và món này chủ yếu chơi cho pha(dù cos cũng có), để đề phòng trong TP cụ bật cos lên thì =))
2. Cụ bảo các bác trong chi hội cho mượn quả cản trước, rồi chơi luôn 2 em pha cỡ 16cm, đảm bảo ra đường trường cụ bật như xe container luôn :-$ , vấn đề là chi phí cũng tương đối cho cái đèn tốt http://www.otofun.net/threads/463282-gara-escape-su-dung-bao-duong-do-deo-lap-them-do-choi-eleventh-edition/page19

3. Cụ theo cách này, làm bộ đèn gầm compaq 70(hoặc 100) chiếu gần trong phạm vi 20m ok, kết hợp đèn cos là cụ chạy đêm tạm ổn. Em thì ủng hộ bạn nên làm đôi Dynaview 2, kết hợp cả góc cua, đấu chung pha cos (phải qua relay và bộ dây đấu tương đối) là chiều gần cos kết hợp gầm ->ok, bật pha nó kết hợp cả 3 vùng sáng gầm, cos và pha , như thế này , chụp bằng DT nên không thể hiện rõ nét, nhưng sáng đều và hiển thị pha trên tablo cũng có luôn nhé

Còn nếu cụ vẫn không ưng ý thì chỉ còn cách móc và lắp bi như các cụ trên đây Hai Nguyen, etc đã chơi.

Chúc cụ thành công nhé !
Chưa biết cụ đang lắp loại gì, vì nếu đã lắp từng loại thì mới có cảm nhận thực sự, còn nghe thôi thì mới có 30% thôi. Với cụ chủ kia chỉ chạy QL5, thì khuyên như cụ Phan3H là chuẩn rồi, vì đi cung đường đó ứ cần bật đèn. Còn trong Team nhà ếch có đủ loại, từ kensun, bi xenon cấu hình cao nhất, bi a Tập, đèn nguyên bản. Và có cái mà cụ đang hâm mộ là đèn compac gì đó, 1 lão đang lắp 4 đôi ff75, 2 đôi ff50, và đèn nguyên bản. Quan trọng nhất là nhu cầu, và kinh tế cho phép.
P/s hãy làm chuyến xuyên việt rồi mới đánh giá cấu hình nào là ngon nhất, loanh quanh trong phố thì đèn nguyên bản cho nó lành, đỡ hao thóc.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Em nghĩ stop vụ đèn đóm đi, anh em chém mấy topic rồi, bác nào mới vô chịu khó bỏ 1 tuàn đọc cho hết rồi hãy hỏi., chứ trả lời đi trả lời lại mấy câu hỏi cũ rích này, chán chả muốn trả lời

Gà còi

Xe tải
Em nghĩ stop vụ đèn đóm đi, anh em chém mấy topic rồi, bác nào mới vô chịu khó bỏ 1 tuàn đọc cho hết rồi hãy hỏi., chứ trả lời đi trả lời lại mấy câu hỏi cũ rích này, chán chả muốn trả lời
Lão có ai ở mẽo sắp về ko, e gửi ít đồ để ngã xuống hố sâu tí.

tung_ey

Xe tải
Hi, cảm ơn cụ. Em được tư vấn là lốp Mít cỡ lốp 215 Cross thì nó vẫn ồn, muốn êm thì phải nâng lên cỡ lốp 235 thì mới có gai mềm. Chính vì thế em mới dùng BS 215 / Dueler 687 cụ ợ.

Với lại hôm trước bảo dưỡng 40,000 thì thợ ở FTL khuyên em là anh cứ xài lốp BS 215 / 687 giống như theo xe bây giờ là mới là chuẩn :D

Chuẩn đới Tung. BS chạy rất hay. Sao nghe nố hôm trước cụ định thay Mít cơ mờ??????

Hai Nguyen

Xe điện
có 2 đồng chí đồng nghiệp sắp đi, đên 15 bay về nhưng travel khắp, sợ ko nhận hic

Nhờ 2buy gì đó bên Chợ xem có chuyển về dc ko ?

Gà còi

Xe tải
Nhờ thì đắt quá ợ. Để e thử pm xem. E lấy vài món nhẹ mờ nó đang tính 200$ roài

Trạng thái
Thớt đang đóng