Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

bigman95

Xe điện
Khoai quá e kệ nó vậy, thay mất 6 củ hơi phí mà vẫn đi bt.
còn 1 cách rẻ tiền,vá nhôm ,khoan lỗ tạo zen bắt ốc miếng vá chỉ có tác dụng không nhìn thấy miếng sứt thôi.Cách nữa, cụ ra cân bằng động may ra đúng chỗ đấy nó lệch thế là đóng 1 miếng cân bằng có khi ngon. (sứt nên chỗ đấy sẽ nhẹ hơn mất cân bằng động )

nnperav

Xe tăng
còn 1 cách rẻ tiền,vá nhôm ,khoan lỗ tạo zen bắt ốc miếng vá chỉ có tác dụng không nhìn thấy miếng sứt thôi.Cách nữa, cụ ra cân bằng động may ra đúng chỗ đấy nó lệch thế là đóng 1 miếng cân bằng có khi ngon. (sứt nên chỗ đấy sẽ nhẹ hơn mất cân bằng động )
Cám ơn cụ, để e ngâm cứu

29A-637-86

Xe tải
Khi thay ECU từ xe khác sang đèn báo lỗi sáng phải không ? lỗi của nó là gì ?
--> chân nào của ECU nhận lỗi đấy --> kiểm tra vệ sinh .

ECU của xe cụ khi cắm máy nó báo lỗi sao cụ? code lỗi?
(cụ bảo kiểm tra xem có chân nào bi long không ?)

Nếu đúng là ecu thì nên thay mới , không sửa chữa !

Thường thì chỉ bảo hành LK thôi cụ.
Cảm ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình cuối cùng xe em chẳng hỏng gì mà chỉ bị bẩn các dắc cắm vs xong là ok đi mượt mà ko rung rật may quá ko phải tại ECU ko lại mớ tiền.ko biết có bị tái diễn nữa ko mỗi lần như này phát ốm ạ.

Dieptoe

Xe tải
Kiểm tra cái van xả van này bằng nhựa ở đầu có goăng cao su. Lâu ngày goăng mất đàn hồi dẫn đến hở. Ngoài ra chỗ bơm nước cũng hay hở. Bảo Thiên nó kiểm tra kỹ cho. Hở nước cỡ đấy là nhìn thấy
Ok bác
cạn sạch trong bình phụ thôi hay cạn ra cả két. À họ đổ mấy can nước? khả năng đổ vẫn còn air cao. Đổ thêm nước nếu vẫn cạn thì hở ở van xả hoặc bơm.
Cạn gần đáy bình ở ngoài ạ. Cu em chiều nay nó đổ đầy lại xong bảo là để ý kiểm ra nước ra ở chỗ vòi ở nắp bác ạ. Khả năng do nắp bình có vấn đề nó sẽ bị bay ra, chảy ra vòi, màu đỏ đỏ. Tạm thời em theo dõi vậy. Hôm trước họ xả hết nước cũ xong đổ đầy nước mới, em ko nhớ rõ mấy can. Mất 2-300k tiền nước mát đợt đó j đó ạ.

NKQA

Xe buýt
Ok bác
Cạn gần đáy bình ở ngoài ạ. Cu em chiều nay nó đổ đầy lại xong bảo là để ý kiểm ra nước ra ở chỗ vòi ở nắp bác ạ. Khả năng do nắp bình có vấn đề nó sẽ bị bay ra, chảy ra vòi, màu đỏ đỏ. Tạm thời em theo dõi vậy. Hôm trước họ xả hết nước cũ xong đổ đầy nước mới, em ko nhớ rõ mấy can. Mất 2-300k tiền nước mát đợt đó j đó ạ.
Cụ thay nước gì rẻ thế?

Dieptoe

Xe tải

bigman95

Xe điện
Em ko rõ nữa, em nhớ là hôm đó thay nước và chỉnh lại cái phanh tay tổng thiệt hại hết có 550k gì đó thôi mà cụ.
nước mát ở gara cũng chỉ tầm tiền đấy thôi. Nước hãng mới đắt.Pha tỉ lệ đúng cùng nước mềm ngon là ổn.

fordtunr

Xe đạp
Bệnh kinh niên của Ếch. Thay chân máy, vệ sinh bảo dưỡng các thể loại thì may ra hết, còn nếu không may thì cụ biết rồi đấy :D
Cụ mua bộ chân máy xịn rùi vào hãng thay cho lành.tiện làm luôn mấy thứ luôn.e thấy cụ nên vào FTL gặp tên biên làm củng tốt.

Feedback

Đi bộ
Cụ vào FLH gặp tay biên ổng tư vấn cho đỡ lăn tăn

Hincaca

Xe hơi
Ok bác
Ah thì ra là bác chiều gặp ở gara Thiên, em chủ xe XLT đen đây.
@ cụ bigman: cụ k giới thiệu bác đây e có XLT muốn bán nhá! Chắc em với bác ý k có duyên hichic

Hincaca

Xe hơi
Ah hôm nay đc mục sở thị quả led lắp vuông góc với choá rùi cụ bigman ah. Nói chung là tạm ổn vì tầm sáng không quá cao, tuy rằng không có đường cắt đẹp như bi. Nhưng em thấy vẫn hơi chói đó, dù sao vẫn còn hơn cái đèn dầu nguyên bản.

Hincaca

Xe hơi
Kiểm tra cái van xả van này bằng nhựa ở đầu có goăng cao su. Lâu ngày goăng mất đàn hồi dẫn đến hở. Ngoài ra chỗ bơm nước cũng hay hở. Bảo Thiên nó kiểm tra kỹ cho. Hở nước cỡ đấy là nhìn thấy
Không biết Thiên nó đã cắm pittong vào bơm thử chưa, nếu bơm thử k thấy chảy đâu thì chỉ có thể là do nắp bình phụ thôi. Chiều thấy Thiên nó bảo nước chảy ra ở dưới bình thì em đoán chắc đến 90% do nắp bình rồi. Ngoài ra cũng có thể két mát bị rò nhỏ ở chỗ nào đó, chạy mới bị rò.

bigman95

Xe điện
Ah hôm nay đc mục sở thị quả led lắp vuông góc với choá rùi cụ bigman ah. Nói chung là tạm ổn vì tầm sáng không quá cao, tuy rằng không có đường cắt đẹp như bi. Nhưng em thấy vẫn hơi chói đó, dù sao vẫn còn hơn cái đèn dầu nguyên bản.
đấy là cụ ngó led philip,chứ led xe em không đối diện thì gần giống halogen.(đèn phu thì hơi chói vì mục đính dùng làm đèn ban ngày)

bigman95

Xe điện
Cụ mua bộ chân máy xịn rùi vào hãng thay cho lành.tiện làm luôn mấy thứ luôn.e thấy cụ nên vào FTL gặp tên biên làm củng tốt.
Xịn thì đúng là tốt nhưng cái sự rung do chân máy lại phục vụ cho dừng đỗ.Em thử dùng hàng ngoài được 2 vạn rồi thấy cũng ổn mặc dù rung hơn chút.(chỗ bán bảo chính hãng nhưng mua ở ngoài) Quan trong nhất khâu lắp ,lắp không đồng tâm rung hết. (vặn ốc chân máy phải vặn tay gần hết zen)

Dieptoe

Xe tải
Ah thì ra là bác chiều gặp ở gara Thiên, em chủ xe XLT đen đây.
@ cụ bigman: cụ k giới thiệu bác đây e có XLT muốn bán nhá! Chắc em với bác ý k có duyên hichic
Hóa ra là bác ạ. Xe đen là màu em thích. Giờ chỉ biết thèm thôi. Chẹp chẹp :))

ncthanghn

Xe tải
Các cụ cho hỏi gara cụ Thiên ở đâu ợ. Xe e mới rửa máy giờ bị báo lỗi đèn vàng check engine giờ làm ntn đc

Dieptoe

Xe tải
Các cụ cho hỏi gara cụ Thiên ở đâu ợ. Xe e mới rửa máy giờ bị báo lỗi đèn vàng check engine giờ làm ntn đc
288 nguyễn xiển cụ ạ. Trước em rửa máy cũng bị báo, nhưng đi đc tầm 10 phút là ko thấy báo gì nữa.

ncthanghn

Xe tải
Ko biết chỗ gara có làm việc CN ko ợ