Thảo luận GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Sixteen edition

Hai Nguyen

Xe điện

Escape 2018

Xe đạp
Bộ quạt ra sau cụ mua ở đâu....bao nhiêu $$$$$...???...vậy cụ..?!.....
Em cũng đang quan tâm như cụ, có ai chỉ em bộ quạt sau mua ở đâu, giá thế nào. Gái xinh nhà em ngồi sau cứ kêu nóng mà em ngồi trước thì rét run cả lên rồi.

Hoang_ks

Xe đạp
Em cũng đang quan tâm như cụ, có ai chỉ em bộ quạt sau mua ở đâu, giá thế nào. Gái xinh nhà em ngồi sau cứ kêu nóng mà em ngồi trước thì rét run cả lên rồi.
Em thấy siêu thị chỗ em có bán (lotte Vtau, 80k thì phải), e có mua cái loại to hơn và vất ở khoang sau cho thằng nhóc nó đỡ nóng, cu cậu hay nhảy ra sau chơi.
Bác lên Lazada loại này bán nhiều mà.

Sent from my iPad using Tapatalk

Escape 2018

Xe đạp
Em thấy siêu thị chỗ em có bán (lotte Vtau, 80k thì phải), e có mua cái loại to hơn và vất ở khoang sau cho thằng nhóc nó đỡ nóng, cu cậu hay nhảy ra sau chơi.
Bác lên Lazada loại này bán nhiều mà.

Em cũng mới nên không biết nguồn điện đấu và lấy thế nào cho mấy cái quạt này ạ. Có bác nào lắp rồi thì chỉ em phát

Hoang_ks

Xe đạp
Nó dùng đầu cắm usb, e lấy điện từ tẩu thuốc, trước hay sau đều đc cụ ạ

USRobotics

Xe buýt

Chơi loại này mới mát này các cụ, cắm điện 12V

NKQA

Xe buýt
Oh thế ah, em tưởng cứ 3.0 là có cái hàng gió sau đó
Xe em điều hòa cũng hơi yếu rồi, đi trong phố thì ko sao, nhưng ra cao tốc đi hơn trăm km, mùa hè nắng chiếu xung quanh ko đủ mát, sắp mùa đông nên em cũng mặc kệ, mấy khi đi cao tốc :D
điều hòa đi chậm mát đi nhanh mát yếu chắc do lốc
Kịnh nghiệm cho điêu hoà ech . (đời 2007 3.0 nguyên bản chưa bơm hút sửa chữa lien quan đến điều hoà)

1. bảo ôn toàn bộ đường ống dẫn của điều hoà.
2. sửa tấm cách nhiệt và gia cố them tấm cách nhiệt giữa khoang máy và cabin.
3. Kiểm tra quạt làm mát có chạy đúng spec không. (dươi 87 đô : off, bật ac :on tốc độ 1 , trên 90 on tốc độ 2)
4. cách nhiệt cửa sổ trời bang bảo ôn bóc bạc 20 mm.
5. bảo ôn sàn xe (đạc biệt nên bên phụ, khu giữa xe)
6. kiểm tra goăng cửa (em thay mới)

Cụ nào thấy nóng thử xem . (mục 6 chat phết đấy)

Chơi loại này mới mát này các cụ, cắm điện 12V
Mình làm mục 1,4,6 như cụ Bigman95, ngoài ra thêm cái quạt hơn 100 ngàn treo vào cái móc đồ thành ghế phụ, cửa gió chỗ cần số cho hướng thằng vào cái quạt này, thế là hàng ghế sau lúc nào cũng phải để thêm cái chăn:))

redcode

Xe điện
Cái núm chỉnh hướng gió điều hoà trên xe em bị lão hoá nên trượt ko vặn được. Có cụ nào biết mua hay sửa ở đâu ko ạ, chỉ em với.

n1124578

Xe đạp
Em chạy escape 2009, đang đi bỗng nhiên tắt điện bảng tablô, cái ô hiển thị hành trình cũng bị tắt. Kim tua về 0, kim km kẹt luôn ở 40km/h. Dừng xe lại tắt máy và bật lên ( chưa đề), thì các đèn báo vẫn sáng đầy đủ, trừ đèn ABS và đèn Check. KIm km vẫn kẹt ở 40km/h, kim xang, kim nhiệt cũng kẹt luôn. Mày mò các thể loại cầu chì cũng ko đc, bật pha cos xi nhan thì vẫn báo trên bảng tablo nhưng tablô thì tối thui. Các cụ cho cho em tí kinh nghiệm về vụ này cái ạ

Hoang_ks

Xe đạp
Cái núm chỉnh hướng gió điều hoà trên xe em bị lão hoá nên trượt ko vặn được. Có cụ nào biết mua hay sửa ở đâu ko ạ, chỉ em với.
Bác cứ rút nó ra, chắc nó bị vỡ rùi ạ. Bác muốn thay cũng đc, trên forum này có mấy bác bán. Nếu ko bác làm giống em, em gom mấy mảnh vỡ lại, lấy dây chỉ khâu quấn lại rồi đổ keo 502 cho cứng, xong lắp lại như cũ, dùng lại ngon ngay bác nhé

redcode

Xe điện
Bác cứ rút nó ra, chắc nó bị vỡ rùi ạ. Bác muốn thay cũng đc, trên forum này có mấy bác bán. Nếu ko bác làm giống em, em gom mấy mảnh vỡ lại, lấy dây chỉ khâu quấn lại rồi đổ keo 502 cho cứng, xong lắp lại như cũ, dùng lại ngon ngay bác nhé

Thanks bác. Em thấy nó chưa bị vỡ nhưng hình như là nó bị lão hoá nên trờn vặn khó xoay dc cái cọc bên trong ạ.

redcode

Xe điện
Xe em nổi đèn check engine, hôm qua em đã vệ sinh lọc gió, hãng xoá lỗi chạy được một lúc thì đèn lại nổi đến hôm nay. Thỉnh thoảng đi thì đèn này nháy, xe có hiện tượng hơi rung máy. Các cụ thông thái cho em xin hướng xử lý với ạ. Em định cuối tuần đi vệ sinh MAF, kiểm tra bugi và cảm biến oxy.

USRobotics

Xe buýt
Xe em nổi đèn check engine, hôm qua em đã vệ sinh lọc gió, hãng xoá lỗi chạy được một lúc thì đèn lại nổi đến hôm nay. Thỉnh thoảng đi thì đèn này nháy, xe có hiện tượng hơi rung máy. Các cụ thông thái cho em xin hướng xử lý với ạ. Em định cuối tuần đi vệ sinh MAF, kiểm tra bugi và cảm biến oxy.
Phải cắm máy check mới biết lỗi bác ah, chứ vệ sinh mấy cái kia cũng chỉ may hơn khôn thôi cụ

Hai Nguyen

Xe điện
Xe chạy chuẩn 14van giá 160tr dc ko các cụ. 204
Xe này 2003 đời đèn chung bóng H4 rồi, đời này ko cửa nóc... form cũ., thêm tý tầm 220-230 làm con 2004 đèn ống, cửa nóc, đẹp hơn hẳn

Hai Nguyen

Xe điện
Em chạy escape 2009, đang đi bỗng nhiên tắt điện bảng tablô, cái ô hiển thị hành trình cũng bị tắt. Kim tua về 0, kim km kẹt luôn ở 40km/h. Dừng xe lại tắt máy và bật lên ( chưa đề), thì các đèn báo vẫn sáng đầy đủ, trừ đèn ABS và đèn Check. KIm km vẫn kẹt ở 40km/h, kim xang, kim nhiệt cũng kẹt luôn. Mày mò các thể loại cầu chì cũng ko đc, bật pha cos xi nhan thì vẫn báo trên bảng tablo nhưng tablô thì tối thui. Các cụ cho cho em tí kinh nghiệm về vụ này cái ạ
Ca này khoai, nhất là xe đang chạy bình thường, nếu bác tìm được nguyên nhân và cách sửa thì post lên để anh em tham khảo lưu sau này ạ, tks bác