GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

totruongto3

Xe buýt
Lên Đồng Nhân cụ ạ, giá 150K, về e tự cắt dán lấy :D, khi hỏi cụ cứ hỏi bộ tem đồng viền đỏ của Fortuner /innova là có.
Cám ơn Cụ. Rẻ nhỉ mà nhìn trông cứng cáp hơn hẳn. Cháu cũng phải bon chen theo Cụ thôi

BVTL

Xe điện
Người OF
Vẫn đắt cụ ạ, cản đơn ống to hàng Sài gòn có luôn chữ Escape ở giữa em lắp có 690K, đẹp và bền, hôm trc có chú xe máy phi cái rầm vào phát nhưng chả xi nhê gì cả, e lại lên xe đi tiếp :D

Cái nẹp trắng phía dưới biển có đắt ko cụ? Mua ở đâu thế?

haomeo

Xe tăng
Cám ơn Cụ. Rẻ nhỉ mà nhìn trông cứng cáp hơn hẳn. Cháu cũng phải bon chen theo Cụ thôi
Dán đi cụ ơi nhìn lên đẹp lắm, nhưng mà phải cắt cẩn thận chút ko là xiên xẹo ngay, cái này mình phải tự cắt chứ ko phải dạng đề can cắt sẵn đâu.

Chỉnh sửa cuối:

haomeo

Xe tăng
Cái nẹp trắng phía dưới biển có đắt ko cụ? Mua ở đâu thế?
Bộ nẹp inox từ 4 cánh cửa, 2 đèn hậu sau và phần dưới biển số là phần khuyến mãi của háng ngay từ lúc mua mới cụ ạ. Cho nên trong hãng chắc có bán lẻ.

Giảm tốc

Xe hơi
Cho em hỏi chút ạ em chạy thử escape 2010 form cũ tay lái cực nặng nhất là lúc đi chậm (so với ford focus 2.0 s cũ của em), option thì thôi không bàn nhưng 1 điểm nữa là phần nhựa bên trong xe ( nhìn vân giống kiểu giả da ấy) nhìn nó cũ như là xe sản xuất năm 2000 ấy em thề mặc dù xe bạn em mới đi 5 vạn và khá giữ gìn, thêm nữa là chạy rất ồn.

Em hỏi là đây là đặc điểm chung của ếch hay tùy xe thôi!
Xe em 2010 xlt bà chị mượn đi kêu volang nhẹ hơn San 2.0 2011 bà ý đang đi.

hieupham7485

Xe buýt
Anh HaiNguyen ơi, máy phát zin của escape 2.3 đời 2004 mua trên ebay thì tìm theo code như thế nào ạ? Em vẫn lăn tăn muốn tìm 1 con máy phát zin để chạy cho yên tâm :D

Escape 3.0/2002

Đi bộ
Xin chào ACE trên diễn đàn ! Mình là lính mới trên diễn đàn,mình đang đi ESC 3.0 /2002 đang muốn tìm địa chỉ tin cậy để sửa ,ACE nào biết địa chỉ tốt chỉ giúp mình,xin cám ơn(mở ngoặc mình rất bức xúc với cái garage Vietvoiz gì đó bên gia lâm,vì mình mất tiền mà mua bực mình vào người.thằng Ford Thăng Long láng hạ cũng vậy!!!) ACE nào biết chỉ giúp nhé xin cám ơn!

Mr_Dj_new

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi phát, con ếch của em cái nước rửa kính đằng sau em bật mãi mà k ra, k hiểu là bị sao nhỉ? với cả em muốn mua đôi chắn bùn trước thì mua ở đâu ạ?

xenhieubanh

Xe máy
Các cụ cho em hỏi phát, con ếch của em cái nước rửa kính đằng sau em bật mãi mà k ra, k hiểu là bị sao nhỉ? với cả em muốn mua đôi chắn bùn trước thì mua ở đâu ạ?
bật gạt mưa sau thì vặn về phía sau (người lái), còn bật phun nước sau thì vặn về phía trước. Nếu không ra nước thì kiểm tra lại bình nước, hoặc nghẹt vòi phun.....

Giảm tốc

Xe hơi
Xin chào ACE trên diễn đàn ! Mình là lính mới trên diễn đàn,mình đang đi ESC 3.0 /2002 đang muốn tìm địa chỉ tin cậy để sửa ,ACE nào biết địa chỉ tốt chỉ giúp mình,xin cám ơn(mở ngoặc mình rất bức xúc với cái garage Vietvoiz gì đó bên gia lâm,vì mình mất tiền mà mua bực mình vào người.thằng Ford Thăng Long láng hạ cũng vậy!!!) ACE nào biết chỉ giúp nhé xin cám ơn!
Bác bức xúc gì vậy. Em định mang qua đó bảo dưỡng vì cũng gần đó.

Escape 3.0/2002

Đi bộ
Bác bức xúc gì vậy. Em định mang qua đó bảo dưỡng vì cũng gần đó.
Ở Vietvoiz thì thợ làm chán lắm. Tôi bảo dưỡng toàn bộ máy ,hộp số,gầm làm xong dầu máy vẫn dò gỉ,tay lái thì đi tốc độ chậm vào cua thì có tiếng kêu,điều hoà thì sang bảo hành thợ cư nhăm nhe đòi cải tiến lắp thêm rơ-le vào tôi không cho lắp và chỉ cho cái lỗi họ fix lại thì được.chế độ chăm sóc khách hàng quá kém.còn ở Thăng Long thì chúng nó cũng chỉ nhăm nhe thay cái nọ đổi cái kia thôi thằng Thăng Long Láng hạ tôi bị cái máy phát điện và chân máy mấy năm trước rồi.bgio tìm chỗ uy tín mà khó quá.AE nào biết chỉ giúp nhé.

NKQA

Xe buýt
Đã chơi ếch 3.0 thì cũng cần biết 1 chút về xe, đồng thời cũng cần lọ mọ 1 chút. Không nên ngồi cafe rồi khoán trắng cho bất kỳ 1 đại lý hay 1 gara nào ở cái xứ thiên đường này cả. Kinh nghiệm qua 7 đời xe của em rút ra. Còn sửa ếch thì chỗ Grand Auto ở Mỹ đình cũng tạm ổn cụ ạ.

Giảm tốc

Xe hơi
Ở Vietvoiz thì thợ làm chán lắm. Tôi bảo dưỡng toàn bộ máy ,hộp số,gầm làm xong dầu máy vẫn dò gỉ,tay lái thì đi tốc độ chậm vào cua thì có tiếng kêu,điều hoà thì sang bảo hành thợ cư nhăm nhe đòi cải tiến lắp thêm rơ-le vào tôi không cho lắp và chỉ cho cái lỗi họ fix lại thì được.chế độ chăm sóc khách hàng quá kém.còn ở Thăng Long thì chúng nó cũng chỉ nhăm nhe thay cái nọ đổi cái kia thôi thằng Thăng Long Láng hạ tôi bị cái máy phát điện và chân máy mấy năm trước rồi.bgio tìm chỗ uy tín mà khó quá.AE nào biết chỉ giúp nhé.
Bác nói thế này chắc em lại phải tìm chỗ khác. Em cũng không biết nhiều về ếch, chỉ thấy kết và phù hợp túi tiền thì mua.

Mr_Dj_new

Xe buýt
bật gạt mưa sau thì vặn về phía sau (người lái), còn bật phun nước sau thì vặn về phía trước. Nếu không ra nước thì kiểm tra lại bình nước, hoặc nghẹt vòi phun.....
em cũng đang sợ tắc vòi sau, vì đằng trước bấm vẫn phun nước bình thường.

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
~o)Mình mới chơi ếch.Các cụ cho hỏi cao su chân máy ếch 2.3 2004 giá cả ra sao và mua được ở đâu ạh.Cám ơn các cụ.

vôlangday

Xe tăng
Đã chơi ếch 3.0 thì cũng cần biết 1 chút về xe, đồng thời cũng cần lọ mọ 1 chút. Không nên ngồi cafe rồi khoán trắng cho bất kỳ 1 đại lý hay 1 gara nào ở cái xứ thiên đường này cả. Kinh nghiệm qua 7 đời xe của em rút ra. Còn sửa ếch thì chỗ Grand Auto ở Mỹ đình cũng tạm ổn cụ ạ.
ở chỗ này có độ gầm cho Ếch không cụ ?

blutooliver

Xe hơi
Em cứ để kệ, vài tháng sau vào một ngày đẹp trời nó lại phun bình thường.

Bên các gian hàng em thấy có cụ chuyên phụ tùng ford đấy

Phamtruc

Xe tải
A vê gran auto mỹ đình, ở đấy họ am hiểu ford bản thân chủ ở đáy cũng đi ford escape,xe tôi cũng đag làm mấy thứ ở đó cũng ổn

Phamtruc

Xe tải
Cháu cũng vừa xử lý con trở quạt xong, truoc chủ cũ đấu trực tiếp mang vào ford thăng long kỹ điện như con củ kẹc k tìm ra dc,gran họ vừa alo đã xong,mat time và xiền;noi chung cạch ford thăng long, trình lởm mai cháu qua chui nhau đòi tiền đặt cọc, bọn nó cứ đổ cho xe cháu thay mô tơ quạt không đúng chủng loại nên cắm trở của nó vào k chay dc,chau noi a sẽ làm dc mà không thay mô tơ quạt,bao cao các cụ hết,

Trạng thái
Thớt đang đóng