Gara CRV - Kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuan Can

Xe container
Chào các cụ.
em mới mượn lâu dài được CR-V 2.4 đời 2012 form cũ. bỉm quê, đang ký tháng cuối 2012 đến này mới chạy khoảng 1,47 vạn có một số vấn đề mong các cụ hỗ trợ:
1. Khi nhả phanh em nghe tiếng kịch nhỏ nhỏ. vậy các cụ cho em hỏi đó có phải lỗi không? nghiêm trọng không? phanh em thấy đạp nhẹ cái đã khự lại rồi, rât khó để già phanh từ từ. em định cuối tuần mang sang HD MD bảo dưỡng. các cụ tư vấn giúp em nha

2. em muốn mua thêm nẹp cửa lên xuống, nẹp cốp sau bằng inox mua ở đâu ngon bổ rẻ vậy các cụ? cụ nào biết cho em xin giá luôn.

3. Ngày hôm qua đi làm em reset lại đồng hồ. thấy đồng hồ báo xăng 5km/lit vậy có ăn xăng quá không cho xe 2.4 hả cụ ( lưu ý: tốc độ ngày hôm qua di chuyển lúc tan tầm 7,5km/h).

4. các cụ cho em hỏi điều kiện để được gia nhập CV-R club?

Em tài mới hỏi nhều mong các cụ thông cảm và lượng thứ.

chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!

Thanks các cụ nhều!
Ngochien
0928811118
Về vụ phanh, em hỏi trước cụ chạy xe gì?? Xe có 4 phanh đĩa không?

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm qua, xe E đủ tải (04 người lớn và hàng họ nữa) chạy đường móng cái về Hà Nội. Xe bật điều hoà và đoạn Móng Cái về đến Cẩm Phả đồng hồ luôn báo 7,1lit (đường dốc, cua lượn).

ngochien

Xe đạp
Về vụ phanh, em hỏi trước cụ chạy xe gì?? Xe có 4 phanh đĩa không?
Em là tài mới không biết 4 phanh đĩa hay không cụ Tuan can ah. xe em CR-V2012 2.4 form cũ cụ nhé. Cụ đi trước nhều kinh nghiệm chia sẻ được không? Một số chú cùng cơ quan kinh nghiệm lai xe mấy mươi năm có thể do má phanh mòn không đều, hoặc trong dầu phanh có khí trước tiên cần xả e xem sao. Mà em chưa biết xả air ở chỗ nào nên chưa dám can thiệp.
Thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

ngochien

Xe đạp
Hôm qua, xe E đủ tải (04 người lớn và hàng họ nữa) chạy đường móng cái về Hà Nội. Xe bật điều hoà và đoạn Móng Cái về đến Cẩm Phả đồng hồ luôn báo 7,1lit (đường dốc, cua lượn).
Tuyến Hà Nội -Cẩm Phả 1 năm em đi không duói 10 bận (công tác xe cơ quan) em thấy cụ đi tb 7.1l bái phục cụ thật. Tuyến đó giờ đường khá là đông từ UB về đến Bắc Ninh. Nhều hôm tắc đường cầu vượt bắc ninh ql 18 mà thấy nản. Ngoài ra tuyến đó bắn tốc độ nhều điểm, bắt sai làn, đè vach nhều chỗ. Cầu Phả lại bắt vượt phải lấn làn có mấy thằng chụp ảnh ở trên cầu nhìn như mấy thằng thất tình ra cầu chơi ý cụ muon-biet ah. Bái phục cụ

fialovy

Xe tăng
Cụ ý xem báo trên đồng hồ mà

cusao

Xe lăn
- Xăng: em dùng CRV đc 10v rồi, khẳng định tiết kiệm nhiên liệu hơn hẳn các xe khác như camry 2.4-2.5. Rav4 2.5, Écape 2.3, Sorento 2.4...và 1 vài mẫu khác. Phần nhiên liệu tiết kiệm hơn này tùy từng mẫu nói chung khoảng 0,7-1l/100km. Vậy tổng số tiền tiết kiệm hơn cho chi nhiên liệu trên quãng đường 1000km cũng chưa tới 200k. Thế thôi, lờ đi, qtam làm gi. Chỉ có điều bác nào chân to tác phong bốc đồng thì nên chỉnh trang lại chống lãng phí và hại xe mà thôi.
- Phanh xe: Phanh CRV thuộc nhóm nhạy, mềm mại và rất "bám". Không cứng như Escape, nhiều khoảng "dơ" như camry...Vì thế, bác nên mang xe đến đại lý mà kiểm tra theo tiêu chuẩn của Hãng, đừng vọc vạch lung tung. Cái lối tự phụ kỹ thuật cho rằng mình giỏi hơn Hãng của 1 số bác tài cũ nên từ bỏ đi, chỉ hợp với thời cũ thôi

ngochien

Xe đạp
- Xăng: em dùng CRV đc 10v rồi, khẳng định tiết kiệm nhiên liệu hơn hẳn các xe khác như camry 2.4-2.5. Rav4 2.5, Écape 2.3, Sorento 2.4...và 1 vài mẫu khác. Phần nhiên liệu tiết kiệm hơn này tùy từng mẫu nói chung khoảng 0,7-1l/100km. Vậy tổng số tiền tiết kiệm hơn cho chi nhiên liệu trên quãng đường 1000km cũng chưa tới 200k. Thế thôi, lờ đi, qtam làm gi. Chỉ có điều bác nào chân to tác phong bốc đồng thì nên chỉnh trang lại chống lãng phí và hại xe mà thôi.
- Phanh xe: Phanh CRV thuộc nhóm nhạy, mềm mại và rất "bám". Không cứng như Escape, nhiều khoảng "dơ" như camry...Vì thế, bác nên mang xe đến đại lý mà kiểm tra theo tiêu chuẩn của Hãng, đừng vọc vạch lung tung. Cái lối tự phụ kỹ thuật cho rằng mình giỏi hơn Hãng của 1 số bác tài cũ nên từ bỏ đi, chỉ hợp với thời cũ thôi
Yeah thanks cụ cusao, chắc sang tuần em qua HDMD để họ check choác xem sao, đằng nào em cũng muốn họ chỉnh giúp cái vô lăng. vì hiện tai hơi nặng nên tự động trả lại không nuột lắm.

cusao

Xe lăn
Yeah thanks cụ cusao, chắc sang tuần em qua HDMD để họ check choác xem sao, đằng nào em cũng muốn họ chỉnh giúp cái vô lăng. vì hiện tai hơi nặng nên tự động trả lại không nuột lắm.
Ấy, volang kiểu nó thế, không trả vù vù như nhiều xe khác đâu, phải gợi ý 1 tý nó mới trả từ từ. Kiểu nó thế, không chỉnh được đâu và cũng đừng bận lòng

ngochien

Xe đạp
Ấy, volang kiểu nó thế, không trả vù vù như nhiều xe khác đâu, phải gợi ý 1 tý nó mới trả từ từ. Kiểu nó thế, không chỉnh được đâu và cũng đừng bận lòng
Vâng cảm ơn cụ Cusao, em thấy volang nó hơi năng nhưng cảm giác lái rất thật. em đã thử mấy lại thấy Kìa RIO tay lái nhẹ hều không cảm nhận được độ thật tay lái, anh VIOS thì đỡ hơn anh RIO. có nhẽ em cứ để vậy.

luckyluke1605

Đi bộ
Chào các cụ.
em mới mượn được em 2.4 đời 2012 form cũ trước tết 1 tháng xe mới chạy 1,46 van km. Qua thời gian theo dõi thì thấy tiêu thu như sau:
đường cao tốc khoảng 10km/lit ( pháp vân - cao bồ).
Từ sơn - Lê Văn Lương ( chạy nuột nhất ) đồng hồ báo 14km/1l
Đường Hà Lội hôm qua em đi tuyến Hòa Mã - Lê VĂn Lương ~ 7.5km. đồng hồ báo 5km/1lit.

Nhưng em ứ tin cái đồng hồ báo trên xe.
Chạy 7.5km chưa đủ để chính xác đâu cụ. Xe em hôm vừa rồi chạy Hà Nội - Lào Cai, 2.4, 4 người lớn, chiều đi cả quãng đường hết 6,7l/100km, chiều về em thử cruise ở đoạn 100km, chạy gần 90km thì đồng hồ báo 6,4l/100km

Chỉnh sửa cuối:

4banh7cho

Xe đạp
Cụ nhảy lên xe em,nghe thử nửa bài là cụ thay đổi quan điểm ngay:))
Cụ thay DVD thôi hay độ thêm loa ạ. Em thấy với dàn âm thanh 6 loa này thì có thay DVD pioneer cũng cải thiện đc chút ít. Trước em chạy con xe Sportage 7 loa có cả loa sub và bass nên giờ nghe loa của CRV thấy kém ahj

4banh7cho

Xe đạp
Có cụ nào độ thêm loa không ạ?

fialovy

Xe tăng
Cụ thay DVD thôi hay độ thêm loa ạ. Em thấy với dàn âm thanh 6 loa này thì có thay DVD pioneer cũng cải thiện đc chút ít. Trước em chạy con xe Sportage 7 loa có cả loa sub và bass nên giờ nghe loa của CRV thấy kém ahj
Em chỉ thay đúng DVD thôi,chất lượng âm thanh đã khác hẳn rồi cụ ạ. Mặc dù loa zin của CRV rất lởm,nhẹ hều. Chứng tỏ nguồn phát quan trọng nhất.
Nhu cầu e chỉ vậy thôi nên e ko muốn nhảy vào hố vôi loa đài,tốn kém lắm ạ:(

Muon_biet

Xe cút kít
Tuyến Hà Nội -Cẩm Phả 1 năm em đi không duói 10 bận (công tác xe cơ quan) em thấy cụ đi tb 7.1l bái phục cụ thật. Tuyến đó giờ đường khá là đông từ UB về đến Bắc Ninh. Nhều hôm tắc đường cầu vượt bắc ninh ql 18 mà thấy nản. Ngoài ra tuyến đó bắn tốc độ nhều điểm, bắt sai làn, đè vach nhều chỗ. Cầu Phả lại bắt vượt phải lấn làn có mấy thằng chụp ảnh ở trên cầu nhìn như mấy thằng thất tình ra cầu chơi ý cụ muon-biet ah. Bái phục cụ
Cụ ơi, E chạy đoạn chợ Móng Cái về tới Cẩm Phả cụ ạ. Còn cái đoạn Phả Lại hay chạy rùa bò qua Sao Đỏ E có tính vào đâu? hjhjhj.

luckyluke1605

Đi bộ
Em đang muốn mua 1 bút sơn cho xe màu Titan 2015 để xử lý mấy vết xước nhỏ mà không biết tìm ở đâu, các cụ có cao kiến gì chỉ giáo em với

4banh7cho

Xe đạp
Em chỉ thay đúng DVD thôi,chất lượng âm thanh đã khác hẳn rồi cụ ạ. Mặc dù loa zin của CRV rất lởm,nhẹ hều. Chứng tỏ nguồn phát quan trọng nhất.
Nhu cầu e chỉ vậy thôi nên e ko muốn nhảy vào hố vôi loa đài,tốn kém lắm ạ:(
Tổng thiệt hại nếu chỉ thay DVD như của cụ là bao nhiêu ạ. Nếu giá hợp lý và quan trọng là ko cắt dây đấu nối thì em cũng thay. ( nhưng hôm nào cụ cho e thưởng thức xe cụ tí xem nhé). Cảm ơn Cụ rất nhiều vì đã tư vấn ạ.

fialovy

Xe tăng
Tổng thiệt hại nếu chỉ thay DVD như của cụ là bao nhiêu ạ. Nếu giá hợp lý và quan trọng là ko cắt dây đấu nối thì em cũng thay. ( nhưng hôm nào cụ cho e thưởng thức xe cụ tí xem nhé). Cảm ơn Cụ rất nhiều vì đã tư vấn ạ.
Rất nhiều cụ trong hội đã độ ạ, nhưng khác em ở chỗ ko lắp NEX như em, mà lắp 8750, do 8750 lắp đặt đơn giản hơn.
Bó jack chính chỉ cắm jack, chỉ trích duy nhất 1 dây ở cổ vô lăng để có thể sử dụng nút nghe gọi handfree

boolayn

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi về độ ăn của phanh chân crv2015. Em về N đạp phanh chân mà xe vân trôi nhỉ.(em đỗ đường phẳng, chỉ dốc chút xíu để chảy nước thôi)

fialovy

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi về độ ăn của phanh chân crv2015. Em về N đạp phanh chân mà xe vân trôi nhỉ.(em đỗ đường phẳng, chỉ dốc chút xíu để chảy nước thôi)
Do cụ đạp ko hết chân thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng