Gara CRV - Kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lexus2011

Xe tải
Em thấy có một nấc thôi mà. Đạp mạnh hay nhẹ thì phanh nó giữ rồi. Đạp cái nữa thì phanh lại nhả.
Nó hệt như phanh xe máy ý cụ. Cụ đạp phanh nhẹ thì xe máy đi chậm lại. Cụ đạp hết cỡ thì xe máy cụ dừng luôn. :)

phuongb2b

Xe đạp
Em hỏi các bác chút : em 2.5 của em có vấn đề chỗ cái màn hình, đi qua chỗ hơi xóc như đg bê tông nó kêu tạch tạch. Bên Honda bảo tháo ra lắp vào là hết... Em chưa tháo ra. Không biết bác nào bị ko?
Em dự thay cái DVD cho nhóc nhà em xem các bác tư vấn giúp em nên dung loại nào với.

phuongb2b

Xe đạp
Em hỏi các bác chút : em 2.5 của em có vấn đề chỗ cái màn hình, đi qua chỗ hơi xóc như đg bê tông nó kêu tạch tạch. Bên Honda bảo tháo ra lắp vào là hết... Em chưa tháo ra. Không biết bác nào bị ko?
Em dự thay cái DVD cho nhóc nhà em xem các bác tư vấn giúp em nên dung loại nào với.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Xe cụ đặc thù riêng thế thì e nghĩ là khó cho ae tư vấn đấy ợ? Bản 2.5 của cụ là bản nhập từ đâu thế cụ :D?

phuongb2b

Xe đạp
em nhầm chút ah.. bản 2.4 2015 ấy .. hang Vịt ngan thôi. Em đang dự đóng hộp thay cái khác để đỡ phải nghe nó kêu.

phutrong_nguyen

Xe tăng

phuongb2b

Xe đạp
Bọn Honda bảo tháo ra rồi lắp vào là hết .... Có bác cũng bị, bên đại lý tháo ra về Honda kiểm tra ko có thế là bên Đại lý bỏ tiền đền. Honda nó check trong khuôn viên, đường dải nhựa sao nghe thấy tiếng .. đằng nào e cũng tháo ra thay đầu DVD. Bác biết đầu pioneer loại mới có lắp ok ko ah?

phutrong_nguyen

Xe tăng
Bọn Honda bảo tháo ra rồi lắp vào là hết .... Có bác cũng bị, bên đại lý tháo ra về Honda kiểm tra ko có thế là bên Đại lý bỏ tiền đền. Honda nó check trong khuôn viên, đường dải nhựa sao nghe thấy tiếng .. đằng nào e cũng tháo ra thay đầu DVD. Bác biết đầu pioneer loại mới có lắp ok ko ah?
Theo em cụ cứ liên lạc với cụ [URL='https://www.otofun.net/members/fialovy.2406/']fialovy[/URL] để cụ ấy tư vấn cho cụ. Em chắc chắn cùng là 1 chất lượng thì giá cũng kinh tế hơn :)

fialovy

Xe tăng
Lỗi này 2 cụ trong hội bị rồi cụ ạ, tháo ra lắp vào ko hết đâu
Nó là lỗi khe đĩa CD của màn hình navi, cụ đập thẳng lỗi này vào mặt nó và yêu cầu bảo hành. Trong hội 2 cụ bị và đều đổi đầu mới hết luôn rồi cụ ạ

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Xe cụ có lắp thêm cảm biến lùi ko?

vitamint

Xe tăng
Em chào các cụ hội CR-V!
em mới cưới được 1 em CRV 2010 dù công tơ mét đi được hơn chục vạn rùi mà em vẫn đam mê lắm
nhưng mà đợt này vợ em bị bong cái nẹp cao su ở nẹp kính ở cả 4 cánh cửa, nhìn cái cao su nó lòng thòng ra nhìn xấu quá ạ
em có vào hãng nhờ mấy em kỹ thuật giúp mà mấy em ý bảo phải thay cả 4 cái nẹp luôn ( bao gồm cả phần innox bên ngoài và cao su bên trong) mà phần inox của em vẫn ngon, bóng loáng, có mỗi cái phần cao su nó bị bong ra thôi
mà giá mỗi cái nẹp 1,5tr thì đúng là chát quá
nên em mạo muội đăng bài muốn hỏi anh em trong hội CR-V xem có cụ nào đã bị như em chưa ạ
và mình nên khắc phục thế nào
có chất gì dán được không ạ, hay có gara nào dán được không ạ
em cảm ơn các cụ :D

vitamint

Xe tăng

em có mấy cái ảnh hiện trạng ạ
phần gioăng cao su bị bong nhìn chán qá ạ :(

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cụ nên thay mới. Vì xao su sau 5-6 năm cơ bản là mục rồi, của cụ đã bong mà cố dán lại thì cũng ko đc bao lâu. Cụ thay mới vừa an tâm độ kín nước lại vừa giaỉ quyết đc cái sướng con mắt

fialovy

Xe tăng
Cụ nên thay mới ạ, cái này lấy ngoài cũng rẻ, cả bộ 4 cánh giá ko bằng 1 cái cụ nhận báo giá trên kia
Trong hội nhiều cụ nhờ em lấy hộ cái này về thay rồi, lại ngon choét

vitamint

Xe tăng
Cụ nên thay mới ạ, cái này lấy ngoài cũng rẻ, cả bộ 4 cánh giá ko bằng 1 cái cụ nhận báo giá trên kia
Trong hội nhiều cụ nhờ em lấy hộ cái này về thay rồi, lại ngon choét
E cảm ơn cụ chánh tổng. Cụ đặt giúp e cả bộ đc không ạ. Cụ inbox dùm e giá và thời gian chờ đc không ạ. Thanks cụ nhiều!

phuongb2b

Xe đạp
Xe cụ có lắp thêm cảm biến lùi ko?
Em thi ko lắp thêm cảm biến. Em cũng đoán là lỗi do bên trong đầu vì tiếng kêu khác.
Thôi để em qua cho bên đại lý nó ghi âm và tháo ra check ko dc thì em yêu cầu đổi mới. Sau đó cụ nào mua lại em để lại hehee.. Vì e dự mua cái DVD. Cụ fla và cụ mô kích biết cái DVD nào phù hợp ko ah?

fialovy

Xe tăng
Em thi ko lắp thêm cảm biến. Em cũng đoán là lỗi do bên trong đầu vì tiếng kêu khác.
Thôi để em qua cho bên đại lý nó ghi âm và tháo ra check ko dc thì em yêu cầu đổi mới. Sau đó cụ nào mua lại em để lại hehee.. Vì e dự mua cái DVD. Cụ fla và cụ mô kích biết cái DVD nào phù hợp ko ah?
2.4 thay DVD thì cụ phải ship bộ aswc-1 hdcc2 lắp với Pioneer thì mới giữ đc các setting nguyên bản cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng