Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

QUAN XA THU

Xe máy
Em

Em tưởng nó có tý cách âm. Chả là cái cánh sau lái thấy thiếu. Đóng cửa nghe tiếng ko gọn lắm
Ăn thua gì với mảnh ni lông đó mà cách âm được cụ, chưa kể nó xâu lỗ mấy cái dây cáp từa lưa ra đó. Đi dòng xe bình dân thì cứ tập xác định là bật nhạc to là hết ồn thôi chứ cứ lăn tăn vụ ồn ào đó làm gì cho mệt xác. Độ ồn Hãng nào cũng từa tựa vậy không đú được với xe hạng sang đâu cụ

Congnongdaukeo

Xe máy
Các cụ ơi xe em civic 2011 đi được 5 vạn3.bây giờ vào hãng bảo dưỡng lớn mức 5 vạn thay nhiều đồ và chi phí cao ko ạ?nên làm và thay đồ gì cần thiết thôi ?dạo này đói kém quá nên em hỏi để chuẩn bị thóc

civic 1.80 at

Xe buýt
Các cụ ơi xe em civic 2011 đi được 5 vạn3.bây giờ vào hãng bảo dưỡng lớn mức 5 vạn thay nhiều đồ và chi phí cao ko ạ?nên làm và thay đồ gì cần thiết thôi ?dạo này đói kém quá nên em hỏi để chuẩn bị thóc
đi 5 vạn nhưng ở múc này quan trọng nhất là cấp 4 vạn bác đã thay định kỳ cấp này chưa , nếu chưa họ làm cấp này vì cấp này thay khá nhiều đồ : lọc xăng, lọc ac, lọc gió đc, dầu máy, dầu số , lọc dầu .. kt chi tiết khác

theviet

Xe tải
Ko, cụ ạ, nó kêu tạch tạch như là ở tay lái ấy cụ
của e khi vào cua đánh lái nó cũng kêu tạch tạch ở vô lăng như cụ và luc dừng để chạy điều hoà máy nó cứ dên từng cơn rồi ngắt, e đi con atis thì ko thế, lốc điều hoà kêu to phải ko các cụ

Congnongdaukeo

Xe máy
xe em khả năng bị bệnh nặng các cụ ạ,tăng ga ko sao mà cứ giảm ga nó kêu cạch cạch cạch liên tục,cuối năm mà chán ghê:(

Win3633

Xe tải
của e khi vào cua đánh lái nó cũng kêu tạch tạch ở vô lăng như cụ và luc dừng để chạy điều hoà máy nó cứ dên từng cơn rồi ngắt, e đi con atis thì ko thế, lốc điều hoà kêu to phải ko các cụ
Cái việc máy nó rồ nên roi lại xuog là do nó ngắt mở điều hoà đóng mở quạt cụ à. City mới cug vậy chắc do hon da nó thiết kế vậy cụ ạ

AlexHEO

Xe tăng

Các cụ làm phụ tùng giúp em cái món như ảnh tên gọi là gì và giá bnhieu với ạ!
Đúng chiều 30 em bị mới nhọ. Lấy xe ra đi được chục m đạp côn lên số 2 thì nghe tiếng cạch phát. Sau đó là chân côn nhẹ bẫng và ko có tác dụng. May mà ko phải lúc trên đường xa. Em soi đèn ktra thì thấy cái gá đỡ của chân côn phía trong bị gãy. Đạp côn ko có tác dụng. Em ở tỉnh, gara nghỉ hết rồi.
Cụ nào làm phụ tùng báo giá em ship về chờ hết Mùng thợ đi làm em thay vậy!

Xe em 1.8 2008 ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Win3633

Xe tải
Vừa hết tết thì bị xe may quệt, các cụ báo giá e đèn hậu mảng bên xi nhan bên lái, ko có fan bên nắp cốp civic 206 giá bao nhiêu với ạ

AlexHEO

Xe tăng
Cụ check hộ em cái phụ tùng " giá treo tổng côn" Civic 1.8 2008 với ạ. Em thấy nó bị gãy cái thanh bên trái của bộ giá treo chân côn. Ảnh em up phía bên trên ạ!

Meobop

Xe tải
Cái vụ chân côn kêu các cụ xử lý ntn vậy ạ? Xe em lúc kêu lúc không nnghe xót ruột. Hôm qua đúng lúc chở mấy bà khách Tây thì nó lại kêu kèn kẹt... Đến khổ :((
Đạp chân côn vào lấy cái xilanh y tế cho mỡ vào trong bơm nó vào chỗ pít tông tổng côn ý, tiếng kêu phát ra tư silanh nhựa cọ vào thành tổng côn, cu bơm cho it mỡ vào đi được lâu lắm mới kêu lại

Meobop

Xe tải
đi 5 vạn nhưng ở múc này quan trọng nhất là cấp 4 vạn bác đã thay định kỳ cấp này chưa , nếu chưa họ làm cấp này vì cấp này thay khá nhiều đồ : lọc xăng, lọc ac, lọc gió đc, dầu máy, dầu số , lọc dầu .. kt chi tiết khác
Trong mấy thứ cụm kê ra e thấy như thế này lọc ac có thể vệ sinh không cần thay, dầu hộp số nếu At civic thì e nhớ không nhầm thì 6 vạn còn Mt thì vô tư đi còn lâu mới phải thay vậy là tiết kiệm được hơn củ rồi mà chả ảnh hưởng gì, nếu trình cao nữa thì tháo lọc săng ra về sinh bằng hai hộp rửa chế nữa thì tiết kiệm được kha khá luôn

habip

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi lót cốp Civic đời 2009 thì dùng chất liệu cao su hay nhựa tpo, loại nào bền hơn ạ?
Thanks