Thảo luận Gara CIVIC - Sử dụng bảo dưỡng và kinh nghiệm sử dụng!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Các bác cho em hỏi, xe civic của con trai em dạo này có hiện tượng khi mới nổ máy, vào số N là xe rung rất ồn. Em nhờ các cụ tư vấn giúp ạ. Em chân thành cảm ơn
Chân máy cao su hỏng ! Hơn 5tr trong hãng đấy bác :D

cwise

Xe container
các cụ cho em hỏi à cửa kính lái của em mà khi mới rửa xe xong, khi kéo kính xuống nó kêu ken két, phải kéo lên xuống 2~3 lần thì hết. k biết có cách nào trị món này k? theo em nghĩ nguyên nhân là do gioăng cao su cọ mài vào mặt kính sạch vì mới rửa xe xong.
vậy liệu có thể có cái chất gì đấy phun vào gioăng cho nó đỡ rít k nhỉ? mà nhưn vậy thì mỗi khi rủa xe xong lại phun thì cũng bất tiện.

đây ạ, các cụ nghe thử tiếng rít nhé ( nghe đoạn chú CSGT dừng xe em ấy ạ). nghe xong các cụ tắt Video hộ em kẻo mang tiếng em quảng cáo trá hình :))
[YOUTUBE]TtEaN-If-k8[/YOUTUBE]
các cụ cố gắng nên để cửa kính sạch nhát có thể, và khô nhất có thể. Mỗi lần trời mưa hay rửa xe, em ngại nhât là phải hạ kinh, bất đắc dĩ mới phải làm. Em tuân thuraasts ch là quán triệt =)) nên k bj bị lỗi này cho đến nay. nguyên nhân em cho là bẩn lâu ngày thôi ạ.

oto_co

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi : xe em khi đi vào ổ gà thì phần gầm đằng trước kêu rất to ko biết là biểu hiện của bộ phận nào dưới gầm bị hỏng ạ, thêm nưa khi em đi vào ổ gà to, gờ giảm tốc hoăc đoạn đường sống trâu ( như kiểu trên đường 5 xe công đi nhiều tạo thành đoạn cao đoạn thấp ý) em thấy xe tròng chành cảm giác như kiểu nó vẫy đuôi xe ý là bị bệnh gì các cụ chỉ giáo giúp em với (

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi : xe em khi đi vào ổ gà thì phần gầm đằng trước kêu rất to ko biết là biểu hiện của bộ phận nào dưới gầm bị hỏng ạ, thêm nưa khi em đi vào ổ gà to, gờ giảm tốc hoăc đoạn đường sống trâu ( như kiểu trên đường 5 xe công đi nhiều tạo thành đoạn cao đoạn thấp ý) em thấy xe tròng chành cảm giác như kiểu nó vẫy đuôi xe ý là bị bệnh gì các cụ chỉ giáo giúp em với (
Chắc là chân máy thủy lực thôi.

oto_co

Xe hơi
Chân máy em mới thay rồi cụ ạ, em đang nghi khả năng giảm sóc kém và rotuyn lái có vấn đề nhưng lăn tăn khoản xe bị vẫy đuôi thì ko biết là tại sao nữa.

cwise

Xe container
Chân máy em mới thay rồi cụ ạ, em đang nghi khả năng giảm sóc kém và rotuyn lái có vấn đề nhưng lăn tăn khoản xe bị vẫy đuôi thì ko biết là tại sao nữa.
em nghĩ xe cụ bt, cá nhân em thấy xe nhỏ, bánh bé, đi vào những chỗ như vậy lại tốc độ hơi cao chút là cảm giác như xe bị chẻ đôi.

oto_co

Xe hơi
Trước em chay altis thì ko bao giờ bị vẫy lắc như vậy,e cũng mới đổi civic nên thấy khác so với altis quá ợ

vampirevn

Xe hơi
Chào các kụ .

Cho em hỏi trong 3 cái Honda Giải Phóng , Honda Long Biên và Honda Tây Hồ thì bên nào dịch vụ tốt , đoán bệnh tốt nhất ạ .

Vì hôm nay e ném vào HD Giải phóng , báo thay 2 giảm sóc trước , em hỏi vì sao thì bảo chảy dầu cả 2 bên ( trong khi em đoán chỉ chảy dầu 1 bên ) , em chỉ nghĩ bên phải có vấn đề còn bên trái bình thường , hỏi vài câu thì họ bảo nên thay cả 2 cho đồng đều , nhưng vẫn chốt là cả 2 bên bị chảy dầu

Moay ơ bánh sau bên phải kêu thay , nhưng cái đó em thay cả đôi hơn 1 năm trước , làm gì mà hỏng nhanh thế , order trên hondapart về thay cả cụm 2 bên chứ không phải 1 bên . Em nói thế xong lúc giao xe cho em bảo Moay ơ sẽ kiểm tra lại , chưa chắc đã hỏng , chẳng biết đường nào mà lần . Hiện tại em vẫn còn thừa 1 cái moay ơ do lần trước chỉ hỏng 1 mà em thay cả 2 ,nên vấn đề này không lo lắm

Thật ra thì em cũng không có nhu cầu mua đồ tại hãng vì đằng nào cũng tự ship đồ về thôi . Cái gì cần thay thì em sẽ thay nhưng em muốn chỗ nào đoán bệnh chuẩn , chứ chưa hỏng mà cũng thay thì phí quá .

Muon_biet

Xe cút kít
Moay ơ hỏng thì khi xe chạy sẽ có tiếng ù rất khó chịu.

cwise

Xe container
Chào các kụ .

Cho em hỏi trong 3 cái Honda Giải Phóng , Honda Long Biên và Honda Tây Hồ thì bên nào dịch vụ tốt , đoán bệnh tốt nhất ạ .

Vì hôm nay e ném vào HD Giải phóng , báo thay 2 giảm sóc trước , em hỏi vì sao thì bảo chảy dầu cả 2 bên ( trong khi em đoán chỉ chảy dầu 1 bên ) , em chỉ nghĩ bên phải có vấn đề còn bên trái bình thường , hỏi vài câu thì họ bảo nên thay cả 2 cho đồng đều , nhưng vẫn chốt là cả 2 bên bị chảy dầu

Moay ơ bánh sau bên phải kêu thay , nhưng cái đó em thay cả đôi hơn 1 năm trước , làm gì mà hỏng nhanh thế , order trên hondapart về thay cả cụm 2 bên chứ không phải 1 bên . Em nói thế xong lúc giao xe cho em bảo Moay ơ sẽ kiểm tra lại , chưa chắc đã hỏng , chẳng biết đường nào mà lần . Hiện tại em vẫn còn thừa 1 cái moay ơ do lần trước chỉ hỏng 1 mà em thay cả 2 ,nên vấn đề này không lo lắm

Thật ra thì em cũng không có nhu cầu mua đồ tại hãng vì đằng nào cũng tự ship đồ về thôi . Cái gì cần thay thì em sẽ thay nhưng em muốn chỗ nào đoán bệnh chuẩn , chứ chưa hỏng mà cũng thay thì phí quá .
Với em số một là Honda Tây Hồ cụ nhé.

NubiraII

Xe tải
Em thấy bên Long Biên cũng OK đấy.
Xe em 2007, chạy chậm khi lên dốc cầu thấy bị hụt công suất. Vào Long Biên họ phán chuẩn luôn, sau khi làm xong sạch sẽ thấy trước đây em nó ăn 10l/100km đuòng nội đô, giờ em nó chỉ đòi khoảng 9l/100km mà chạy êm, không còn giật khi lên dốc nữa.

cwise

Xe container
Em thấy bên Long Biên cũng OK đấy.
Xe em 2007, chạy chậm khi lên dốc cầu thấy bị hụt công suất. Vào Long Biên họ phán chuẩn luôn, sau khi làm xong sạch sẽ thấy trước đây em nó ăn 10l/100km đuòng nội đô, giờ em nó chỉ đòi khoảng 9l/100km mà chạy êm, không còn giật khi lên dốc nữa.
thế là nguyên nhân gì hả cụ,

Met3ora

Xe máy
Các cụ cho em hỏi civic 1.8 AT các cụ đi xăng hết bao nhiêu? Con của em 2011 đi mà thấy tốn quá, khoảng 11 - 12l/100km nội đô. Em đi chân cũng bé, ít thốc ga với phanh gấp. Bt còn 2 vạch bắt đầu báo đèn là em đổ 500 và re set đồng hồ thì đo đc khoảng 170km. Như vậy là bình thường hay không ạ:(

Thrash_M

Xe tải
Website
www.truonghongvinh.wordpress.com
Các cụ cho em hỏi civic 1.8 AT các cụ đi xăng hết bao nhiêu? Con của em 2011 đi mà thấy tốn quá, khoảng 11 - 12l/100km nội đô. Em đi chân cũng bé, ít thốc ga với phanh gấp. Bt còn 2 vạch bắt đầu báo đèn là em đổ 500 và re set đồng hồ thì đo đc khoảng 170km. Như vậy là bình thường hay không ạ:(
Theo em thì là như cân đường hộp sữa cụ ạ :) Trong nội thành HN hiếm có xe nào AT máy >1.8 mà lại đi ít hơn thế lắm ;)

cwise

Xe container
ối giời, nội đô, tốc đô k quá 25 km, 10 cây số mất 1 tiếng đồng hồ cụ còn đòi gì hơn?, xe em cách đây 3 năm đi hai tuần khoảng 240km mà gần hết bình, cụ tính 20l/100km, he he, còn kết hợp đường trường nội đô thì 600km em mới phải đổ.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chân bác đạp ga như vậy là chuẩn rồi đấy ! Civic 1.8AT em chạy 4 năm ăn xăng trong nội thành cũng như vậy thôi ! Bác muốn 8-9l/100km trong thành phố thì chỉ kiếm mấy em máy 1.3 đổ xuống thôi ! Civic đời mới 2012 có econ ko biết có tiết kiệm hơn ko ? Nhưng em thấy CRV 2.0 2013 đi tiết kiệm hơn Civic 1.8AT đời cũ của em :D