[VHGT] Gặp xe ngược chiều vượt hoặc lấn làn nhưng không tránh mình thì phải làm sao?

cap3hk

Tháo bánh
E cũng chọn cách tránh. Nhưng có 1 lần điên tiết, e quay ngược xe lại táng cho 1 thằng lê lết. E gọi thằng vì đi mất dạy, chứ tuổi chắc hơn e nhiều. Căn bản hôm ấy e đi cùng thằng bạn thân từ hồi cấp 2, giờ nó là huấn luyện viên phó tuyển trẻ quốc gia pencat silat, nó nhất định đòi xử nên e mới xử, còn bth thì e cũng chọn bực tức như cụ
Ôi cụ ơi cụ có quen biết với Tình béo không :D. Không biết có phải ác cảm không mà em thấy Altis (đặc biệt là Altis biển xanh) đi rất chuối

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Chiêu này của bác đúng nhưng chỉ áp dụng khi chạy tốc độ thấp thôi. Tốc độ cao thì không kịp Dưng đã xảy ra va chạm rồi.
Có 1 vụ trước đây đăng trên OF, 1 cụ đi trên cầu vượt Ngã tư Sở bị 1 thằng chạy ngược chiều tốc độ cao. (buổi đêm)
Cụ ấy không đủ bản lĩnh, đánh lái sang phải đâm mấy xe máy bay từ trên cầu rơi xuống đất (có ngừoi chết luôn)
Thằng lấn làn chả va chạm gì, chạy mất.
Trường hợp đấy ai cũng bảo là nên đạp phanh nhẹ, giảm tốc độ (dừng được thì tốt), không nên đánh lái tránh (Sai thì nó phải chịu).
Cụ mà đánh lái thì cuối cũng thành cụ sai, lên OF thảm thiết nhờ người tìm tung tích thàng chạy láo (nó có bị va chạm gì đâu, tìm được nó hơi khó!)

Em đảm bảo đang tắc, mà nó phải lấn làn để lên thì không chạy nhanh được.
tầm 30-40km/h mà các cứ bật đèn dừng khẩn cấp và chủ động dừng lại trước thỉ không thể tai nạn được (trừ khi nó là thằng điên và cố tình đấm bác)

p/s: cho nên dù chạy nhanh hay chậm, các cụ nhớ thắt dây an toàn (cả người bên phụ nữa nhé) để sẵn sàng đối đầu với tình huống xấu nhất.

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
nếu nó xe xịn hơn thì e không nhường, đối đầu xem thằng nào xót xe hơn :))

gandat

Xe tải
nhiều lúc gặp mấy ông đi liều thì phải nhịn thôi ạ. Chứ nó táng vào thì mình cũng thiệt chả được gì

lonelydriver

Xe buýt
Các cụ ạ...

Tốt nhất là tránh thôi...
Không phải là "Tránh Voi..." mà là 'Tránh M... ứt thì khổi thối" thôi

lonelydriver

Xe buýt
E cũng chọn cách tránh. Nhưng có 1 lần điên tiết, e quay ngược xe lại táng cho 1 thằng lê lết. E gọi thằng vì đi mất dạy, chứ tuổi chắc hơn e nhiều. Căn bản hôm ấy e đi cùng thằng bạn thân từ hồi cấp 2, giờ nó là huấn luyện viên phó tuyển trẻ quốc gia pencat silat, nó nhất định đòi xử nên e mới xử, còn bth thì e cũng chọn bực tức như cụ
Hơi bạo lực tí nhưng em ủng hộ cụ...

fantasylove

Xe buýt
bọn hung thần thì phải tránh nó thật.còn xe cùng hạng e cứ bem thôi.kết hợp dương cmn pha lên.nó đấu với mình thì mắt cũng mờ thêm mấy phần đấy.tất nhiên là phải chuẩn bị sẵn tinh thần né ạ

sino4776

Xe hơi
Nhường thì cũng nhường các cụ ợ! mà gặp trường hợp bất khả kháng thì các cụ nhường sao đây? Bên phải không vào được, bên trái bị nó đè. Cụ vào phải phang phải xe máy thì sao/? :-??

lonelydriver

Xe buýt
Ôi cụ ơi cụ có quen biết với Tình béo không :D. Không biết có phải ác cảm không mà em thấy Altis (đặc biệt là Altis biển xanh) đi rất chuối
Cụ ơi...
Biển xanh thì thằng nào chẳng đi kiểu mất dậy... không chỉ mỗi Altis đâu

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ đi ql 1 đoạn từ quảng nam ra tới hn thì rất nhiều khi gặp xe tải or xe khách vượt hàng 2 hàng 3, mình đi dl nó coi như tép. Trông thấy từ xa nửa cây là em đã chủ động tìm chỗ nấp rồi. Quẹt nhau cũng mệt, so găng mệt chả kém, đấu đầu thì em tránh tuyệt đối. Né tý là êm nhất, nhỡ nhà n.ta có việc gấp thì sao ?

ducletrung

Xe container
Nhường thì cũng nhường các cụ ợ! mà gặp trường hợp bất khả kháng thì các cụ nhường sao đây? Bên phải không vào được, bên trái bị nó đè. Cụ vào phải phang phải xe máy thì sao/? :-??
Nếu cùng hạng cân thì phang thôi cụ ơi,chứ né còn thiệt hại nhiều hơn

anhtho

Xe ngựa
Câu trả lời của em là tránh được thì cứ tránh,:)>-

Hôm thứ bảy vừa rồi em đi Hải Dương, đến gần trạm thu phí gần Mạo Khê (chiều Hải Dương - Mạo Khê ạ) (cái cầu mới này song song với cầu Hoàng Thạch, thu 15.000VND). Đoạn này đường đẹp, nội thị 50, từ xa em nhìn thấy xe ngược chiều phía trước khả năng là toy altis trắng đời cũ vượt các xe cùng làn và đối diện với em, cách 40m em nháy đèn và đi chậm lại nhưng thằng này không ép vào làn của nó (làn nó đi cũng có vài ô tô) mà cư thế phóng thẳng, đền gần khoảng 4m buộc lòng em phải đánh vèo sang phải, rất may đường thoáng không vấn đề gì. Tóm lại là khá bực nhưng hết ngay và nghĩ nếu chọn việc hai xe đâm đầu và sự bực tức thì em chọn bực tức.L-) Thi thoảng đi đường xa em vẫn thường xuyên gặp, đặc biệt là xe tải lớn hoặc xe khách hay đi kiểu này, không còn cách nào khác phải ép dúi dụi bên phải.

Thôi thì cứ nhường nhịn cho lành ạ, tốc độ vừa phải, chú ý quan sát phán đoán. Em post quả hình làm ví dụ trên cầu thăng long cách đây hơn tuần:

Cụ hỏi buồn cười quá. Nó không tránh mình thì mình phải tránh nó chứ định đâm nhau hay sao. Tính mạng chứ có phải chơi đâu, nhẹ thì nát con xe, nặng thì buôn hoa quả. Thiếu gì thằng say rịu hoặc tài xế ngủ gật cứ lao bừa vào làn đối diện. Tránh được là tránh ngay, chớp đèn ra hiệu mà ko thấy động tĩnh gì là tránh cật lực !

an-duong

Xe tải
Câu trả lời của nhà iem sau gần 20 năm giao thông trên đường Việt Nam là "một điều nhịn, chín điều lành" ạ! Mặc dù trong đầu cũng có nhiều lần phát điên lắm vì cái thằng (xin phép được gọi những lái xe kiểu đó là "thằng" ạ) đi ngược chiều nó vừa ngu, vừa ẩu, vừa coi thường tính mạng của chính nó, tính mạng của bao người xung quanh! Thôi thì nó không quý mạng sống của nó và của người xung quanh thì mình đành chịu! Dưng mà mình phải quý mạng sống của mình và những người xung quanh mình!

Mà sao ra đường bây giờ nhiều "thằng" lái xe thế không biết! Các bác tài già những năm 80 - 90 thì ra đường luôn cẩn thận, đi đứng nhìn trước ngó sau để làm sao không đâm, va quyệt vào các phương tiện xung quanh. Còn bây giờ thì chèn đầu, bon chen, lấn làn, ép trái, ép phải, luồn lách, đi ngược chiều, chen lấn lên cầu vượt, ... đủ cả! :-L
ủng hộ cụ "một điều nhịn, chín điều lành"

knedi1

Xe tăng
Cụ làm em rét quá.

heroesdaubu

Xe điện
Nói chung là em thường dừng hẳn lại cho nó đi vì đằng sau mình còn cả đoàn còn nó chỉ có 1

vodanh1102

Xe máy
Ko tránh thì dễ đối đầu lắm chỉ trong tích tắc thôi đôi bên ai cũng nghĩ bên kia sẽ nhường. Nhưng trước tiên cụ cứ rà phanh quan sát bên phải đã chứ đừng để lúc gấp quá mới vội đánh vèo cái sang bên phải............

Cụ hỏi buồn cười quá. Nó không tránh mình thì mình phải tránh nó chứ định đâm nhau hay sao. Tính mạng chứ có phải chơi đâu, nhẹ thì nát con xe, nặng thì buôn hoa quả. Thiếu gì thằng say rịu hoặc tài xế ngủ gật cứ lao bừa vào làn đối diện. Tránh được là tránh ngay, chớp đèn ra hiệu mà ko thấy động tĩnh gì là tránh cật lực !
Tránh được và không có gì nguy hiểm thì ai cũng tránh, nhưng, vấn đề là ở chỗ nhưng:

Có 1 vụ trước đây đăng trên OF, 1 cụ đi trên cầu vượt Ngã tư Sở bị 1 thằng chạy ngược chiều tốc độ cao. (buổi đêm)
Cụ ấy không đủ bản lĩnh, đánh lái sang phải đâm mấy xe máy bay từ trên cầu rơi xuống đất (có ngừoi chết luôn)
Thằng lấn làn chả va chạm gì, chạy mất.
Trường hợp đấy ai cũng bảo là nên đạp phanh nhẹ, giảm tốc độ (dừng được thì tốt), không nên đánh lái tránh (Sai thì nó phải chịu).
Cụ mà đánh lái thì cuối cũng thành cụ sai, lên OF thảm thiết nhờ người tìm tung tích thàng chạy láo (nó có bị va chạm gì đâu, tìm được nó hơi khó!)

Em đảm bảo đang tắc, mà nó phải lấn làn để lên thì không chạy nhanh được.
tầm 30-40km/h mà các cứ bật đèn dừng khẩn cấp và chủ động dừng lại trước thỉ không thể tai nạn được (trừ khi nó là thằng điên và cố tình đấm bác)

p/s: cho nên dù chạy nhanh hay chậm, các cụ nhớ thắt dây an toàn (cả người bên phụ nữa nhé) để sẵn sàng đối đầu với tình huống xấu nhất.

Nguyên tắc của cháu (đã post 1 lần rồi) là kiểm soát tay lái, đánh giá các khả năng (nếu còn thời gian). Trong khi đánh giá các khả năng thì giảm tốc, thẳng lái, đối đầu, khi chắc chắn có thể tránh thì cũng chỉ tránh vào những giây cuối cùng. Đây là bài cân não nhau, khi những thằng đi láo nhìn thấy mình cứ lao thẳng vào nó thì kiểu gì nó cũng phải chuyển chân phanh (trừ khi là thằng điên hoặc đang lên cơn - cái này thì ở trong nhà cũng khó tránh chúng nó)

hahuyson

Xe tải
Em hay đi tỉnh nên toàn phải tránh từ xa, nhất là xe khách ạ.

HUMMER H4

Xe hơi
Em đi đường 18 gặp xe ben chở than đi lấn làn, đến gần em vội đánh lái sang phải và phang vào 1 bác xe máy. May bác ấy không chết, nhưng em thiệt hại: 1 chiếc lazang, 1 lốp, móp đầu, chết bơm dầu nhờn( em chả hiểu có liên quan gì không). Sửa xe jupiter cho bác ấy hết hơn 2 củ, băng bó, bồi dưỡng 300USD, xe em mất hơn chục củ. MK