[Thảo luận] Gặp trường hợp dư này các cụ xử lý dư nào ?

Mars

Xe hơi
Chuyện dư này ợ.Sáng 29/4 em đưa vợ con về quê chơi với ông bà , đến đoạn cầu Thanh Trì xuống đường 5 thì bị tắc.Bon chen mãi em cũng chui được vào làn bên phải , gần đến đèn đỏ thì em cũng hơi đè được đầu vào làn bên trái (cách đèn đỏ khoảng hơn 10m , vạch rời ) xxx nhìn thấy chỉ gậy vào em , em liền xi nhan phải.Đi đến đoạn cong cong để rẽ phải vào đường 5 thì bị xxx chặn đầu.
Em dừng !
xxx đứng đầu xe chỉ gậy và vẫy vẫy.
Em vưỡn dừng.
1 phút..
2 phút..
xxx sốt ruột chạy đến , em hạ kính
Em : gì thế đồng chí ơi
xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Em : để tôi đõ sang bên kia đứng đây tắc đường
Thực ra em định nếu xxx cho sang bên đường 5 đõ là em té luôn nhưng đồng chí này có vẻ kinh nghiệm
xxx : tắc đường là việc của tôi
Em : kiểm tra gì thế
xxx : tôi kiểm tra hành chính
Em mở cửa xuống xe
Em : Quyết định kiểm tra hành chính của anh đâu đưa tôi xem
xxx ớ ra không nói gì
Em : Đồng chí không có quyết định kiểm tra hành chính thì chỉ được kiểm tra khi tôi vi phạm , đồng chí chỉ lỗi thì tôi cho đồng chí kiểm tra , giấy tờ tôi đầy đủ
xxx : lỗi thì anh thiếu gì (mặt bắt đầu ngắn tại vì em nghĩ định dừng xe bắt em tội sai làn nhưng em chưa sai và qua cách nói chuyện đòng chí ấy cũng thấy chột hay sao mà không dám nói lỗi đấy )
Em : đồng chí chỉ lỗi cụ thể , tôi đưa giấy tờ đòng chí kiểm tra
xxx nhìn quanh xe em dò xét :-w
xxx : A! thằng ngồi ghế phụ không cài dây an toàn (xxx A ! hẳn hoi nhé làm em không nhịn được cười)
Giờ đến lượt mặt em ngắn , rủa thầm thằng bạn , đã bảo bao lần rồi cài dây cho nó an toàn thì nó cứ bảo cài dây ngồi uống bia khó chịu :(
Em : đây , giấy tờ đây
xxx : anh đánh xe ra kia đỗ (bố khỉ,lúc nãy cho đỗ đấy thì em té lâu rồi )
Vào chốt , xxx khác ra chỉ còn em với xxx vừa rồi
xxx : đề nghị anh bỏ thuốc rồi làm việc (Em tranh thủ làm thêm 2 hơi nữa mới bỏ :) )
xxx : Anh làm ở đâu
Em: Anh hỏi làm gì
xxx: Toàn thanh niên với nhau sao anh thái độ thế
Em : tôi chẳng thái độ gì đấy là quyền lợi của tôi , với lại tôi đang bực
xxx:Anh bực kệ anh không trút lên đầu chúng tôi được
Em : thôi anh linh động , tôi đang vội ( em vội thật vì các cụ gọi nhiều mà đường thì tắc tận từ Nguyễn Xiển mãi hơn 10h mà chưa ra khỏi HN được )
Em mở ví thì bỏ *** , toàn 5L (hôm trước em ăn cả lô cả bóng sáng vừa lấy xèng ;;) )
Hành động xấu là em nhét 5L vào giữa tập biên bản , xxx lấy biên bản ghi cho em lỗi gì đấy em cũng chẳng đọc bảo em kí rồi trả giấy tờ.
Em văn dốt nên kể lể dài dòng các cụ thông cảm và em vưỡn muốn hỏi:
NẾU LÀ EM TRƯỜNG HỢP NÀY CÁC CỤ XỬ LÝ DƯ NÀO ?

tricoi

Xe buýt
Úi giời, tưởng hoành thế lào...

blackpaint

Xe container
Em tự nhốt mình vào phòng 3 ngày 3 đêm vì lãng phí..

Mars

Xe hơi
Em tự nhốt mình vào phòng 3 ngày 3 đêm vì lãng phí..
Em vừa ăn cả bóng lẫn lô cụ ợ , thôi thì thí cho nó tí tại em cũng sai mà không muốn lằng nhằng , dưng mà em muốn hỏi cụ là cụ giải quyết dư lào nếu gặp tình huống này ợ ?

airblade.2k11

Xe tải
Nhanh hay chậm cái chuyện nhét 5 lít cho xxx với xin cái bb thì khác gì nhau đâu ợh, có chăng chỉ là mất thêm tí công lần nữa đi nộp phạt thôi mà, mới trúng lô + bóng thì sao phải xoắn ;)). Cụ làm thế lại không đúng tôn chỉ của OF roài. Đọc đoạn đầu em tưởng cụ sẽ chiến đấu hoành tá tràng lắm, hóa ra... Hehe

Getz5324

Xe điện
Phạt thêm vì tội cờ bạc :))

Vova

Xe container
Đọc xong chẳng biết nói gì. Túm lại là cụ chủ hoành tráng khúc đầu, xìu khúc sau. Hết ạ :).

Mars

Xe hơi
Nhanh hay chậm cái chuyện nhét 5 lít cho xxx với xin cái bb thì khác gì nhau đâu ợh, có chăng chỉ là mất thêm tí công lần nữa đi nộp phạt thôi mà, mới trúng lô + bóng thì sao phải xoắn ;)). Cụ làm thế lại không đúng tôn chỉ của OF roài. Đọc đoạn đầu em tưởng cụ sẽ chiến đấu hoành tá tràng lắm, hóa ra... Hehe
Bẩm cụ , nó mà không soi ra lỗi thì Sao em phải xoắn ợ , dưng dư này thì nó thu hết súng ống Gậy gộc của em rồi còn gì đâu để chiến nữa ợ

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Chán chả buồn chết. Nghe đoạn đầu thì ngon quá. Còn đoạn sau thì............cũng hợp lý thôi

airblade.2k11

Xe tải
Bẩm cụ , nó mà không soi ra lỗi thì Sao em phải xoắn ợ , dưng dư này thì nó thu hết súng ống Gậy gộc của em rồi còn gì đâu để chiến nữa ợ
Còn gì để mà chiến đấu đâu cụ. Bạn cụ không thắt dây an toàn là sai rồi, ý em là cụ nên chấp nhận xin bb nộp phạt chứ không phải là cái "hành động xấu" kia ợh

wavechien

Xe container
Em thề, min mod đi qua, thớt cụ bị xóa, em 1 lần dư cụ em biết mừ :))

Chỉnh sửa cuối:

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
ạ cụ, cụ hơi bị... rồi hehe.
Mà cụ đen thôi không thì chẳng mất xu nào. Nếu cụ nhẹ nhàng, nhưng vẫn cương quyết không đưa giấy tờ xe chắc nó bỏ qua rồi
Dù sao cụ không được may mắn lắm.
Hay là cụ ăn Lô to quá nên nó xin đểu cụ, chắc cụ lại ăn tiếp cho mà xem.
Nếu ăn vodka em nhé/ em dự vậy
he he
:))

TuaBin

Xe tăng
cụ 5L là vẫn nhẹ vì cụ bị 3 lỗi : người ngồi ghế phụ không đeo dây, bóng,lô --> hết :))

Mars

Xe hơi
Còn gì để mà chiến đấu đâu cụ. Bạn cụ không thắt dây an toàn là sai rồi, ý em là cụ nên chấp nhận xin bb nộp phạt chứ không phải là cái "hành động xấu" kia ợh
Dạ , em xin rút kinh nghiệm với toàn thể các cụ ợ , mấy tháng nữa em có thẻ còn luau em mới đưa xèng cho xxx.Em fun tí , chúc các cụ ngủ ngon :D

airblade.2k11

Xe tải
Dạ , em xin rút kinh nghiệm với toàn thể các cụ ợ , mấy tháng nữa em có thẻ còn luau em mới đưa xèng cho xxx.Em fun tí , chúc các cụ ngủ ngon :D
Vâng chúc cụ ngủ ngon. Vào ngành rồi cụ cố gắng quan hệ rộng để anh em OF đc nhờ =) (em fun tí)

Mars

Xe hơi
ạ cụ, cụ hơi bị... rồi hehe.
Mà cụ đen thôi không thì chẳng mất xu nào. Nếu cụ nhẹ nhàng, nhưng vẫn cương quyết không đưa giấy tờ xe chắc nó bỏ qua rồi
Dù sao cụ không được may mắn lắm.
Hay là cụ ăn Lô to quá nên nó xin đểu cụ, chắc cụ lại ăn tiếp cho mà xem.
Nếu ăn vodka em nhé/ em dự vậy
he he
:))
Cụ dự như thần , tối đấy em ăn 3 nháy con 97 ( em oánh theo 2 số cuối trên biên bản với suy nghĩ chẳng nhẽ mất 5l mà Chang được gì :)) ).Em rót riệu mời cụ rồi nhé :D

Thuysnoopy

Xe hơi
Lỗi này của kụ chỉ 125k thôi cụ ạ.

phongthan10

Xe tải
Đầu thì voi...Đuôi thì chuột bố nó rồi...hố hố