[Thảo luận] Gặp trường hợp dư này các cụ xử lý dư nào ?

thule6

Xe điện
Chán chả buồn chém

ToLaiNhanDan

Xe hơi
xxx : Anh làm ở đâu
Em: Anh hỏi làm gì
xxx: Toàn thanh niên với nhau sao anh thái độ thế
Em : tôi chẳng thái độ gì đấy là quyền lợi của tôi , với lại tôi đang bực
xxx:Anh bực kệ anh không trút lên đầu chúng tôi được
đoạn này thấy xxx dễ thương quá =))

nnm2008

Xe tải
Chuyện dư này ợ.Sáng 29/4 em đưa vợ con về quê chơi với ông bà , đến đoạn cầu Thanh Trì xuống đường 5 thì bị tắc.Bon chen mãi em cũng chui được vào làn bên phải , gần đến đèn đỏ thì em cũng hơi đè được đầu vào làn bên trái (cách đèn đỏ khoảng hơn 10m , vạch rời ) xxx nhìn thấy chỉ gậy vào em , em liền xi nhan phải.Đi đến đoạn cong cong để rẽ phải vào đường 5 thì bị xxx chặn đầu.
Em dừng !
xxx đứng đầu xe chỉ gậy và vẫy vẫy.
Em vưỡn dừng.
1 phút..
2 phút..
xxx sốt ruột chạy đến , em hạ kính
Em : gì thế đồng chí ơi
xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Em : để tôi đõ sang bên kia đứng đây tắc đường
Thực ra em định nếu xxx cho sang bên đường 5 đõ là em té luôn nhưng đồng chí này có vẻ kinh nghiệm
xxx : tắc đường là việc của tôi
Em : kiểm tra gì thế
xxx : tôi kiểm tra hành chính
Em mở cửa xuống xe
Em : Quyết định kiểm tra hành chính của anh đâu đưa tôi xem
xxx ớ ra không nói gì
Em : Đồng chí không có quyết định kiểm tra hành chính thì chỉ được kiểm tra khi tôi vi phạm , đồng chí chỉ lỗi thì tôi cho đồng chí kiểm tra , giấy tờ tôi đầy đủ
xxx : lỗi thì anh thiếu gì (mặt bắt đầu ngắn tại vì em nghĩ định dừng xe bắt em tội sai làn nhưng em chưa sai và qua cách nói chuyện đòng chí ấy cũng thấy chột hay sao mà không dám nói lỗi đấy )
Em : đồng chí chỉ lỗi cụ thể , tôi đưa giấy tờ đòng chí kiểm tra
xxx nhìn quanh xe em dò xét :-w
xxx : A! thằng ngồi ghế phụ không cài dây an toàn (xxx A ! hẳn hoi nhé làm em không nhịn được cười)
Giờ đến lượt mặt em ngắn , rủa thầm thằng bạn , đã bảo bao lần rồi cài dây cho nó an toàn thì nó cứ bảo cài dây ngồi uống bia khó chịu :(
Em : đây , giấy tờ đây
xxx : anh đánh xe ra kia đỗ (bố khỉ,lúc nãy cho đỗ đấy thì em té lâu rồi )
Vào chốt , xxx khác ra chỉ còn em với xxx vừa rồi
xxx : đề nghị anh bỏ thuốc rồi làm việc (Em tranh thủ làm thêm 2 hơi nữa mới bỏ :) )
xxx : Anh làm ở đâu
Em: Anh hỏi làm gì
xxx: Toàn thanh niên với nhau sao anh thái độ thế
Em : tôi chẳng thái độ gì đấy là quyền lợi của tôi , với lại tôi đang bực
xxx:Anh bực kệ anh không trút lên đầu chúng tôi được
Em : thôi anh linh động , tôi đang vội ( em vội thật vì các cụ gọi nhiều mà đường thì tắc tận từ Nguyễn Xiển mãi hơn 10h mà chưa ra khỏi HN được )
Em mở ví thì bỏ *** , toàn 5L (hôm trước em ăn cả lô cả bóng sáng vừa lấy xèng ;;) )
Hành động xấu là em nhét 5L vào giữa tập biên bản , xxx lấy biên bản ghi cho em lỗi gì đấy em cũng chẳng đọc bảo em kí rồi trả giấy tờ.
Em văn dốt nên kể lể dài dòng các cụ thông cảm và em vưỡn muốn hỏi:
NẾU LÀ EM TRƯỜNG HỢP NÀY CÁC CỤ XỬ LÝ DƯ NÀO ?
Tưởng cụ chủ hoành tráng thế nào chứ, e mà là cụ lúc đấy cãi là dừng xe mới bỉ dây an toàn để ra làm điếu thuốc xem xxx nó nói gì, cụ đang ở thế thượng phong mà lại hạ hỏa nhanh thế

hung303

Xe điện
Lỗi có 150k mà dúi 500k mà vẫn còn thêm cái bb nữa thì chịu kụ :))

dongkijote

Xe điện
Ký biên bản mà không thèm xem, không cần biết lỗi gì? Thế nó ghi lỗi "hấp diêm" thì sao?ặc :)). Ngoài nộp 5 loét vẫn phải đi tù, treo bằng vĩnh viễn. Bó tay cụ chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối:

taxi group

Xe hơi
Chán cụ chủ. Lỗi đấy của cụ 150 k, viết bb nộp tại chỗ. Đấy là hôm cụ chủ được bóng lô, hôm nào cụ mất thì có ai biết đâu.
Phá giá quá.

No money

Xe hơi
Quá tệ, quá tệ... cụ làm thế thì anh em OF làm sao mà yêu cụ đc? Cụt hứng quá...^:)^

cuncoi_tichtich

Xe tải
Có mỗi cái lỗi k cài dây bảo hiểm người bên phụ mà mất 5 lít uh X_X thế mà cụ cũng kể được lên đây, cẩn thận k có đủ gạch về xây nhà đới

quocchim

Xe buýt
Quá chán cụ chủ. Cụ làm sai hết cả tiêu chí và tinh thần OF bao lâu nay đang gây dựng rồi. Đã thế lại còn đưa thừa mà không lấy tiền trả lại nữa chứ.
Em dự là cụ cũng bị mấy thằng xxx chưởi thầm đấy ạ :((

HoangThucAnh

Xe hơi
Bị như cụ em làm cái bb xé phạt tại chỗ 150k

sonld_92

Xe tải
lỗi ko thắt dây an toàn phạt từ 100k -200k thôi mà cụ, mà ít thế này thì lập bb nộp tiền luôn rồi đi có bị giữ bằng đâu, phạt ít thế này xxx nào cũng có quyền ký bb thì phải

Djokovic

Xe điện
Sao cụ không cãi chầy cối luôn là dừng rồi mới bỏ ra đấy.. Luật có cấm dừng xe phải thắt dây đâu, cái này em cãi được mấy lần rồi .. =))

Mars

Xe hơi
Bẩm toàn thể các cụ các mợ , Em cảm ơn các cụ các mợ đã chia sẻ kinh nghiệm với em.Em đã thấy cái ngu của em , em xin nhận lỗi với toàn thể cụ ,mợ và hứa sẽ rút kinh nghiệm không để xảy ra lỗi này nữa.Em nhờ mod đóng topic này dùm em với ợ.
P/S : 1 trong những nguyên nhân chính khiến em muốn té nhanh là người em vẫn còn rau mùi của trận liên hoan tối hôm trước , đứng ngoài trời thoáng thì không sao nhưng vào trong bốt chật em sợ xxx ngửi thấy lại bắt em thổi kèn thì em toi.Đứng giữa 2 cái hại em chọn cái ít hại hơn để em té cho nhanh.Em mong các cụ linh động cho em 1 lần ợ.Em đi rót riệu hầu mấy cụ đây ợ ..

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
cụ chủ thớt trúng lô ăn bóng nhìu $$$ nên tư tưởng "nhà giầu tiếc gì con lợn còi", lỗi này chỉ mất 1,5 loét thoai, cụ chủ "xông xênh" quá đấy, nếu hum nào mà tạch lô trượt bóng hết "đạn" mà bị xxx vịn thì lúc đó cụ chủ thớt chắc phải xin xỏ bọn xxxx mất thoai ????? :D

ngthenam

Xe buýt
Bẩm cụ , nó mà không soi ra lỗi thì Sao em phải xoắn ợ , dưng dư này thì nó thu hết súng ống Gậy gộc của em rồi còn gì đâu để chiến nữa ợ
Sao cụ không bảo là lúc trước đang lưu thông vẫn đeo dây an toàn, xe vừa dừng thì bạn cụ bỏ dây an toàn ra :D

okiaem

Xe hơi
e như bác ko để đ/c xxx phải nói gì , choạch luôn lại đc câu E xin , E cảm ơn rồi dẹp đường cho mình đi oai như cóc .
e toàn làm thế khi xxx hỏi . vì mình biét rõ hỏi mình để làm gì rùi . nên làm thế đỡ thời gian 2 bên , giảm tắc đừong