[Thảo luận] Gặp tình huống này các cụ xử lý thế nào cho hợp lý?

coty

Xe tăng
Em gặp tình huống này mà chả biết xử lý thế nào cho hợp lý, đành lên đây hỏi các cụ:
Chả là em đi từ Minh khai, đến ngã tư bạch mai-trương định thì em ngồi nhầm sang làn rẽ trái-tại em đang mải hót líu lo quá nên chả để ý đến khi ngồi vào chuồng rồi mới giật mình vì không được rẽ trái- đường trương định nó cấm ô tô to đùng- em phải xử lý thế nào để hợp lý nhất các cụ nhỉ? Nếu bị xxx bắt thì bảo em chờ lùi lại để đi đúng làn có được không ạ? Chứ như hôm nay em rẽ trái thì không được, thẳng cũng ko được vì đèn thẳng thì xanh mà đèn nhà em thì đỏ vả lại mũi tên trên làn em chỉ cho rẽ trái, sang làn đi thẳng thì chèn vạch liền.... túm lại may là hôm nay em không gặp xxx thôi ạ

anhtho

Xe ngựa
Em gặp tình huống này mà chả biết xử lý thế nào cho hợp lý, đành lên đây hỏi các cụ:
Chả là em đi từ Minh khai, đến ngã tư bạch mai-trương định thì em ngồi nhầm sang làn rẽ trái-tại em đang mải hót líu lo quá nên chả để ý đến khi ngồi vào chuồng rồi mới giật mình vì không được rẽ trái- đường trương định nó cấm ô tô to đùng- em phải xử lý thế nào để hợp lý nhất các cụ nhỉ? Nếu bị xxx bắt thì bảo em chờ lùi lại để đi đúng làn có được không ạ? Chứ như hôm nay em rẽ trái thì không được, thẳng cũng ko được vì đèn thẳng thì xanh mà đèn nhà em thì đỏ vả lại mũi tên trên làn em chỉ cho rẽ trái, sang làn đi thẳng thì chèn vạch liền.... túm lại may là hôm nay em không gặp xxx thôi ạ
Tình huống đó, nếu có xxx đứng chặn thì cụ chủ coi như nằm trong rọ. Xử lý thế nào ư? tùy cơ ứng biến, có nhiều cách, nhưng chỉ cấm chỉ định rẽ vào Trương Định. Nếu thoáng, phóng luôn, nếu có xx từ xa mà có thể chuyển làn, chuyển luôn, trường hợp đó xxx ít bắt. Nếu đường thoáng, nhưng vẫn thấy bóng xxx ở xa (chuyển làn vẫn có thể bị bắt vì lỗi đè vạch), cụ có thể quay đầu. Tốt nhất, lần sau cứ nhìn biển từ xa để đỡ bị lạc vào tình huống khó xử.
Em có lần đi Hải Phòng, lúc xi nhan rẽ trái mới thấy cái biển cấm ô tô (mà không nhìn thấy biển cấm ô tô rẽ trái), thế là em làm một vòng như kiểu quay đầu. Lỗi đi vào đường cấm ô tô thì không đỡ được.

pghoan

Xe tải
Đã không đc phép rẽ trái thì làm sao mà quay đầu được . Đọc lại luật đi!
th hợp này thì cứ bình tĩnh đi lùi sau đó đi vào làn đúng. XXXX có thể vẫy cho đi thẳng.

Chỉnh sửa cuối:

canbo

Xe tăng
Em thấy quay đầu là chuẩn ạ. Mà nếu trước đấy có biển cấm ô tô rẽ trái hay quay đầu thì em cũng chịu luôn

vietran

Xe ba gác
Chỗ này như cái bẫy, trc xxx rất hay kiếm ăn ở đấy
Em cũng lạ là sao trc khi vào chuồng gtcc không kẻ một mũi tên các đấy một đoạn để người tham gia giao thông biết trcs nhỉ. Vì ở hn xe đi sát nhau, lúc thấy mũi tên thì đã quá muộn rồi
Tóm lại # cần chấn chỉnh ngay hệ thống biển báo, vạch chỉ đường. Hay sợ động chạm vào miếng bánh của xxx

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em thấy quay đầu là chuẩn ạ. Mà nếu trước đấy có biển cấm ô tô rẽ trái hay quay đầu thì em cũng chịu luôn
Quay đầu đi hướng nào vậy Bác? Đã cấm rẽ trái đương nhiên cấm quay đầu

- Biển 123a "Cấm rẽ trái"
Biển có hiệu lực cấm các loại phương tiện giao thông đường bộ trừ các xe đượ ưu
tiên theo Luật Giao thông đường bộ rẽ trái.
Nếu đã đặt biển "cấm rẽ trái" thì các loại phương tiện giao thông đường bộ trừ các
xe được ưu tiên theo Luật Giao thông đường bộ cũng không được phép quay đầu xe.

- Biển 124a "Cấm quay xe"
Biển báo cấm các loại phương tiện giao thông đường bộ trừ các xe được ưu tiên theo
Luật Giao thông đường bộ quay đầu theo kiểu chữ U.

- Biển số 124b "Cấm ôtô quay đầu xe"
Biển báo cấm xe ôtô và xe môtô 3 bánh trừ các xe được ưu tiên theo Luật Giao thông
đường bộ quay đầu theo kiểu chữ U.
Bản quyền thuộc cụ Bụp :)) Link http://www.otofun.net/threads/179611-tai-sao-bien-cam-re-trai-lai-cam-quay-dau-luon-ai-bia-ra-quy-dinh-nay/page2

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chã Nhỏ

Xe điện
Thiết nghĩ lái xe ở phố như đi đánh giặc. zòm zòm, ngó ngó. sai 1 ly đi vào uống nước chè... :))

anhtho

Xe ngựa
th hợp này thì cứ bình tĩnh đi lùi sau đó đi vào làn đúng. XXXX có thể vẫy cho đi thẳng.
Đằng nào đứng vào đó kiểu gì cũng sai rồi, sai mà đi thẳng vào xxx thì có khác gì mời ông xơi. Quay đầu lẹ có khi nó ngại không bắt. Đằng nào lần sau cũng rút kinh nghiệm cơ mà. Nói gì chuyện luật đúng sai ở đây.

xe oi

Xe tải
Nếu không có xxx thì vô tư, nếu có xxx thì cụ phi thẳng tới chỗ xxx và giả vờ hỏi đường đến chỗ abc là ổn thôi:P

hoangmalanh

Xe tải
Theo cụ chủ thì chỉ có biển cấm ô tô ở đường Trương định (chứ ko phải biển cấm rẽ trái), vậy cụ cứ quay đầu cho lành người ạ

khoa troc

Xe máy
Nếu trước đó có biển cấm rẽ trái thì bó tay rồi. Nếu k có thì phụ thuộc độ thông minh của xxx, vì mình chưa vào đường cấm, nên chưa phạt mình được.

coty

Xe tăng
Em nghĩ quay đầu là Theo cách cụ Anhtho là chuẩn trong trường hợp của em ạ, vì có vạch kẻ đường và đèn tín hiệu cho rẽ trái-2b rẽ trái bình thường, chỉ có biển cấm 4 bánh trên trương định ạ. Thế mà em ko nghĩ ra, cám ơn cụ Anhtho nhá, em rót rịu mời cụ ạ,

coty

Xe tăng
Cái này khó khi đi ở hà thành, em tính nhưng ko thể thực hiện được ạ, vì 2b đông như quân nguyên, chặn hết phía sau, thực sự em đã chờ mà ko ông nào nhường em ạ, em còn xuống nhờ nhưng cứ được ông này thì ông mới phi lên ko cho đi ạ, bực nhưng biết làm Sao...

ndkhoivtv

Xe tăng
Cái này khó khi đi ở hà thành, em tính nhưng ko thể thực hiện được ạ, vì 2b đông như quân nguyên, chặn hết phía sau, thực sự em đã chờ mà ko ông nào nhường em ạ, em còn xuống nhờ nhưng cứ được ông này thì ông mới phi lên ko cho đi ạ, bực nhưng biết làm Sao...
Cụ bật cái nhấp nháy rồi cứ thế cài số lùi, chắc chắn sẽ dẹp được ở phía sau nhưng cũng mất thời gian đấy! Còn không... xxx đã nhìn thấy, đa phần sau khi ngó nghiêng sẽ chủ động vẫy để cụ đi thẳng, trừ phi cụ chủ động tiến tiếp ngay từ đầu thì sẽ tóm.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E ạ nhiều cụ, lùi sao được mà lùi, ngã 4 MK - TĐ rất đông; Quay đầu ư? đã có cụ giải thick ở phía trên rồi - K ĐƯỢC NHÉ; Ngã 4 này đã có nhiều bài về việc xxx bắt đứng sai làn, các cụ cần xem thì tìm lại nhé, phân tích tình huống rất chi tiết và xxx đã không dám xử lý nhé:
http://www.otofun.net/threads/258045-em-da-xu-li-chuyen-bi-hai-tai-nga-tu-minh-khai-va-dai-la-truong-dinh-bach-mai
http://www.otofun.net/threads/288719-xxx-dinh-kiem-bo-hoa-tang-bo-gap-em-lai-thua-dau

ndkhoivtv

Xe tăng
E ạ nhiều cụ, lùi sao được mà lùi, ngã 4 MK - TĐ rất đông; Quay đầu ư? đã có cụ giải thick ở phía trên rồi - K ĐƯỢC NHÉ; Ngã 4 này đã có nhiều bài về việc xxx bắt đứng sai làn, các cụ cần xem thì tìm lại nhé, phân tích tình huống rất chi tiết và xxx đã không dám xử lý nhé:
http://www.otofun.net/threads/258045-em-da-xu-li-chuyen-bi-hai-tai-nga-tu-minh-khai-va-dai-la-truong-dinh-bach-mai
http://www.otofun.net/threads/288719-xxx-dinh-kiem-bo-hoa-tang-bo-gap-em-lai-thua-dau
Cũng xin ạ cụ, cài số lùi khi gặp xxx chỉ là kế "nghi binh", xxx nhìn thấy nếu để mình lùi sẽ tắc đường nên khả năng cao là vẫy cho đi. Ở đây không bàn đến chuyện cãi lý mà bàn về tình huống. Cái ngã tư này nhà cháu chả lạ, lúc nào thừa thời gian và hứng chí vẫn đi thẳng, vô tư.

SPL

Xe container
Cái chỗ ngã tư này nói nhiều rồi mà, cụ chủ không chịu tìm đọc rồi, có bài để trả cho xxx đấy, đảm bảo nó không bắt cụ được đâu.

xeruabo2

Xe điện
Hiệu lực của biển báo cao hơn vạch kẻ đường phải không các cụ ? Như vậy cụ có thể rẽ phải , đi thẳng , hay quay đầu đều được trừ rẽ trái . Nếu xxx hỏi thì cụ trả lời tôi tuân theo biển báo cấm o.to rẽ trái là ok . PS : quay đầu vẫn được vì chỉ có biển " cấm rẽ trái " mới đồng thời cấm luôn quay đầu còn biển " cấm o.to rẽ trái " là biển ko nói rõ cấm cả o.to quay đầu - có nhiều thớt nói về việc này rồi ợ !

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các cụ có nhầm ko đới, làn trái cùng trên đường MK (theo chiều đi về Đại La) vừa đi thẳng vừa rẽ trái mà ! Hay nó lại mới đổi rồi :-?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hiệu lực của biển báo cao hơn vạch kẻ đường phải không các cụ ? Như vậy cụ có thể rẽ phải , đi thẳng , hay quay đầu đều được trừ rẽ trái . Nếu xxx hỏi thì cụ trả lời tôi tuân theo biển báo cấm o.to rẽ trái là ok . PS : quay đầu vẫn được vì chỉ có biển " cấm rẽ trái " mới đồng thời cấm luôn quay đầu còn biển " cấm o.to rẽ trái " là biển ko nói rõ cấm cả o.to quay đầu - có nhiều thớt nói về việc này rồi ợ !
Chỉ xe máy mới quay đầu được :D, em dự là cụ cũng hay quay đầu ở chỗ ngã 3 Phạm Ngọc Thạch - Lương Định Của lắm nhể ;)