[Thảo luận] Gặp tình huống này các cụ xử lý thế nào cho hợp lý?

coty

Xe tăng
Các cụ có nhầm ko đới, làn trái cùng trên đường MK (theo chiều đi về Đại La) vừa đi thẳng vừa rẽ trái mà ! Hay nó lại mới đổi rồi :-?
cái này để hôm nào em xem lại, chứ làn đấy chỉ cho rẽ trái ạ, mũi tên em nhìn rõ là nghẹo trái mà, có thấy thẳng đâu, hay bị mờ nhỉ, hihihii, để em hôm nào check lại

coty

Xe tăng
E ạ nhiều cụ, lùi sao được mà lùi, ngã 4 MK - TĐ rất đông; Quay đầu ư? đã có cụ giải thick ở phía trên rồi - K ĐƯỢC NHÉ; Ngã 4 này đã có nhiều bài về việc xxx bắt đứng sai làn, các cụ cần xem thì tìm lại nhé, phân tích tình huống rất chi tiết và xxx đã không dám xử lý nhé:
http://www.otofun.net/threads/258045-em-da-xu-li-chuyen-bi-hai-tai-nga-tu-minh-khai-va-dai-la-truong-dinh-bach-mai
http://www.otofun.net/threads/288719-xxx-dinh-kiem-bo-hoa-tang-bo-gap-em-lai-thua-dau
cụ ơi, cụ giải thích tại sao không quay đầu được ạ, còn hai cụ trên, thời điểm ấy nó hình như chưa sơn lại mũi tên thì phải, nếu có mũi tên thì cãi sao nổi đúng không cụ, hay tại em cũng đi thẳng mà xxx thấy đúng nên không bắt, em cũng chẳng biết nữa????

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cái này để hôm nào em xem lại, chứ làn đấy chỉ cho rẽ trái ạ, mũi tên em nhìn rõ là nghẹo trái mà, có thấy thẳng đâu, hay bị mờ nhỉ, hihihii, để em hôm nào check lại
Cụ ơi, cụ check cái biển phân làn ở trên hè nhé, đừng nhìn cái mũi tên trên đường.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Theo cụ chủ thì chỉ có biển cấm ô tô ở đường Trương định (chứ ko phải biển cấm rẽ trái), vậy cụ cứ quay đầu cho lành người ạ
Em cũng nghĩ như kụ ,vì lâu ko đi nên ko chắc lắm , đg trương định đúng như kụ nói thì quay đầu là ok

bird

Xe buýt
đây là 1 cái chuồng gà hoặc có thể nói 1 cái bẫy cho xxx

nhắc lại ngã tư bạch mai trương định đại la minh khai là cái bẫy hoặc chuồng gà để xxx vỗ béo rồi thịt với ô tô cảnh báo cho các ofer

khi đi tới đây đi cho đúng làn vì chiều từ bạch mai về ko được rẽ trái và trương định nên ko đc đi vào làn bên trái

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi, cụ giải thích tại sao không quay đầu được ạ, còn hai cụ trên, thời điểm ấy nó hình như chưa sơn lại mũi tên thì phải, nếu có mũi tên thì cãi sao nổi đúng không cụ, hay tại em cũng đi thẳng mà xxx thấy đúng nên không bắt, em cũng chẳng biết nữa????
Cụ không thuộc luật sao? đã cấm rẽ phải hoặc trái thì không được phép quay đầu cụ nhé, còn cấm quay đầu thì vẫn được rẽ.

thienphuc

Xe điện
nếu trên đường MK cóbieerrn cấm ô tô rẽ trái trên đường có kẻ làn rẽ trái thì xe ô tô k đi đc.nếu có biển cấm mà k có sơn rẽ trái vẫn đi đc.nếu không có biển cấm ô tô rẽ trái thì vẫn đi trên làn rẽ trái đc vì
_ chúng ta có thể rẽ trái quay đầu thậm trí đi lại gần đến biển quay ra vẫn đc.( chỉ sai khi đã đi qua biển ).khi xe chưa đi ngang qua biển có nghĩa là chưa vào đường cấm.biển báo chỉ có tác dựng từ nơi đặt biển đến đằng sau biển.
nếu k có biển cấm ô tô rẽ trái ở đường MK thì bác cứ cãi tôi rẽ trái nên tôi dừng trên làn rẽ trái.nếu đến đầu phố có biển thì tôi quay ra.tôi chưa nhìn thấy biển mà các anh là ng có nhiệm vụ hướng dẫn gt các anh biết thì phải ngăn chặn có thể là hướng dẫn tôi đi hướng khác
còn nếu thích phạt thì mời anh dở luật xem điều nào quy định xe chưa vào đường cấm mà vẫn phạt và phạt bao nhiêu thì tôi chấp nhận nộp phạt. bác nhớ bảo xxx chờ để bật các ghi âm rồi chúng ta cùng nói

trước tết em lao vào bãi đỗ xe của thành ủy thấy các xe khác bị kéo đi 1 chú ra chặn đuôi xe em em mặc kệ rút đt ra gọi 1 cuộc xong em lùi ra thì chú đó bắt em lỗi đỗ xe sai quy định
em bảo chờ anh bật ghi âm đã rồi bào chú đó nhắc lại đi nói vào cái mic này để em ghi âm lại,anh có đt vào nghe xong anh đi ra giờ chú lập biên bản anh lỗi dừng xe vào bãi đỗ xe để nghe đt ah ?xxx k nói đc câu nào bảo mời em ra xxx già làm việc,em vứt luôn xe giữa đường đi sang gặp xxx già nói ngay : báo cáo đ/c anh kia giữ giấy tờ của tôi bảo tôi đỗ xe sang gặp đ/c đã làm cản chở gt.tôi vào điểm đỗ thì đ/c kia bảo là sai vậy nên nếu lập luận đúng theo đ/c kia là tôi phải để xe giữa đường nên giờ đường sắp tắc đề nghị đ/c ra hướng dẫn các phương tiện đi qua cho khỏi tắc
xxx già : em đánh xe gọn vào
em hỏi lại đánh xe vào đâu ? tôi vào nghe đt thì đ/c kia bảo k đc nên giờ tôi mới phải đỗ giữa đường,bên phải thì là chỗ đỗ xe của thành ủy nhân dân k đc đỗ,bên trái đường 1 chiều cấm đỗ nhưng có ng làm sai luật lại kẻ vạch đỗ.đ/c là xxx làm đúng luật nhưng vẫn cố tình để cho cái sai tồn tại.giờ đây chỗ cấm thì đ/c kia đã cấm rồi chỉ còn lại chỗ chưa cấm nên tôi đã đỗ và sang đây làm việc với đ/c nhưng vì sắp tắc đường nên tôi là ng dân tôi yêu cầu đ/c làm đúng trách nhiệm của mình dừng ngay việc kéo xe và ra hướng dẫn gt cho khỏi tắc
xxx già gọi xxx trẻ lại và $#$&^^(* trả ng ta giấy tờ sao mày ngu thế để xe ng ta đỗ thế để tắc đường à ?
xxx trẻ cãi cháu đã bảo đỗ gọn vào ng ta k chịu đỗ
em bảo chỗ cấm thì tôi k đỗ ,tôi đã đỗ sát chỗ cấm rồi k lẽ tôi lại vào chỗ cấm để đỗ sao ? khác gì chú tự vả vào miệng
xxx trẻ anh đi luôn đi k tắc đường tôi lại phạt anh lỗi cản chở gt bây giờ.
em bảo chú có muốn phạt k để anh đỗ tiếp cho chú phạt ? chú bảo anh đỗ đó rồi chú đòi phạt đây có cấp trên của chú ở đây để anh yêu cầu cấp trên của chú xử lý chú anh là ng dân đứng giám sát
xxx trẻ lướt ngay mà vẫn bị xxx già %$%&*&^(

chilli

Xe tải
Nếu có biển cấm rẽ trái thì hiển nhiên các làn đều đc đi thẳng dù cụ có chui vào chuồng sát bên trái. Trong tình huống cụ chủ thì e nghĩ ko có biển cấm ô tô rẽ trái mà chỉ có biển cấm ô tô vào đường trương định. Như vậy cụ quay đầu là chuẩn.

Tribute

Xe container
Quay đầu được, vì chỗ đó là biển 103a "cấm ô tô rẽ trái", biển này không cấm quay đầu, chỉ biển 123a "cấm rẽ trái" mới cấm tất cả các phương tiện quay đầu.

coty

Xe tăng
Cụ không thuộc luật sao? đã cấm rẽ phải hoặc trái thì không được phép quay đầu cụ nhé, còn cấm quay đầu thì vẫn được rẽ.
trường hợp của em có cấm rẽ trái đâu nhỉ?????? cụ đọc lại giùm em cái??

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
trường hợp của em có cấm rẽ trái đâu nhỉ?????? cụ đọc lại giùm em cái??
Cụ đi từ Minh Khai sang Đại La, ngã 4 đó có biển cấm rẽ trái sang Trương Định, vậy cụ đang hỏi chỗ nào? Cty em ngay 124 MK ngày nào chả đi qua đây.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Em gặp tình huống này mà chả biết xử lý thế nào cho hợp lý, đành lên đây hỏi các cụ:
Chả là em đi từ Minh khai, đến ngã tư bạch mai-trương định thì em ngồi nhầm sang làn rẽ trái-tại em đang mải hót líu lo quá nên chả để ý đến khi ngồi vào chuồng rồi mới giật mình vì không được rẽ trái- đường trương định nó cấm ô tô to đùng- em phải xử lý thế nào để hợp lý nhất các cụ nhỉ? Nếu bị xxx bắt thì bảo em chờ lùi lại để đi đúng làn có được không ạ? Chứ như hôm nay em rẽ trái thì không được, thẳng cũng ko được vì đèn thẳng thì xanh mà đèn nhà em thì đỏ vả lại mũi tên trên làn em chỉ cho rẽ trái, sang làn đi thẳng thì chèn vạch liền.... túm lại may là hôm nay em không gặp xxx thôi ạ
E trích lại và bôi đậm để cụ chú ý :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
mùng 1 tết, em đã thị sát lại tuyến này các cụ nhé.
Sau đây là kết quả:
1. TRên đường MK, ko có biển phân làn, cũng chả có biển cấm rẽ trái.
2. Trên đường thì nhìn toét mắt ra cũng chả thấy vạch, nên các cụ muốn đi thế nào cũng được.
NHƯNG, đèn xanh cho đi thẳng trễ hơn đèn xanh cho rẽ trái khoảng 6s, nên xxx vẫn có thể nhắc nhở các cụ về việc cản trở dòng rẽ trái nếu đi thẳng mà dừng ở đây.
KL: đi kiểu gì cũng được hết, đừng cụ nào làm hư xxx ở đây nhé
Vài hôm nữa rảnh em pót cái video lên cho các cụ kiểm chứng

xanh

Xe điện
Hiệu lực của biển báo cao hơn vạch kẻ đường phải không các cụ ? Như vậy cụ có thể rẽ phải , đi thẳng , hay quay đầu đều được trừ rẽ trái . Nếu xxx hỏi thì cụ trả lời tôi tuân theo biển báo cấm o.to rẽ trái là ok . PS : quay đầu vẫn được vì chỉ có biển " cấm rẽ trái " mới đồng thời cấm luôn quay đầu còn biển " cấm o.to rẽ trái " là biển ko nói rõ cấm cả o.to quay đầu - có nhiều thớt nói về việc này rồi ợ !
Dư này là chuẩn ,vút cụ .

Chỉnh sửa cuối:

cathoa

Xe đạp
nêu co xxx thi thê nao cung bi vay vao

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em mới xem lại thì có 1 biển cấm ô tô rẽ trái và 1 biển cấm quay đầu ạ :D

[video=youtube;9ZU5ySZratY]http://www.youtube.com/watch?v=9ZU5ySZratY&list=UUefW5o0LUAjyUHLjkLdTxVw&index=1&feature=plcp[/video]

Chỉnh sửa cuối:

etran

Xe buýt
Em cũng trông thấy rõ ràng 2 cái biển của cụ Stinger nói. Tóm lại theo em phải thêm 1 biển phân làn trong đó làn ngoài cùng bên trái có in hình ô tô bị gạch chéo nữa mới đủ :> (để tránh trường hợp cụ chủ thớt)

Nhưng cụ Stinger quay đầu chỗ đấy nếu mà bị vịn chắc cũng khó cãi nhỉ :D (mặc dù em thấy vạch đứt thì rẽ trái hay quay đầu cũng khác gì nhau đâu, cần x gì phải đem ra chỗ giao cắt mới được quay các bác nhỉ? chỗ này luật có vẻ hơi đuối :-s )

Chỉnh sửa cuối:

tratida

Xe container
Hic, cụ stinger phải đi 2 lần mà vẫn chưa ngã ngũ ạ ? Các cụ không cho em ít hình em không luận ra được

pghoan

Xe tải
Đằng nào đứng vào đó kiểu gì cũng sai rồi, sai mà đi thẳng vào xxx thì có khác gì mời ông xơi. Quay đầu lẹ có khi nó ngại không bắt. Đằng nào lần sau cũng rút kinh nghiệm cơ mà. Nói gì chuyện luật đúng sai ở đây.
chưa thể nói là sai vì: xe đã đến biến cấm rẽ trái đâu- biển nay chưa có hiệu lực. Xe đang ở làn phải rẽ trái, nhưng làn nay đâu có cấm otô!. Cho nên khi đang ở làn này thì vẫn có thể lùi xe được!

etran

Xe buýt
Lùi xe vớ vẩn vẫn bị vịn vì tội "cản trở giao thông", các cụ nhể ? :D